[Thảo luận] Các cụ áp dụng cách này để cãi xxx khi bị giơ cạp nong về lỗi vượt phải nhé!

hdq

Xe buýt
E đưa ra trường hợp thế này các cụ nghĩ xem có phải là vượt phải ko nhé? Đi trên cầu có 2 làn dành cho oto. E đang đi làn bên trái nhưng muốn vượt xe trên liền bật tín hiệu cho xe qua phải...mặc dù luật cấm vượt trên cầu...
Vậy theo các cụ đó là đúng hay sai?? 
Trường hợp này nói nhiều rồi mà cụ. Cấm vượt trên cầu hẹp, mỗi bên chỉ có 1 làn thôi cụ nhé.

Vova

Xe container
Trường hợp này thì em thấy cụ cũng có lý! Nhưng theo em không nên vượt bên phải. Mà đã vượt phải rồi bị bắt thì không nên cãi. :D Sai nhận lỗi mới tiến bộ được chứ, phải không cụ!?
Cháu hỏi khí không phải, cụ Big Trim là CSGT ạ? Tại vì lập luận của cụ chuẩn quá cơ :) :) :).

philong0404

Xe hơi
Trường hợp này nói nhiều rồi mà cụ. Cấm vượt trên cầu hẹp, mỗi bên chỉ có 1 làn thôi cụ nhé.
Ấy..sr cụ chứ e mới vào OF nên e chưa đọc đc nhiều bài...vì hôm truớc e có làm như vậy 1 lần..giờ e thấy băn khoăn quá..hehe

M.E.V.N

Xe hơi
E đưa ra trường hợp thế này các cụ nghĩ xem có phải là vượt phải ko nhé? Đi trên cầu có 2 làn dành cho oto. E đang đi làn bên trái nhưng muốn vượt xe trên liền bật tín hiệu cho xe qua phải...mặc dù luật cấm vượt trên cầu...
Nếu mỗi bên chỉ có một làn thì vượt trái cũng không được nhé vì là ở trên cầu. Còn nếu có từ hai làn trở lên mà không phân làn theo phương tiện thì không tồn tại khái niệm "vượt" mà chỉ có khái niệm "chuyển làn".

buicongchuc

Tháo bánh
Em thấy cụ chạy như vậy có sai đâu. Mà cũng ít trường hợp bị tuýt còi lắm.
Có nhiều cụ bị cạp nong trên một số tuyến QL rồi đấy, nhất là đường 5.
xxx vừa bẩn, vừa ngu, chỉ khổ người không nắm rõ luật.

coldroom

Xe hơi
CỤ nói thế là không đúng rồi. Đọc kỹ rồi hãng nói.
Tôi hoàn toàn đồng ý với bác Tungsurvey nhé như bác nói là không có lỗi.
Chú ý: Nhưng theo em nếu bác có nháy pha(đèn), còi, xin nhan thì trường hợp này bắt lỗi vượt phải là đúng ( Vậy không được cãi nhé)
Các bác cho em ý kiến
Trường hợp này thì em thấy cụ cũng có lý! Nhưng theo em không nên vượt bên phải. Mà đã vượt phải rồi bị bắt thì không nên cãi. :D Sai nhận lỗi mới tiến bộ được chứ, phải không cụ!?

dcfocus

Xe tăng
Cái này cụ ngocphanxls, cụ nghiemhung và một số cụ đã phân tích kỹ rồi ạ, nhất là trên đường 5, tuy nhiên đường 5 giờ đã phân làn cho oto con ở làn bến trái. Nên vượt kiểu như trên chỉ áp dụng một số đoạn đường có ngã 3, 4 không có biển phân làn nhắc lại thì mới chiến đấu được. Không thì dở bài cũ ra là tèo.

mr.ken_no1

Xe container
Cái vụ cãi này thì phải nói đến vụ đầu tiên của cụ NgọcPhan XLT
Cứ theo quan điểm này mà chúng ta tranh luận với xxx thôi.

ngthenam

Xe buýt
Cụ này chắc đang học để tiến bộ các cụ nhỉ?

F.I.A.T

Xe điện
Nếu như cầu Thăng Long thì cụ thoải mái, miễn là xi nhan để lấy làn và đừng quá 50km/h..:D
Còn cầu khác thì cũng tùy từng cái, cụ phải phân biệt khác nhau giữa đổi làn và vượt phải, vượt trái thì áp dụng mới đúng

dvc_hue

Xe buýt
Hôm trước cháu có đọc được cái bài của anh ngày đêm.Cháu nhơ mang máng thế này.
-tôi không vượt và cũng không có ý định vượt.
-Vì lý do gì đó phương tiện kia đã tự dưng đi chậm lại.Tôi không quan tâm và tôi cũng không có nghĩa vụ phải đi chậm lại theo phương tiện kia.....
cháu thấy hay quá
Em cũng từng dùng cách này. Tuy nhiên, em còn bổ sung là em không đi quá tốc độ, đường không cấm xe em đi... Và em còn nói thế này cơ, là xe bên trái tôi thấy các anh từ xa, nên có lẽ họ sợ và giảm tốc độ, nên xe tôi vượt qua họ. xxx nghe thế có vẻ khoái chí lắm, và không làm gì em cả.

netmexanh

Xe hơi
Website
www.youtube.com
Luật Giao thông đường bộ của mình không nói rõ lắm làm cho cảnh sát giao thông (cố tình hoặc do không hiểu) đôi khi cũng cứ phạt bừa.

Bản thân tôi đã vài lần bị cảnh sát dừng lại để phạt lỗi vượt phải nhưng chưa lần nào bị phạt cả. Ví dụ gần đây nhất trên đường Phạm Văn Đồng (đoạn từ ngã tư Cổ Nhuế đến cầu Thăng Long), khi xe tôi chạy ở làn đường bên phải vượt rất nhiều xe ở làn đường bên trái. Đi ngang qua khu vực công viên Hòa Bình tôi bị cảnh sát giao thông dừng lại và phạt lỗi vượt bên phải. Tôi bình tĩnh hỏi lại:
- Xin hỏi, làn đường này có cấm ôtô đi không?
- Làn đường này không cấm ôtô - đồng chí cảnh sát giao thông trả lời.
- Xin hỏi, xe tôi có đi quá tốc độ cho phép không?
- Xe anh không phạm lỗi tốc độ mà phạm lỗi vượt phải - công an trả lời.
- Vậy theo đồng chí, nếu xe làn đường bên trái dừng lại thì xe của tôi cũng phải dừng lại thì mới không phạm lỗi vượt phải?
- Làm gì có chuyện đó, anh đừng cãi vớ vẩn nữa - công an đáp.
- Đây không phải là tôi cãi, mà tôi muốn đồng chí giải thích rõ luật trước khi đồng chí phạt. Vì tôi biết chắc chắn rằng, khi tuyến đường đã phân làn thì không có khái niệm vượt phải hay trái, mà chỉ xử phạt lỗi đè vạch liền, lỗi chuyển làn đột ngột gây nguy hiểm, lỗi đi vào làn đường cấm, hoặc lỗi vượt tốc độ.
Nếu đồng chí không đồng ý tôi sẵn sàng ký biên bản phạt và đề nghị đồng chí ghi rõ kiến nghị của tôi.
Sau đó, đồng chí công an trả giấy tờ xe của tôi và không nói gì. Các bạn nếu gặp tình huống như vậy thì bình tĩnh và kiên quyết tranh luận thì chắc chắn các đồng chí cảnh sát dù cố tình (hoặc do không hiểu rõ luật) sẽ không thể phạt các bạn được.
Chúc các bạn lái xe an toàn và may mắn!
Cụ nói rất chuẩn. Mời cụ một ly Vodka

Vuilennhe

Xe hơi
Cảm ơn Cụ chủ thớt đã trao đổi kinh nghiệm hay...

aladin77772000

Xe hơi
Nếu em nhớ không nhầm thì nguyên văn phát biểu của cụ Đỗ Văn thì phỉ. Nếu đúng cụ chủ nhớ ghi nguồn nhé

baochau3

Xe buýt
cụ đang buồn ngủ hay sao?

dreamwater

Xe điện
Cụ ấy đi đúng chứ có sai đâu mà nhận hả cụ???
Cụ học kỹ luật chưa mà lại phát biểu như thế này???

bộ hành

Xe buýt
cụ xử lý rất tỉnh táo và chặt chẽ!!!
kính cụ 1 ly!!!

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng từng dùng cách này. Tuy nhiên, em còn bổ sung là em không đi quá tốc độ, đường không cấm xe em đi... Và em còn nói thế này cơ, là xe bên trái tôi thấy các anh từ xa, nên có lẽ họ sợ và giảm tốc độ, nên xe tôi vượt qua họ. xxx nghe thế có vẻ khoái chí lắm, và không làm gì em cả.
Em lại có thêm bài học dùi!

tcn4979

Tháo bánh
Cụ chủ chuẩn không cần chỉnh
Nói câu nào câu đấy chắc như cua gạch
Mời cụ ly rượi