[Funland] Các chàng rể hãy biết trân trọng vợ mình, đừng nghĩ mình là người duy nhất yêu thương vợ các cậu.

Haparis

Xe tăng
Khổ cái là các cụ chỉ dạy con các cụ cách sống một mình và với bố mẹ. Có biết dạy cách để nó sống với chồng méo đâu ... một thằng hơi dại dại than thở =))
Nào ai đã sống với ck bao giờ đâu mà có kinh nghiệm, các cụ có thương thật lòng thì khi rước về chỉ bảo từ từ cho chúng e biết với chứ lị..^^..

Hn07

Xe tăng
Em có 2 cô công chúa, sau này chúng đi lấy chồng thì ko biết cảm xúc mình ra sao???
Trên này em biết nhiều cụ còn mạng 3G, 4G... thậm chí còn cả 5G cơ.

Xem clip mà xúc động quá, con gái mình sinh ra, nuôi nấng dạy dỗ hi sinh bằng tất cả tình yêu mình có, có được rể tốt còn mừng, chứ lấy phải chàng rể hư hỏng đốn mạt hành hạ con gái mình thì không biết chuyện gì sẽ xảy ra!!!

Thoáng lo lắng CCCM ạ.

Clip được 1 nhiếp ảnh ra ghi lại Khi tham dự 1 đám cưới ở miền Tây. Ca khúc "Cha và con gái" trong clip.

Em mới có 1 cô công chúa nhưng cũng cảm được cái clip cụ gửi ở trên . Theo em thấy càng ngày các cháu gái càng thông minh , bình đẳng hơn ở xã hội hiện đại , thậm chí có nhiều cháu còn có phần cá tính “nam tính” hơn cả mày râu .
Mà thôi em an ủi cụ đấy , có khi lúc như vậy em còn khóc nhiều hơn cụ .

elsalvador1102

Xe tải
Tiêu đề rễ là phải trân trọng mẹ vợ nha bác chủ!!!

haihoan67

Xe tải
quan trọng là biết điều nhìn nhau mà sống, nói kiểu vênh váo con gái tao ko có mày ra kia đầy thằng theo vì con trai tôi cũng đầy gái theo như vậy thì chỉ có khổ con mình thôi.

RuaHN

Xe tăng
Website
www.kansaiwindow.com
làm rể sợ nhất kiểu nhà vk ntn, vk đấm nhạc phụ xoa. Chứ cả nhà hổ báo thì dễ xử :D
“- Ông ah, con gái mình nó đi lấy chồng, mình trút được cả 1 gánh nặng, ông phải vui lên chứ
- Haiz, nhưng mình đẩy gánh nặng cho người khác, liệu có ác quá không?!!!”

vjtcon

Xe điện
“- Ông ah, con gái mình nó đi lấy chồng, mình trút được cả 1 gánh nặng, ông phải vui lên chứ
chính ra nhà vk nào con gái xấu xấu chút, bớt giàu chút chui vào lại hay, nhà vk v
Cụ thớt gặp rể đẹp zai có tài lại cá tính mà thương con gái quá đà mới vui :D

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Cũng chẳng biết thế nào là hạnh phúc.
Nhiều nhà chồng hiền, việc gì cũng làm, cũng chiều vợ thì vợ bảo thiếu cá tính, k mạnh mẽ...
Nhiều thằng ngông nghênh, vẻ phong trần thì gái lại theo cả đàn. Vợ thì hả hê, cảm thấy hạnh phúc vì sau khi chịch xoạc với bồ thì chồng vẫn thuộc về mình. Kiểu AQ là chúng mày chỉ được con chim còn con tim chàng vẫn thuộc về tao nhá.

gld

Xe điện
Số offer dép một đôi hơi nhiều đấy cụ. Cụ cho các con ăn học đầy đủ tự nó chọn cs của nó thôi. Bố mẹ can thiệp vào hôn nhân con cái là điều k nên. Nếu con cụ sinh ra ở HN mà lấy một ô rể ở quê sẽ rất gia trưởng, nếu lấy ô rể HN thì rất lười, hay ỷ lại. Cái này tuỳ vào hoàn cảnh từng nhà. Em có ông anh chơi cùng, nhà 2 con gái, chúng nó du học lấy 1 thằng rể Canada, 1 rể ở Úc, giờ 2 vc bay lượn suốt.

Bố vợ em khi gả con gái chỉ nói một câu đã chọn lấy chồng thì toàn tâm toàn ý mà lo cho nhà chồng, nếu bỏ về nhà thì ông cũng k chứa. Vì thế vợ em rất biết điều, k bao giờ có ý bỏ về nhà.
Chứ bố mà bảo có việc gì cứ về đây với bố mẹ, thì khả năng toang là rất cao

kfc1981

Xe điện
Có câu hôn nhân như đánh bạc. Mở bát đúng cửa thì hốt bạc, trượt thì đành vậy. Tất cả đành chông chờ vận may mà thôi. Trả phải chính chúng ta " hàng các cụ" ở đây cũng đang đã và sẽ hốt con gái nhà khác về làm dâu nhà mình đó thôi. Mọi sự tùy duyên còn cái chúng ta sau này chúng lớn chúng trưởng thành hãy để chúng tự quyết định lấy cuộc sống của chúng, bậc sinh thành chúng ta có ai là ko muốn con cái mình đc sung sướng hp? Hãy làm những điều tốt nhất có thể!

canhhoabatdiet

Xe container
Em có 2 cô công chúa, sau này chúng đi lấy chồng thì ko biết cảm xúc mình ra sao???
Trên này em biết nhiều cụ còn mạng 3G, 4G... thậm chí còn cả 5G cơ.

Xem clip mà xúc động quá, con gái mình sinh ra, nuôi nấng dạy dỗ hi sinh bằng tất cả tình yêu mình có, có được rể tốt còn mừng, chứ lấy phải chàng rể hư hỏng đốn mạt hành hạ con gái mình thì không biết chuyện gì sẽ xảy ra!!!

Thoáng lo lắng CCCM ạ.

Clip được 1 nhiếp ảnh ra ghi lại Khi tham dự 1 đám cưới ở miền Tây. Ca khúc "Cha và con gái" trong clip.

Câu like (nick kinh doanh buôn bán) :))
Em mời tạm ly vang. >:)

XPQ

Xe lăn
Bây giờ thì em nghĩ, nếu con gái mình ko hạnh phúc và con mình đồng ý em bưng về hết... con mình đau 1 mình đau 10.
Hôm nọ ngồi vui chuyện với mấy ông có con gái cũng bàn vui như thế cụ ạ, nhưng đời nào gia đình người ta chịu :D

Hôm qua em chứng kiến ngay trong khu. Con bé độ hai mươi hăm hai zuống nhà đi chơi với bạn trai, nhân thể bế đứa cháu xuống thằng anh giai chở đi đâu đấy.

Thằng bạn giai chắc đợi lâu, thấy con bé vừa ló đầu ra mắng luôn:
Nhanh cái chân lên, lề mề nó quen. Nhanh!
Chẳng ngờ thằng anh nó phi xe ra, nó đỗ lại nó bắt con em quay lên nhà. Bảo thằng kia từ nay đi đâu cũng phải lên nhà ngồi cho đi mới được đi.
Thằng anh nó mắng con em ngay đấy: mày ngu lắm, mới yêu thôi mà nó đã vux phu vô học thế, giải tán đi. Yêu loại này làm gì cho mệt người.
Cậu bạn trai đơ mất một lúc, rồi quay ngoắt xe đi thẳng luôn.

L.C.D

Xe container
Tuần trước em cũng vừa tát cho thằng con rể tương lai (giờ đã là "nguyên" con rể tương lai) 1 phát.
Con gái em nó cũng cho thằng ranh lên đường luôn.
Em tưởng ở bển đc xài súng, nhẽ cụ phải cho thằng đấy thành “cố” con rê tương lai chứ :))

Khongten5

Đi bộ
Số offer dép một đôi hơi nhiều đấy cụ. Cụ cho các con ăn học đầy đủ tự nó chọn cs của nó thôi. Bố mẹ can thiệp vào hôn nhân con cái là điều k nên. Nếu con cụ sinh ra ở HN mà lấy một ô rể ở quê sẽ rất gia trưởng, nếu lấy ô rể HN thì rất lười, hay ỷ lại. Cái này tuỳ vào hoàn cảnh từng nhà. Em có ông anh chơi cùng, nhà 2 con gái, chúng nó du học lấy 1 thằng rể Canada, 1 rể ở Úc, giờ 2 vc bay lượn suốt.

Bố vợ em khi gả con gái chỉ nói một câu đã chọn lấy chồng thì toàn tâm toàn ý mà lo cho nhà chồng, nếu bỏ về nhà thì ông cũng k chứa. Vì thế vợ em rất biết điều, k bao giờ có ý bỏ về nhà.
Toang thì làm tập mới. Đời mấy nỗi mà chịu đựng. Cứ dạy con gái độc lập tài chính, mua nhà riêng, không làm dâu, chán chồng thì bỏ kiếm thằng phí công khác. Éo phải giữ trinh tiết cho thằng khổng nho hủ lậu nào vả.

Khongten5

Đi bộ
Cũng chẳng biết thế nào là hạnh phúc.
Nhiều nhà chồng hiền, việc gì cũng làm, cũng chiều vợ thì vợ bảo thiếu cá tính, k mạnh mẽ...
Nhiều thằng ngông nghênh, vẻ phong trần thì gái lại theo cả đàn. Vợ thì hả hê, cảm thấy hạnh phúc vì sau khi chịch xoạc với bồ thì chồng vẫn thuộc về mình. Kiểu AQ là chúng mày chỉ được con chim còn con tim chàng vẫn thuộc về tao nhá.
Thế thì em bảo con gái cũng kiếm thằng nào mà chịch, tim vẫn thuộc về chồng là oke

L.C.D

Xe container

Như em từ nhỏ sống xa bố mẹ nên chưa có lúc nào gặp biến cố mà em nghĩ tới xin trợ giúp. Từ lúc ký án em đã vạch ra lộ trình chinh phục mọi thử thách :)) Gớm mệt mệt là, cũng phải tốn nhiều nhiều nơ ron trong khoảng 5 năm đầu hun nhân để em đặt được quyền lực mềm lên mọi việc trong gia đình. Bởi vậy em cho rằng chẳng có vinh quang nào mà ko vất vả. Làm dâu hay làm rể đều có cái mệt mỏi riêng. Nên phàm là con người thì mỗi ngày sống đều là mỗi ngày học hỏi, học cách sống biết mình biết người, khoan dung độ lượng. Khi ấy thì sống với chồng hay với bất kỳ ai cũng sẽ hạnh phúc cả thôi.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Ko cho nó bơi sao nó lớn đc. Cuộc đời ko có vấp ngã sao trưởng thành đc. Cứ để cho chúng nó tự bơi đi cụ.

Khongten5

Đi bộ
Như em từ nhỏ sống xa bố mẹ nên chưa có lúc nào gặp biến cố mà em nghĩ tới xin trợ giúp. Từ lúc ký án em đã vạch ra lộ trình chinh phục mọi thử thách :)) Gớm mệt mệt là, cũng phải tốn nhiều nhiều nơ ron trong khoảng 5 năm đầu hun nhân để em đặt được quyền lực mềm lên mọi việc trong gia đình. Bởi vậy em cho rằng chẳng có vinh quang nào mà ko vất vả. Làm dâu hay làm rể đều có cái mệt mỏi riêng. Nên phàm là con người thì mỗi ngày sống đều là mỗi ngày học hỏi, học cách sống biết mình biết người, khoan dung độ lượng. Khi ấy thì sống với chồng hay với bất kỳ ai cũng sẽ hạnh phúc cả thôi.
Độ lượng là công dụng ngôn hạnh, chồng có đi cặp bồ, gái gú thì bỏ qua hả. Em quên đi nhé. Tốt nhất là sống thử, vài năm thấy thằng mới cho vui.

Chĩm111

Xe điện
Cụ thớt làm em chảy nước mắt, nhà em 1G nên càng lo, chỉ biết cố gắng cho nó ăn học thật tốt còn bản thân mình cày bừa để dành cho nó.
Nói gì thì nói, con mình có kiến thức + tự chủ được kinh tế thì cũng nhiều đường binh.
Chuẩn, cụ ạ!

Chĩm111

Xe điện
Ơ, gấu em cũng bảo thế, em trả lời "khoẻ ông dùng sức, yếu ông dùng mưu".
Hôm trước có mấy thằng đến nhà mượn vở con em, em đang cởi trần cũng lượn ra hỏi han mấy câu. Hôm sau con em về kể là mấy thằng đó đến lớp kể ầm lên là " bố bạn X bụng sáu múi, cổ đeo xích...chắc XHĐ...". Em hỏi con em "có cần bố dán thêm mấy hình xăm lên người không?" =))
Chưa gì mà cụ đã có màn “dằn mặt” rồi, hơi sớm, hơi sớm! :))