[Funland] Các cụ các mợ đã bao giờ bị vận đen dồn dập ập đến chưa

theanh212

Xe điện
Các cụ có câu: Hoạ vô đơn chí, phúc bất trùng lai. Quả là đúng. Em cũng vậy, đã gặp hoạ là cả combo luôn. Tổ sư, đen hơn mõm chó.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Em thì dính hết vào năm ngoái tháng 7 âm lịch, Bố tái phát và di căn "k", vợ bỏ, bỏ lại hết ra ngoài ở 1 mình với 3 bộ quần áo, túi còn 1tr, nửa tháng sau tai nạn suýt chết trôi đúng nghĩa trôi mất sạch giấy tờ và 1tr còn lại, có cái Air Blade cũ thì vỡ hết phần nhựa, gãy cổ trong... Sửa hết 5 củ "nợ", suy sụp tinh thần 1 thời gian giờ thì ốm theo kiểu dai dẳng liên tục dù trước đó đôi năm mới làm trận ốm kiểu cảm cúm hoặc sốt virus. Đã vận hạn thì dồn dập lắm.
Kinh kụ nhể!

Lanlinh

Xe hơi
Rồi sẽ qua cụ ơi, năm 2020 em cũng bị một chuỗi vận hạn mất việc vì sếp mới về dù đang làm mini boss, bồ bị phát hiện nên gia đình căng thẳng, đất thì kẹt bán không được, chứng khoán thì lỗ , mỗi tháng trả lãi vay bank 20 củ nữa @@!…. Chỉ sống lay lắt nhờ tiền bhtn + khoản tiền còn dư trước đó chưa kể khoảng thời gian covid cũng không nhúc nhích được gì. Nhưng rồi cũng qua, không có cảnh đông tàn sao có cảnh huy hoàng ngày xuân.
Mình còn sức, còn năng lực, còn thời gian thì sẽ gầy dựng lại được hết
[/QUOTE
Xin lỗi cụ nhưng đến đoạn bồ thì bị phát hiện mà e buồn cười quá, đúng là vận đen theo dây thật cụ nhỉ,

otzi

Xe tăng
Ai rồi cũng có lúc lâm vào cảnh đó cụ ạ. Em từng thảm hơn cụ nhiều. Kinh nghiệm của em trong giai đoạn này là phải làm mọi thứ tích cực, tạo thói quen tốt

1. tập thể dục hàng ngày. Điều này rất quan trọng. Khi vận động sẽ giải toả stress, hưng phấn ngoài ra còn cải thiện sức khoẻ. Em đi bộ 2 tiếng mỗi ngày. Trong thời gian đi bộ có thể suy nghĩ, nghe podcast, youtube để học, hoặc nghe nhạc thư giãn. Toát mồ hôi cảm giác. thật vui vẻ. Cơ thể khoẻ mạnh mới kiếm được tiền
2. học thêm điều mới. Đọc sách, học khoá học, nghe podcast…vv đầu tư vào trí tuệ là khoản đầu tư lời nhất trong cuộc đời mỗi người. Trí tuệ phát triển thì mới kiếm được nhiều tiền
3. Kết giao bạn mới, những người tích cực, vui vẻ. Cụ chơi tìm mấy nhóm người chung sở thích ý chí với mình mà chơi. Như em có nhóm làm giàu, nhóm đi bộ, nhóm phượt :D mối quan hệ mới thì thêm cơ hội mới
4. Làm gì đó mới mẻ. Ví dụ e tìm cách xây dựng thu nhập thụ động. Vừa thêm thu nhập, vừa mới lạ nên rất khí thế. Trồng cây. Chăm bón cũng vui cụ ạ.
5. Mà cụ rảnh rỗi thì đi làm từ thiện đi, không có tiền thì giúp sức. Giúp người vui cực, cảm thấy mình có giá trị, cuộc sống có ý nghĩa hơn.
6. Suy nghĩ tích cực. Mình còn công việc để không thuận còn hơn mấy ông phá sản đang trốn nợ hay thất nghiệp, mình có tiền bị lừa còn hơn chán mấy ông nợ đầm đìa chả có tiền mà mất. Tiền mất kiếm lại được chứ nhiều ông không có khả năng kiếm tiền mới chết dở. Mình còn sức khoẻ là còn tất cả.

Nó là nhân quả.

mọi thứ sẽ không thay đổi ngay lập tức mà sẽ dần dần, dần dần. Rồi sau vài tháng cụ nhìn lại sẽ thấy mọi thứ thay đổi tốt hơn rõ rệt. Ngay cả khi ko có kết quả thì cứ làm đi, làm mỗi ngày chắc chắn sẽ có kết quả vượt mong đợi.

Chỉnh sửa cuối:

hungnd88

Xe hơi
2 năm nay vận đen dồn dập bác à :(((

lanhpham

Xe điện
Đầu năm 2024 e có vẻ Rực rỡ hơn tý ,mong năm nay ổn ổn

Vomoicuoi

Xe tăng
May mắn chứ, mất có 200tr và bớt đc 1 thằng bạn tồi. Chỉ có ko việc làm đã ăn thua gì. Mới vậy đã nản. Bao giờ ai đó có trong tay 1 cô vợ, 2 3 đứa con cùng sự nghiệp lẫy lừng, ko thì khá giả cũng đc, và bất ngờ có con virus ung thư nó bám vào thì lúc ấy mới gọi là đen, đen hết nước chấm luôn. Chứ còn sk còn đôi tay thì còn cơ hội đầy. Đôi khi cái xui xẻo này nó lại là cái may mắn sắp có.
Giống ông già em năm 2022. Cuộc sống đang ngon thì đi khám biết k phổi. Cũng cố chữa các kiểu nhưng ko ăn thua , đi vào tháng 5 năm nay, đúng lúc thời tiết nắng nóng nhất. Cũng tiếc đời lắm chứ nhưng biết làm thế nào

114hangbong

Xe lăn
Ai rồi cũng có lúc lâm vào cảnh đó cụ ạ. Em từng thảm hơn cụ nhiều. Kinh nghiệm của em trong giai đoạn này là phải làm mọi thứ tích cực, tạo thói quen tốt

1. tập thể dục hàng ngày. Điều này rất quan trọng. Khi vận động sẽ giải toả stress, hưng phấn ngoài ra còn cải thiện sức khoẻ. Em đi bộ 2 tiếng mỗi ngày. Trong thời gian đi bộ có thể suy nghĩ, nghe podcast, youtube để học, hoặc nghe nhạc thư giãn. Toát mồ hôi cảm giác. thật vui vẻ. Cơ thể khoẻ mạnh mới kiếm được tiền
2. học thêm điều mới. Đọc sách, học khoá học, nghe podcast…vv đầu tư vào trí tuệ là khoản đầu tư lời nhất trong cuộc đời mỗi người. Trí tuệ phát triển thì mới kiếm được nhiều tiền
3. Kết giao bạn mới, những người tích cực, vui vẻ. Cụ chơi tìm mấy nhóm người chung sở thích ý chí với mình mà chơi. Như em có nhóm làm giàu, nhóm đi bộ, nhóm phượt :D mối quan hệ mới thì thêm cơ hội mới
4. Làm gì đó mới mẻ. Ví dụ e tìm cách xây dựng thu nhập thụ động. Vừa thêm thu nhập, vừa mới lạ nên rất khí thế. Trồng cây. Chăm bón cũng vui cụ ạ.
5. Mà cụ rảnh rỗi thì đi làm từ thiện đi, không có tiền thì giúp sức. Giúp người vui cực, cảm thấy mình có giá trị, cuộc sống có ý nghĩa hơn.
6. Suy nghĩ tích cực. Mình còn công việc để không thuận còn hơn mấy ông phá sản đang trốn nợ hay thất nghiệp, mình có tiền bị lừa còn hơn chán mấy ông nợ đầm đìa chả có tiền mà mất. Tiền mất kiếm lại được chứ nhiều ông không có khả năng kiếm tiền mới chết dở. Mình còn sức khoẻ là còn tất cả.

Nó là nhân quả.

mọi thứ sẽ không thay đổi ngay lập tức mà sẽ dần dần, dần dần. Rồi sau vài tháng cụ nhìn lại sẽ thấy mọi thứ thay đổi tốt hơn rõ rệt. Ngay cả khi ko có kết quả thì cứ làm đi, làm mỗi ngày chắc chắn sẽ có kết quả vượt mong đợi.
Cụ nói em à ? Hôm nay em vừa bị đuổi ra đường đây, cty em giảm biên chế. :((

danleduc

Xe điện
Nếu có vận đen thì sẽ có vận đỏ, coi như giao động hình sin, cố gắng trụ qua phần đen để hưởng phần đỏ thôi ạ.
Em nghe Tây đồn là : trong 1 cuộc đời 1 con người thì :
Tổng số các vận đen = Tổng số các vận đỏ.
Đây có thể được coi là Định luật cân bằng đỏ đen. Một số người vận đen dồn dập đến khi tuổi đời còn trẻ, lúc về già sẽ dồn dập vận đỏ đến (vì lúc đó hết vận đen rồi). Và ngược lại.
Người ta cũng nghĩ ra cách để "điều tiết vận đen" bằng cách đánh bạc thua, gọi là "cờ bạc giải đen". Khi vận đen "chui" vào 1 cuộc chơi cờ bạc thua, coi như 1 vận đen trong cuộc đời đã được "giải" (xóa đi) vậy.
:)

OTheAh

Xe tăng
Đen đỏ em thấy nó cũng theo dây ấy, nhiều khi rất khó hiểu. cờ bạc cũng vậy.
khi nào cảm giác mình đang đen thì hạn chế tối đa đầu tư, hay làm gì mạo hiểm.
Sau khi tổng kết năm nay e thấy chuẩn, dây đen đến mà cố làm thì y như rằng ăn đòn

danleduc

Xe điện
Khi các cụ cảm nhận dây đen đến với mình.....các cụ nên rủ bạn bè chơi cờ bạc ( đánh cờ , đánh bài 3 cậy, đánh phỏm, liêng....vv) và làm sao để thua (dĩ nhiên là đánh nhỏ để thua ít thôi). Thế là coi như các cụ đã "tiêu" 1 vận đen trong đời. Có thể ngắt được dây đen trong kinh doanh, tình cảm, công việc....vv...

Trong bóng đá gọi là chọn điểm rơi phong độ.
Nhiều khi HLV trưởng ĐT sẽ chọn các trận giao hữu trước 1 giải lớn, và làm sao để các cầu thủ "xả" hết vận đen (thi đấu toàn thua chẳng hạn)....để khi ĐT vào thi đấu giải chính thì rơi vào đúng lúc vận đỏ đến....ba la bô lô...đại loại kiểu thế. :))

Năm nay vận hạn của e hết công việc ko thuận lợi ,rôi hôm nay lại bị thằng bạn lừa mất 200tr, chính thức Trắng tay, không công ăn việc làm ,nghĩ mà nó chán ,giờ chẳng biết phải làm sao, đầu óc e đang không định Hướng được buồn quá các cụ ah
Thế thằng bạn cụ đâu?

ngxchinhs

Xe tải
Năm nay vận hạn của e hết công việc ko thuận lợi ,rôi hôm nay lại bị thằng bạn lừa mất 200tr, chính thức Trắng tay, không công ăn việc làm ,nghĩ mà nó chán ,giờ chẳng biết phải làm sao, đầu óc e đang không định Hướng được buồn quá các cụ ah
Có một cái cụ nghĩ như này nhé. Đáy rồi.. Thì từ mai sẽ tốt hơn hôm nay, việc mai không xong thì ngày kia sẽ tới (tức là hoàn thành mẹ rồi.) cố lên cụ

harrynh

Xe điện
Khi các cụ cảm nhận dây đen đến với mình.....các cụ nên rủ bạn bè chơi cờ bạc ( đánh cờ , đánh bài 3 cậy, đánh phỏm, liêng....vv) và làm sao để thua (dĩ nhiên là đánh nhỏ để thua ít thôi). Thế là coi như các cụ đã "tiêu" 1 vận đen trong đời. Có thể ngắt được dây đen trong kinh doanh, tình cảm, công việc....vv...

Trong bóng đá gọi là chọn điểm rơi phong độ.
Nhiều khi HLV trưởng ĐT sẽ chọn các trận giao hữu trước 1 giải lớn, và làm sao để các cầu thủ "xả" hết vận đen (thi đấu toàn thua chẳng hạn)....để khi ĐT vào thi đấu giải chính thì rơi vào đúng lúc vận đỏ đến....ba la bô lô...đại loại kiểu thế. :))
Có truyện ngắn của Pháp như vậy đấy " Cầu rủi" thì phải, đại ý là có 1 anh chàng gặp rất nhiều rủi ro, định nhảy cầu tự tử, thì 1 ông tỷ phú đến hỏi chuyện rồi giao kèo mỗi tối trả anh ta 1 khoản tiền kha khá để anh ta vào sòng bạc đánh thua 1 khoản tiền lớn, cứ thua hết thì lĩnh lương, nhưng nếu thắng thì nộp hết và chấm dứt thỏa thuận...và anh ta rất sung sướng thực hiện trong tgian dài. Bỗng 1 đêm anh ta bắt đầu thắng, từ ván nhỏ đến ván lớn, anh chơi tất cả các loại cờ bạc sát ván nhất để mong thua mà lại cứ thắng.....đến sáng, sau khi nộp tiền cho ông tỷ phú, thì ng ta thấy anh ta đã nhảy cầu tự tử, lần đầu tiên 1 ng thắng bạc lại tự tử.

cuongkilo

Xe tăng
Em nghe Tây đồn là : trong 1 cuộc đời 1 con người thì :
Tổng số các vận đen = Tổng số các vận đỏ.
Đây có thể được coi là Định luật cân bằng đỏ đen. Một số người vận đen dồn dập đến khi tuổi đời còn trẻ, lúc về già sẽ dồn dập vận đỏ đến (vì lúc đó hết vận đen rồi). Và ngược lại.
Người ta cũng nghĩ ra cách để "điều tiết vận đen" bằng cách đánh bạc thua, gọi là "cờ bạc giải đen". Khi vận đen "chui" vào 1 cuộc chơi cờ bạc thua, coi như 1 vận đen trong cuộc đời đã được "giải" (xóa đi) vậy.
:)
Kiểu đỏ tình đen bạc hay lộn lại đen bạc đỏ tình à cụ😎

Nhạc

Xe container
Em đen từ 21 đến giờ, chả biết hết chưa. Mn bảo tuổi e tam tai xong thái tuế nên vận hạn, mà hạn thật. Mất sạch không còn gì theo đúng nghĩa đen.

lanhpham

Xe điện
Có một cái cụ nghĩ như này nhé. Đáy rồi.. Thì từ mai sẽ tốt hơn hôm nay, việc mai không xong thì ngày kia sẽ tới (tức là hoàn thành mẹ rồi.) cố lên cụ
E buông bỏ Tự nhiên đợt này kinh doanh sang mảng xe đạp ,Đầu Năm đã thấy cv tốt hơn cụ ah, Chuyện vứt nó đi thì mới bắt đầu cái mới được