[Funland] Các cụ các mợ đã thực sự hiểu suy nghĩ của con mình chưa?

XL Điện

Xe tăng
Học tốt thù ai chẳng muống, nhưng học tốt mà thật sự thấy yêu thích học thì tuyệt vời, nhưng học tốt mà cẢm thấy BỊ học thì chắc là không tốt. Xưa em cũng học bình thường, nhưng vì ở ngoại thành lúc đó quá nhiều thứ hay ho, quá nhiều lựa chọn nếu hết C3 không đi học đại học, lúc đó thấy việc học vui vẻ nhẹ nhàng. Quan trọng nhất là ngoài đi học thì bận túi bụi cùng gia đình nên thấy đơn giản. Giờ thấy bọn trẻ xon trống 5 phút mà không có ĐT hay mayd tính là cuộc đời nó trống trải đến tội.
Nhà em ở nông thôn nên ngoài thời gian học các cháu vẫn phải phụ giúp việc gia đình, đồng ruộng cụ ạ, nên việc xem điện thoại hay tivi cũng ít hơn các bạn ở thành phố. Em ko ép các cháu học để lấy thành tích mà bạn ấy thấy ko đạt được kết quả mong muốn nên nghĩ bố mẹ buồn cụ ạ!

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Con cụ cũng thế à? Em h đang tịch thu hết mà ko yên được, nó cứ đi lại xin xỏ điếc tai quá! Còn cái ti vi em đang định giải tán nốt. 2 năm Covid mà tính tình thay đổi nhiều quá!
Tuy không phải là quá tệ, nhưng nói chung là chán.

Lee Saker

Xe điện
Nhà em ở nông thôn nên ngoài thời gian học các cháu vẫn phải phụ giúp việc gia đình, đồng ruộng cụ ạ, nên việc xem điện thoại hay tivi cũng ít hơn các bạn ở thành phố. Em ko ép các cháu học để lấy thành tích mà bạn ấy thấy ko đạt được kết quả mong muốn nên nghĩ bố mẹ buồn cụ ạ!
Cụ check hộp thư.

one

Xe điện
Kể mà cháu ở HN thì em giới thiệu được cho cháu việc làm thêm ở cửa hàng kiêm khách sạn thú cưng, hè làm vừa có tiền tiêu vặt vừa thu được kinh nghiệm. Cháu ở xa thế này, chắc em chỉ có thể gửi tặng sách (nhưng phải đầu năm sau sách mới ra lò vì giờ em mới đang viết, sách về đề tài phúc lợi động vật, chắc cháu sẽ thích).

thngaylangthang

Xe ngựa
Con cụ cũng thế à? Em h đang tịch thu hết mà ko yên được, nó cứ đi lại xin xỏ điếc tai quá! Còn cái ti vi em đang định giải tán nốt. 2 năm Covid mà tính tình thay đổi nhiều quá!
Em có thể pm Bang được ko? em cũng muốn 1 quyển cho nhóc con nhà em.

lamhoangvan87

Xe container
Cá nhân e thấy có 3 giai đoạn:
Dưới 7 tuổi mình được làm bố mẹ
Dưới 10 tuổi cố gắng làm bạn - nghĩ gì nó còn chia sẻ.
Trên 10 tuổi cố gắng làm đệ tử - có gì mới mẻ nó còn chỉ cho.
Thời đại bây giờ thông tin quá công khai, trẻ con phát triển sớm, bố mẹ cũng bị "thôi chức" sớm. :)

psy

Xe buýt
Làm cha mẹ cho trẻ ở tuổi đi học cho đến lớp tuổi teen này quả là một nghệ thuật. Em thấy bài này khá hay

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Suy nghĩ của đám trẻ thì hiểu hết sao nổi, mỗi năm nó nghĩ một kiểu.
F1 nhà em đang ở đội NK Văn em điều sang NK Hóa, nó bảo ba nghĩ con ba giỏi thế sao. Em bảo: "Con đã thử sức đâu mà biết!", kết quả thi NK huyện rồi tính là đạt, 10/20, coi như cũng vượt kỳ vọng của em vì lực học của nó em biết.
Trái ngược lại, thằng anh là đứa học giỏi hơn, không tham gia bất kỳ kỳ thi năng khiếu nào, vì nó thích chơi hơn học. Nó phát biểu một câu: "Trường chuyên mà cứ đi thi HSG thì lấy đâu ra giải mà thưởng". :D , kì thật, nó chưa tham gia các kỳ thi kiểu này bao giờ.
Thằng em thì em thấy sức học chưa tốt, thúc nó theo NK toán thì tượt từ vòng gửi xe, lười kinh khủng.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Học tốt thù ai chẳng muống, nhưng học tốt mà thật sự thấy yêu thích học thì tuyệt vời, nhưng học tốt mà cẢm thấy BỊ học thì chắc là không tốt. Xưa em cũng học bình thường, nhưng vì ở ngoại thành lúc đó quá nhiều thứ hay ho, quá nhiều lựa chọn nếu hết C3 không đi học đại học, lúc đó thấy việc học vui vẻ nhẹ nhàng. Quan trọng nhất là ngoài đi học thì bận túi bụi cùng gia đình nên thấy đơn giản. Giờ thấy bọn trẻ xon trống 5 phút mà không có ĐT hay mayd tính là cuộc đời nó trống trải đến tội.
Thằng lớn nhà em, em nịnh nó mãi nó mới quyết định chiều ý em là nó thi Ngoại Thương, chứ nó còn chưa xác định chọn trường nào. Nó học bận nhưng vẫn còn rất nhiều thời gian tham gia các Club, em cũng thấy nể về cách quản lý thời gian của đám trẻ. Rất ít thời gian lãng phí.

sakai_yo

Xe lăn
Em học hỏi thêm cc vì em cũng chưa hiểu con, bằng chứng là hay nổi nóng với con.

zangzang80

Xe buýt
Cụ có 1 em thật ngọt ngào, mong con luôn giữ được tình cảm trong sáng ấm áp này.

AnhTiếnMobile

Xe điện
Hôm nay con nhà em đang học lớp 7 cô giáo cho mỗi bạn viết 1 bức thư, tối nay em ngồi đọc mà thấy mình thực sự chưa hiểu hết suy nghĩ của con. Năm nay vì dịch bệnh nên các cháu không được đến trường học mà phải học online, thành tích của con nhà em giảm hẳn. Bậc làm cha mẹ nào cũng muốn tốt cho con mình, em cũng như mọi người cũng muốn con có kết quả tốt, em không ép các cháu học và chỉ động viên các cháu để các cháu tự học. Không đạt được kết quả tốt cháu cũng buồn, emvẫn động viên con thôi sang năm cố gắng!
và đọc thấy ước mơ của cháu em thấy mình cũng vô tâm, cháu muốn sau này có thể xây 1 trại nuôi dưỡng chó mèo bị bỏ rơi, nhà em thì nuôi cũng 4-5 con chó mèo mà em chỉ suốt ngày bảo bán và mổ, nay đọc thư của cháu thấy mình cũng vô tâm, biết là ước mơ của các cháu chỉ là bộc phát, nhưng suy nghĩ
của các cháu làm em bất ngờ,em cứ nghĩ các cháu vẫn còn bé lắm các cụ ạ! Có cụ nào trên này
Chúc mừng cụ thớt có bình rượu mơ giàu lòng nhân ái
Với văn phong và nét chữ như kia cụ không cần lo lắng nhiều về tương lai của cháu nó đâu, hãy làm người bạn đồng hành luôn chia sẻ và lắng nghe tâm tư của bọn trẻ làm được vậy sẽ xóa đi khoảng cách thế hệ

XL Điện

Xe tăng

XL Điện

Xe tăng
Chúc mừng cụ thớt có bình rượu mơ giàu lòng nhân ái
Với văn phong và nét chữ như kia cụ không cần lo lắng nhiều về tương lai của cháu nó đâu, hãy làm người bạn đồng hành luôn chia sẻ và lắng nghe tâm tư của bọn trẻ làm được vậy sẽ xóa đi khoảng cách thế hệ
Em cảm ơn cụ ạ! Bậc làm cha mẹ nào cũng mong muốn con mình sau này hiếu thảo và là người có ích cho xã hội cụ ạ!

XL Điện

Xe tăng
Thằng lớn nhà em, em nịnh nó mãi nó mới quyết định chiều ý em là nó thi Ngoại Thương, chứ nó còn chưa xác định chọn trường nào. Nó học bận nhưng vẫn còn rất nhiều thời gian tham gia các Club, em cũng thấy nể về cách quản lý thời gian của đám trẻ. Rất ít thời gian lãng phí.
Bé nhà em ngoài việc học thì cháu vẫn làm việc đồng áng cùng gia đình cụ ạ! Nhà em ở nông thôn nên các cháu cũng vất vả hơn các bạn ở thành phố!