[Funland] Các cụ chấm Ecopark mấy điểm ạ ?

Dailo

Xe tăng
Các Cụ thông thái cho Em hỏi là Cậu bạn em có cái song lập khu Mimosa, 189m2, hiện đang để thô thì có cho thuê được không ạ?

VyTheLam

Xe hơi
Em có ông anh ở Ecopark nên thi thoảng có sang chơi, khu này rất ổn ạ nếu các cụ làm việc quanh đấy. Còn em ở Hà Đông thì hơi na ta xa...

bttcars

Xe buýt
Các Cụ thông thái cho Em hỏi là Cậu bạn em có cái song lập khu Mimosa, 189m2, hiện đang để thô thì có cho thuê được không ạ?
Cho em thuê quây vào thả gà. :)

Haibara82

Xe tải
Bạn e có căn 58m2 tòa Park2 Aquabay, full nội thất chủ đầu tư y như căn mẫu, tầng 30.
Bạn e muốn bán lại ngang giá chủ đầu tư bao sang tên ạ.
Bác nào có nhu cầu thì inbox e cho số.

Trunghieu73

Xe đạp
Có căn 100 m2 khu Vạn Tuế dãy A đối diện chung cư cần bán. Cụ nào có nhu cầu inbox nhé.

Đường bộ

Xe điện
Em cảm ơn cụ.
Shophouse 100m2 đất Ecopark mà giá 15 tỷ thì quá đắt. Vì là 150tr/m2 đất đã có nhà xây thô.
Còn Biệt thự song lập 37-38tr/m2 đất đã có nhà xây thô (189m2 giá 7 tỷ) thì giá rất ổn.
Tôi đâu có phải sales mà biết đắt hay rẻ, thấy người ta nói vậy thì biết vậy thôi.

Vinvision

Xe điện
Khu lake đẹp đấy các cụ ạ. Đang hình thành dần rồi. E nghĩ là các căn hộ ở đây sẽ có giá tốt hơn wb sau khi hoàn thành. Các cụ nên giữ ạ
Sang tận Ecopark mà ở căn hộ thì sang làm chi.
Khu nay rất đẹp vì có nhiỀu cây. [ nhưng xá quá xa và bất tiện với sự đi lại. Giá cũng chát.
Nếu mua cuối tuần về nghỉ ngơi thì ok.

COM_2010SLX

Xe hơi
Em dự định cho thuê và giữ lại ở lúc tuổi hưu ạ. :)

Shadow381

Xe điện
Sang tận Ecopark mà ở căn hộ thì sang làm chi.
Khu nay rất đẹp vì có nhiỀu cây. [ nhưng xá quá xa và bất tiện với sự đi lại. Giá cũng chát.
Nếu mua cuối tuần về nghỉ ngơi thì ok.
Đấy là đánh giá chủ quan của cụ thôi, nếu chỉ để cuối tuần sang hoặc vợ chồng đi làm cả ngày, tối mới về thì lựa chọn căn hộ ở đây cũng tiện cho dọn dẹp, chăm sóc, chi phí hợp lý; chọn tầng trên cao không có muỗi, tránh được rắn rết, côn trùng, khu chung cư tiện mua sắm, cafe và đông vui hơn trong khi vẫn được hưởng đầy đủ không gian xanh xung quanh. Em nói thật như vợ chồng em ngày nào cũng ra khỏi nhà từ 6h45 sáng và về nhà 6h45 tối, may ra được 2 ngày cuối tuần thư thả thì biệt thự chắc em chủ yếu dùng 3 phòng: phòng khách, phòng ngủ và nhà tắm, sân vườn thi thoảng cuối tuần mới được dùng, chiều tối về mở cửa ra sân vườn ngồi muỗi phải biết, chủ yếu mình trả chi phí nuôi cả cái biệt thự cho ô sin hưởng thụ! Em có biệt thự trong khu này rồi nhưng cũng đang thích ngắm căn trên cao để ở đây.

Vinvision

Xe điện

T.arc

Xe tải
1 bài viết từ phía cư dân cho các cụ tham khảo:
“NHỤC” NHƯ CON TRÙNG TRỤC.
Tôi có bà chị quê mùa quanh năm “bán mặt cho đất, bán lưng cho trời”. Ngoài căn nhà lá và vài mảnh ruộng 2 vụ, chị chẳng đi đến đâu. Biển đối với chị là thứ gì đó quá xa vời, chị nghĩ biển nó cũng chỉ to hơn chiếc hồ làng mình một chút và cũng chẳng biết nó mặn chát như thế nào.
Đầu năm, về thăm chị, chém gió: Uầy, chỗ em chuẩn bị đến ở gọi là làng TN - MMS, tháng 3 tới làng em có bãi biển nhân tạo rộng mênh mông, bể bơi vài chiếc tha hồ ngụp lặn, nhà nào cũng đẹp như tranh, cây cao bóng mát, ra vào phải được phép của chủ nhà, blabla … Chị mắt mở to kinh ngạc.
Tháng 5 - ve kêu, vừa thi học kỳ xong, bọn con cháu nội ngoại nhà chị quyết tâm đi biển cho bõ những ngày vất vả. Bọn trẻ vừa nhen nhóm ý tưởng với chị, bà già quê mùa đã toáng lên: Việc éo gì phải đi đâu, hè này, con, cháu nội, ngoại, lớn, bé kéo hết lên làng của ông trẻ mà hưởng thụ, ở đó có biển, có công viên, có bể bơi, nhà thì đẹp như tranh, như cái sì sọt... mà bọn thừa tiền đang ở …
Thứ bảy …11h, Làng mất điện trong cái nóng oi nồng và càng oi nồng hơn bởi mùi phân người lởn vởn… Bất chợt: A..no!!! Chị đang ở VG, thế làng cậu ở chỗ nào? Ra đón chị, chị sợ cái trạm bảo vệ nó không cho chị vào. Choáng toàn tập… không hỏi, không điện, cứ đi là đến đúng bản lĩnh của bà nhà quê thật thà như chị. Chưa kịp định thần, chiếc xe 16 chỗ đã đỗ sập trước cửa nhà - Thật thần thánh! Chắc do cây bưởi ngày trước chị cho mình chứ làm quái gì có biển chỉ dẫn, biển phố, số nhà … mà chị tìm được.
Cửa mở! Lũ trẻ tay bịt chim, bịt bướm chạy ùa vào các nhà chưa hoàn thiện, tiếng cãi nhau dành chỗ, tiếng đòi giấy, đòi khăn. Trời! sau vài ba giờ ngồi xe, nhu cầu xả của bọn này thật vĩ đại. Bố chúng mày, đây là nhà hàng xóm của ông chứ có phải cái nhà vệ sinh quê mày đâu mà đái mà ị… Chẳng thèm sợ, có đứa còn hỏi: Ông trẻ ơi, sao nhà này nhiều phân thế, cô con nói phân này mà bón cho rau thì ngon tuyệt. Lạy hồn!!!
Vào nhà, bà chị ngồi bệt xuống sàn, tay cầm nón quát lấy quạt để, mồm quát bọn cháu nhanh thay quần áo để đi tắm biển ở làng ông trẻ. Lũ trẻ ùa ra khỏi nhà, nháo nhác chạy đi tìm biển, tìm bể bơi, tìm công viên rợp bóng mát… Mồ hôi nhễ nhại, lấm lem bùi đất, hai má đỏ bừng sau một hồi tìm kiếm, vẻ thất vọng hiện trên từng khuôn mặt thơ ngây. Ông trẻ chỉ còn biết câm lặng … À! Hình như có nói làng mình được đi tắm nhờ ở bể bơi làng bên cạnh. Tự tin lùa bọn trẻ vào xe, thẳng tiến trong niềm tin và hy vọng. May, làng bên có bể bơi để đền đáp bọn trẻ - CĐT thật thấu đáo.
Này cậu! Điện không có, gas thì không, hay chị đưa chúng sang làng bên ăn cơm nhé. Chị! Em đã mua sẵn bếp than tổ ong rồi, em nấu cơm chị và các cháu ăn cho đỡ phải đi lại nhiều. Nhìn thông cảm - chị không đồng ý dù chẳng nói lý do gì. Xe chạy ra khỏi làng, tiếng lẩm bẩm của chị như vẫn còn hiện hữu: Làng của cậu éo bằng làng quê của chị.
Mệt mỏi, tự nhiên giống nhưng bà nội ngày xưa, hai chân khuỵu xuống, mồm lầm rầm khấn: Con lạy ông CĐT, ông sớm cho con những gì ông đã hứa, những thứ mà con xứng đáng được hưởng, con đã nộp đủ tiền xây nhà theo tiến độ, con đã hoàn thiện nhà theo yêu cầu… con xin nguyện không nộp thiếu, nộp chậm một đồng phí dịch vụ nào. Con thề!!!
(tự sự mùa ve sầu 2018)

T.arc

Xe tải
Eco cũng nhiều vấn đề cần phải khắc phục lắm các cụ a.

bttcars

Xe buýt
Eco cũng nhiều vấn đề cần phải khắc phục lắm các cụ a.

Bán nhà xong thì đem con bỏ chợ, đi hoàn thiện cảnh quan khu chưa bán để tiếp tục bán hàng. Trong khi các khu đã bán xong thì hoàn thiện không đúng tiến độ, cư dân về ở mà nhếch nhác quá chừng.