[Funland] Các cháu sẽ Đi học trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

paprika

Xe tải
Em thì thấy là một khi đã mở cửa xã hội thì ai cũng đứng trước việc sẽ bị nhiễm, tất tần tật từ lớn bé già trẻ, bởi con các cụ ở nhà, các cụ vẫn phải bước ra xã hội thì việc lây virus về nhà là điều ko thể tránh khỏi. Thế thì đi học hay ở nhà nguy cơ nhiễm vẫn thường trực, khác gì nhau đâu

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Bú náo nhất là chống dịch dân vùng quê ở tỉnh. Nhà thì thưa, dân thì tiêm đủ 2 mũi. Vẫn bế cách ly như thường. Trong khi ở nhà quê, thi không gian rộng, 2 nhà cách xa nhau, cách ly cái gì :))

Nhật_Ánh219

Xe đạp
Sắp ra vắc xin cho trẻ dưới 5 tuổi bây giờ cho trẻ đi học hết đến lúc chả việc gì thì lộ hết , vắc xin bán cho ma à
Nhiều thông tin về vắc xin bị giấu. Như verocell tiêm xong khả năng sinh kháng thể cực kỳ thấp, có nghiên cứu mà không dám công bố đó bác. Đợt tiêm mũi 3 này làm gì dám mua verocell đâu.

New Audi R8

Xe buýt
Phụ huynh chuyên môn gì mà lấy ý kiến. Để nhà thêm tháng nữa lại vài ca bố mẹ đánh chết con lên báo sớm thôi.

• Vodka
Reactions: QAZ

New Audi R8

Xe buýt
Nhiều thông tin về vắc xin bị giấu. Như verocell tiêm xong khả năng sinh kháng thể cực kỳ thấp, có nghiên cứu mà không dám công bố đó bác. Đợt tiêm mũi 3 này làm gì dám mua verocell đâu.
Cụ cho cái nguồn k lại lên phường nộp siu sớm

Nhật_Ánh219

Xe đạp
Cụ cho cái nguồn k lại lên phường nộp siu sớm
Haizz bị cấm công bố rồi cụ à. Đơn giản dễ nhận thấy bác đi làm cái xét nghiệm định lượng kháng thể Covid là ra. À mà cái đó em nhớ không nhầm là cũng bị tuýt còi không cho làm nữa hay sao ý

dz0r0

Xe điện
Em mong có thông tin đáng tin cậy về ảnh hưởng tới trẻ em rồi vote đi học hay không. Trẻ càng bé càng cần đến lớp. Chính ra cấp 3 hay ĐH thì học online được chứ mẫu giáo với tiểu học mà học online thì hiệu quả làm sao được?

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Không hiểu sao bọn Hanoi lại phải "chờ lấy ý kiến phụ huynh để ấn định ngày cụ thể. " Chúng nó ăn lương để rồi vô trách nhiệm & vô tích sự thế à ?
Có gì còn có lý do là đồng thuận phụ huynh. Bài cả đấy cụ :D

toyennha

Xe lăn
Cấp 2, 3 thì học luôn. Còn cấp 1 thì e biểu quyết cho học sau tết khoảng 2-3 tuần. :D
Đang lập lờ vụ đó hay là chơi oánh võng em ko hiểu. bảo 100% học sinh, sinh viên đến trường lại thòng thêm PHPT,PHCS,SV chẳng nói đến tiểu học. Nhưng có nhắc mầm non. Vậy câu hỏi của em tiểu học có phải học sinh ko?

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Toàn các cụ cấp tiến trên of đòi cho đi học thoải mái,mà of ko phải là số đông mới đau.

ca_kiem

Xe container
Không hiểu sao bọn Hanoi lại phải "chờ lấy ý kiến phụ huynh để ấn định ngày cụ thể. " Chúng nó ăn lương để rồi vô trách nhiệm & vô tích sự thế à ?
Nếu lấy ý kiến phụ huynh… thì tiện thể lấy luôn phiếu tín nhiệm cụ nhỉ ;))….

Voi coi HN

Xe tăng
Cái này gọi là đẩy trách nhiệm sang Phụ huynh, sau này có gì chúng nó lu loa dựa trên ý kiến phụ huynh.
Những việc này đáng nhẽ phải dựa trên tình hình dịch bệnh, khuyến cáo khoa học, phương ăn phòng ngừa, và xử lý tình huống của trường học rồi ra quyết định thì lại chơi cái bài xin ý kiến ph, 9 ng 10 ý và biết đek gì phương án của tp và nhà trường mà ý kiến. Quân ăn hại.

dannongthon

Xe tăng
Haizz bị cấm công bố rồi cụ à. Đơn giản dễ nhận thấy bác đi làm cái xét nghiệm định lượng kháng thể Covid là ra. À mà cái đó em nhớ không nhầm là cũng bị tuýt còi không cho làm nữa hay sao ý
Tin vịt! Các nước tiêm verocell ( Campuchia, Indonesia, UAE, Uzebekistan vv..) đều có tỉ lệ nhiễm covid và tử vong vì covid trên dân số vào loại thấp nhất thê giới! Mỹ, Isarel tiêm toàn Pfizer thì tỉ lệ nhiễm và tử vong cực cao! Nếu có trí thông mình đỉ bằng một đứa trẻ lên 8 ( để biết đọc) thì sẽ thấy các thông tin này!

Moriarty

Xe container
Em mong có thông tin đáng tin cậy về ảnh hưởng tới trẻ em rồi vote đi học hay không. Trẻ càng bé càng cần đến lớp. Chính ra cấp 3 hay ĐH thì học online được chứ mẫu giáo với tiểu học mà học online thì hiệu quả làm sao được?
Đây cụ, tiểu học chả việc gì phải tiêm cả.

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Bú náo nhất là chống dịch dân vùng quê ở tỉnh. Nhà thì thưa, dân thì tiêm đủ 2 mũi. Vẫn bế cách ly như thường. Trong khi ở nhà quê, thi không gian rộng, 2 nhà cách xa nhau, cách ly cái gì :))
Dưới quê làm thế là tốt, tp ko quản dc thì mới p chịu

nissantiida

Xe điện
U18 tiêm cũng có nguy cơ chết (sơ sơ cũng hơn chục ca) mà không tiêm thì trẻ con cũng có hầu như không có nguy cơ bị nặng nên nhiều người lưỡng lự cho con em tiêm. Khảo sát vnexpress thì số người không muốn tiêm cho con em còn cao hơn số người đồng ý. Đợi các cụ quan sát cho kỹ thì biến chủng mới lại ra thì biết bao giờ mới mở cửa. Cứ đóng cửa trường học e là hệ lụy lên thế hệ này sẽ rất lớn. Thôi thì nhà cụ nào có người nguy cơ cao, nhất là người già yếu, thì tiêm vắc xin rồi hạn chế gặp gỡ mọi người mà tốt nhất là về quê sống an tâm hơn. Nếu không muốn cho đi học thì trường lớp vẫn mở học online song song với offline hoặc chia lại lớp để gom các em học online về cùng lớp. Sau này cộng cho ít điểm xét lên cấp.

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Toàn các cụ cấp tiến trên of đòi cho đi học thoải mái,mà of ko phải là số đông mới đau.
Toàn mấy nick định hướng ấy mà.

Trên vnex số đông ko ủng hộ:

Trà Đạo
Trà Đạo

Tình hình dịch bệnh sau tết còn lây nhiễm quá nhiều sao vẫn gấp gáp phải đến trường học trực tiếp. Trẻ nhỏ dưới 12 tuổi vẫn chưa tiêm. Các ca tử vong bởi covid -19 vẫn xảy ra

862Trả lờiChia sẻ12h trướcVi phạm

27 trả lời

ngocnhatnguyen.010186
ngocnhatnguyen.010186

lịch cho đi học thế nào thì tùy.còn phụ huynh chúng tôi chỉ khi cảm thấy an toàn thì mới cho con đến lớp.thế thôi.

620Trả lờiChia sẻ11h trướcVi phạm

12 trả lời
N
Nguyen Minh
Các trường đại học sinh viên có khi còn chưa được tiêm được mũi 1, sao đi học được ạ? Các tỉnh đổ vê Hà Nội thì dịch còn thế nào nữa ạ?
317Trả lờiChia sẻ10h trướcVi phạm

Đàn vịt bầu
Đàn vịt bầu

Ui mừng quá ! Mong mỏi từng ngày các con dc đến trường

308Trả lờiChia sẻ11h trướcVi phạm
2 trả lời

hothubtd
hothubtd

Việc đi học trực tiếp là rất tốt cho các em học sinh. Nhưng ngay từ ban đầu, đã có chủ trương là khi giao tiếp công cộng thì người dân cần tiêm đủ tối thiểu 2 liều vacxin. Bây giờ có em chưa tiêm mũi vacxin nào thì thử hỏi làm sao đi học trực tiếp đây?

199Trả lờiChia sẻ11h trướcVi phạm

Đặng Ngọc Tú
Đặng Ngọc Tú

Vấn đề hậu covid sao không tính đến mà chỉ tính kế hoạch điều trị khi phát hiện ca nhiễm trong trường học thôi. Chậm một năm học so với cả một đời người là không dài nhưng di chứng bệnh tật suốt đời thì đó là hệ luỵ.

À vì có cụ bên trên bảo là “tiêm hết rồi”. Người quen em ở mấy tỉnh đã tiêm mũi 2, thậm chí 3 cho hs cấp 1 rồi.
Người quen cụ chắc dặt dẹo k có điện thoại để cập nhật thông tin à. Tỉnh nào tiêm cho hs cấp 1 rồi cụ điểm danh cho em cái.

Trạng thái
Thớt đang đóng