[Funland] Các cháu sẽ Đi học trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

edc

Xe lăn
Tuần vừa rồi con em 1 tuổi trong viện nhi trung ương vì viêm phổi em lại nghĩ lại. Bọn trẻ nhập viện hậu covid hơi nhiều. Các triệu chứng như co giật không rõ nguyên nhân, máu nhiễm khuẩn tỉ lệ khá cao
Đỉnh cao của nó nằm ở còm dưới đây cơ ;))
Gấu em làm Viện nhi, em thi thoảng vẫn hỏi cụ. Việc các cháu bị bệnh nền là có, nhưng tỷ lệ không nhiều (WHO cũng khuyến cáo) Trên mạng thì phần các cụ hù doạ là. Có giỏi thì công bố con số đê. :))

Ni No Kuni 2

Xe điện
Toàn tào lao. Mấy giờ rồi còn đưa cái hậu covid với triệu chứng này kia ra dọa. Cụ nghĩ mấy người trong này ko biết bị nhiễm ntn ah? Con em cả 2 đứa đều đã nhiễm rồi. Đừng có đưa cái vụ Covid ra dọa nữa. Còn đến viện Nhi Trung Ương thì kiểu gì cũng gặp toàn bệnh nhi chứ lại gặp người già đến khám ah.
Tâm sinh bệnh cụ ạ, cứ bị dọa nhiều đang khỏe lại thành hậu ấy. Nói thật người VN mấy ai đi khám sức khỏe tổng quát 1 cách chuẩn chỉ đâu. Giờ bị covid bị dọa đi khám hậu, khám sâu kiểu gì chả đống bệnh :D , chắc gì đã do covid.
Gia đình em bị covid cả nhà rồi, hoàn toàn bình thường, cả cháu lớn nhà em con cơ địa hen mà covid xong vẫn khỏe và chơi đều, thậm chí còn tăng cân :D .

maximax903

Xe điện
Trước cứ bảo những người F0 sau khi khỏi thì thường bị mất ngủ :D . Chẳng qua trong thời gian phải ở nhà cách ly 7-10 ngày hết xem phim lại xem mạng, có thể chợp mắt bất cứ lúc nào nên đến đêm khó ngủ thôi —-> hậu Covid :))

Hôm nay con em cũng quay lại trường học trực tiếp. Nhìn ảnh ban phụ huynh gửi lên nhóm thấy hầu hết đứa nào cũng đeo kính rồi.

tranhduong

Xe buýt
Bố mẹ ăn chơi nhảy múa khắp nơi, vẫn nhốt bọn trẻ ở nhà. Bảo sao tự kỉ trầm cảm lắm

fundraiser

Xe container
Tâm sinh bệnh cụ ạ, cứ bị dọa nhiều đang khỏe lại thành hậu ấy. Nói thật người VN mấy ai đi khám sức khỏe tổng quát 1 cách chuẩn chỉ đâu. Giờ bị covid bị dọa đi khám hậu, khám sâu kiểu gì chả đống bệnh :D , chắc gì đã do covid.
Gia đình em bị covid cả nhà rồi, hoàn toàn bình thường, cả cháu lớn nhà em con cơ địa hen mà covid xong vẫn khỏe và chơi đều, thậm chí còn tăng cân :D .
Em thấy Bệnh viện Thu Cúc còn chạy ad quảng cáo trên face về cái khám hậu Covid là nghi rồi. Bệnh viện giờ lợi hại thật. Ngoài thắp hương thần tài còn chạy ad quảng cáo nữa cơ.

Chekmate

Xe điện
Sáng nay vừa cho ku con lớp 1 đi nhập học, cũng vui lắm. Mới đầu còn bỡ ngỡ chút, sau đã chạy đuổi với các bạn trong lớp rồi. Ko biết trưa nay ăn uống thế nào, ở nhà ăn uống chán lắm, ko biết ăn món gì lạ, ko biết đến lớp có khác ko. Thôi cứ từ từ, mọi thứ sẽ tốt đẹp lên thôi.
đi học chạy nhảy chưa đến giờ cơm đã đói, ăn ngon miệng hơn ở nhà, cụ đừng lo

locphat86

Xe tải
Sáng nay vừa cho ku con lớp 1 đi nhập học, cũng vui lắm. Mới đầu còn bỡ ngỡ chút, sau đã chạy đuổi với các bạn trong lớp rồi. Ko biết trưa nay ăn uống thế nào, ở nhà ăn uống chán lắm, ko biết ăn món gì lạ, ko biết đến lớp có khác ko. Thôi cứ từ từ, mọi thứ sẽ tốt đẹp lên thôi.
ở nhà bánh kẹo sẵn. thích ăn lúc nào thì ăn. chứ đi học đói thì chả húp vội. e con mầm non đang muốn cho nó đi học để ăn được nhiều với đủ chất. ở nhà ko chịu ăn tý rau nào. toàn phải táng siro bổ sung.

Homo Deus

Xe tăng
Người OF
LĐ HN là hàng hiếm. Biết diễn kịch, đá bóng, với câu giờ ngoại hạng.

"Ngày 4/4, Thứ trưởng Bộ GD&ĐT Hoàng Minh Sơn cho biết 62/63 tỉnh, thành đã cho trẻ mầm non tới trường, còn lại duy nhất Thủ đô Hà Nội vẫn đóng cửa trường mầm non."
===============================
SKĐS - Hà Nội là địa phương duy nhất trên cả nước vẫn tiếp tục cho trẻ mầm non nghỉ ở nhà. Trước thắc mắc của người dân, lãnh đạo Sở GD&ĐT vừa có câu trả lời.

Tại cuộc họp với lãnh đạo các phòng GD&ĐT trên địa bàn thành phố Hà Nội vừa diễn ra, ông Trần Thế Cương - Giám đốc Sở GD&ĐT Hà Nội cho biết, sau khi học sinh từ lớp 1 đến lớp 6 đi học trực tiếp, Sở GD&ĐT Hà Nội sẽ tổ chức xin ý kiến của phụ huynh trẻ mầm non toàn thành phố.

Trên cơ sở nắm bắt nguyện vọng của phụ huynh trẻ mầm non và kết quả triển khai việc dạy học trực tiếp với học sinh của các khối lớp, Sở GD&ĐT Hà Nội sẽ tính toán phương án để tham mưu UBND thành phố Hà Nội về lộ trình cho trẻ mầm non trở lại trường.

Tuy nhiên, các trường mầm non đã dừng hoạt động trong thời gian khá dài, cần thời gian rà soát lại toàn bộ cơ sở vật chất và các điều kiện cần thiết khác để bảo đảm an toàn cho trẻ. Ngay từ thời điểm này, Sở GD&ĐT Hà Nội đề nghị các phòng giáo dục và đào tạo, các nhà trường rà soát, chuẩn bị các điều kiện cần thiết để sẵn sàng đón trẻ mầm non trở lại trường khi có chỉ đạo của thành phố.

Nguồn
Đúng là ko muốn chửi cũng phải chửi nhỉ! Rà soát cái ccc chúng nó à?

fundraiser

Xe container
Vừa hò hét trên topic này hiệu quả thật. Cô giáo 2 đứa con em đã gửi link xem nguyện vọng cho đi học vào thứ 3 tuần sau rồi. Vui ghê.

Gerben

Xe buýt
Thực sự là niềm vui vỡ òa, chả ai quan tâm đến con ma covid nữa.

Diep1979

Xe điện
Nay con nhà em đi học rồi :D

xukute

Xe tăng
Chia sẻ với cụ là bé nhà em cũng vậy, chưa đến trường bao giờ nên vui lắm.
Sáng dậy sớm, ăn sáng rồi háo hức đến trường.
Đúng là niềm vui giản dị mà giờ con mới được cảm nhận.

pig_dragon_83

Xe tải
Chia sẻ với cụ là bé nhà em cũng vậy, chưa đến trường bao giờ nên vui lắm.
Sáng dậy sớm, ăn sáng rồi háo hức đến trường.
Đúng là niềm vui giản dị mà giờ con mới được cảm nhận.
Đi học cũng mừng mà cũng lo bác ạ. Đợt học online vừa rồi nhà em, cũng hơi sai lầm trong cách dạy con. Để bé quá phụ thuộc vào bố, thích làm bài điểm đúng hết, bài khó thì phải có bố nhắc (vì học online nên rất dễ nhắc bài, bố có thể remote vô máy để trợ giúp). ko là ko chịu học, sẵn sàng ăn vạ, bỏ tiết học. nói chung là tự lập kém, và ko thể tự học online 1 mình.

Ăn uống thì từ bé ko ép, mà cho bé thích ăn gì thì ăn. Nên chỉ quen ăn đồ khô, rán, đồ ăn tây (pizza, mỳ ý, kfc, mì tôm...) Tuyệt nhiên ko ăn rau, các món xào, luộc... Cả nhà đã bó tay khi bé khá cứng đầu. Nên giờ hi vọng đi học, nhìn bạn bè ăn uống mà bắt chước. Hoặc hè mình sẽ cho đi 1 khóa hướng đạo sinh, trại hè, quân đội gì đó...

edc

Xe lăn
Đợi các cháu đi học full trở lại. Các cụ lập thớt thống kê nick chuyên gieo rắc sự sợ hãi COVID :))

Wakeup

Xe điện
Hehe, thằng bạn em sau khi covid cũng phát hiện ra 1 đống bệnh có từ trước.
Suy gan, suy thận, huyết áp cao, tiểu đường từ bao giờ không biết, đến khi khám tổng quát sau covid mới lòi ra.

Songthan10000

[Tịch thu bằng lái]
- Vi phạm: Liên tục có những ngôn ngữ không phù hợp quy chụp, phủ nhận, phỉ báng thông tin từ các báo chính thống; đưa ra những nhận định vô căn cứ về tình hình dịch bệnh
- Xử lý: Ban nick vĩnh viễn; xóa các nội dung vi phạm.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Ni No Kuni 2

Xe điện
Hehe, thằng bạn em sau khi covid cũng phát hiện ra 1 đống bệnh có từ trước.
Suy gan, suy thận, huyết áp cao, tiểu đường từ bao giờ không biết, đến khi khám tổng quát sau covid mới lòi ra.
Vâng, do đi khám tổng quát tử tế nên ra lắm bệnh ngay. Nhưng khám sau covid nên tại covid hết cụ ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng