Các cụ cao thủ cho em hỏi về Land Cruiser 2013, Lexus GX460 và Lexus LX570

tqphuong

Xe hơi
Em xem nhiều bài nhưng ít thấy cụ nào đánh giá tổng quan về Land Cruiser 2013 và các dòng Lexus GX và LX. Cụ nào cao thủ giúp cho một bài review về 3 em này được không ạ? Ví dụ như về khả năng địa hình, trong thành phố, đường trường. Mức độ êm ái, thiết kế nội ngoại thất....
Cả 3 loại này Em đều được chạy thì nếu được chọn Em sẽ chọn ưu tiên LX 570 , sau đó đến Land Cruiser 2013 (nên kiếm bản Mỹ hoặc Trung Đồng vì bản Việt Nam nhập về em không thích lắm vì bị chúc đầu, vểnh mít) và đến GX460 , còn nếu Bác cần thông tin chi tiết thì cứ inbox em sẽ trả lời cụ thể!

Thieuvanhoatn

Xe hơi
E mới đc chạy gx 460 thôi, nói chung dòng lex vẫn êm ái, nội thất thì sang hơn, nhiều op hơn, còn cụ muốn sâu hơn nữa thì ra saloon mà chạy thử

Captain Jack

Xe máy
-Tìm được bác nào chạy đủ cả 3 em này lại còn biết cách đánh giá nữa chắc cũng đỏ con mắt?8->
Những người thực sự có điều kiện và có kiến thức như vậy hiếm khi họ chịu khó online thường xuyên chỗ này.

Captain Jack

Xe máy
Vote cho GX460, form đẹp gọn gàng và công suất máy phù hợp, khỏe hơn LAND4.7 V8 đấy nhé. LX570 nhìn thô quá. OFF Road thì chắc chả có bác nào đem Lex đi công trường thường xuyên cả nên chắc khó đánh giá
Đông ý với cụ : "Vote cho GX460, form đẹp gọn gàng và công suất máy phù hợp". Chuyện đẹp - xấu phụ thuộc gu thẩm mỹ mỗi người. Đi Lex ra công trường thường xuyên thì cháu nghĩ không thực tế, phỏng ạ?

tqphuong

Xe hơi
Đông ý với cụ : "Vote cho GX460, form đẹp gọn gàng và công suất máy phù hợp". Chuyện đẹp - xấu phụ thuộc gu thẩm mỹ mỗi người. Đi Lex ra công trường thường xuyên thì cháu nghĩ không thực tế, phỏng ạ?
Có gì mà không thực tế đâu hả Cụ, công việc cần thì vẫn phải chiến thôi chứ theo Em mua mấy chú này về mà để lượn phố thì cũng hơi phí ;)

mtrangng

Xe máy
Em đang có nhu cầu tìm xe GX 460 đời từ 2010 trở lên. Giá cả khảo sát một vòng toàn tầm 3 củ to trở lên nhưng xe cũ mua showroom cũng hơi ca mơ run. Có người gợi ý lấy Land Cruiser VX 4.6 của Toy Việt Nam động cơ và hộp số AT 6 cấp y hệt GX 460, mua mới cho lành đỡ phải check choác. Theo các bác tư vấn thì có nên không ạ.

tqphuong

Xe hơi
Em đang có nhu cầu tìm xe GX 460 đời từ 2010 trở lên. Giá cả khảo sát một vòng toàn tầm 3 củ to trở lên nhưng xe cũ mua showroom cũng hơi ca mơ run. Có người gợi ý lấy Land Cruiser VX 4.6 của Toy Việt Nam động cơ và hộp số AT 6 cấp y hệt GX 460, mua mới cho lành đỡ phải check choác. Theo các bác tư vấn thì có nên không ạ.
So sánh hai thằng này cũng mệt phết Bác ợ, cá nhân Em về hình thức thì thích Land hơn, chạy thì hai con ngang-ngang nhau, option thì Land mới của Toy Việt có 5 chế độ đi địa hình + hỗ trợ cua gấp (nếu Bác đi công trình nhiều sẽ lợi) , GX 2010 chưa có tuy nhiên mấy option giải trí, linh tinh khác thì GX nhiều hơn Land

thuandd

Xe buýt
Cuối năm 2013 em cũng như tình trạng bác hiện nay lăn tăn hai dòng này sau đó em có nhờ các cụ trên này tư vấn nên Quyết định lấy GX đời 2011.
Ưu điểm:
- Nội thất cao cấp hơn rất nhiều, cực êm vì dòng dùng giảm sóc bóng hơi 3 chế độ, Nâng hạ gầm, ghế trước, ghế sau nóng lạnh, vô lăng sấy đi mùa đông cực sướng, chế độ ECO xăng ăn 14 lít đường hỗn hợp. Nếu xác định phục vụ gia đình, kết hợp công việc, thì ngon.
Nhược điểm:
- Hàng ghế sau cùng hơi bé đi đủ 7 không còn chỗ để đồ (nhưng cái lày cực hiếm vì thường xuyên đi một mình cùng lắm là đi 5 người)
- Ngại đi vào những cung quá xấu (xót xe).
Kết luận:
- Nếu bác đi công trình địa hình xấu nhiều, thường có nhiều người đi nên lấy Land.
- Nếu bác dùng đi kết hợp như em lên lấy Lex
Kỉ niệm bác ảnh nội thất em nó:

Chỉnh sửa cuối:

mtrangng

Xe máy
Em cám ơn các bác đã tư vấn. Em chốt sẽ lấy GX 460. Bản full thường có phanh khoảng cách đúng không bác nhỉ. Cuối tuần này e sẽ đảo 1 vòng các showroom rồi báo cáo mong các bác tư vấn thêm.

thuandd

Xe buýt
Em cám ơn các bác đã tư vấn. Em chốt sẽ lấy GX 460. Bản full thường có phanh khoảng cách đúng không bác nhỉ. Cuối tuần này e sẽ đảo 1 vòng các showroom rồi báo cáo mong các bác tư vấn thêm.
Nếu bác mua xe này nên chọn xe sản xuất từ tháng 8 năm 2010 trở lên vì nó là đời 2011 đã được xử lý lỗi văng ***, bằng cách cài đặt lại phần mềm hay thay con chíp gì đó...(xe đời 2010 sản xuất từ tháng 6/2009 - 6/2010 bị nỗi văng *** tại mỹ đã phải ngừng bán vì lỗi này). Nếu bác tìm được bản full thì quá tốt mặc dù cái phanh khoảng cách và chống lệch làn không thể dùng được ở đường việt nam, chỉ Camera trước và sườn dùng được thôi, nếu không tối thiểu phải là bản Pemium có đủ Rửa đèn pha, sấy nóng hai ghế sau, dàn loa macklevision, Lưu ý hai màn hình sau đi theo xe là loại gắn liền với ghế chỉ mở được bằng điều kiển zin của nó...
Đời 2011 mở nắp capo lên:

Rửa đèn:
[/url][/IMG]
Loa Mac:
[/url][/IMG]
Màn hình sau theo xe:
[/url][/IMG]
Điều khiển ghế sau có sấy nóng:

Nâng hạ gầm, đổ đèo, giảm sóc 3 chế độ, Nóng lạnh hai ghế trước:
[/url][/IMG]
Sấy volang, rửa kính:
[/url][/IMG]
Có gì bác Alo cho em em sẽ hướng dẫn cụ thể, vì thường các salon họ chỉ đặt bản base nâng cấp thôi, nếu bản luxury khách đặt họ mới nhập, lý do thuế mình đánh 1 gấp 3 lần. Ví dụ màn hình sau lắp tại hãng thêm gần 1000 usd về VN đội lên gần 3000 usd. Nếu là xe nhập mới bác xem đăng kiểm lần 1 thường chỉ đến tháng 6/2011 mới có nhập mới 100% vì thông tư 20, sau tháng 6/2011 chỉ có xe việt kiều hoặc cho tặng mới có xe mới 100%.

Chỉnh sửa cuối:

tqphuong

Xe hơi
Ở nhà mình kiếm được bản full khó lắm Bác ợ, còn bản premium là đã có phanh khoảng cách và cảnh báo chệch làn đường nhưng cái này ít dùng được ở đường Việt Nam & chỉ có tác dụng trên 40km/h. Như Em đi chỉ thỉnh thoảng còn dùng khi đi trên cao tốc, còn lái xe thì chả biết dùng bao giờ!

Màn hình sau theo xe:
[/url][/IMG]
Có gì bác Alo cho em em sẽ hướng dẫn cụ thể, vì thường các salon họ chỉ đặt bản base nâng cấp thôi, nếu bản luxury khách đặt họ mới nhập, lý do thuế mình đánh 1 gấp 3 lần. Ví dụ màn hình sau lắp tại hãng thêm gần 1000 usd về VN đội lên gần 3000 usd. Nếu là xe nhập mới bác xem đăng kiểm lần 1 thường chỉ đến tháng 6/2011 mới có nhập mới 100% vì thông tư 20, sau tháng 6/2011 chỉ có xe việt kiều hoặc cho tặng mới có xe mới 100%.
Hình như màn hình xe Bác không phải theo xe đúng không ợ? Bác cho Em hỏi xe Bác đang dùng lốp gì vì Em thấy chạy lốp Bridgestone không được êm ái lắm, vào cua đổ đèo lốp rít ác lắm nên đợt tới Em đang định đổi sang Dunlop

mtrangng

Xe máy
Vâng em đội ơn 2 bác nhiều lắm. Cuối tuần này em đi đích mục sở thị xem xe sau đó em sẽ điện thoại nhờ bác tư vấn giúp ạ.

UpNhanh

Xe hơi
Nếu có đủ điều kiện bạn nên mua LX570. Xe này được nhiều người đánh giá cao

thuandd

Xe buýt
Ở nhà mình kiếm được bản full khó lắm Bác ợ, còn bản premium là đã có phanh khoảng cách và cảnh báo chệch làn đường nhưng cái này ít dùng được ở đường Việt Nam & chỉ có tác dụng trên 40km/h. Như Em đi chỉ thỉnh thoảng còn dùng khi đi trên cao tốc, còn lái xe thì chả biết dùng bao giờ!

Hình như màn hình xe Bác không phải theo xe đúng không ợ? Bác cho Em hỏi xe Bác đang dùng lốp gì vì Em thấy chạy lốp Bridgestone không được êm ái lắm, vào cua đổ đèo lốp rít ác lắm nên đợt tới Em đang định đổi sang Dunlop

Có lẽ bác chưa BUILD trực tiếp xe tại Mỹ nhỉ:
- Bản Premium cơ bản không bao gồm phanh khoảng cách, cảnh báo chệch làn đường, hai màn hình sau. Gói này là gói gia tăng giá khoảng 4000 USD, Riêng món Phanh khoảng cách là ở Việt Nam rất ít dùng vì nó chỉ dùng ở đường cao tốc khi bác Set chế độ này nó luôn giữ khoảng cách với xe trước một khoảng cách cố định (Gần như bác dùng security controls nhưng hay hơn là nó luôn điều chỉnh tốc độ với tốc độ xe trước, cái này dùng đi đoàn, chạy trên đường cao tốc rất hay)....
- Cách phân biệt màn hình theo xe là nó được dính vào thân ghế trước, Ghế trước được thiết kế lõm vào (chứ không phải cài vào hai thanh sắt tựa đầu nhé) màn hình không có cảm ứng và chả có nút nào cả, muốn mở bác phải bật ở màn trước, sau đó dùng điều khiển theo xe thì mới chuyển được các chế độ...
- Nếu lốp của bác là Bridgestone là lốp theo xe, lốp em thay rồi em thay Michelin đi êm hơn còn lốp nào vào cua gắt ở tốc độ cao nó chả rít, nếu không bác tắt chế độ chống trượt đi nút nó ở bên tay Trái có hình cái xe.
Bác đọng kỹ sách hướng dẫn nhé :

Điều khiển theo xe:

Bộ vè chắn nắng mưa độc nhất Việt Nam....(Cài trực tiếp vào rãnh kính, không dùng keo 2 mặt dán nhé, chạy không ù, nắng không chói)

Em nói thêm về dòng GX này nhé:
- Riêng dòng GX chỉ được bán tại Mỹ, Canada, còn tại đại lý các nước khác không bán kể cả chính quốc Nhật bản, (Riêng Lexus Trung Quốc lắp ráp loại GX 400 Vỏ GX máy 4.0 Prado)
- Cách phân biệt nhanh nhất giữa xe Mỹ và Canada là đèn phanh tay Mỹ khi phanh tay hiện lên chữ BREAK còn hàng Canada là biểu tượng (!).

Chỉnh sửa cuối:

nguyenphan80

Xe tăng
Khung của Prado và 460 giống nhau nhưng chạy nó khác nhau hoàn toàn . Nhiều tiền hẳn thì mua 570 còn thiếu tí bác chạy 460 cũng ngọt ngào mà . Cá nhân em không thích Land vì land nó chỉ để đi công trình thôi

tqphuong

Xe hơi
Có lẽ bác chưa BUILD trực tiếp xe tại Mỹ nhỉ:
- Bản Premium cơ bản không bao gồm phanh khoảng cách, cảnh báo chệch làn đường, hai màn hình sau. Gói này là gói gia tăng giá khoảng 4000 USD,
- Cách phân biệt màn hình theo xe là nó được dính vào thân ghế trước, Ghế trước được thiết kế lõm vào (chứ không phải cài vào hai thanh sắt tựa đầu nhé) màn hình không có cảm ứng và chả có nút nào cả, muốn mở bác phải bật ở màn trước, sau đó dùng điều khiển theo xe thì mới chuyển được các chế độ...
- Nếu lốp của bác là Bridgestone là lốp theo xe, lốp em thay rồi em thay Michelin đi êm hơn còn lốp nào vào cua gắt ở tốc độ cao nó chả rít, nếu không bác tắt chế độ chống trượt đi nút nó ở bên tay Trái có hình cái xe.
Bác đọng kỹ sách hướng dẫn nhé :

Điều khiển theo xe:

Bộ vè chắn nắng mưa độc nhất Việt Nam....(Cài trực tiếp vào rãnh kính, không dùng keo 2 mặt dán nhé, chạy không ù, nắng không chói)

.
Bản GX460 bản premium hồi Em đi xem mấy xe thì thấy đều có phanh khoảng cách nhưng đúng như Bác nói, cái này là option thêm vì đợt Em đi lấy xe là đang chuẩn bị ùm xùm cho mấy vụ Việt kiều hồi hương rồi nên chỉ nhanh nhanh có xe đúng màu là lấy, không đợi chờ để build và chuyển sau được ợ. Còn màn hình xe Bác Em hình bé quá nên Em nhìn không rõ, tưởng giống hàng "rỏm" xem Em :D

Vụ sách hướng dẫn sử dụng thì Em cũng có mấy chú để đọc và thỉnh thoảng nghiên cứu nhưng chắc chưa cụ tỷ được như Bác vì con GX này cũng ít đi lắm ợ :">

Công mới có 1.5 vạn miles ợ

P/s: Mà Bác có cái vè mưa và giá đỡ Laptop hay phết nhẩy

Chỉnh sửa cuối:

thuandd

Xe buýt
Công mới có 1.5 vạn miles ợ

P/s: Mà Bác có cái vè mưa và giá đỡ Laptop hay phết nhẩy[/QUOTE]
Con của bác là bản Full phè phè có cả cảnh báo chống ngủ ngật...Bác nhiều xe quá nên không để ý thôi...Nhìn sách hướng dẫn xe bác là đời 2010 vẫn bị lỗi văng Mít....
Sao em thấy cái nâng hạ gầm của bác bị Lỗi sao đấy, Vì nó luôn hiển thị 3 vị trí Hi, N, Lo, Ảnh của bác chả có gì....
- Bác xem lại đăng kiểm nếu là xe BUILD trực tiếp mới 100% tại Salon Cali giá không dưới 66.000, Em không Build thêm các óp sừn vì những cái gia tăng nó ít được sử dung mà về giá gấp 3 lần luôn, ở USA không thể mua một giá, hóa đơn 1 giá được, Mọi óp sừn gia tăng đều được thể hiện trên Build, trừ xe nhập Lướt.

LaZang Crom đổi tại Salon nó còn tính thêm tiền đây.

Chỉnh sửa cuối:

lechidung79

Xe tăng
Em nông dân nhưng phán bừa cụ cứ land v8 mà vít lành hơn nhiều so với mấy ông len xù kia. Ổ gà ổ voi đích sợ

thuandd

Xe buýt
Em nông dân nhưng phán bừa cụ cứ land v8 mà vít lành hơn nhiều so với mấy ông len xù kia. Ổ gà ổ voi đích sợ
Nói như bác em đi Taxi éo sợ cái gì cả éo đi được thì Cuốc bộ lành toàn tập....