[Funland] Các cụ các mợ có đeo nhẫn không ? Vợ em suốt ngày kiểm tra nhẫn.

caisua

Xe lăn
e mỗi lần tập đều tháo ra, dần dần thành quên ko đeo luôn, vợ lúc đầu ý kiến sau bà ý cũng mua vé đi tập rồi cũng phải tháo ra. Nhưng thật ra thì nên đeo vì dù sao nó cũng đại diện cho 1 lời thề lúc cưới nhau.
Em lý do là oánh tennis tay trái nên bị cào rách cuốn cán, tháo ra trả luôn cho đỡ vướng

Yaris_2009

Xe tăng
Chung quy chỉ có vợ 2 là vừa ngoan vừa êm vừa thơm tho:

Bầu trời xanh đầy nắng mây đó đây, chỉ có ta và vợ 2:

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Em đeo suốt, chẳng bao giờ tháo, vì có tháo gái nó cũng không thèm để ý đến

Mật Mật 0606

Xe tăng
Cá nhân em lại thấy dù phụ nữ hay đàn ông đeo nhẫn cưới lại rất thích, em rất dễ cảm tình với những người như vậy.

MiTa

Xe lăn
Vc e ko đeo( thật ra giờ e cũng chẳng biết nó nằm ở đâu). Cũng chẳng bgio nhìn tay người khác để đoán xem có chồng có vợ chưa.

Kyson1

Xe điện
Như tít ợ, sao em thấy ít người đeo nhẫn lắm, nhiều người bảo 2 vợ chồng trao nhẫn ở lễ cưới chỉ là hình thức xong về là cất nhẫn đi. Cái nhẫn của em đeo giờ nó cũ xấu hỏng hết rồi, cũng 10 niên rồi, em cảm thấy bản thân mình đeo nhẫn tự nhiên con người có giá trị hẳn lên, lí do vì :

1. Khẳng định bản thân đã có gia đình, là 1 người đứng đắn ( Ít nhất là ko có kiểu giả vờ là anh chưa có vợ với 1 cô gái nào ) 40 tuổi tay ko đeo nhẫn mở mồm kêu : Anh chưa có vợ => Đứa nào tin ? Mà nếu chưa vợ thì nó cũng đánh giá là dở hơi vì 40 tuổi chưa vợ.
2. Mình tôn trọng vợ, tôn trọng gia đình thì trong mắt người khác giá trị mình cao hơn 1 người không đeo nhẫn. Kể cả với chị em phụ nữ, ai mà hỏi em có gia đình chưa là em chỉ giơ tay lên thôi. Phụ nữ cũng yêu người đàn ông vì gia đình ( chỉ thêm không bớt, không đập đi xây mới chỉ cơi nới ) ( Vợ con anh còn bỏ được thì em chả là cái gì, em ko ngu gì mà theo anh )
3. Con mụ vk em đêm nào nằm ngủ cũng giả vờ cầm tay để kiểm tra nhẫn, ko đeo nó đấm cho ngu người, tay mụ ý to như tay mike tayson, em sợ lắm hu hu hu.

Còn CCCM thì sao, có đeo nhẫn không ợ ?

View attachment 7641650
Cụ cứ bảo: trời nắng đeo cái nhẫn nóng lắm. Cởi ra vứt.rồi..

HTDA

Xe buýt
Cá nhân em lại thấy dù phụ nữ hay đàn ông đeo nhẫn cưới lại rất thích, em rất dễ cảm tình với những người như vậy.
Cụ giống nóc nhà em, luôn thích đàn ông đeo nhẫn vì cho rằng họ tôn trọng cuộc hôn nhân này (dù thực tế nhiều ông đeo thành thói quen chứ chả vì cái gì). Tất nhiên có những người vì dị ứng, vì sự tăng trưởng của cơ thể, vì nghề nghiệp mà ko thể đeo nhưng em vẫn thích những người mang nhẫn cưới trên tay.

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Đeo nhẫn ko thể hiện được việc đứng đắn hay ngồi đắn
Nhà em cả 2vc giờ ko đeo

và em chả để ý ai đeo hay ko,
Chuẩn ạ, em cưới xong bỏ luôn và tiếc lắm ạ. Tiếc vì biết thế bỏ màn trao nhẫn hoặc kiếm cái nhẫn cỏ nhẫn giả đeo cho xong rồi vứt đi ạ. Quan điểm của em ghét các thủ tục rườm rà, thích cái ý nghĩa thực sự và hành động thực sự, hihi

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Gớm, lại nâng quan điểm lằng nhằng quá. Chốt lại là sợ vợ nên mới đeo ;). Em chẳng đeo lâu rồi và cũng ko để ý ai đeo hay ko.
Em tiếp khách thấy chẳng ai đeo, ai đeo thì thấy lạ lạ lắm ạ. Nói chung mn ko đeo

baba77

Xe buýt
Nhà em thì có em đeo, xác định vòng kim cô cả đời rồi giờ tháo ra nó vẫn hằn vết lõm sâu. còn vợ chả đeo.... :D

tranmanhha

Xe điện
e mỗi lần tập đều tháo ra, dần dần thành quên ko đeo luôn, vợ lúc đầu ý kiến sau bà ý cũng mua vé đi tập rồi cũng phải tháo ra. Nhưng thật ra thì nên đeo vì dù sao nó cũng đại diện cho 1 lời thề lúc cưới nhau.
Em chả bao giờ thề thốt. Mọi việc cứ theo lẽ tự nhiên. Cả 2 VC nhà em đều không đeo vì vướng, cảm giác không thoải mái.

Mật Mật 0606

Xe tăng
Cụ giống nóc nhà em, luôn thích đàn ông đeo nhẫn vì cho rằng họ tôn trọng cuộc hôn nhân này (dù thực tế nhiều ông đeo thành thói quen chứ chả vì cái gì). Tất nhiên có những người vì dị ứng, vì sự tăng trưởng của cơ thể, vì nghề nghiệp mà ko thể đeo nhưng em vẫn thích những người mang nhẫn cưới trên tay.
Dạ.
Em thấy thích thôi, thích giống kiểu thích những chi tiết nhỏ ở người đối diện chứ không phải thích vì cho rằng nọ cho rằng kia, em vốn ai như nào kệ họ. :D

Slimz

Xe buýt
E đeo 2 năm đầu sau 2vc đều lên kg lại tháo ra, năm nay vừa mang long ra để đeo lại :)

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Cả 2 vk em đều tháo sau ngày cưới. Lý do là vàng đắt :D

buicongchuc

Xì hơi lốp
Nhà em, quyền lực tỉ lệ thuận với V1 chứ ko phải V2 nhóe :D
Em biết rồi nhoé, mợ có v1 hơi bị khủng đấy :))

Vợ chồng em đeo nhẫn từ hôm 2 đứa đi chọn mua nhẫn (về ở với nhau từ trước khi cưới), hôm cưới thì tháo ra rồi đeo lại :D Em thì đeo nhẫn từ đó cho đến một ngày vợ em làm rơi nhẫn... Chả là sau khi sinh F1 đầu vợ em tăng cân nên phải chuyển nhẫn sang ngón út, rồi nó giảm cân và rơi nhẫn nhẫn đâu đó trong nhà không tìm thấy. Vợ em tự đi mua đôi nhẫn mới về đeo cho em, nhưng đôi nhẫn lại hơi chật nên cả hai ít khi đeo. Sau mua nhẫn lọ nhẫn chai, nhưng ít khi đeo, chỉ đeo khi cần trang điểm cho ngón tay, nhưng đeo lung tung, lúc thì nhẫn cỏ, lúc thì nhẫn kim loại :D

vkhanh82

Xe tăng
Em mới cưới chục năm vẫn đeo, và cũng chả bao giờ để ý người khác đeo hay không.
Tối về kiểm tra vợ phát xem 8->

acjs

Xe tăng
Như tít ợ, sao em thấy ít người đeo nhẫn lắm, nhiều người bảo 2 vợ chồng trao nhẫn ở lễ cưới chỉ là hình thức xong về là cất nhẫn đi. Cái nhẫn của em đeo giờ nó cũ xấu hỏng hết rồi, cũng 10 niên rồi, em cảm thấy bản thân mình đeo nhẫn tự nhiên con người có giá trị hẳn lên, lí do vì :

1. Khẳng định bản thân đã có gia đình, là 1 người đứng đắn ( Ít nhất là ko có kiểu giả vờ là anh chưa có vợ với 1 cô gái nào ) 40 tuổi tay ko đeo nhẫn mở mồm kêu : Anh chưa có vợ => Đứa nào tin ? Mà nếu chưa vợ thì nó cũng đánh giá là dở hơi vì 40 tuổi chưa vợ.
2. Mình tôn trọng vợ, tôn trọng gia đình thì trong mắt người khác giá trị mình cao hơn 1 người không đeo nhẫn. Kể cả với chị em phụ nữ, ai mà hỏi em có gia đình chưa là em chỉ giơ tay lên thôi. Phụ nữ cũng yêu người đàn ông vì gia đình ( chỉ thêm không bớt, không đập đi xây mới chỉ cơi nới ) ( Vợ con anh còn bỏ được thì em chả là cái gì, em ko ngu gì mà theo anh )
3. Con mụ vk em đêm nào nằm ngủ cũng giả vờ cầm tay để kiểm tra nhẫn, ko đeo nó đấm cho ngu người, tay mụ ý to như tay mike tayson, em sợ lắm hu hu hu.

Còn CCCM thì sao, có đeo nhẫn không ợ ?

View attachment 7641650
Từ ngày cưới, cả em và vk đeo nhẫn đủ, chưa bỏ ngày nào.