[Funland] Các cháu sẽ Đi học trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

hdlovems

Xe tải
Con và bm đang vui mừng vì ngày kia được đi học thì lớp báo phải sang tuần vì trường còn dọn dẹp, chuẩn bị các thứ...Mong là được đi học thật.

xe thủng lốp

Xe container
Trẻ con ở nhà xài điện thoại nhiều giờ thành thói quen rồi ko muốn đi học nữa thích ở nhà chơi game

motthoidongbim

Xe điện
Méo hiểu có cái lý do gì mà trẻ mầm non vẫn ko được đến trường??? Lứa tuổi vàng để phát triển mà bị coi như vô hình thế này mới tức chứ. Con em thì đi học chui lâu rồi nên em chẳng sốt ruột, nhưng nghĩ nó tức, mấy bố chẳng coi các cháu ra gì.

Chỉ thương các chủ trường mầm non tư và các cô giáo mầm non, đối tượng cuối cùng bị bỏ quên sau dịch bệnh. Nhà em còn mấy chục triệu học phí trường cũ và cọc trường mới, ko biết sau đợt này trường có còn không mà hoàn nữa 🥲🥲.
Em đi gửi cô giáo mầm non ở trường. Cô trông 3 trẻ + 2 con cô. Mỗi ngày 120k/ cháu. Các con năm nay vào lớp 1 mà ko gửi cô hay tự dạy thì năm học tới sẽ ntn? Giáo trình lớp 1 gần như bắt các con biết đọc - viết.
Con đứa bạn e chậm nói cho đi học mới biết các con sn 2019 trở lại đây tỉ lệ bị chậm nói, trầm cảm cao hơn những năm trước. Em thấy nó bảo đóng hơn 20tr/3 hay 6 thág học ý. Liệu có bnhieu nhà cho con đi khám? Bnhieu nhà có đủ tiền và tgian cho con đi học?

Amethyst2020

Xe buýt
Em đi gửi cô giáo mầm non ở trường. Cô trông 3 trẻ + 2 con cô. Mỗi ngày 120k/ cháu. Các con năm nay vào lớp 1 mà ko gửi cô hay tự dạy thì năm học tới sẽ ntn? Giáo trình lớp 1 gần như bắt các con biết đọc - viết.
Con đứa bạn e chậm nói cho đi học mới biết các con sn 2019 trở lại đây tỉ lệ bị chậm nói, trầm cảm cao hơn những năm trước. Em thấy nó bảo đóng hơn 20tr/3 hay 6 thág học ý. Liệu có bnhieu nhà cho con đi khám? Bnhieu nhà có đủ tiền và tgian cho con đi học?
Con nhà em bị chậm nói trước khi có dịch covid, là vấn đề nội tại của cháu. Nhưng ko phủ nhận việc ở nhà quá lâu là tác nhân khiến chứng rối loạn ở trẻ trầm trọng thêm và những trẻ lẽ ra bình thường lại có nguy cơ rối loạn phát triển lớn hơn. Các trung tâm can thiệp mọc ra như nấm, ngày càng ăn nên làm ra.

Các bố lãnh đạo và giáo dục nước mình cực kỳ cực kỳ lạc hậu, chưa bao giờ thấy các lão ấy coi trọng trẻ em cả. Nghĩ mà bực. Nên mình phải tự tìm hướng cho con mình thôi.

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
May quá quê em mồng 6 tới đây cho đi học dồi, cơ mà nếu ko cho bán trú thì đành cho học online vậy, chứ 11h trưa tan học đón kiểu gì các cụ nhể :((

locphat86

Xe tải
E phản đốiiiiii. Vì con e mầm non. :((

TÔN

Xe container
Bọn trẻ con hàng xóm trưa nào cũng đùa nghịch mất trật tự làm e ko ngủ đc.sang nhắc thì lại thế nọ thế kia với bố mẹ chúng.e chỉ mong chúng nó sớm đc đi học cho e đc ngủ ngon :D

ca_kiem

Xe container
Bọn này mới cấp bách .ku nhà em 4 tuổi mà mới đi lớp đc 4 tháng từ lúc 18 tháng xong nghỉ đến giờ 😢
Khổ thân cụ… bọn trẻ 4-5 tuổi phải học nhiều .. trước khi vào lớp 1. Nhiều bạn 4-5 tuổi mất đứt việc học ngoại ngữ sớm.
Đây cụ, lớp F1 nhà e- lớp 4. Còn đứa e lớp 2 thì 90% đồng ý đi.
Cái vụ lấy phiếu này cũng hài hước cụ ạ, lớp thằng lớn con em lấy phiếu thì chỉ có 50%, tuy nhiên hôm qua cô giáo thông báo, thứ 4 tất cả đi học hết… thì tất cả các nhà cun cút nghe theo không một ai dám phản đối hay cho con ở nhà. Bởi vì ông nào cũng sợ ở nhà con kém hơn các bạn ….nói chung cái lấy phiếu này nó không đánh giá chính xác quyết định con người …vì nó dựa quá nhiều cảm tính

isak

Xe tăng
Bán trú chứ cụ. Trường con e tbao.
Trường con nhà em cũng bán trú hết rồi cụ ạ, đấy công nhận trường tư nhanh gọn, sáng 8h còn chưa thấy gì mà 8h tối đã có thông báo đi học cả ngày luôn từ thứ 4, sáng 7:45 đến chiều 4h về. Nhẹ được một gánh nặng, nhà em vẫn còn một bé 5 tuổi nữa. Hy vọng sang tuần đi được nốt.
Trẻ nhỏ là lứa tuổi cần được giao tiếp nhiều nhất đa dạng nhất để phát triển các kỹ năng nghe nói giao tiếp, ở nhà chỉ có mỗi bố mẹ thì làm sao mà hình thành nhân cách được. Trẻ nó học từ bạn nhiều hơn học từ bố mẹ nhiều.

2congai

Xe tải
Trường con em đi học & ăn bán trú luôn từ hôm qua rồi, 2 f1 đi học về vui như tết, ngủ ngon, mọi hôm 9h đi ngủ, tối qua 8h đã đòi lên chuồng. Hôm qua & hôm nay trường dặn phụ huynh chỉ gọi là “đi tương tác & trải nghiệm” thôi hihihi nên nhiều cụ hỏi tên trường em ko dám nói. Từ mai thì chính thức được gọi là “đi học rồi” :)) :)) :))

dungmgsu

Xe hơi
Khổ thân cụ… bọn trẻ 4-5 tuổi phải học nhiều .. trước khi vào lớp 1. Nhiều bạn 4-5 tuổi mất đứt việc học ngoại ngữ sớm.

Cái vụ lấy phiếu này cũng hài hước cụ ạ, lớp thằng lớn con em lấy phiếu thì chỉ có 50%, tuy nhiên hôm qua cô giáo thông báo, thứ 4 tất cả đi học hết… thì tất cả các nhà cun cút nghe theo không một ai dám phản đối hay cho con ở nhà. Bởi vì ông nào cũng sợ ở nhà con kém hơn các bạn ….nói chung cái lấy phiếu này nó không đánh giá chính xác quyết định con người …vì nó dựa quá nhiều cảm tính
Thế mới nói lấy ý kiến này là vớ vẩn. Phải dựa vào ý kiến của Bộ Y tế, xem xét điều kiện dịch đã bót chưa, tham khảo các tỉnh nữa, rồi cho đi học. Chứ Phụ huynh 9 người 10 ý, xin xong lớp này lớp kia, quyết cho đi học là cho đi học chứ phải xin ý kiến làm gì. Với tình hình hiện tại, ai sợ dịch thì cứ cho con nghỉ theo đúng nguyện vọng, mầm non thì lại càng thoải mái, có điều kiện thì cứ giữ con đến khi cảm thấy an toàn chứu lớp mầmnon có học bắt buộc đâu.

ngoc_phuong

Xe lăn
Thế mới nói lấy ý kiến này là vớ vẩn. Phải dựa vào ý kiến của Bộ Y tế, xem xét điều kiện dịch đã bót chưa, tham khảo các tỉnh nữa, rồi cho đi học. Chứ Phụ huynh 9 người 10 ý, xin xong lớp này lớp kia, quyết cho đi học là cho đi học chứ phải xin ý kiến làm gì. Với tình hình hiện tại, ai sợ dịch thì cứ cho con nghỉ theo đúng nguyện vọng, mầm non thì lại càng thoải mái, có điều kiện thì cứ giữ con đến khi cảm thấy an toàn chứu lớp mầmnon có học bắt buộc đâu.
Cơ quan chủ quản, cơ quan chuyên môn, cở quan quản lý có đầy đủ cơ sở thì không quyết.
Đẩy trách nhiệm sang phụ huynh.
Quyết định hành chính phải do các cơ quan ấy chứ.
Đấy mới là quản lý.

Doublegreen

Xe tải
Hôm nay đưa f1 đi học mà xúc động các cụ ạ. Nó vui 1 thì bố mẹ vui 10. Ra đường hít thở không khí buổi sáng, nghe tiếng xe cộ đi lại, mắt đảo ngang dọc ... khởi động một ngày mới, đến lớp gặp cô và các bạn những gương mặt vui tươi, háo hức ...
Mọi khi ở nhà online lúc cho ra đường nghe tiếng còi xem giật mình như ngáo.
Mong các cháu mầm non sẽ được đi học trong tuần tới.

Trạng thái
Thớt đang đóng