[Funland] Các cụ chấm Ecopark mấy điểm ạ ?

Minhchinh99999

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ nhà em thì lại thích, đang tính bán đất trang trại ngoại ô đi để mua 1 căn chung cư ở đây. Hai năm nữa về hưu thì chuyển, lúc nào thích ở phố thì lên còn ko thì ở đấy vì chả có chỗ nào thoáng rộng, nhiều cây lẫn có cả dịch vụ như ở đây.
Ngay cả đất trang trại ở quê cũng chán rồi vì về đó chả có bể bơi, chả có dịch vụ gì...
Cụ có đất trang trại ở đâu cho cháu đặt gach nhé nếu cụ muốn chuyển nhượng

ririar84

Xe tải
hôm nay e vừa được offer lãi suất ngon nên mạnh dạn tìm căn 92m2, ưu tiên toà A, B, C, ưu tiên hướng Tây Nam, ưu tiên căn tầng trung để xuống tiền, cụ nào có phím cho e cái giá nhé, e cảm ơn

be bư

Xe ngựa
E cho 5 điểm

longknu

Xe buýt
hôm nay e vừa được offer lãi suất ngon nên mạnh dạn tìm căn 92m2, ưu tiên toà A, B, C, ưu tiên hướng Tây Nam, ưu tiên căn tầng trung để xuống tiền, cụ nào có phím cho e cái giá nhé, e cảm ơn
Cụ nên mua trực tiếp từ chủ đầu tư đắt hơn một chút nhưng vào tên mình yên tâm hơn.

buti

Xe tải
Khu này nếu không có muỗi em chấm 7 điểm, trừ 3 điểm cự ly

Maybach Tàu

Xe container
E đang hoàn thiện 1 căn biệt thự trong khu vườn tùng
Từ khi bước chân vào khu này e thích nhất các khu vườn, các lối đi, mật độ cây xanh, hoa cỏ ... Điêu mà mới chỉ thấy ở các khu dân cư bên Mẽo 8->
Cảm giác gần gũi thiên nhiên, sinh hoạt phí k đắt đỏ, hiện đại sang chảnh :D
Nếu có ô tô chắc chắn sẽ kiếm 1 căn hộ ở đây :)
E chấm 8 điểm ạ :)
Cụ hóng chủ nhà giá bao nhiêu căn BT cho ae hóng với:)

Zang-Chân-Tay

Xe buýt
Cướp đất nông nghiệp của dân để xây nhà bán thì cho 0 điểm luôn

IP man

Tháo bánh
Cái món này em nghĩ lại giống mốt trang trại ngày xưa, ko có thì thiếu và thèm mà có rồi thì dăm bữa lại chán.
Em trước ở bên Sing cũng có ít thời gian ở kiểu các khu xa xa như này và kết luận là cực kỳ khó chịu nếu so với ở trung tâm (mặc dù ở Sing thì csht hơn nhiều). Cụ nào nói khoảng cách ko thành vấn đề là nói kiểu trên zời. Rất nhiều cái lặt vặt gây ra sự khó chịu.
Ai bảo là 1 năm chỉ ốm 1 lần, đấy là ốm nặng kiểu nằm viện thôi ạ. Còn cảm cúm, viêm họng, tiêu chảy, say xỉn, dị ứng.... Giữa đêm chả nhẽ phóng xe 5-7km để đi mua viên thuốc mà mấy món đấy ko có thuốc ngay thì nó khó chịu lắm.
Người ốm muốn ăn bát phở, bát cháo cũng chả có mà ăn. Nằm nhịn đến sáng để vào trung tâm
Đang nấu ăn tự dưng hết mắm muối thì thôi nhai cơm nhạt.
Muốn mua cục pin, hay photo tờ giấy thì thôi cũng cố mà đợi đến sáng....
Nhà cửa, đồ đạc hỏng hóc mà gọi dịch vụ thì cứ là còn lâu.
Cứ tưởng phóng xe 10-20 phút là vào trung tâm, nhưng nhà có mấy người chỉ có 1-2 cái xe, những lúc xe đi vắng thì người ở nhà coi như chặt chân, mà có phải ai cũng biết lái xe đâu.
Nói túm lại, theo em mua chơi hoặc mua kinh doanh thì okie, chứ mua ở thì chưa được. Chấm điểm (để ở) thì em cho 2/10.

Maybach Tàu

Xe container
Cái món này em nghĩ lại giống mốt trang trại ngày xưa, ko có thì thiếu và thèm mà có rồi thì dăm bữa lại chán.
Em trước ở bên Sing cũng có ít thời gian ở kiểu các khu xa xa như này và kết luận là cực kỳ khó chịu nếu so với ở trung tâm (mặc dù ở Sing thì csht hơn nhiều). Cụ nào nói khoảng cách ko thành vấn đề là nói kiểu trên zời. Rất nhiều cái lặt vặt gây ra sự khó chịu.
Ai bảo là 1 năm chỉ ốm 1 lần, đấy là ốm nặng kiểu nằm viện thôi ạ. Còn cảm cúm, viêm họng, tiêu chảy, say xỉn, dị ứng.... Giữa đêm chả nhẽ phóng xe 5-7km để đi mua viên thuốc mà mấy món đấy ko có thuốc ngay thì nó khó chịu lắm.
Người ốm muốn ăn bát phở, bát cháo cũng chả có mà ăn. Nằm nhịn đến sáng để vào trung tâm
Cứ tưởng phóng xe 10-20 phút là vào trung tâm, nhưng nhà có mấy người chỉ có 1-2 cái xe, những lúc xe đi vắng thì người ở nhà coi như chặt chân, mà có phải ai cũng biết lái xe đâu.
Nói túm lại, theo em mua chơi hoặc mua kinh doanh thì okie, chứ mua ở thì chưa được. Chấm điểm (để ở) thì em cho 2/10.
Những cái cụ liệt kê trong này Ecopark nó có hết mà cụ, còn xa thì vẫn là xa. Để khớp lệnh được từ văn hóa trung tâm ra ngoại ô (tạm gọi thế) đúng là cần có thời gian chuyển tiếp:D

IP man

Tháo bánh
Những cái cụ liệt kê trong này Ecopark nó có hết mà cụ, còn xa thì vẫn là xa. Để khớp lệnh được từ văn hóa trung tâm ra ngoại ô (tạm gọi thế) đúng là cần có thời gian chuyển tiếp:D
Có thì có cụ ơi, ở Sing thì khu nào chả có 7 Eleven và các thứ khác nhưng kinh nghiệm là đồ rất ít và dịch vụ cũng đóng cửa cũng sớm. E chưa ở Ecopark nhưng nghĩ đến đã thấy nản.
Btw, đây là kinh nghiệm của em thôi, nói chung lúc mới ở thì tưởng đấy là những thứ vụn vặt, nhưng ở một thời gian thì mới thấy khó chịu.

Maybach Tàu

Xe container
Có thì có cụ ơi, ở Sing thì khu nào chả có 7 Eleven và các thứ khác nhưng kinh nghiệm là đồ rất ít và dịch vụ cũng đóng cửa cũng sớm. E chưa ở Ecopark nhưng nghĩ đến đã thấy nản.
Btw, đây là kinh nghiệm của em thôi, nói chung lúc mới ở thì tưởng đấy là những thứ vụn vặt, nhưng ở một thời gian thì mới thấy khó chịu.
Về cơ bản vẫn phải là cách sống và tính cách mới quyết được:D". Giờ bắt em vào phố với TT ở thì em cũng chịu, cứ phải xa và yên tĩnh (nhưng em cũng không ở ecopark đâu nhé:)))

farmkun

Xe đạp
Người khó ở, hay ốm đau, say xỉn... như cụ tuyệt đối không nên ở những chỗ đẹp như Ecopark.
Nhà cháu ở đây thấy rất hài lòng và chỉ mong các cụ đừng tìm đến để cho Ecopark giữ được cảnh thanh bình yên tĩnh.

cháu lên 3

Xe container
Bao giờ hoàn thiện toàn bộ chắc mới đẹp chứ giờ vẫn nhỏ quá

IP man

Tháo bánh
Người khó ở, hay ốm đau, say xỉn... như cụ tuyệt đối không nên ở những chỗ đẹp như Ecopark.
Nhà cháu ở đây thấy rất hài lòng và chỉ mong các cụ đừng tìm đến để cho Ecopark giữ được cảnh thanh bình yên tĩnh.
Chắc cụ là sale của ecopark rồi. Cụ nên thẳng thắn là môi trường ở miền Bắc VN cực kỳ dễ ốm, nhất là đối với người già trẻ nhỏ. Chẳng nhẽ cụ cũng cấm cửa những người đấy nốt.
E thì ko dìm hàng ecopark của cụ, nhưng cứ ở một thời gian đi thì mới biết được. Thớt này hỏi chấm điểm thì em cho 2/10 that's all

vothienkhong

Xe hơi
92m2 mà tầng trung thì giờ là của hiếm cụ ơi. Còn căn tầng 12 cụ máu không

g_d

Xe buýt
Quan điểm cá nhân thôi mà. Cụ nào thích yên tĩnh và không quản ngại đường xá xa xôi thì chọn Ecopark. Cụ nào thích cuộc sống sôi động, tụ tập bạn bè, ngày cafe, tối đi bar thì nên chọn nơi dịch vụ giải trí đầy đủ, chứ ở Ecopark thì buồn bỏ xừ.
Em giừ nát nhừ nên cũng thích Ecopark. Tuy nhiên em vẫn thấy giá Ecopark hơi cao cao, đặc biệt ai trót mua rồi mà đòi chia tay thì chắc cũng thiệt hại tương đối.

Em hỏi các cụ tí, giai đoạn 2 bọn Ecopark làm đến đâu rồi ah? em nghe nói các bạn ý triển khai cũng tích cực lắm, công trường ngày đêm tấp nập. Em lại nghe nói là sau tết các bạn ý tiếp tục mở bán và giá sẽ được đẩy lên ah.

Cụ mợ nào có thông tin chính xác thì cho em khai sáng tí ah. mà sao cứ thớt nào Ecopark là trước sau cũng bị xóa ah?