[Funland] Các cụ biết đến việc Thuyết tiến hóa của Darwin sai là khi nào?

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
Hic, cụ hoàn toàn ko hiểu ý em cũng như nội dung thớt này.

Khoa học đã chứng minh Thuyết tiến hóa của Darwin là sai. Và bây h không có sách vở nào dạy về thuyết đó nữa. Có nghĩa là những kiến thức thời chúng ta được học là sai. Và em biết đến việc này tầm 4-5 năm trước. Không biết các cụ biết từ khi nào? Vậy thôi mà cụ
"khoa học" củ cụ chỉ là mấy cha đạo và nhà nghiên cứu thần học ba hoa thôi, tất cả các viện bảo tàng trên thế giới đều dành chỗ trang trọng cho cây tiến hóa của Drawin :))
Câu hỏi của cụ giống như em hỏi "bố mẹ cụ biết cụ bị thiểu năng trí tuệ từ khi nào" ;))

thần ăn

Xe tăng
Nó sai ở chỗ: Khoa học đã chứng minh vượn không thể biến thành người. Tổ tiên của loài người không phải là tiến hóa từ các giống loài khác như hình vẽ ở trang đầu ấy cụ.
Vấn đề đấy vẫn đang trang luận mà cụ, tất cả vẫn chỉ là giả thuyết thôi. Thế theo cụ con người ở đâu ra, chắc không phải từ hành tinh khác đến trái đất chứ :)

darthvader

Xe điện
Loài khủng long chúng có lịch sử sống hàng chục triệu năm, tiến hóa xay xở đủ kiểu ... lịch sử loài người liệu được nổi 1 phần bé tí của lịch sử sự sống trên trái đất không, vậy mà đã tiến hóa từ ăn lông ở lỗ đến ngồi comment bằng smartphone ... không tiến hóa chọn lọc tự nhiên thì giống loài phát sinh ra kiểu gì..
Chứng minh thuyết Darwin sai bằng cách đưa ra những giả thuyết khác thì tính thuyết phục kiểu gì đây...

thattinhvt

Xe buýt

Khoa học đã chứng minh Thuyết tiến hóa của Darwin là sai. Và bây h không có sách vở nào dạy về thuyết đó nữa. Có nghĩa là những kiến thức thời chúng ta được học là sai. Và em biết đến việc này tầm 4-5 năm trước. Không biết các cụ biết từ khi nào? Vậy thôi mà cụ
Cụ dẫn vài bài khoa học chứng minh thuyết tiến hóa là sai đi ah?

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
"khoa học" củ cụ chỉ là mấy cha đạo và nhà nghiên cứu thần học ba hoa thôi, tất cả các viện bảo tàng trên thế giới đều dành chỗ trang trọng cho cây tiến hóa của Drawin :))
Câu hỏi của cụ giống như em hỏi "bố mẹ cụ biết cụ bị thiểu năng trí tuệ từ khi nào" ;))
Ơ, sao cụ nói thế với em nhỉ. Em có làm gì cụ đâu. Xin cụ đừng quote hay còm gì nữa liên quan đến em ạ.

Cảm ơn cụ.

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
20% là đưa ra câu hỏi về những điểm trong thuyết tiến hóa, 80% còn lại là "trong kinh thánh nói" ;)) kiểu "khoa học" này gặp mấy cha đi truyền đạo cứ thao thao bất tuyệt hoài

moonlife

Xe container
Bò sát tiến lên thành 2 nhánh là chim và thú nhé; chứ không phải chim thành thú.
Thú thì tuy cơ thể cấu trúc tốt hơn khủng long; nhưng đánh nhau vẫn thua khủng long to hơn gấp trăm lần nên phải chờ khủng long chết đi thì mới phát triển được!
Và cả đám vẫn còn tồn tại, tùy môi trường. Ngay cả vi khuẩn vẫn tồn tại mà!

Mình vẫn còn nhớ bài!
Chuẩn rồi :D Đều là động vật có xương sống nhưng Bò sát là động vật biến nhiệt (thân nhiệt biến đổi theo nhiệt độ môi trường), tiến hóa lên Chim và Thú có vú là động vật đẳng nhiệt (nhiệt độ cơ thể ko thay đổi theo môi trường). Chim và thú khác nhau cơ bản ở hệ bài tiết.

Nam Tào

Xe điện
Oh em tưởng loài người là do chúa nặn đất sét mà thành chứ nhỉ ;))

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Em hiểu ý cụ là muốn chứng mình. Em cũng chỉ là đọc trên phương tiện truyền thông thôi. Nhưng nếu cụ để ý một chút sẽ thấy bây h bắt đầu từ cấp 2 cho đến đại học không dạy ta về kiến thức loài người có tổ tiên từ loài vượn nữa đâu ạ.

https://tinhte.vn/threads/9-ly-do-chung-minh-thuyet-tien-hoa-cua-darwin-sai.2744642/

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Trong cuốn “Nguồn gốc các loài” Darwin cho rằng tiến hoá bằng con đường chọn lọc tự nhiên là áp dụng cho tất cả các sinh vật, kể cả con người. Trong cuốn “Nguồn gốc loài người và chọn lọc sinh dục” ông khẳng định con người có nguồn gốc từ động vật và tổ tiên con người có chung nguồn gốc với khỉ.

Thuyết này đã tồn tại từ rất lâu. Và cho đến cách đây vài năm thì em mới biết đến việc thuyết tiến hóa này được chứng minh là sai. Đây là do sự hiểu biết hạn hẹp của em.

Vì thế em hỏi các cụ xem các cụ biết đến việc Thuyết tiến hóa của Darwin sai là khi nào? từ năm bao nhiêu ạ?

Cách đây 20 năm, các nhà khoa học đã chứng mình là nó sai rồi... huhuhu

Với sự tiến bộ của khoa học và công nghệ ngày nay, tính ngụy khoa học và phản tự nhiên của thuyết tiến hóa đã lộ ra rõ ràng đến nỗi những người không chuyên ngành về sinh học cũng có thể nhận thấy. Điển hình là trường hợp của Phillip Johnson, một giáo sư luật tại Đại học California ở Berkeley, trở thành một trong những nhà tiên phong trong sự nghiệp giành lại sự thật cho sinh học – tố cáo sự vi phạm luật tự nhiên của học thuyết Darwin. Trong hơn 20 năm qua Johnson liên tiếp cho ra mắt một loạt tác phẩm phê phán thuyết tiến hóa, thậm chí với tư cách một học giả về luật pháp, ông nêu câu hỏi thách thức: “Thuyết tiến hóa có thể chứng minh được tại một phòng xử án hay không?” (Can Evolution be proved in a courtroom?).

Câu hỏi ấy là lời giới thiệu cuốn “Darwin on Trial” (Darwin được đem ra xét xử) xuất bản năm 1991. Năm 1997, ra mắt cuốn “Defeating Darwinism by Open Minds” (Đánh bại học thuyết Darwin bằng tư duy mở). Năm 2006, ra mắt cuốn “Darwinism’s Nemesis” (Sự báo ứng đối với Darwin),….

http://nghiencuuquocte.org/forums/topic/thuyet-tien-hoa-darwin-da-den-luc-cham-dut-su-lua-doi-vi-dai/
Đã gọi là thuyết thì không thể đúng tuyệt đối, sẽ có những cái chưa hợp lý cần thay đổi chỉnh sửa để hoàn thiện dần.

Có hàng trăm tài liệu và chứng cứ phản bác thuyết tiến hóa, nhưng lại có hàng ngàn tài liệu và chứng cứ khác ủng hộ và chứng minh nó. Quá trình phản biện đó góp phần thay đổi, điều chỉnh học thuyết để nó ngày càng phù hợp hơn.

Vì thế không phải cứ có phản biện tức là "sai" cụ thớt ạ. Cho đến nay thì chưa có thuyết nào thay thuyết tiến hóa để giải thích được nguồn gốc sinh vật trên trái đất cả. Thuyết "Chúa" thì thôi không bàn đến nhé.

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
Em hiểu ý cụ là muốn chứng mình. Em cũng chỉ là đọc trên phương tiện truyền thông thôi. Nhưng nếu cụ để ý một chút sẽ thấy bây h bắt đầu từ cấp 2 cho đến đại học không dạy ta về kiến thức loài người có tổ tiên từ loài vượn nữa đâu ạ.

https://tinhte.vn/threads/9-ly-do-chung-minh-thuyet-tien-hoa-cua-darwin-sai.2744642/
không dạy nữa vì nó là kiến thức sơ đẳng, chẳng cần phải bàn cãi nhiều.
bữa sau cha quản hạt cụ có bẩu tây lông nó từ bỏ thuyết drawin thì lấy mấy cái link này trưng ra nhé :))
Bảo tàng lịch sử tự nhiên vương quốc Anh
http://www.nhm.ac.uk/discover/human-evolution.html
Bảo tàng lịch sử tự nhiên hoa cầy
https://www.amnh.org/exhibitions/permanent-exhibitions/human-origins-and-cultural-halls/anne-and-bernard-spitzer-hall-of-human-origins

SƠN CƯỚC

Xe điện
Chả giải quyết đc vc gì ... vì cc vào of tán gẫu giỏi lắm thì đến lúc 1 lít lẻ 2 là cùng...kkk

pionm

Xe hơi
k biết ý định cụ thớt đưa ra vấn đề này là gì?
Học thuyết khoa học đều có luận điểm chứng minh và phản bác. Tuy nhiên, những luận điểm phản bác Học thuyết tiến hoá của Darwin đều của những kẻ cổ suý tôn giáo.

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
tội thớt, đi truyền đạo ở đâu ko truyền, lại vào ọp để truyền cho mấy ông theo "đạo dụ" thì có mà no gạch =))

bomon

Xe tăng

Cụ trích hộ em nguồn khoa học khẳng định thuyết tiến hóa là SAI đi.

khoailangvietnam

[Tịch thu bằng lái]
Darwin cũng gọi cái của mình là HỌC THUYẾT, HAY SUY ĐOÁN,...thôi. Vấn đề là cứ đưa vào sgk các kiểu, làm học sinh nhầm tưởng nó ĐÚNG.

KHOA HỌC theo em hiểu là từ a, b, c suy ra d.

Chứ thuyết DWin là có d mới đi tìm a, b, c. Công nhận nó là đúng, sau mới đi tìm bằng chứng chứng minh. Nhưng giờ vẫn ko tìm được :D

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Đã gọi là thuyết thì không thể đúng tuyệt đối, sẽ có những cái chưa hợp lý cần thay đổi chỉnh sửa để hoàn thiện dần.

Có hàng trăm tài liệu và chứng cứ phản bác thuyết tiến hóa, nhưng lại có hàng ngàn tài liệu và chứng cứ khác ủng hộ và chứng minh nó. Quá trình phản biện đó góp phần thay đổi, điều chỉnh học thuyết để nó ngày càng phù hợp hơn.

Vì thế không phải cứ có phản biện tức là "sai" cụ thớt ạ. Cho đến nay thì chưa có thuyết nào thay thuyết tiến hóa để giải thích được nguồn gốc sinh vật trên trái đất cả. Thuyết "Chúa" thì thôi không bàn đến nhé.
Vâng. Em không bàn đến Chúa và vấn đề tôn giáo.
Tất nhiên là em hiểu là một vấn đề lớn thì bao giờ cũng sẽ có những ý kiến khác nhau phản biện và chứng mình đúng - sai.

Cơ mà em cũng để ý. Em sinh năm 1985.

Giả sử: Một người nào đó làm nghiên cứu (và vẫn minh mẫn) tại thời điểm em học lớp 6 có độ tuổi là 90. Người đó cũng nghe ngóng một ai đó nghiên cứu về vấn đề này bắt đầu từ 18 tuổi. Có nghĩa là nếu chuyên tâm nghiên cứu thì sẽ xem xét được một khoảng thời gian là vài trăm năm xem có con vượn nào nó tiến hóa hơn không? em cũng ngó nghiêng xem là có ghi nhận nào như thế không.