[Funland] Các cụ biết đến việc Thuyết tiến hóa của Darwin sai là khi nào?

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
Em đọc thấy bảo theo khoa học hiện đại thì ADN của người và tinh tinh chỉ giống nhau khoảng 92-93%.
ADN của người và chuột giống nhau 85%
Người giống ruồi 61%
Người giống chuối 60%
Người trên toàn hành tinh có cùng bộ ADN.
Theo quy định hiện nay thì hình như ADN khác nhau là khác loài, giống nhau bao nhiêu % theo em chỉ dùng để nghiên cứu thử nghiệm thuốc .
Em xem tivi thấy có nhà khoa học đang nghiên cứu bộ gene của sư tử trắng, nếu nó khác với sư tử thường thì được xếp là 1 loài riêng và sẽ được bảo vệ tốt hơn vì hiếm
DNA của người giống loài chimpazee tới 98% cụ ợ. Loài Chimpazee rất thông tinh, biết sử dụng công cụ thô sơ như gậy gộc để đánh nhau, dùng gáo đựng nước, một số con còn biết sử dụng ngôn ngữ ra dấu của người, hiểu các khái niệm trườu tượng như tiền...
Thực tế đạo thiên chúa đang bị thoái trào, dân âu mỹ bỏ đạo rất nhiều, cái này cụ gúc top các nước có % dân số vô thần cao nhất thì toàn các nước phát triển nhất. Giáo hội hụt nguồn thu và sợ mất ảnh hưởng nên mới càng quyết liệt đánh phá thuyết tiến hóa, dựng lên vô số "nhà khoa học" tin đồn rằng thuyết tiến hóa sai. Các con chiên ở những xứ lạc hậu thì nghe lời cha quản hạt tin như lời chúa :))

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Thôi tóm lại em cũng chán cái thuyết tiến hóa của ông Đắc Vinh lắm rồi. :))

Cụ nào biết có thuyết nào mới đưa lên đây mở mang đầu óc nhỉ?

Ceramicstile

Xe tăng
Đã gọi là thuyết thì không thể đúng tuyệt đối, sẽ có những cái chưa hợp lý cần thay đổi chỉnh sửa để hoàn thiện dần.

Có hàng trăm tài liệu và chứng cứ phản bác thuyết tiến hóa, nhưng lại có hàng ngàn tài liệu và chứng cứ khác ủng hộ và chứng minh nó. Quá trình phản biện đó góp phần thay đổi, điều chỉnh học thuyết để nó ngày càng phù hợp hơn.

Vì thế không phải cứ có phản biện tức là "sai" cụ thớt ạ. Cho đến nay thì chưa có thuyết nào thay thuyết tiến hóa để giải thích được nguồn gốc sinh vật trên trái đất cả. Thuyết "Chúa" thì thôi không bàn đến nhé.
Cụ khác lại đưa ra thuyết ''Phật'', thuyết ''Ala''...

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Cá nhân em đồng ý các loài đều phát triển, thay đổi và chọn lọc theo tự nhiên. (Ví dụ người nguồn gốc từ châu phi, sau các biến cố lang thang khắp trái đất thì có thằng da vàng, thằng da trắng, thằng da đen, cao, lùn, tóc nâu, tóc đen, tóc vàng, 9cm, 20cm...). Nhưng nó vẫn là 1 loài, những thay đổi ngoại dạng chỉ là để thích nghi (ADN giống nhau). Chứ nó không biến thành loài khác và càng không đột biến phát triển thành 2 hoặc nhiều loài khác nhau (trừ khi chúng ta định nghĩa da den là 1 loài người đen, da trắng là 1 loài người trắng...).
Thuyết tiến hóa cũng là một lý giải cho nguồn gốc tự nhiên của các chủng, loài. Mặc dù nó có nhiều khe hở, thiếu kiểm chứng thực tế, nhưng lý giải cho sự khởi đầu của các loài như thế nào?
Chả có lẽ chúng ta, hay toàn bộ chủng, loài sinh vật trên trái đất do "thượng đế" mang đến sao??
Thôi thì cát bụi (từ đơn bào tiến hóa) cũng được, thượng đế (chúa) sinh ra cũng được.
Chỉ tiếc là em đc có 9cm, ko đc 20 cm như bọn châu phi... =))=))
Thế gốc ở châu Phi là 20 cm sang châu Á còn 9 thì tiến hóa hay lùi hóa cụ nhỉ?

ngotiteo

Xe điện
Em nghe thấy cái này cách đây khoảng 4-5 năm nhưng không phải là chuyên gia nghiên cứu nên chả dám ý kiến. Còn cả cái thuyết BIG BANG em cũng vẫn nghi ngờ nhiều thứ lắm
em cũng thấy thế. Nổ gì mà lớn, nó phải đặc.. đặc mũ tỉ tỉ ..... tỉ đặc thì khi nổ nó mới sinh ra nhiều vũ trụ thế :3

ganon

Xe tải
Bản thân từ 'Thuyết' đã đủ nghĩa rồi vì nó chưa đc chứng minh, tức là chưa chắc đã đúng, cũng tức là chưa chắc đã sai. Thuyết chỉ là góc nhìn của tác giả. Chúng ta đang tranh luận vô nghĩa ?. Hãy tìm thêm các bằng chứng đã, chỉ các bằng chứng mới và sẽ khẳng đình sự thật phỏng các Cụ. Ngu ý của em.

quangkhunglong

Xe tăng
Trong cuốn “Nguồn gốc các loài” Darwin cho rằng tiến hoá bằng con đường chọn lọc tự nhiên là áp dụng cho tất cả các sinh vật, kể cả con người. Trong cuốn “Nguồn gốc loài người và chọn lọc sinh dục” ông khẳng định con người có nguồn gốc từ động vật và tổ tiên con người có chung nguồn gốc với khỉ.

Thuyết này đã tồn tại từ rất lâu. Và cho đến cách đây vài năm thì em mới biết đến việc thuyết tiến hóa này được chứng minh là sai. Đây là do sự hiểu biết hạn hẹp của em.

Vì thế em hỏi các cụ xem các cụ biết đến việc Thuyết tiến hóa của Darwin sai là khi nào? từ năm bao nhiêu ạ?

Cách đây 20 năm, các nhà khoa học đã chứng mình là nó sai rồi... huhuhu

Với sự tiến bộ của khoa học và công nghệ ngày nay, tính ngụy khoa học và phản tự nhiên của thuyết tiến hóa đã lộ ra rõ ràng đến nỗi những người không chuyên ngành về sinh học cũng có thể nhận thấy. Điển hình là trường hợp của Phillip Johnson, một giáo sư luật tại Đại học California ở Berkeley, trở thành một trong những nhà tiên phong trong sự nghiệp giành lại sự thật cho sinh học – tố cáo sự vi phạm luật tự nhiên của học thuyết Darwin. Trong hơn 20 năm qua Johnson liên tiếp cho ra mắt một loạt tác phẩm phê phán thuyết tiến hóa, thậm chí với tư cách một học giả về luật pháp, ông nêu câu hỏi thách thức: “Thuyết tiến hóa có thể chứng minh được tại một phòng xử án hay không?” (Can Evolution be proved in a courtroom?).

Câu hỏi ấy là lời giới thiệu cuốn “Darwin on Trial” (Darwin được đem ra xét xử) xuất bản năm 1991. Năm 1997, ra mắt cuốn “Defeating Darwinism by Open Minds” (Đánh bại học thuyết Darwin bằng tư duy mở). Năm 2006, ra mắt cuốn “Darwinism’s Nemesis” (Sự báo ứng đối với Darwin),….

http://nghiencuuquocte.org/forums/topic/thuyet-tien-hoa-darwin-da-den-luc-cham-dut-su-lua-doi-vi-dai/
Em thấy cái học thuyết tiến hóa với Big Bag sai bét cả. Định hôm nào viết lại đi lĩnh Noben mà chưa có thời gian.

Wave cùi bắp

Xe điện
Vì sao gọi là thuyết? Vì chúng ta cảm nhận nó hợp lý theo diễn biến của hiện tượng. Cháu chỉ nói là hợp lý chứ không phải đúng vì nếu khẳng định đúng thì phải chứng minh. Vì vậy thuyết là cái hợp lý mà người ta không thể chứng minh.

backmaster

Xe buýt
Thế là tại sao hả cụ ?
Đó là sinh vật thích nghi với hoàn cảnh sống đó cụ. Khi cụ cứ với, vươn lên cao, tự nhiên nó hiểu sinh vật đó cần mọi thứ dài ra để thích ứng. Nhiều thế hệ như thế sẽ tạo ra cá thể cao hơn bình thường. ( tất nhiên phải cung cấp đầy đủ dưỡng chất thì nó mới dài được)
1 con cá mắt bt nếu nhốt nó trong bể kín ko có ánh sáng nhiều năm thì mắt con cá đấy sẽ rất yếu, thậm chí là mù. Con cái của nó cũng sống ở đó thì qua nhiều thế hệ mắt nó sẽ ko nhìn được nữa. Đó là tiến hoá

SƠN CƯỚC

Xe điện
Đó là sinh vật thích nghi với hoàn cảnh sống đó cụ. Khi cụ cứ với, vươn lên cao, tự nhiên nó hiểu sinh vật đó cần mọi thứ dài ra để thích ứng. Nhiều thế hệ như thế sẽ tạo ra cá thể cao hơn bình thường. ( tất nhiên phải cung cấp đầy đủ dưỡng chất thì nó mới dài được)
1 con cá mắt bt nếu nhốt nó trong bể kín ko có ánh sáng nhiều năm thì mắt con cá đấy sẽ rất yếu, thậm chí là mù. Con cái của nó cũng sống ở đó thì qua nhiều thế hệ mắt nó sẽ ko nhìn được nữa. Đó là tiến hoá
Em thấy human cũng vươn cái ý nhiều lắm mà ko thấy nó dài ra , toàn bụng to thôi

cunglatruong1

[Tịch thu bằng lái]
"Thuyết" tự nó không có khái niệm sai hay đúng. Nó chỉ khiến người ta TIN khi có ví dụ chứng minh sự hợp lý của nó. Bản thân tác giả của nó cũng biết điểm yếu thuyết của mình nếu không tìm thấy các hóa thạch của các loài trong giai đoạn chuyển đổi.

Không ai bảo thuyết hấp dẫn của Newton đúng hay sai. Nó chỉ hợp lý khi áp dụng cho những vật vĩ mô, còn những vật vi mô, lượng tử thì phải dùng thuyết khác. Thế thôi !
"Thuyết" tự nó không có khái niệm sai hay đúng. Nó chỉ khiến người ta TIN khi có ví dụ chứng minh sự hợp lý của nó. Bản thân tác giả của nó cũng biết điểm yếu thuyết của mình nếu không tìm thấy các hóa thạch của các loài trong giai đoạn chuyển đổi.

Không ai bảo thuyết hấp dẫn của Newton đúng hay sai. Nó chỉ hợp lý khi áp dụng cho những vật vĩ mô, còn những vật vi mô, lượng tử thì phải dùng thuyết khác. Thế thôi !
tào lao. Khoa học là phải logic và chính xác. Bác phán như đang giao giảng giáo lý vậy

backmaster

Xe buýt
Thế gốc ở châu Phi là 20 cm sang châu Á còn 9 thì tiến hóa hay lùi hóa cụ nhỉ?
Ko phải cứ to ra, dài ra mới là tiến. Cái gì ko cần thì nó ngắn đi, teo đi cũng gọi là tiến. Dài như châu Phi mà phi vào châu Á có mét rưỡi thì đi mẹ nó cỗ máy sinh sản rồi. Thế lấy đâu ra công cụ để lưu lại gien 20cm nữa. Những thằng ngắn hơn lại có cơ hội đấy

Tammaovnn

[Tịch thu bằng lái]
Hình ảnh thay lời muốn nói, cụ nào muốn nhận gốc gác tổ tiên nào

backmaster

Xe buýt
Em thấy human cũng vươn cái ý nhiều lắm mà ko thấy nó dài ra , toàn bụng to thôi
Lấy dây chun buộc vào chân giường mà kéo. Khoảng vài chục nặm chắc cũng đc thêm nửa phân đấy. Của cụ ngắn là tự nhiên nó ko muốn lưu lại cái gien của cụ nữa. Có thể là gien xấu chăng. Đề nghị đi kiểm tra ADN f1 gấp

thox4ytoam

Xe buýt
em chỉ biết thế giới đâu tự dưng có các loài, lẽ nào người ngoài hành tinh thả các sinh vật xuống như sở thú
Nên tiến hóa là đúng chỉ có điều tiến hóa từ loài nào thì em không dám bàn

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Đợi xem mấy trang thì sẽ thấy các cụ Thiên chúa giáo nhảy vào bảo mọi vật do cụ chúa sinh ra....
Nào ta cùng đếm ngược: 10, 9, 8, 7, ....

Edit:
Em tay nhanh hơn não. Hóa ra ngay từ trang thứ 2 đã lòi ra cái đuôi rồi.

Giả lời cụ thớt: em biết thuyết Tiến hóa của Darwin sai vào đúng cái ngày mà lũ lừa nhận ra mình là lừa.

Chỉnh sửa cuối:

Quyen Kenshin

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
cái này tây nó biết lâu rồi,thuyest này chỉ có vn mới theo thôi cụ nhé

moonlife

Xì hơi lốp
Đợi xem mấy trang thì sẽ thấy các cụ Thiên chúa giáo nhảy vào bảo mọi vật do cụ chúa sinh ra....
Nào ta cùng đếm ngược: 10, 9, 8, 7, ....
Chúa sinh ra mọi loài...
Thế mà cũng tin đc kể cũng hài thật nhỉ :D
Con người rất cần tín ngưỡng cần tôn giáo. Nhưng 1 tôn giáo đúng đắn phải là tôn giáo phù hợp với sự phát triển của khoa học mới là chuẩn chứ.

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Cách nhanh nhất để mọi người khỏi mất thời gian với các ông mê muội là đưa ra cái này: