[Funland] Các cụ biết ngân hàng nào đây không?

--Lamborghini--

Xe lăn
Bọn Hacker này 100% có năng khiếu bẩm sinh đúng không các cụ?
Về cơ bản e nghĩ là như vậy, nh hacker cong rất trẻ thậm trí vẫn là học sinh.
Thời bây h thông tin đầy trên mạng, đứa nào có tố chất thì học sẽ rất nhanh chứ chưa cần phải ddaof tạo chính thống trong trường đại học.
Tuy nhiêm thanh niên này có vẻ giỏi về bảo mật nhưng lại hơi ngờ nghệch về việc rút tiền.
Không ai thay đổi số tiền lớn như vậy và rút nh như thế.

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Về cơ bản e nghĩ là như vậy, nh hacker cong rất trẻ thậm trí vẫn là học sinh.
Thời bây h thông tin đầy trên mạng, đứa nào có tố chất thì học sẽ rất nhanh chứ chưa cần phải ddaof tạo chính thống trong trường đại học.
Tuy nhiêm thanh niên này có vẻ giỏi về bảo mật nhưng lại hơi ngờ nghệch về việc rút tiền.
Không ai thay đổi số tiền lớn như vậy và rút nh như thế.
Đáng nhẽ tiền phải đi thật lòng vòng và số tiền thay đổi từ từ

--Lamborghini--

Xe lăn
Đáng nhẽ tiền phải đi thật lòng vòng và số tiền thay đổi từ từ
Cách đây tầm hơn chục năm, dạo mà tay hiếu pc đi tù ở Mỹ.
Gần nhà e có ông anh cũng dính đi tù mấy năm.
Bọn này hack thẻ tín dụng chuyển tiền về tk rồi mua đồ ship về VN bán, tồn tại mấy năm thì bị lộ.
Có tiền mà bố mẹ còn chả biết làm gì.

vuanhanghi

Xe điện
“Tuy nhiên, để có tiền tiêu xài cá nhân, Tâm đã can thiệp trái phép vào hệ thống thông tin tài chính của ngân hàng này, chỉnh sửa mã lệnh tài sản cầm cố là sổ tiết kiệm trị giá 1.000.000đ (một triệu đồng) thành trên 51.244 tỷ đồng. Từ đó, Tâm thực hiện các thao tác cầm cố số tiềt kiệm có giá trị "khủng" này để rút tiền.

VietNamNet thông tin thêm, từ ngày 23/5/2023 đến ngày 9/6/2023, Tâm đã 7 lần thực hiện việc rút tiền từ hệ thống ngân hàng trên, chuyển về tài khoản 0961234567 với tổng số tiền trên 10 tỷ 500 triệu đồng. Sau đó, Tâm chuyển trả ngược hơn 500 triệu đồng, còn lại chiếm đoạt khoảng 10 tỷ đồng.”

Can thiệp như thế này là “sâu” phết đấy nhỉ!
Em thắc mắc là thằng này rút tiền (mặt) kiểu gì nếu nó dùng thông tin clone để mở tk trên apps. Nếu theo kiểu này thì nó phải tìm cách "rửa" số tiền vay đc thật lòng vòng và kín, và chỉ làm 1 lần thôi thì kiếm ngon ơ chục tỷ.
Còn này thằng này dùng thông tin thật của nó để mở tk ngân hàng rồi fake số dư để vay thì thằng giỏi IT này ngu quá các cụ ợ.

trungduong2211

Xe điện
Bank nào quy định như thế vậy cụ?

Em không biết cụ trên dùng bank gì, chứ bank khác thì chuyển khoản online tùy hạn mức của khách, 1 tỉ vẫn online bình thường mà, có phải ra bank đâu.
Đăng ký tk online thì chỉ sử dụng mức cơ bản thôi ạ, muốn nâng hạn mức thì phải ra quầy xác thực.

aitymo

Xe tăng
Tôi cũng không tin và không rành về Quy trình trong đó.
Còn cháu tôi làm ở Agribank, và tôi không có lý do để chém cái đó.

Cu đó cũng nghỉ bank rồi, về buôn gian bán lận, không biết có lang thang trên ni không.
Cụ về cụ vả cho nó mấy cái ạ
Cháu chuyển 1 nghìn đô ra nước ngoài cũng cần cả mớ giấy tờ chứng minh... đừng nói cả triệu đô

tqhai

Xe tải

Không phải MB các cụ nhé. Thật ra lúc đầu nghe một số người nhắc đến MB thì em cũng hơi ngạc nhiên, vì quy trình ở MB là khách hàng buộc phải ra quầy xác thực bằng CCCD thì mới có thể sử dụng dịch vụ tín dụng được, nếu bạn hacker này chỉ mở tài khoản qua eKYC thì không thể vay tiền được. Tuy nhiên bây giờ mới thấy phía MB lên tiếng chính thức.

Tuan2tech

Đi bộ
Số điện thoại đắt phết ấy các cụ nhỉ

BMW X10

Xe điện
Cụ về cụ vả cho nó mấy cái ạ
Cháu chuyển 1 nghìn đô ra nước ngoài cũng cần cả mớ giấy tờ chứng minh... đừng nói cả triệu đô
Bác cần thủ tục, vì bác đứng NGOÀI BANK.
Nó ngồi trong ruột, bác ạ.

Thích Nói Phét

Xe điện
Thế cả nước có 1 ngân hàng bắt đầu bằng chữ V à?
Sao phải đá đểu hay bắt bẻ nhau kiểu đó nhỉ? Đưa ra thông tin mơ hồ rồi lại hỏi lại 1 câu ngang xương như vậy :))

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cụ ấy đang nói là loại tài khoản mở mới trên app và chưa làm thủ tục với người thật. Hồi còn Covid không ra giao dịch tận nơi được nên một số ngân hàng cho đăng ký trên app, dạng tài khoản này bị hạn chế chuyển nhiều tiền. Chỗ em có một bạn mở 1 tk, không nhớ ngân hàng nào, thấy phải mở camera quay mặt trái phải lên xuống như tập động tác vai gáy, chắc app ghi nhận hình dáng khách qua chức năng nhận diện khuôn mặt của điện thoại.
Đợt này bọn lừa đảo dùng Deepfake rất nhiều để thu thập cái nhận diện khuôn mặt này.
Đấy là cụ đăng ký tk ở chi nhánh.
MB em đăng ký qua app online đây, chụp cccd, chụp cả mẹt mình rồi. Thế mà nó cho em ck mấy chục triệu trong ngày. Vẫn phải phi ra chi nhánh xác thực tiếp nếu muốn ck nhiều hơn.
Em bị cả BIDV nữa.
Đăng ký tk online thì chỉ sử dụng mức cơ bản thôi ạ, muốn nâng hạn mức thì phải ra quầy xác thực.
Cảm ơn các cụ mợ. Em lại đang nói đến tài khoản truyền thống, đúng là ông nói gà bà nói vịt 😂

Skoda_Favorit

Xe container
Đọc hiểu nhiều cụ kém thật! Chưa thấu Chấm, phẩy giữa Tiếng Việt và Tiếng Anh mà đã chém như gì! 😭

MinhHai3010

Xe hơi
Giờ mà tk tiết kiệm có khoản như vậy thì làm tất toán online , sau ra atm rút dần, tội gì mà mang đi thế chấp. Vụ này thông tin e thấy nhiều cái chưa rõ.

Langthang_Mercedes

Xe container
Thế cả nước có 1 ngân hàng bắt đầu bằng chữ V à?
Biết thì nói, nói ra mà đúng thì có thêm thông tin chứ quan trọng gì mà thì thụt như mèo giấu ấy nhỉ, không hiểu lắm!

lta500

Xe buýt
Nếu tài khoản cụ mợ mở hoàn toàn online bằng KYC thì bị giới hạn số tiền ck là chính xác. Thường là chỉ 100tr/ lần hoặc ngày hoặc tháng tuỳ theo NH
Muốn hơn thì phải ra Chi nhánh Ngân hàng để xác thực thì mới nâng hạn mức lên.
Còn các tài khoản mở theo kiểu thông thường khác không bị hạn chế kiểu này
em mở online vẫn chuyển khoản 2 tỉ được mà. :D

niceshot

Xe container
Bố già chưa dùng Internet banking bao giờ à? Hay ngài chưa từng giao dịch gì trên 100 củ?
Hay củ của ngài là "tỷ" chứ không phải "triệu"?
Đọc hiểu đã rồi hãy còm!

niceshot

Xe container
Cháu tôi trước làm cho AgriBank, phòng i tờ.
Nó bảo, có thể lấy và chuyển khoản ra tài khoản ngoài độ 1 triệu Biden trở xuống.
Nhiều hơn thì phải có cấp khác.

Và, 1 mình cá nhân nó thì khó, nhưng 2 chú là được.
Cụ lớn tuổi rồi mà vẫn dễ bị mấy thằng trẻ ranh lỡm nhỉ!