[Thảo luận] Các chú xxx tập trung vào lỗi "Rẽ ko có Xi nhan"

lái đêm

Xe buýt
Cứ tập thành thói quen khi có ý định rẽ là tay gạt thì xxx lạy cụ em chết đói

onglao_danhca

Xe buýt
Theo em hiểu xi nhan là để xin đường, xin là 1 chuyện nhưng cho lại là chuyện khác, đâu phải cứ xin là đã cho, chưa xin thì đừng nghĩ tới chuyện cho, chưa cho mà đã rẽ thì bị đâm vào đít cũng phải đền, xin rồi nhưng chưa cho cũng phải đền, mà chả biết khi nào mới được cho
Cụ nói chí phải. Dưng mờ em xin nói thêm 1 trường hợp nữa. Đó là lúc dừng đèn đỏ. Nếu chuẩn bị rẽ khi đang dừng đèn đỏ ( kể cả lúc mới bắt đầu đỏ ) cũng cần phải bật xinhan để các xe 2b phía sau biết mà dừng cho hợp lý. Nếu nhà em đi 2b, thấy bác đang dừng đèn đỏ bật xinhan trái thì nhà em sẽ dừng xe có xu hướng đi sang phải. Như vậy khi đèn xanh cả 2 xe đều thuận .
Thực tế, em thấy có nhiều bác chuẩn bị rẽ khi dừng đèn đỏ chả bao giờ bật xinhan cả. Đến lúc đèn xanh mới chịu bật. Lúc đó nhà em có mún nhường đường cũng chả được nữa .

Ruarualady

Xe tăng
Em vừa bị xxx hít còi sáng nay vì tội ko bật xi nhan khi rẽ từ đường Nguyễn Tuân ra đường Nguyễn Trãi, chú xxx gọi vào rồi liếc qua giấy tờ, thấy em đưa "giấy tờ đầy đủ" nên cho qua và dặn cẩn thận trong tháng cao điểm này.
Nói thật là em đã gạt xi nhan rồi nhưng do đánh tay lái sang trái tránh cái ổ voi giữa đường cua nên nó tự tắt, mình cũng lười ko gạt lại nên bị tóm thôi.
Các bác đề cao chú ý nhá.
hihi, địa phận Đội GT số 7, tử tế quá. người tốt h hiếm thế mà cụ vẫn có duyên gặp (b)(b)(b)

sauchi

Xe máy
Trước em đi vĩnh phúc cũng bị hít vì héo một bên, dưng mà còn đèn gầm vẫn sáng. Em xuống cũng nhẹ nhàng osin, thấy em mỏng, các chú lại hăng, em nổi đoá hỏi "ông là người hay là thú mà ác thế", giữa đường giữa chợ bắt cậu xuống đẩy xe à ... thế là đi.

Em thấy cụ này cũng khẩu khí ghê nhỉ. Đúng là mềm phải nắn, rắn thì buông thôi

MaiMai

Xe buýt
Cám ơn bác. Em sẽ để ý vụ này. Em cũng hay lười gạt lại si nhan như bác lắm.

Trích dẫn:
sv_ngheo viết
Việc của bác là quên xi nhan, chuyện rất nhỏ nhưng có thể một người khác ko biết bác sắp rẽ, tông vào bác, nguy hiểm cho các bác và người ta ---> chuyện rất lớn :^)

Cái này đúng à nha. em thì em ko thích cái kiểu làm ăn của xxx là lúc tha rồi lúc lại bắt càng tạo điều kiện... còn em đến đi xe máy mà đến ngã 3 rẽ bên phải em vẫn bật xi nhan. cú đỉn với mấy bác lười xi nhan, đi sau các bác chả biết đi kiểu gì; có bác ko bật thì khó hẳn rồi; có bác đến ngac rẽ rồi mới xi nhan và rẽ cái vèo giống như mấy bác quay đầu hay sang đường xi nhan cái lao sang ngay... Nhiều lúc tức: "ông đâm chết bà mày giờ" nhưng chả dám đâm:77:

Chữ đỏ: Iem đồng ý với các pác.
Iem không những luôn bật xi nhan (khi rẽ trái + phải), hơn nữa iem còn:
- lắp thêm cái còi cho nó kêu tít tít mỗi khi đèn xi nhan nháy,
- Những khi đi ngược nắng, sợ 2b, 4b không nhìn rõ xi nhan nháy, không nghe thấy còi kêu tít tít, iem còn cẩn thận hạ kính xuống, giơ tay ra vẫy vẫy xin đường.
(Có một hôm hạ kính giơ tay xin đường thì vuốt đúng má một em chân dài đang đi lên, bị ló chửi cho, iem nhe răng cười hì hì, thế là ...wen nhau tới bh)

---------

tiền Tán, tình Tan, xe Tàn, bạn Tản

chán vãi

ngocbhhd

Xe điện
Không bật Xinhan xin rẽ bị phạt là không oan các cụ nhỉ, em chứng kiến đầy ông táng vào đít nhau vì không xi nhan rồi :77::77::77::77:

boy_xedap

Xe điện
Em nghĩ chắc các chú sẽ trả lại tiền của bác thôi.
Bác ở đấy chiếu tướng, quay phim, chụp ảnh, ghi âm thì các chú còn làm ăn được gì.

Hôm nay em đi Thái NGuyên, xxx rải đều từ Bắc Thăng Long tới tận Sóc Sơn, nhất là quanh khu CN Nội Bài và chỗ máy bay lên xuống có tới 3 nhóm xxx bắt tốc độ và không xi nhan. Em đi đúng tốc độ, xi nhan ngay trước mặt các chú, thấy các chú cứ nhìn hau háu. xxx dạo này mất việc ở mấy ngã 3, 4 trong nội thành phải mò ra đường cao tốc kiếm chác, tội nghiệp ghê.

À, em hỏi các bác về trường hợp giả định này chút. Em thì chưa bị tóm nhưng nếu bị, đúng thì thôi chứ oan, em nghĩ em sẽ nộp đầy đủ rồi về cất xe đến chơi với các chú xxx cả buổi. Gì chứ thời gian em nhiều lắm, liệu các chú có nộp lại tiền cho em rồi mời em về không nhỉ? Một buổi các chú cũng phải kiếm vài củ, bị em chiếu tướng thì còn làm ăn được gì nhể.:21::21::21: