Các cao thủ về điện giup em với

longthang

Xe buýt
sau khi lắp bộ âm thanh được khoảng 4 tháng thì xe của em có hiện tượng như sau.
thi thoang khi ấn Start/Stop để nổ thì nó không nổ máy mà chỉ sáng hết các đèn ở táp lô, sau đó ấn thêm vài cái nữa nó mới nổ máy, mỗi lần như thế tất cả các cài đặt của em ở xe, đầu cd, vcd, đều mất hết, nó mất hết như kiểu tháo bình aquy ra khỏi xe ấy ạ.
xe em là xe venza, hệ thống âm thanh của em có lắp thêm một cái tụ điện 2 fara

hoangtunamtan

Xe buýt
40 phần trăm do cái tụ 2 fara <2 triệu muy cờ rô fara> nó ăn dòng khởi động <dòng nạp tụ> lúc vặn chìa khóa làm sụt nguồn. Lý do đơn giản là cái tụ đó nó kém rồi, chất lượng không như ban đầu.
20 phần trăm do ắc quy kém
còn lại em chưa nghĩ ra để loại trừ nguyên nhân

longthang

Xe buýt
40 phần trăm do cái tụ 2 fara <2 triệu muy cờ rô fara> nó ăn dòng khởi động <dòng nạp tụ> lúc vặn chìa khóa làm sụt nguồn. Lý do đơn giản là cái tụ đó nó kém rồi, chất lượng không như ban đầu.
20 phần trăm do ắc quy kém
còn lại em chưa nghĩ ra để loại trừ nguyên nhân
cám ơn cụ rất nhiều, ác quy em mới thay, em cũng nghĩ tại cái tụ ạ, chắc mai em phải tháo cái tụ ra thôi ạ.

hoang chinh

Xe điện
sau khi lắp bộ âm thanh được khoảng 4 tháng thì xe của em có hiện tượng như sau.
thi thoang khi ấn Start/Stop để nổ thì nó không nổ máy mà chỉ sáng hết các đèn ở táp lô, sau đó ấn thêm vài cái nữa nó mới nổ máy, mỗi lần như thế tất cả các cài đặt của em ở xe, đầu cd, vcd, đều mất hết, nó mất hết như kiểu tháo bình aquy ra khỏi xe ấy ạ.
xe em là xe venza, hệ thống âm thanh của em có lắp thêm một cái tụ điện 2 fara
Cũng ko nói trước được Cụ ạ. NGuồn Cd bị mất thì có lẽ Cụ can thiệp ????? vào CD. Cần phải kiểm tra kỹ mới biết được ạ. Không kiểm tra kỹ thì lại như anh Tường thì chít

longthang

Xe buýt
Cũng ko nói trước được Cụ ạ. NGuồn Cd bị mất thì có lẽ Cụ can thiệp ????? vào CD. Cần phải kiểm tra kỹ mới biết được ạ. Không kiểm tra kỹ thì lại như anh Tường thì chít
em vẫn hi vọng là nó tại cái tụ điện thì tốt ạ, chỉ cần tháo ra là xong, công suất âm thanh của em cũng không nhất thiết phải có thêm tụ

hiromasa

Xe tải
cám ơn cụ rất nhiều, ác quy em mới thay, em cũng nghĩ tại cái tụ ạ, chắc mai em phải tháo cái tụ ra thôi ạ.
Cụ xem bọn khoai tây khi nó độ thêm âm thanh là nó độ luôn cả máy phát nữa đấy ạ , hoặc cụ nâng A của acqui .

o_o

Xe hơi
sụt nguồn ( sụt áp) cụ ạ, cụ làm hẳn cái bình có cái số Ah to vào và cụ vất ngay cho em 2 cái tụ điện ba lăng nhăng đi, không giải quyết được gì đâu, cụ tập thói quen tắt hết thiết bị trên xe trước khi khởi động thì accu mới bền, xong rồi cụ dùng gì thì dùng

longthang

Xe buýt
Em ngồi hóng. Chắc do vấn đề tiếp xúc điện rồi.
chuẩn luôn cụ ạ. hôm nọ em mang xe đi kiểm tra thì cái ốc ở cực âm aquy lỏng toẹt, cái bình này em mới thay, đợt trước em không biết nó thay cho em cái bình có các thông số 68Ah, 480A nhỏ hơn bình cũ. tới này chắc vẫn phải thay bình mới cho nó chuẩn

Ledtechvn_lhl

Xe tăng
Website
ledtechvn.com
chuẩn luôn cụ ạ. hôm nọ em mang xe đi kiểm tra thì cái ốc ở cực âm aquy lỏng toẹt, cái bình này em mới thay, đợt trước em không biết nó thay cho em cái bình có các thông số 68Ah, 480A nhỏ hơn bình cũ. tới này chắc vẫn phải thay bình mới cho nó chuẩn
Cụ đã giải quyết được hiện tượng đó chưa ạ?

sua.uong

Xe tải
Website
www.otofun.net
cái này phải theo dõi trực tiếp mới biết được . Chứ phán thế này ko chuẩn cho bạn được

design systeam

Xe đạp
chưa rõ nguồn gốc bệnh của cháu nó thì xin bác đừng quá no nhé.

longthang

Xe buýt
Mua xe mới đi Thắng ơi bộ Focal nghe ngon không ở trên đấy cần gì nghe to mà lắp lằng nhằng làm gì . Trên đó hội venza có đông không
nói thật là bộ âm thanh em vẫn chưa thấy ưng lắm, không hiểu đầu đọc chưa chuẩn hay âm thanh bộ này nó chỉ được như vậy.