[Thảo luận] Các cụ cẩn thận khi đi đổ xăng!

bmw1226

Xe tải
Nếu đúng vậy thì tụi này láo quá!

Chào các kụ. Cháu xin kể chuyện mua xăng ở cây xăng đường Lê Văn Lương HN cho các cụ nghe để cảnh giác.

Chuyện là thế này. Chiều tối hôm trước, trên đường đi về đại lộ thăng long, cháu vào cây xăng này mua. Vừa dừng xe, bật nắp bình xăng và mở cửa ra ngoài thì một nhân viên bán hàng nhanh chóng chặn lối cháu đi hỏi rằng đổ bao nhiêu, có lấy hóa đơn không và hỏi han linh tinh, trong khi đó một nhân viên bán xăng khác đã nhanh tay vặn nắp rồi tự ý bơm xăng vào xe cháu.
Rất may cháu nhanh mắt, nhìn kịp được cột bơm xăng vẫn hiện 50.000 đồng trước khi bơm cho xe cháu.

Cháu nói với hai thằng bán xăng rằng chúng nó chưa về mo khi bơm và cột vẫn còn 50k khi bơm cho cháu.
Hai thằng chúng nó cãi rằng chúng nó đã về mo rồi.

Lúc đấy cháu lên giọng với chúng nó, mặt rất nghiêm nghị, rồi rằng cháu sẽ gọi cục đo lường đến làm việc.

Sau thấy cháu có vẻ căng, hai thằng nó kêu xin lỗi và đổ trả cháu 50k. Cháu cũng ko muốn làm to chuyện nên đồng ý rồi lên xe về.

Đây là lần đầu cháu đổ xăng ở cây này chắc đây cũng là lần cuối cháu đổ xăng ở đâ.

Mong các kụ để ý khi đi đổ xăng.

congacha

Xe điện
bên trong rồi lại bên ngoài... thò thụt đến khổ
Website
www.facebook.com
Chết chửa, nhà cháu toàn đổ A95 ở đấy. Quả này phải cẩn thận mới được...*** nó giờ vàng thau lẫn lộn, ko biết đằng nào mà lần, chán quá. Có cụ nào hay đổ ở cây xăng Láng gần Ngã Tư Sở không? Nếu có hiện tượng gì bu lu ba loa lên cho em biết với nhé;)
Nhà em gần đấy, trước hay phóng lên đổ ở Thái Thịnh nhưng mới phát hiện ra nó đong cũng lởm nên giờ đổ ở 107 Nguyễn Tuân. Thấy có vẻ ổn nhưng chẳng biết có ổn thật không

CáMập

Xe đạp
Xăng sắp lên giá rồi đấy, cần phải cẩn thận hơn nữa.

daudoc

Xe buýt
EM là em cứ đổ đầy, nó chả biết bao nhiêu mà bơm thiếu, với lại nó phải bơm từ từ không thì tràn! em chỉ sợ mỗi hàng lởm thôi!

the phong

Xe máy
Các cụ nào hay đổ xăng ở Hoàng Quốc Việt cảnh giác chớ mua xăng tại cây xăng ở giữa phố Hoàng Sâm và Nguyễn Văn Huyên nhé. Nhà cháu 1 lần đổ xe matis mà nó bơm 35 lít chưa đầy bình (xe matis bình xăng 35 lít) trong khi đó xăng trong xe nhà cháu vẫn còn, cháu cãi nhau với đứa bán thì một thằng mặt rất ngu ra bảo có giấy chứng nhận kiểm định đây, thích gì. Cháu sợ quá đi luôn và vĩnh viễn những người quen k bao giờ đỏ xăng ở đó nữa

PhuongDong

Xe tăng
Em cũng bị dính một lần ở cây xăng ngã 5 Trần Hưng Đạo, Lê Thánh Tông. Nó làm nhanh quá em trả tiền 65L, đi một lúc mới nhớ ra là bình xăng của mình theo thiết kế có 55L. Từ đó cạch cây xăng đó, giờ em chỉ đổ ở cây xăng trên đường NPS của quân đội hoặc cây xăng Thái Thịnh.
Cây nào cũng ăn gian, chẳng qua là ít hay nhiều thôi.

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
Chỗ này gần nhà em, đổ chuẩn cụ ạ. Nhưng mà em chỉ toàn đổ nhiều nhất là 500K thôi.

Khổ thật. E thấy cái cây xăng trên ngã tư Văn Cao - Liễu Giai - Chợ Cống vị có vẻ đàng hoàng, lúc nào bơm cũng bảo: anh xem nhé, đã đưa về số 0!

otoben

Xe tải
Khổ thật. E thấy cái cây xăng trên ngã tư Văn Cao - Liễu Giai - Chợ Cống vị có vẻ đàng hoàng, lúc nào bơm cũng bảo: anh xem nhé, đã đưa về số 0!
chỗ này từng có bác Santa Fe lùi chết 1 người, hôm sau chưng biển không bán xăng cho ô tô. Một thời gian sau sóng yên bể lặng là lại bán trở lại.

nguyenduc6688

Xe buýt
cụ được phục vụ nhiệt tình nhỉ, em đi mua xăng toàn phải tự mở nắp thôi

thanhha0289

Xe máy
Chào các kụ. Cháu xin kể chuyện mua xăng ở cây xăng đường Lê Văn Lương HN cho các cụ nghe để cảnh giác.

Chuyện là thế này. Chiều tối hôm trước, trên đường đi về đại lộ thăng long, cháu vào cây xăng này mua. Vừa dừng xe, bật nắp bình xăng và mở cửa ra ngoài thì một nhân viên bán hàng nhanh chóng chặn lối cháu đi hỏi rằng đổ bao nhiêu, có lấy hóa đơn không và hỏi han linh tinh, trong khi đó một nhân viên bán xăng khác đã nhanh tay vặn nắp rồi tự ý bơm xăng vào xe cháu.
Rất may cháu nhanh mắt, nhìn kịp được cột bơm xăng vẫn hiện 50.000 đồng trước khi bơm cho xe cháu.

Cháu nói với hai thằng bán xăng rằng chúng nó chưa về mo khi bơm và cột vẫn còn 50k khi bơm cho cháu.

Lúc đấy cháu lên giọng với chúng nó, mặt rất nghiêm nghị, rồi rằng cháu sẽ gọi cục đo lường đến làm việc.

Sau thấy cháu có vẻ căng, hai thằng nó kêu xin lỗi và đổ trả cháu 50k. Cháu cũng ko muốn làm to chuyện nên đồng ý rồi lên xe về.

Đây là lần đầu cháu đổ xăng ở cây này chắc đây cũng là lần cuối cháu đổ xăng ở đâ.

Mỗi lần đi Hòa Lạc, nhà cháu cũng hay bơm xăng ở đây, thuận đường lại sạch, rộng. Chuyện gian lận cháu không nói, nhưng cháu kinh tởm mãi vì hành vi vô học của một tên nhân viên, nó từ đâu đến trèo lên bục bơm, hắng giọng khạc một cục ***to tướng rồi nhổ thẳng xuống bục, nơi nó đang đứng, thản nhiên trước mặt mọi người trong đó có cháu đang đứng chờ thằng khác bơm. Không hiểu chúng nó có được dạy dỗ không? Trong khi, một lần cháu sang Trung Quốc, thấy ở đầu đường dẫn vào mỗi cây xăng đều có một cái bục, trên đó luôn có một người ăn mặc chỉnh tề, đội mũ kepi, cứ thấy xe vào là giơ tay chào kiểu quân đội và ra hiệu chỉ đường cho lái xe. So sánh, cháu thấy buồn cho nền văn minh "lúa nước" nhà mình...=P~

Chỉnh sửa cuối:

Suzz

Xe điện
Người OF
cảm ơn thông tin của kụ, e phải cảnh giác cao khi đổ xăng ở đây

lenamhung83

Xe tăng
Cây xăng đầu đường Lê Đức Thọ với Hồ Tùng Mậu bơm thiếu, có đợt nhiều người đổ xong còn bị dính bệnh khó nổ máy nữa
Đúng đấy ạ, cơ quan em ở gần đấy, nhiều người đi 2b đổ xăng ở đấy xong chạy cũng tậm tịt, phải xả hết bình xăng đi. Các bác không nên đổ xăng ở cây này

kvllg

Xe máy

Hôm trước e cũng đổ 500k tiền xăng ở cây này. E đưa tiền trước, nó mở nắp bơm luôn. may e nhìn kịp đồng hồ đang là 50k. Nó bơm tới 500k thì dừng, e gọi lại mắng cho 1 trận. Nó vâng vâng, nhìn trước nhìn sau rồi trả lại e 50k, xin lỗi a e quên. Bực mình thật, nhưng vội nên e tha cho nó

nghienruou

Xe điện
THời buỏi kiếm trác, các cụ nên cẩn thận chú ý các vấn đề liên quan đến xăng cộ và xxx!

halfwheel

Xe tải
Các cụ cứ đến cây nào ghi "Cty xăng dầu khu vực I - Cửa hàng xăng dầu số bao nhiêu đó" chẳng hạn số 60, nhân viên mặc đồng phục mầu xanh có logo của cty thì yên tâm luôn. Nếu đi công tác thì cứ đến tỉnh nào đều có cây xăng của cty xăng dầu tỉnh đó. Chẳng hạn " Cty xăng dầu Lạng Sơn hay cty xăng dầu Hà Tinh. Đấy là kinh nghiệm của e khi đổ xăng bất cứ ở đâu.
Em có bạn làm ở Petrolimex nên cũng có được thông tin và kinh nghiệm như cụ. Em xin bổ sung rằng các cửa hàng có logo chữ P, biển hiệu như thế là cửa hàng chuẩn thuộc hệ thống của Petrolimex là Tổng công ty Xăng dầu Việt Nam; trong đó các Cty Xăng dầu khu vực hoặc tên gì đó.... (ví dụ: I là Hà Nội, II là TP.HCM, III là Hải Phòng, V là Đà Nẵng, Hà Giang, Hà Tĩnh, Thanh Hóa) là các công ty con của Petrolimex.

Các đại lý của Petrolimex thì có biển là "Cty xăng dầu khu vực I - Đại lý xăng dầu số hoặc tên gì đó" thì nhập hàng của Petrolimex bán nhưng không thuộc quản lý của Petrolimex; Ví dụ: ở HN thì các cửa hàng đại lý của Chất đốt là bị kêu nhiều vì gian lận, đong thiếu, điển hình là cây xăng hàng vôi (đã bị dẹp), cây xăng trên đường Trần Khát Chân, cây xăng ở cuối Khâm Thiên,...

Còn các cửa hàng xăng dầu tư nhân thì biển hiệu, trang trí có nhiều kiểu khác nhau mà nhái hình ảnh cửa hàng của Petrolimex cũng nhiều. Các cửa hàng này thì do tư nhân mở ra quản lý, nhập hàng từ nhiều nguồn, cách kinh doanh cũng đặt lợi nhuận lên là chủ yếu.

Xin chia sẻ cùng các cụ để các cụ có thêm thông tin lựa chọn cây xăng bán hàng đảm bảo. Các cụ đồng ý thì cho em xin chén rượu để em còn chuốc say thằng bạn để có thêm thông tin hữu ích hầu các cụ.

tocxanh

Xe tải
Em cũng vừa đổ xăng chiều qua ở cây xăng Lương Yên, lão bơm xăng thấy xe em đỗ xa cột bơm nên định ko gạt về 0 trước khi bơm (vẫn đang ở mức 100k) nhưng em được cái cẩn thẩn chạy ra cột bơm ngắm nghía mới phát hiện ra nhưng cứ trả vờ xem thế nào (em cũng khôn ra nhiều khi hay tham khảo kinh nghiệm của các cụ đi trước trên OF). Thấy bị em soi cột bơm nên lão nhân viên lại bảo dây dẫn ko tới nên bảo em lùi gần vào. Em bơm 700k cho xe Cerato nhưng 670k đã đầy rồi (vì xe em vẫn còn 1 vạch xăng), chắc vì ko ăn đc của em 100k tiền bố láo kia nên câu giờ để vòi bơm vào cột ngó nghiêng một lúc mới quay ra trả tiền thừa cho em:-q. Chắc lão ta chờ em đóng nắp bình xăng theo phản xạ chui vào xe là đi luôn, còn lâu em mới làm thế vì em đã có ác cảm với thái độ bán hàng rồi. Một nghìn cũng phải trả lại cho em.:))
Các cụ đổ xăng hết sức lưu ý vụ đưa bơm xăng về 0 nhé, thời buổi này Thạch sanh thì ít mà Lý Thông thì nhiều.

Escave

Xe buýt
Bơm ở cây này cũng an tâm hơn, nhưng cây xăng Q Đ cũng trên phố Đội Cấn cách đó 500m về phía dốc tập lái lên đường Bưởi thì các cụ cận thận nhé, em dính mấy phát ở cây này nên cạch từ lâu rồi

sayonara

Xe máy
Bức xúc quá. Ăn cướp như rươi giống người như đúc