[Funland] Các cháu sẽ Đi học trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

tttg

Xe đạp
Gia sư trực tiếp còn chả ăn ai nữa là online. Học giỏi hay không còn do tố chất, điều kiện gia đình chỉ là 1 phần.

Cụ đừng nghĩ những người ủng hộ học offline không có điều kiện, hay con nhà những người ủng hộ học offline không có khả năng học thêm thì cụ đang ảo tưởng quá .... =)) =))

Chắc gì đã hơn ai mà nói so sánh ...
Định không quote cụ vì cũng đã đọc các comment của cụ rồi. Về cơ bản cũng đã xác định cụ ở tầm nào. Nhưng nói thật, ăn ai hay không là ở mình. Con giỏi hay con dốt cũng phần nhiều do cha mẹ. Nói là nói thế thôi, chứ em biết cụ chả hiểu nổi ý nghĩa câu đó của em đâu. Rất không vui khi được biết cụ trên diễn đàn này. Đừng quote em nữa nhé, cắt nhau trên đường 1 lần là đủ rồi.

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Xung quanh em các nhà ủng hộ học online đa số là nhà có điều kiện. Không cho con họ học offline thì họ vẫn để con học online. Thực tế thì cả 2 năm nay họ đều có thuê gia sư dạy riêng từng môn online rồi. Thế nên bảo không đi học trực tiếp rồi sợ con họ tụt hậu thì chưa đến lượt họ phải lo đâu. Tầm người ta đã có tiền thì sợ chết là đương nhiên các cụ ạ :D. Cơ mà phương án để con họ học giỏi thì họ có đầy. Duy nhất môi trường giao tiếp tương tác trực tiếp là họ phải hy sinh để đổi lấy an toàn, chứ kiến thức họ đâu có thiếu cách để trang bị cho con họ. Thấy nhiều cụ mạt sát họ ngu dốt mà nản. Các cụ tự soi mình rồi so sánh với họ rồi hãy nói thì có lẽ nghe nó sẽ lọt lỗ tai hơn.
Thế này cần gì đến trường đi học nữa. Cứ ở nhà sau kiếm cái bằng là xong

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Xung quanh em các nhà ủng hộ học online đa số là nhà có điều kiện. Không cho con họ học offline thì họ vẫn để con học online. Thực tế thì cả 2 năm nay họ đều có thuê gia sư dạy riêng từng môn online rồi. Thế nên bảo không đi học trực tiếp rồi sợ con họ tụt hậu thì chưa đến lượt họ phải lo đâu. Tầm người ta đã có tiền thì sợ chết là đương nhiên các cụ ạ :D. Cơ mà phương án để con họ học giỏi thì họ có đầy. Duy nhất môi trường giao tiếp tương tác trực tiếp là họ phải hy sinh để đổi lấy an toàn, chứ kiến thức họ đâu có thiếu cách để trang bị cho con họ. Thấy nhiều cụ mạt sát họ ngu dốt mà nản. Các cụ tự soi mình rồi so sánh với họ rồi hãy nói thì có lẽ nghe nó sẽ lọt lỗ tai hơn.
Không liên quan nhưng mùi chém gió xạo *** nặng quá cụ ơi.
Xung quanh cụ là bao nhiêu người? Sao cụ biết họ thuê gia sư dạy từng môn? Đào đâu ra lắm gia sư dạy riêng từng người một thế? :-?

Bang lang

Xe điện
Đợt này em dính F0, con em nó cũng sốt tí rồi chạy tung tăng, test nó vẫn âm tính nhưng đoán nó đã bị lây từ em. Đúng là với trẻ con thì con covid này ảnh hưởng nhẹ lắm, thành ra có vắc xin tự nhiên. Sau này em càng ko cho cháu tiêm nữa. Nên cảm thấy cho đi học là chuẩn.
Em cũng thấy đứa bạn em nó giống cụ, nhà nó cũng vừa xong Covid và nó bảo sẽ ko tiêm nữa, nói thế làm em cũng lăn tăn có nên cho trẻ con tiêm ko vì thấy tỷ lệ tiêm ở trẻ tử vong nhiều hơn là chết do covid. Liệu ko tiêm có được đi học ko nhỉ?

tttg

Xe đạp
Ngôn ngữ không phù hợp
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 8/3/22)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

tuanbds

Xe buýt
Cụ cho em hỏi sao lại “choảng” gấu thế?
Anh ơi cũng dở vụ này. F0 mang ra lây anh ạ. Em củng gửi zalo ok tiếp nhận chứ con nó bé nó f0 lây. Anh mở bánh rồi hả?

Chopchopchop

Xe buýt
Tất nhiên đám tung tin thì như vậy rồi, nhưng 1 bộ phận rất lớn phụ huynh sợ chết + ngu dốt là có thật cụ ạ.

Em trong các nhóm em biết: từ chối tiêm, từ chối học, sợ hậu covid .... chiếm không nhỏ.

Trên thế giới có lẽ người VN sợ covid nhất.
Em cũng chưa biết cái hậu covid nó ra răng nữa. Nhưng ở chỗ em có mấy bà cứ lải nhải "Ôi hậu covid kinh lắm, ôi mệt lắm, ôi khổ lắm". Em bẩu "bệnh gì nó chả có hậu, nó chả mất một thời gian để phục hồi, tuỳ cơ địa khác nhau nó dài hay ngắn thôi. Ai mới ốm dậy thì chả phờ phạc mệt mỏi 1 thời gian".

congthuong

Xe điện
Chuyển sang homeschool hết cụ nhỉ. Cuối cấp đến thi lấy cái bằng tốt nghiệp. Giảm bớt các cơ sở đào tạo đi cho đỡ chật đất
Ai thích homeschool thì là quyền cá nhân của họ, em vẫn tôn trọng, nhưng ỷ mình có điều kiện, kêu gọi học online kéo lùi cả xã hội là không được.

Ngăn cản quyền đến trường của trẻ em khác, hòng kéo mặt bằng chung tụt lùi bằng hoặc kém hơn con mình thì đó là sự khốn nạn.

Một số còn vào thread này lên mặt phân tầng lớp nữa chứ, em tí nôn mửa.

Chỉnh sửa cuối:

Chopchopchop

Xe buýt
Ai thích homeschool thì là quyền cá nhân của họ, em vẫn tôn trọng, nhưng ỷ mình có điều kiện, kêu gọi học online kéo lùi cả xã hội là không được.

Ngăn cản quyền đến trường của trẻ em khác, hòng kéo mặt bằng chung tụt lùi bằng hoặc kém hơn con mình thì đó là sự khốn nạn.

Ấy chết. Cụ nói thế lại bị mắng là dịch bệnh thế này bắt trẻ con đến trường là ác nhân thất đức đấy
Em thật. Hơn 2 năm rồi, kiểu gì xã hội cũng sẽ phải tiếp tục vận động, không thể rủ nhau chui vào hang trốn mãi được. Còn lựa chọn thế nào là quyền của mỗi người. Các nhà điều hành sẽ quyết sách mang tính chất chung để phát triển đất nước. Còn ai thấy không ổn, nguy hiểm cho bản thân và gia đình thì hoàn toàn có quyền lựa chọn tiếp tục chui vào ống, vào hang, vào hầm trú ẩn, chính quyền đâu có cấm mà cứ kêu gào như người ta dí súng vào đầu bắt theo ý

tuanbds

Xe buýt
Ấy chết. Cụ nói thế lại bị mắng là dịch bệnh thế này bắt trẻ con đến trường là ác nhân thất đức đấy
Em thật. Hơn 2 năm rồi, kiểu gì xã hội cũng sẽ phải tiếp tục vận động, không thể rủ nhau chui vào hang trốn mãi được. Còn lựa chọn thế nào là quyền của mỗi người. Các nhà điều hành sẽ quyết sách mang tính chất chung để phát triển đất nước. Còn ai thấy không ổn, nguy hiểm cho bản thân và gia đình thì hoàn toàn có quyền lựa chọn tiếp tục chui vào ống, vào hang, vào hầm trú ẩn, chính quyền đâu có cấm mà cứ kêu gào như người ta dí súng vào đầu bắt theo ý
Vâng vậy cứ cưa đôi. Học online thì live stream con ở nhà học. Con cụ con em cắp sách đến trường ngon ăn dở chịu. Dính covid thì tự chịu ok nha cụ. Cấm kêu ký cam kết.
Em ủng hộ. Hôm nay con bé 2,5t nó nghịch lại. Con chị lớn hnay em làm bánh hai cha con chơi ngẫm thương con. Nó hiểu hết nó bảo sao con chưa đc đi học nhớ trường. Con em bị con chị quát lên ko cho lên nhưng nó cứ lên. Thôi kệ chấp nhận nhiễm cả nhà. Em cũng kệ vì chăm con dọn dẹp vệ sinh bỏ hết cv nhưng nó ổn rồi mai phải ra đời kiếm tiền.

Happymom

Xe buýt
Em cũng chưa biết cái hậu covid nó ra răng nữa. Nhưng ở chỗ em có mấy bà cứ lải nhải "Ôi hậu covid kinh lắm, ôi mệt lắm, ôi khổ lắm". Em bẩu "bệnh gì nó chả có hậu, nó chả mất một thời gian để phục hồi, tuỳ cơ địa khác nhau nó dài hay ngắn thôi. Ai mới ốm dậy thì chả phờ phạc mệt mỏi 1 thời gian".
Em thấy bảo hậu covid bị thèm ăn không hãm đc 😁

fundraiser

Xe container
Em đang chăm con bé nhất bị. Đêm qua sốt 38,5. Hnay cả ngày mới bị lúc nãy hạ sốt. Đo spo2 95. Tránh tnao được.
Có khi chính các ông điếm bút viết bài định hướng còn dính nhan nhản. Nói chung là nhốt mãi ko thể được nó ngu hết một thế hệ một tuổi vàng đi
Con bé nhà em nó sốt nhẹ 1 hôm rồi tung tăng như ko có gì. Bts mấy cái bọn lều báo với định hướng, đưa tin hù doạ đủ kiểu.

Chopchopchop

Xe buýt
Vâng vậy cứ cưa đôi. Học online thì live stream con ở nhà học. Con cụ con em cắp sách đến trường ngon ăn dở chịu. Dính covid thì tự chịu ok nha cụ. Cấm kêu ký cam kết.
Em ủng hộ. Hôm nay con bé 2,5t nó nghịch lại. Con chị lớn hnay em làm bánh hai cha con chơi ngẫm thương con. Nó hiểu hết nó bảo sao con chưa đc đi học nhớ trường. Con em bị con chị quát lên ko cho lên nhưng nó cứ lên. Thôi kệ chấp nhận nhiễm cả nhà. Em cũng kệ vì chăm con dọn dẹp vệ sinh bỏ hết cv nhưng nó ổn rồi mai phải ra đời kiếm tiền.
Con lớn nhà em sau thời gian dài học onl, khi được nghe tin đi học trở lại, cháu rất hào hứng phấn khởi, một tuần sau cháu lại phải học onl vì ngồi cạnh 1 bạn F0, tưởng cháu sẽ buồn vì không đc đi học. Nhưng cháu bảo con thích học onl hơn. Em bảo "Ơ, mẹ tưởng con muốn đi học để gặp bạn bè chứ". Cháu nói "Gặp thì cũng vui nhưng học onl không phải dậy sớm"

Nếu cứ onl kéo dài sẽ tạo ra một thế hệ lười nhác, ngại khó, ngại khổ, sống kiểu ẩn mình, không dám đối diện với thách thức. Cụ nào con còn bé thì đỡ, chứ lứa tuổi dậy thì đang là lúc phát triển định hình tính cách, hành vi, thái độ sống.... thì mà giờ cứ để ru rú ở nhà lâu dài sau như này không biết sẽ thành cái sản phẩm lỗi hỏng như nào nữa. Em là mẹ nhưng tính em quân phiệt và sẵn sàng quăng quật con với đời, cũng có những lúc khá nhẫn tâm ( trong tầm kiểm soát) , chứ không bảo bọc ôm ấp đâu. Trong ngắn hạn, em có thể cho con em vào ống để bảo vệ, về lâu dài thì bắt buộc nó phải tự đương đầu, ngon ăn ngon, dở ăn dở, chỉ dậy nó cách đối đầu và xử lý các tình huống. Mình sống mãi bảo vệ đc nó đâu. Mà mình cứ che chở thì sẽ làm mất đi bản năng, phản xạ tự vệ, thích nghi trước mọi biến cố của cuộc sống

Chỉnh sửa cuối:

BUIHOANGVIETAN

Xe tải
Website
www.facebook.com
Tôi thấy trên vnexpress.net một số nick định hướng dư luận học online đến khi dịch tan…. ===> ngớ ngẩn vì đến cái bọn giỏi nhất thế giới cũng không biết khi nào dịch tan.
Thằng Bộ Y tế thì rón rén không đưa ra quy định mới về dịch. Ngân sách trống rỗng, con cái học hành thì lởm khởm…. Khả năng cao Học kỳ 2 này lại online cả học kỳ. Rồi kiểm tra lên lớp, một đống cháu học trường công kiến thức = 0 cho lên lớp học kiến thức mới.
Đúng là dốt nát khiến cả dân tộc như con kiến leo cành đa.. luẩn quẩn không lối thoát.
Trường con em ở ngoại thành. Học offline từ 14.2. Lớp có 3 cô thì 2 cô F0. Bọn trẻ vẫn đi học bình thường. Em thấy f0 nổ liên tục nên có hỏi liệu trường có chuyển kế hoạch định online k. ( không phải em sợ, mà em hỏi để còn có kế hoạch và tâm lí) . Nhưng trường con em không. Trò F0 thì học online ở nhà. Cô F0 thì dạy online ở nhà. Cô trò nào k bị thì vẫn lên lớp bình thường. Em ủng hộ học offline từ đầu chí cuối.

Fb em rất nhiều các chị các mẹ nhao nhao: cho đi học là đẩy con vào chỗ chết; học online vẫn có hiệu quả, đề nghị quay lại online, lãnh đạo vô cảm!
Em lướt qua muốn buồn nôn. Các anh các chị muốn online thì cứ việc. Sao lại muốn con người khác cũng phải online giống con các anh các chị???
Mà k hiểu sao đến bây giờ rồi họ vẫn coi Covid là con ngáo ộp?

thanglive

Xe buýt
Nhà cháu có 2 đứa học mầm non cháu đưa về quê học lâu rồi. Cho chúng nó tới trường đỡ nhốt ngoài này. Vừa rồi 2 đứa thành f0 cháu mang ra ngoài này chăm sóc. Ok thì lại về quê tiếp tục học. Ngoài này khi nào đc đi học ổn định thì cho ra.
Giữa việc gần con + 4 bức tường và đc đi học+ xa con+Cuối tuần 2 vc về thì cháu chọn cho đi học.
Yếu tố mắc covid cháu ko bàn đến vì sớm muộn gì cũng bị và bị thì rất nhẹ ( hiện tại 2 f1 đã khỏi sau 2-3 ngày.

toyennha

Xe lăn
Trường con em 1 lớp 4/3 nghĩ ko thầy lẫn trò. Ko biết lý do. Lớp con em 46 đứa. Học đến hôm thứ 6 còn học 26 đứa. Trong đó chắc chắn 1 đứa đã + nhueng gv ko nói là ai chỉ nói + nghĩ ngồi gần và sinh hoạt gần nghĩ. Mà nghĩ 20 trên 46 thì ko biết chính xác là bao nhiêu. Trời thương con em vẫn phà phà. Ko 1 biểu hiện gì. Gặp ai nó cũng nói tránh xa con ra con đang f1

Trạng thái
Thớt đang đóng