[Funland] Các cụ chấm Ecopark mấy điểm ạ ?

AxFang

Xe hơi
Dream city của Vingroup ở ngay sau ecopark sang năm 2016 bắt đầu khởi công. Ecopark sắp chết chìm rồi, cạnh tranh sao được với anh Vượng:))
Nếu đúng như cụ dự thì chìm nhanh, để em còn nhờ. Làm cái cc nho nhỏ để sáng được hít thở không khí trong lành.

AxFang

Xe hơi
thôi các cụ đừng mua khu này nhiều cây lắm muỗi lắm ạ ,đêm thì ếch kêu ,ngày thì lắm lá rụng ra mương thấy cả rắn nước .,,hoa thì lắm nên có người còn bị dị ứng nổi mề đay rất ngứa ,cứ chỗ nào nhiều bê tông mà mua lại ít muỗi ....bán hàng thì bốc thăm tranh nhau mệt vãi lờ..trong tuần thỉnh thoang vẫn có bữa mất điện phải lắp đèn dầu

cụ nào muón đi xe bus miễn phí thì cứ xem cái lịch xe bus hộ em ,trên trang chủ ý ạ,,,giá đất hưng yên mà 25-30tr 1m2 =--->very đắt
các cụ đi xe bus sang rồi đi bộ trải nghiệm thì rõ ạ ,em đi bus ở kim mã sang mất mẹ 1 tiếng ngồi trên xe lạnh sun người *)*
Cụ cứ chém tiếp và chém mạnh vào cho em. Inbox của em đang đợi cụ nào cần cắt lỗ CC RC đây. Hị hị

bttcars

Xe buýt
Ngân hàng lớn nhập cuộc tăng lãi suất huy động !
Các ngân hàng thương mại thôi cụ ạ, cuối năm cần huy động vốn bảo lãnh nên mới tăng lãi suất, đầu năm sau xẹp ngay.

hotgame123

Xe buýt
cắt lỗ rừng cọ đủ đồ 2ty2 kìa lao vào đi cụ

BINH MINH 07

Xe điện
Các ngân hàng thương mại thôi cụ ạ, cuối năm cần huy động vốn bảo lãnh nên mới tăng lãi suất, đầu năm sau xẹp ngay.
Bảo lãnh ghì cần gì vốn hả cụ ? Chính sách tiền tệ luôn có độ trễ, sau khi tín dụng vào BĐS tăng mạnh thì khoảng 6-12 tháng sau thực tế sẽ được kiểm nghiệm. Vốn huy động đa phần ngắn hạn mà cho vay thì toàn 15-20 năm, 2016 không đua lãi suất mới lạ.
Rồi sẽ lại xếp hàng mà bán thôi, lịch sử đang lặp lại.

AxFang

Xe hơi
cắt lỗ rừng cọ đủ đồ 2ty2 kìa lao vào đi cụ
Đấy là cắt ngọn mà cụ :D, em muốn cắt sâu xuống tí nữa cơ. Mà em chỉ đủ sức căn 70m hai thôi.

Bảo lãnh ghì cần gì vốn hả cụ ? Chính sách tiền tệ luôn có độ trễ, sau khi tín dụng vào BĐS tăng mạnh thì khoảng 6-12 tháng sau thực tế sẽ được kiểm nghiệm. Vốn huy động đa phần ngắn hạn mà cho vay thì toàn 15-20 năm, 2016 không đua lãi suất mới lạ.
Rồi sẽ lại xếp hàng mà bán thôi, lịch sử đang lặp lại.
Rốt cục sang năm lãi suất vay NH dự là tăng hay giảm vậy cụ?

Lamnk

Xe máy
Vinhomes mà rổ rá ngang, hoặc đắt hơn ecopark gấp rưỡi em xúc ngay. Cơ mà nó toàn 80-100M/m2

conversehn

Xe tăng
Người OF
Vinhomes mà rổ rá ngang, hoặc đắt hơn ecopark gấp rưỡi em xúc ngay. Cơ mà nó toàn 80-100M/m2
Riêng khoảng xây dựng & thiết kế thì Vin ko có cửa so với Vinhajco
Em mua Rừng cọ và ở 1 năm trước khi cho thuê thì khá hài lòng với cách chăm sóc cư dân của CĐT, họ lắng nghe cư dân, thường xuyên tổ chức hoạt động để gắn kết cộng đồng, nên nói như bác nào ở trên vào group cộng đồng cư dân ít thây cư dân eco phản kháng cđt như bên Vin, nếu cần bác có thể đặt lịch hẹn gặp phó tổng giám đốc vào thứ 5 hằng tuần để đề xuất trực tiếp nếu ko hài lòng với cách giải quyết của bộ phận phía dưới

hadu

Xe tăng
Riêng khoảng xây dựng & thiết kế thì Vin ko có cửa so với Vinhajco
Em mua Rừng cọ và ở 1 năm trước khi cho thuê thì khá hài lòng với cách chăm sóc cư dân của CĐT, họ lắng nghe cư dân, thường xuyên tổ chức hoạt động để gắn kết cộng đồng, nên nói như bác nào ở trên vào group cộng đồng cư dân ít thây cư dân eco phản kháng cđt như bên Vin, nếu cần bác có thể đặt lịch hẹn gặp phó tổng giám đốc vào thứ 5 hằng tuần để đề xuất trực tiếp nếu ko hài lòng với cách giải quyết của bộ phận phía dưới
Em mua nhà của Vin và cả Eco nên đánh giá khách quan thế này. Về thiết kế đúng là Vin làm quá kém vì tận dụng diện tích bán kiếm lợi nhuận. Về xây dựng cụ nói vậy ko đúng. Vin toàn nhà thầu đẳng cấp như coteccons nên chất lượng xây dựng khá tốt. Về dịch vụ thì eco ko ăn đc Vin đâu cụ ạ. Cái này chính là điểm cộng lớn nhất của Vin bù cho những điểm kém. Vin đào tạo nhân viên cực tốt, đặc biệt là đội bảo vệ, lễ tân. Các cụ cứ hỏi cư dân sống ở Vin thì rõ. Vin cũng tiếp thu ý kiến của dân và sửa đổi rất nhanh. Em đang sống bên này nên thấy vậy. Ở eco có 1 điểm hay hơn là mặt bằng dân trí cư dân khá tương đồng. Ở Times hay Royal thì hơi khác, có cả dân anh chị, chợ búa có tiền vào mua. Như ở times trước có mấy vụ va chạm đòi nợ nhưng Vin xử lý gọn gàng hết.

hotgame123

Xe buýt
quả thiết kế của vin thì thôi rồi ,vin xây ở đâu thì chỗ đó tắc đường , dân xh mà về eco kiếm ăn hơi xa nên ít cũng đúng thoai hehe

ông kẹ

Đi bộ
Cụ nào bán, cụ mách cho em với, có đứa bạn em đang muốn mua.
Căn 92 tầng 4 tòa E. Nè bác nào nhắm súc thì súc liền đi . 2tỷ 5.
Nhà mua để ở nên đồ trong nhà là đồ tốt. Giờ không ở VN nữa nên bán:D
Chi tiết nội thất : 1 bộ sofa, 1 bàn kính, 1 kệ tivi, 1 tivi 32 inches hiệu Bravia sony. 1 bộ bàn ăn gồm 1 bàn, 6 ghế màu trắng. 1 tủ lạnh hiệu Electrolux 400 lít. 1 máy giặt lồng ngang 7kg hiệu Electrolux, 1 mấy sấy quần áo 7kg hiệu Electrolux. 1 máy hút mùi tum kính hiệu Fagor, 3 bình nóng lạnh hiệu Ferroli 30 lít, 3 tủ quần áo, 2 giường 1,6*2m, 2 đệm bông ép hàn quốc. 1 bộ máy điều hoà 2 chiều hiệu Daikin 18000BTU, 3 bộ máy điều hoà nhiệt độ 2 chiều 9000BTU hiệu Daikin. Có hình luôn bác nào sem pm em

bttcars

Xe buýt
UBND TP Hà Nội vừa phê duyệt quy hoạch tỷ lệ 1/5000 Phân khu đô thị N11 với tổng diện tích 3.111,8ha trên địa bàn quận Long Biên và huyện Gia Lâm.
Phân khu đô thị N11 thuộc địa giới hành chính các phường Thạch Bàn, Cự Khối - quận Long Biên; thị trấn Trâu Quỳ và các xã cổ Bi, Phú Thị, Đặng Xá, Dương Xá, Kiêu Kỵ, Đa Tốn, Bát Tràng, Đông Dư - huyện Gia Lâm - Hà Nội.

Phân khu đô thị N11 có phía Đông Bắc giáp ga Cổ Bi dự kiến; phía Nam giáp Khu đô thị Văn Giang (EcoPark); phía Đông giáp xã Tân Quang, tỉnh Hưng Yên; Phía Tây Bắc giáp đường Vành đai 3; Phía Tây Nam giáp đê sông Hồng. Diện tích quy hoạch khoảng 3.111,80 ha. Dân số dự báo đến năm 2030 là 119.500 người, tối đa đến năm 2050 là 169.500 người.

Về tính chất và chức năng, khu vực phát triển đô thị trên cơ sở cải tạo thị trấn Trâu Quỳ và phát triển đô thị mới; Đô thị Dịch vụ - Công nghiệp cửa ngõ phía Đông thành phố trung tâm, kết nối với các tỉnh Hưng Yên, Hải Dương.

Đây sẽ là Trung tâm phân phối hàng hóa, chợ đầu mối và điểm trung chuyển hàng hóa tới các tỉnh phía Đông Hà Nội; Đầu mối giao thông đường bộ, đường sắt, đường thủy với hệ thống công trình giao thông đầu mối quan trọng; Trung tâm đào tạo cấp vùng.

Quy hoạch phân khu đô thị N11 được chia thành 03 khu quy hoạch bao gồm 11 ô quy hoạch (trong đó có 17 đơn vị ở ) và đường giao thông để kiểm soát phát triển. Cụ thể, Khu Quy hoạch A có tổng diện tích đất khoảng 445,43ha; dân số khoảng 28.350 người. Khu Quy hoạch B có tổng diện tích đất khoảng 1561,17ha; dân số khoảng 81.082 người. Khu Quy hoạch C có tổng diện tích đất khoảng 889,98ha; dân số khoảng 60.068 người.

Đồ án quy hoạch Phân khu đô thị N11 cũng nêu rõ: Đối với các đồ án quy hoạch chi tiết, quy hoạch tổng mặt bằng tỷ lệ 1/500, dự án đầu tư được cấp thẩm quyền phê duyệt đã thực hiện các thủ tục chuẩn bị đầu tư tiếp theo (cấp Giấy chứng nhận đầu tư, đền bù giải phóng mặt bằng,...) có thể tiếp tục triển khai thực hiện theo các nội dung đã được phê duyệt.
Đối với các đồ án quy hoạch chi tiết, quy hoạch tổng mặt bằng tỷ lệ 1/500, dự án đầu tư đã được cấp thẩm quyền chấp thuận chủ trương nhưng chưa thực hiện các thủ tục chuẩn bị đầu tư, khi triển khai cần được kiểm tra, rà soát, đối chiếu với quy hoạch phân khu đô thị được phê duyệt. Trường hợp có sự thay đổi về chức năng sử dụng đất thì cần báo cáo cấp thẩm quyền xem xét quyết định.

liverpool

Xe tải
Căn 92 tầng 4 tòa E. Nè bác nào nhắm súc thì súc liền đi . 2tỷ 5.
Nhà mua để ở nên đồ trong nhà là đồ tốt. Giờ không ở VN nữa nên bán:D
Chi tiết nội thất : 1 bộ sofa, 1 bàn kính, 1 kệ tivi, 1 tivi 32 inches hiệu Bravia sony. 1 bộ bàn ăn gồm 1 bàn, 6 ghế màu trắng. 1 tủ lạnh hiệu Electrolux 400 lít. 1 máy giặt lồng ngang 7kg hiệu Electrolux, 1 mấy sấy quần áo 7kg hiệu Electrolux. 1 máy hút mùi tum kính hiệu Fagor, 3 bình nóng lạnh hiệu Ferroli 30 lít, 3 tủ quần áo, 2 giường 1,6*2m, 2 đệm bông ép hàn quốc. 1 bộ máy điều hoà 2 chiều hiệu Daikin 18000BTU, 3 bộ máy điều hoà nhiệt độ 2 chiều 9000BTU hiệu Daikin. Có hình luôn bác nào sem pm em
Giá này thì chính tỏ bác vẫn lưu luyến lắm;))

ông kẹ

Đi bộ
Giá này thì chính tỏ bác vẫn lưu luyến lắm;))
Chung cư giờ ở đâu cũng có mà phải không cụ ? Cùng tầm tiền mua trong nội thành cũng tốt. Diện tích nhỏ, cây xanh thì thay bằng nhà cửa nhiều màu sắc lại không sợ muỗi chim chuột nữa.

g_d

Xe buýt
http://vanban.hanoi.gov.vn/documents/10182/2518750/QD-5989-2015.pdf link gốc

Điểm nhấn quan trọng là cụm công trình cao 50 tầng tại trung tâm phía tây nam Gia lâm là chỗ nào nhỉ ?:D
Cái này quy hoạch Gia Lâm mà, chả liên quan gì đến Ecopark cả.

Cụm công trình cao 50 tầng, em đoán là ở Khu Công viên Công nghệ Phần mềm Hà Nội.
http://www.hanel.com.vn/sp/17/Khu-cong-vien-cong-nghe-phan-mem-Ha-Noi-thuoc-khu-do-thi-Cong-vien-cong-nghe-Ha-Noi

Khuyên chân thành các cụ bán hết Ecopark đi, nhất là vụ chung cư. Quan điểm của em là CC thì phải ở gần trung tâm HN, còn nhà vườn thì ở xa cũng được. Đời còn dài, đất và dự án còn đầy, việc quái gì phải chui về Hưng Yên ở.
Trước đây em đã từng thích Ecopark từ cái thời 2006-2007 mới có cái vp dự án ở trên tháp VCB Trần Quang Khải. Lần nào em đi qua em cũng ngó và mê mệt cái mô hình của nó, của đáng tội hồi đấy ở ngoài bắc, với cái mô hình đấy thì nó là đỉnh, rồi khi nó mới hình thành dự án và có nhà mẫu em cũng sang ngó nghiêng.. Nhưng may là chả lỡ chân tẹo nào. Mua để ở cũng tốt nhưng lúc nhỡ có việc cần bán khó bán thì thôi. Chưa kể CĐT nhiều chiêu trò, chưa biết đường nào mà lần. Em có ít tiền nên bảo toàn được nó là việc quan trọng nhất, không vì ý thích nhất thời mà làm rơi vãi.

Songsonglam

Đi bộ
Cái này quy hoạch Gia Lâm mà, chả liên quan gì đến Ecopark cả.

Cụm công trình cao 50 tầng, em đoán là ở Khu Công viên Công nghệ Phần mềm Hà Nội.
http://www.hanel.com.vn/sp/17/Khu-cong-vien-cong-nghe-phan-mem-Ha-Noi-thuoc-khu-do-thi-Cong-vien-cong-nghe-Ha-Noi

Khuyên chân thành các cụ bán hết Ecopark đi, nhất là vụ chung cư. Quan điểm của em là CC thì phải ở gần trung tâm HN, còn nhà vườn thì ở xa cũng được. Đời còn dài, đất và dự án còn đầy, việc quái gì phải chui về Hưng Yên ở.
Trước đây em đã từng thích Ecopark từ cái thời 2006-2007 mới có cái vp dự án ở trên tháp VCB Trần Quang Khải. Lần nào em đi qua em cũng ngó và mê mệt cái mô hình của nó, của đáng tội hồi đấy ở ngoài bắc, với cái mô hình đấy thì nó là đỉnh, rồi khi nó mới hình thành dự án và có nhà mẫu em cũng sang ngó nghiêng.. Nhưng may là chả lỡ chân tẹo nào. Mua để ở cũng tốt nhưng lúc nhỡ có việc cần bán khó bán thì thôi. Chưa kể CĐT nhiều chiêu trò, chưa biết đường nào mà lần. Em có ít tiền nên bảo toàn được nó là việc quan trọng nhất, không vì ý thích nhất thời mà làm rơi vãi.
Có ai giàu mà không liều đâu cụ. Nên cụ cứ cẩn thận không thì lỡ chân đấy. Tôi chả hiểu CDT Ecopark có chiêu trò gì mà toàn cây xanh cụ nhỉ? Dân ở đó công nhận liều thật, đúng là bỏ tiền đâu không bỏ lại mua Ecopark để lại không nỡ chuyển đến nơi khác ở được. Cuộc đời mà, có thử liều mới biết sướng hay khổ, chứ cứ ôm tiền mà sướng hết thì làm sao nếm được khổ hả cụ.