[Funland] Các cháu sẽ Đi học trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Lớp f1 nhà e ở HN mà quá bán đky tiêm đó, mình cung cấp ttin cho họ biết để cân nhắc dừng tiêm mà có người còn cười khẩy mình đó các cụ
Kệ thôi cụ ơi. Xã hội muôn mầu. Ai thích thì cứ tiêm, đó là quyền hợp pháp của họ. Mình có cái lý của mình. Còn họ cười khẩy hay cười to đối với em ko quan trọng, quan trọng là mình làm ntn để đc cái gì thôi.

edc

Xe lăn
NN vận động khá tốt đấy. Phải đến 70% trẻ em đk tiêm. Nhất là ở các tỉnh, nông thôn. Họ tin tưởng NN lắm chứ k tự diễn biến như of đâu.
Em tưởng phải > 90%. Ở nơi nào đó, lấy ý kiến dân toàn >95% tín nhiệm thôi. 70% em dự là có sự mất niềm tin không hề nhẹ :))

edc

Xe lăn
Lớp f1 nhà e ở HN mà quá bán đky tiêm đó, mình cung cấp ttin cho họ biết để cân nhắc dừng tiêm mà có người còn cười khẩy mình đó các cụ
Kệ thôi cụ ơi. Xã hội muôn mầu. Ai thích thì cứ tiêm, đó là quyền hợp pháp của họ. Mình có cái lý của mình. Còn họ cười khẩy hay cười to đối với em ko quan trọng, quan trọng là mình làm ntn để đc cái gì thôi.
Ai tiêm cứ tiêm, mỗi người có 1 lựa chọn cho riêng mình. Với cá nhân em sẽ không tiêm thêm 1 mũi nào nữa. Cả f1 em cũng vậy :D
Em thấy các cháu đi học em em vui rồi, cho dù em chả được cái gì vụ kêu gào. mất thêm cái nick :))

Lái xe máy

Xe tăng
Em tưởng phải > 90%. Ở nơi nào đó, lấy ý kiến dân toàn >95% tín nhiệm thôi. 70% em dự là có sự mất niềm tin không hề nhẹ :))
BYT lỡ báo cáo cao lấy chủ trương. Nhưng khi lấy ý kiến phụ huynh chắc thấp hơn nên câu giờ để chốt số lượng. Lại bị phê bình vì chậm nhập vx nhưng còn đỡ hơn tội để vx ế cả đống.

isak

Xe tăng
BYT lỡ báo cáo cao lấy chủ trương. Nhưng khi lấy ý kiến phụ huynh chắc thấp hơn nên câu giờ để chốt số lượng. Lại bị phê bình vì chậm nhập vx nhưng còn đỡ hơn tội để vx ế cả đống.
Câi này ngược lại suy đoán của cụ, thực tế cp và các ban ngành rất muốn tổ chức tiêm lớn và tin tưởng sẽ đạt được tỷ lệ như các độ tuổi khác, nhưng bên Y tế biết là tỷ lệ tiêm sẽ thấp (các nước khác cũng thấp) nên dùng dằng chờ xin tài trợ và hoãn binh việc mua lượng lớn.

tunglam28062009

Xe tăng
Công trình căn hộ hạng siêu sang thi công kiểu cc j mà làm ảnh hưởng đến trường con e. Làm các cháu lại tiếp tục học nửa buổi. Chán nẫu hết cả người.
Lớp f1 nhà e có 2/42 đồng ý tiêm. 😂

ngoc_phuong

Xe lăn
Câi này ngược lại suy đoán của cụ, thực tế cp và các ban ngành rất muốn tổ chức tiêm lớn và tin tưởng sẽ đạt được tỷ lệ như các độ tuổi khác, nhưng bên Y tế biết là tỷ lệ tiêm sẽ thấp (các nước khác cũng thấp) nên dùng dằng chờ xin tài trợ và hoãn binh việc mua lượng lớn.
Hiện bonus thêm quả thẻ xanh cho các cháu ngày sau khi tiêm.
Khú khú.
Rõ ràng bộ chủ quản thừa biết con số % thực tế. Nhưng anh Jun thì rõ rồi.

edc

Xe lăn
Hiện bonus thêm quả thẻ xanh cho các cháu ngày sau khi tiêm.
Khú khú.
Rõ ràng bộ chủ quản thừa biết con số % thực tế. Nhưng anh Jun thì rõ rồi.
Mâý cái thẻ cho các cháu để doạ ma. K hiểu để làm gì. Hay là sau này được cộng 1 điểm lên lớp 10. Hôm qua em mở TV thấy tuyên truyền tiêm VX cho trẻ quyết liệt lắm. Sẽ có đọt hù, doạ.... :))

just for fun

Xe lăn
Lớp F1 nhà cháu đây, các bạn vẫn tiêm nhiều mà cccm

ca_kiem

Xe container
Nhà em ko tiêm vì bọn nó nhiễm covid cách đây hơn 1 tháng rồi

2congai

Xe tải
Nhà em đã bị cả nhà, 2 trẻ con sốt 38 độ mất chưa đến 1 ngày, hơi đau họng, em cho súc miệng nước muối ko thuốc thang gì 3 hôm là ngon. Người lớn thấy hơi mỏi người, rát họng, ko sốt. Có bà cụ nhà em 65t, có bệnh nền, ko tiêm vx, là em lo nhất thì cũng bị nhẹ, thoáng qua như ko. Cả nhà em người lớn trẻ con 100% ko choạc vx, đều vượt qua nhẹ nhàng. Thực sự ko hiểu ép choạc ép xiên 3-4 mũi làm gì, nhất là trẻ con, đến người già bệnh nền còn chả sao nữa là thanh niên khoẻ mạnh

OtoArch

[Tịch thu bằng lái]
Với tình hình như thời điểm hiện tại thì tạm thời em chưa đăng ký tiêm cho F1 bé tiểu học, F1 lớn cấp 3 và vc em đã tiêm 2 mũi, và không/chưa tiêm mũi 3.

jobber

Xe tăng
Nhà em đã bị cả nhà, 2 trẻ con sốt 38 độ mất chưa đến 1 ngày, hơi đau họng, em cho súc miệng nước muối ko thuốc thang gì 3 hôm là ngon. Người lớn thấy hơi mỏi người, rát họng, ko sốt. Có bà cụ nhà em 65t, có bệnh nền, ko tiêm vx, là em lo nhất thì cũng bị nhẹ, thoáng qua như ko. Cả nhà em người lớn trẻ con 100% ko choạc vx, đều vượt qua nhẹ nhàng. Thực sự ko hiểu ép choạc ép xiên 3-4 mũi làm gì, nhất là trẻ con, đến người già bệnh nền còn chả sao nữa là thanh niên khoẻ mạnh
Omicron nó nhẹ thế thôi cụ, ng lớn ko choác mà bị Delta chắc ko đơn giản đâu, nhất là các cụ già. Cháu tôi cấp 3 ko tiêm mũi nào mà chỉ bị sốt 1 ngày là khỏi

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Ai tiêm cứ tiêm, mỗi người có 1 lựa chọn cho riêng mình. Với cá nhân em sẽ không tiêm thêm 1 mũi nào nữa. Cả f1 em cũng vậy :D
Em thấy các cháu đi học em em vui rồi, cho dù em chả được cái gì vụ kêu gào. mất thêm cái nick :))
Mitu, xì hơi khóa bánh ko sao, nhưng ghét cái thái độ ;))

• Vodka
Reactions: edc

isak

Xe tăng
Ồ, nhiều nước chứ bác.
Tôi ví dụ ở nước Úc, ngài thủ tướng Úc (dân Úc trìu mến gọi là ngài Thủ tướng Vaccine) sau chiến dịch thần tốc mua....thần tốc vận động & thần tốc tiêm thì họ đã hoàn thành cả rồi. Hiện họ tạm dư hàng trăm triệu liều (cái này là do họ mua dư để dự kiến tiêm mũi 8 thôi, chứ người dân Úc khá quý ngài Thủ tướng vaccine...họ biết cứ tiêm là ngài ấy vui lắm nên họ không muốn làm ngài ấy buồn).

Số vaccine tạm dư này nhân dân Úc đã đề nghị ngài Thủ tướng lập chương trình "Trẻ em toàn thế giới có vaccine" và đưa đi Donate bác ạ. Đương nhiên người Úc họ cũng nói rõ cho mọi người dân biết là:

"NƯỚC ÚC SẼ DONATE HƠN 60 TRIỆU LIỀU VACCINE mNRA....tới các nước khác....".

Như vậy là bác hoàn toàn yên tâm là thế giới họ tiêm nhiều rồi đúng không nào? Hiện chương trình "trẻ em toàn thế giới có vaccine" được các nhóm các nước Âu-Úc-Mỹ hưởng ứng quyên góp mạnh....mỗi nước góp hàng chục triệu liều mRNA để phân phát cho thế giới luôn, bác có thể search ra ngay.

Tất nhiên nếu bác vẫn không tin thì cũng không sao, cá nhân tôi hoàn toàn tôn trọng điều đó....cho dù hiện giờ mRNA còn được nhiều nước tiêm cho cả những đứa trẻ sắp ra đời để sau này chúng thông minh hơn & đất nước đó có nhiều billionaire sản xuất Electric car hơn. Chắc chắn rồi.
Em thấy cụ post rất nhiều bài theo kiểu trái chiều dư luận, đưa ra những nhận định võ đoán và luôn tỏ ra hơn người, coi những người theo đám đông là kém hơn. Như cái cách cụ viếtt thì dân Việt chắc toàn lũ dốt không chịu tiêm, và dân Tây là lũ thượng đẳng gật đầu tiêm bằng hết.

Ở Úc tỷ lệ tiêm cho trẻ 5-12 tuổi chỉ đạt hơn 60% thôi cụ nhé, 12-17 tuổi thì hơn 70% (thậm chí còn thấp hơn ở VN). Họ thừa không có nghĩa là họ đã tiêm hết, mà thừa là do mua nhiều nhưng dân...không tiêm hết.
Screen Shot 2022-04-12 at 09.02.28.png

Ở Mỹ quốc gia phát minh và sản xuất vaccine Covid-19 Pfizer và Moderna, tỷ lệ tiêm cho trẻ 5-12 tuổi chỉ đạt hơn 30% thôi.
Screen Shot 2022-04-12 at 08.56.52.png

dungmgsu

Xe hơi
Thực ra mỗi người 1 lựa chọn, có ai ép tiêm đâu. Nhưng mắc Delta thì vẫn là nguy hiểm, nên không nói trước được.

jobber

Xe tăng
Em thấy cụ post rất nhiều bài theo kiểu trái chiều dư luận, đưa ra những nhận định võ đoán và luôn tỏ ra hơn người, coi những người theo đám đông là kém hơn. Như cái cách cụ viếtt thì dân Việt chắc toàn lũ dốt không chịu tiêm, và dân Tây là lũ thượng đẳng gật đầu tiêm bằng hết.

Ở Úc tỷ lệ tiêm cho trẻ 5-12 tuổi chỉ đạt hơn 60% thôi cụ nhé, 12-17 tuổi thì hơn 70% (thậm chí còn thấp hơn ở VN). Họ thừa không có nghĩa là họ đã tiêm hết, mà thừa là do mua nhiều nhưng dân...không tiêm hết.
View attachment 7038717

Ở Mỹ quốc gia phát minh và sản xuất vaccine Covid-19 Pfizer và Moderna, tỷ lệ tiêm cho trẻ 5-12 tuổi chỉ đạt hơn 30% thôi. View attachment 7038716
xl chứ e éo hiểu việc tiêm vxin quan trọng thế này phải có cơ sở khoa học chứ toàn hô quyết tâm kiểu ý chí này nọ...bọn Úc nghe nói đang ế hơn 60 triệu liều vx mà lần này mấy lô cho VN hầu hết toàn hàng gia hạn thôi, công bố trên báo chính thống - vnexpress nhé !

edc

Xe lăn
Vụ tiêm VX cho trẻ em từ 5-11 tuổi còn rất nhiều tranh cãi. Ông Mỹ tiêm hơn 10tr liều nhưng cũng có đến hơn 2000 người bị Viêm cơ tim. Các nước EU nhiều nước cũng chưa tiêm, nhiều nước tỷ lệ tiêm không cao.
Vụ tiêm VX cho trẻ thì phải tùy vào ý chí của từng gia đình. :)

isak

Xe tăng
Vụ tiêm VX cho trẻ em từ 5-11 tuổi còn rất nhiều tranh cãi. Ông Mỹ tiêm hơn 10tr liều nhưng cũng có đến hơn 2000 người bị Viêm cơ tim. Các nước EU nhiều nước cũng chưa tiêm, nhiều nước tỷ lệ tiêm không cao.
Vụ tiêm VX cho trẻ thì phải tùy vào ý chí của từng gia đình. :)

xl chứ e éo hiểu việc tiêm vxin quan trọng thế này phải có cơ sở khoa học chứ toàn hô quyết tâm kiểu ý chí này nọ...bọn Úc nghe nói đang ế hơn 60 triệu liều vx mà lần này mấy lô cho VN hầu hết toàn hàng gia hạn thôi, công bố trên báo chính thống - vnexpress nhé !
Tiêm hay không em nghĩ là quyền của mỗi gia đình. Không giống như đợt người lớn tiêm, việc tiêm làm giảm sức nặng ngành y tế và giảm lây nhiễm, với trẻ em lúc này tiêm không nhằm mục đích đó mà chỉ là để phòng chống cho bản thân. Vấn đề ở chỗ là dù ở phe nào cũng nên tôn trọng ý kiến của cha mẹ, nếu nhóm không tiêm đều tôn trọng nhóm tiêm, thì chính quyền và các cụ cho con tiêm cũng nên tôn trọng quyết định của các gia đình không tiêm, chứ đừng coi họ là lũ "vô học", "không thông minh", "bài vaccine"...

Trạng thái
Thớt đang đóng