[Funland] Các cụ chấm Ecopark mấy điểm ạ ?

bttcars

Xe buýt
Aqua Bay là cái gì đấy các cụ ơi :) Em vừa nhận được mail của các em sales Ecopark gửi tài liệu, thấy bảo 15/7 mở bán. Cụ nào thạo tin thuyết minh dùm em với ạ. :|
Đây cụ: http://aquabay.ecopark.com.vn/

Khu mới, trung tâm hơn khu hiện tại. Khu này đẹp nhưng có cái em không thích là nó ngay sát Văn Giang và chưa biết trường học ở đấy là trường gì.

bttcars

Xe buýt
Em cũng xin hóng một chân, chả là quê nhà em đi qua đây nên em cũng thích khu này, có ít tiền cũng muốn tìm căn chung cư nho nhỏ, giá hợp lý.
Các cụ ở khu này có ai co nhu cầu bán lại ới em câu.
Cám ơn các cụ
Em nghe nói khu aquabay có chung cư diện tích nhỏ, nhưng chưa biết rổ rá thế nào.

njmbus

Đi bộ
Em nghe nói khu aquabay có chung cư diện tích nhỏ, nhưng chưa biết rổ rá thế nào.
Em nghe ngóng được thông tin là có chung cư cho ng thu nhập thấp, có căn 45m2 giá khoảng 900trđ đầy đủ nội thất nhưng đợt này chưa bán đâu các bác ạ. Hình như ưu tiên sinh viên học mấy trường ĐH gần đó.

bttcars

Xe buýt
Sát Văn Giang thì cụ phải đi thêm vài km nữa mới tới (nếu đi từ Hà Nội sang)? Xa thêm vài km nữa chứ nhỉ? Chắc học trường làng của xã đó thôi.
Thêm khoảng 3km nữa, trong khu đấy có một trường liên cấp nhưng không biết chủ đầu tư mời trường nào về đấy hay là mở trường quốc tế ở đấy. Khu mới này có vẻ đầy đủ dịch vụ hơn.

LX6899

Xe tải
em cũng thích khu này quá, hạ tầng xây dựng đồng bộ, khi xong hết có đủ hết trường học, bv, không gian sạch sẽ, xanh mát, đi làm về thấy đã relax rồi, tính kiếm cái bt nhưng cũng nhiều xèng so với đất hưng yên, nên phải cày cuốc thôi ạ, ở trung tâm chen chúc con cái đi học về chả có chỗ chơi em chả thích

sopeace

Xe tải
ở đây mùa hè cứ gọi là ve kêu râm ran các cụ nhỉ

g_d

Xe buýt
Em thấy CĐT đang quá ảo tưởng với dự án của mình nên đặt giá cao quá mức. Như thế thì đành phải đợi gà và cừu non lơ ngơ mắc bẫy chứ đừng mơ là Aquabay sẽ bán chạy. Mà tốt nhất bỏ ngay cái trò chênh lệch đi, hàng không bán được thì cứ bán với giá gốc chứ đừng giả vờ thậm thụt bán với giá chênh làm gì.

NĐT sợ nhất cái kiểu vừa đá bóng vừa thổi còi. Em là em tránh xa những dự án kiểu vậy. Dân đầu tư mới là dân đẩy giá đất lên mạnh nhất, cái kiểu ăn từ gốc đến ngọn bắt người tiêu dùng đổ vỏ thì chỉ được lúc đầu thôi. Cụ nào "máu" thì xin mời chứ em là em xin kiếu. Dập mình với Ecopark nhiều rồi.

thangphan

Xe hơi
Em thấy CĐT đang quá ảo tưởng với dự án của mình nên đặt giá cao quá mức. Như thế thì đành phải đợi gà và cừu non lơ ngơ mắc bẫy chứ đừng mơ là Aquabay sẽ bán chạy. Mà tốt nhất bỏ ngay cái trò chênh lệch đi, hàng không bán được thì cứ bán với giá gốc chứ đừng giả vờ thậm thụt bán với giá chênh làm gì.

NĐT sợ nhất cái kiểu vừa đá bóng vừa thổi còi. Em là em tránh xa những dự án kiểu vậy. Dân đầu tư mới là dân đẩy giá đất lên mạnh nhất, cái kiểu ăn từ gốc đến ngọn bắt người tiêu dùng đổ vỏ thì chỉ được lúc đầu thôi. Cụ nào "máu" thì xin mời chứ em là em xin kiếu. Dập mình với Ecopark nhiều rồi.
Trước em cũng định làm 1 lô ở eco, gọi là giai đoạn 2a hay 2b gì đấy. Chỉ sau vài ngày mở bán nó đã bảo hết hàng rồi, anh muốn mua phải cộng chênh lệch. Em cũng nghi, bán gì nhanh thế. Từ đấy e cạch chỗ này

Huyvaga

Xe tải
Đẹp cụ à, e qua nhà bạn e chơi ở đấy nhìn thik cả mắt, mỗi tội đi sang nội thành hơi vất, nếu cụ làm việc bên Long Biên, Gia Lâm thì ko vấn đề gì cả. Vì bên này, trường học, bệnh viện.... nó đủ cả.

Theo em được biết thì Chủ đầu tư đang không cho chuyển nhượng theo hợp đồng của công ty. Có lẽ họ muốn dẹp mấy bác sale lướt sóng, ăn chênh. Với sự góp mặt của Dream City thì có thể nói khu Văn Giang sẽ phát triển hơn.

bono68

Xe đạp
Môi trường sống và dịch vụ ở đây rất tốt chỉ có điều hơi xa trung tâm

PoBeo

Xe điện

Trước em cũng định làm 1 lô ở eco, gọi là giai đoạn 2a hay 2b gì đấy. Chỉ sau vài ngày mở bán nó đã bảo hết hàng rồi, anh muốn mua phải cộng chênh lệch. Em cũng nghi, bán gì nhanh thế. Từ đấy e cạch chỗ này
Nghệ thuật bán hang mà 2 cụ

Hôm trước e cũng xuống và nghĩ là chém gió thôi - ai ngờ xem danh sách HĐ thì mới thấy là......hết thật. Thậm chí còn nghe Sales điện thoại gạ khách hàng mua cũ bán lại chênh 500tr - vì khách mới đồng ý trả hẳn 1 tỉ tiền chênh cơ mà T___T sợ thật.....các cụ không tin cũng phải? Đến em còn nghĩ là họ.....làm giá cơ....

thangbechandat

Xe máy
Ghim hàng hay không thì e chịu, nhưng bản chất vấn đề thì vẫn là tối ưu hóa lợi nhuận thôi. Bán giá cao thì ko ai mua, bán giá thấp thì sợ bị hớ, nên cái chuyện để giá thấp, sau đó ghim lại kiếm chênh thì cũng chả phải là cá biệt ở cái đất VN này. Em mà là CĐT đi bán nhà, em cũng thấy đấy là võ hay :).
Em mua nhà, chỉ thích quanh mình là người mua để ở. "Nhà đầu tư" - theo nghĩa của bác nào đấy trên đây hay "Dân đầu cơ" - theo cách nói của người mua nhà để ở như em cứ nhảy vào chỗ nào, chỗ ấy nham nhở, bung bét cả. Các bác thích hot, thì hình như độ này có đất Phú Quốc đấy ạ, giá tăng từng ngày, các bác vào mà xúc.
Em cũng quan tâm đến Aquabay, nhưng thấy nó to quá, chả biết bao giờ xong. Sau một thời gian cân đong đo đếm, em đã chốt hạ 2B Parkriver rồi, chênh 120M (chả biết là tiền ngu cho CĐT hay cho bọn đầu cơ nữa).

nhatha2011

Xe máy
e thích ecopark, nhưng tương lai vẫn còn xa lắm

mondeo

Xe máy
Aquabay cụ mua giá nhiu thế cụ

biemw

Xe hơi
Thành phố xanh tơi, cuộc đời trọn vẹn. Mỗi cái là hơi xa trung tâm thôi.

Râu Minh

Xe buýt
Hôm qua e vừa làm 1 chuyến xe buýt lên Eco thăm thú, thấy hay hay. Nhưng để thuyết phục các cụ nhà e sang đây thì dự là hơi khó.
Các cụ thông thái cho e xin mấy lời tư vấn với các cụ ơi
nếu gần HN hơn chút thì e cho điểm 10. Về đội của em

totut

Xe máy
Website
www.manulife.com.vn
Em cũng hóng khu này, chưa sang thực địa, trườg hợp thì thấy có Đoàn thị điểm rồi nhưng em chưa biết bệnh viện nó là bệnh viện gì? Nhà em thì kết vinmec, viện bên đấy có kiểu thế ko các cụ