[Funland] Các cụ chạy bộ mua đôi này cũng đc đấy!

huyleck

Xe điện
Bóng bàn mà vào đối giật thì cũng mệt ra phết đây cụ :D

Chạy bền tốt mà tập làm 100 quả giật phải 2, 3 điểm xem có thở bằng tai ko
Chuẩn cụ, có máy bắn hoặc tay nào chặn tốt cho mà giật nhịp nhanh thì có mà hoa mắt tím mặt
E hay tập bài giật phải 3 điểm quay về bắn trái, làm 1 rổ 100 bóng là sập
Chạy cũng hay mà tập các môn giàu kĩ thuật thì còn hay hơn, ngoài sức bền còn tốc độ, phản xạ và khéo
E thấy ai ko tập dc môn gì mới quay sang chạy

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Em vừa chạy về xong, "nuốt" 11km mà cái đế vẫn gần như còn nguyên, chỉ hơi mòn ở phần gót má ngoài. Đánh giá là cái đế ít mòn nhất trong tất cả các loại từng chạy từ trc đến giờ.

Em chạy cũng tương đối (ngày nào cũng tối thiểu 10km) nên giày mòn khá nhanh. Cứ mòn vẹt gần nhẵn thín đế là phải bỏ mặc dù upper thân giày vẫn còn nguyên. Vì nhiều giày t/đổi luân phiên nên ko tính đc chứ nếu chỉ chạy l.tục 1 đôi thì chắc chỉ trụ đc trên dưới 2 tháng là cùng.
Các hãng nổi tiếng cứ quảng cáo đế làm từ lốp xe, rồi thì vật liệu chống bào mòn này nọ. Thực tế chả ăn thua mấy đâu các cụ ah. Giày thì toàn bị đắt chênh lên bởi mấy cái pr công nghệ đó chứ chạy thực thì vẫn mòn vẹt nhanh như thường (trên 15km là bắt đầu thấy mòn trông thấy ở phần gót má ngoài). Nên sau em chán mới bỏ hết Das, Ascis, Nike, Reebok... để mua giày Tàu. Và chọn luôn loại đế Eva chứ chả có ốp thêm đế ngoài cao su làm j (mắc hơn kha khá mà độ mài mòn chắc hơn đc 100km là cùng).
Có vài đợt mua bata Tàu (loại có 2 cái lỗ lưới nhỏ 2 bên) với Warrior fake (sau em mới biết hàng Tàu mà cũng bị nhái lại:-B). Chạy cũng thích vì đúng kiểu minimalist cho người quen chạy tiếp giữa. Mỗi tội vẫn nhanh mòn vãi, với nó ko có phần đế giữa Eva nên đã mòn là thủng hẳn vào đáy giày luôn:))
H.trc mới đặt con Warrior Tàu hịn này về thì đúng là # bọt hẳn. Cái đế thoạt nhìn giống giày Wika, Thượng Đình, bata Tàu nhái các kiểu nhưng thực chất thì chất liệu trong hơn, nhìn lỳ và đẹp hơn. Độ dày cũng hơn hẳn nên chạy êm hơn và nhất là chịu mài mòn tốt hơn trông thấy.
Phần upper cổ gót giày làm cứng cáp theo khuôn chứ ko bị mềm gãy như mấy loại kia. Form giày và chất vải phải nói là đẹp, sạch nên em vừa đặt thêm mấy đôi # về, còn đôi này để đi casual.
Giày hịn thì bên trong bên ngoài chỉ toàn tiếng Khựa và Anh và bao giờ cũng phải có box của hãng. Giá từ 210-250k mà đc 1 đôi minimalist chuẩn ntn (giày minimalist các hãng nổi tiếng khá đắt, cụ nào từng mua Newton, Altra chắc sẽ rõ) em thấy khá hời. Méo hiểu sao chạy bộ tới 6 năm giời mà giờ em mới chạy đến đôi này:-B

Giày này đá bóng gôn tôm thôi kụ

--Lamborghini--

Xe lăn
pace 8 thì cực chậm. Theo em thì 7 nhẽ ok. Bạn em trên 50 mà phi pace 6 nhẽ hơi căng
Cái vụ chạy bền thì chỉ đơn giản là pace chưa phù hợp thôi cụ.
Vì mục đích chạy bền càng dài càng tốt thì pace phải phù hợp với thể trạng, dần dần thể trạng tăng lên thì pace sẽ tự khắc giảm mà quãng đường không bị giảm và mệt ạ.
Chứ chạy đều pace 8 cũng mệt phết đấy cụ :)
Tại vì mình cứ nhìn clip chạy pace cao nên thấy sốt ruột thôi.

QDV2012

Xe tăng
Chuẩn cụ, có máy bắn hoặc tay nào chặn tốt cho mà giật nhịp nhanh thì có mà hoa mắt tím mặt
E hay tập bài giật phải 3 điểm quay về bắn trái, làm 1 rổ 100 bóng là sập
Chạy cũng hay mà tập các môn giàu kĩ thuật thì còn hay hơn, ngoài sức bền còn tốc độ, phản xạ và khéo
E thấy ai ko tập dc môn gì mới quay sang chạy
Không hẳn đâu

Em cũng người chơi bóng bàn từ nhỏ, đủ qua thầy thợ, cơ bản đủ cả nhưng rồi vẫn bén duyên với chạy và duy trì đến bây giờ

Nói chung là đam mê thôi cụ à. Mỗi môn sẽ có những điểm khó riêng và khi mình thích thì tự nhiên mình lại yêu cái điểm khó của môn đấy :D Như chạy nó chán nó nhàm nhưng đôi khi em lại mê cái nhàm nhàm đấy của nó.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Không hẳn đâu

Em cũng người chơi bóng bàn từ nhỏ, đủ qua thầy thợ, cơ bản đủ cả nhưng rồi vẫn bén duyên với chạy và duy trì đến bây giờ

Nói chung là đam mê thôi cụ à. Mỗi môn sẽ có những điểm khó riêng và khi mình thích thì tự nhiên mình lại yêu cái điểm khó của môn đấy :D Như chạy nó chán nó nhàm nhưng đôi khi em lại mê cái nhàm nhàm đấy của nó.
Làm thêm cái máy nghe nhạc ok kụ

cưỡi chổi

Xe lăn
Em thấy mấy chi tiết sau không bình thường:
- Web ghi số đt Mỹ, nhưng web thương mại ở Mỹ lại đặt đuôi info chứ ko phải com thì hơi lạ.
- Cứ cho là web phụ của hãng, nhưng ko có bất cứ link hay thông tin gì kết nối đến web chính thức là nike.com.
- Đặt tên nike-store khá trực quan, kiểu đặt tên VN hay dùng dấu gạch nối như thế.
- Web được làm bằng tiếng Việt. Phần ghi trên đầu trang "Website đã tự động dịch qua tiếng việt" là chèn sẵn vào web. Hơn nữa chữ "việt" lại viết thường chứ ko viết Hoa như hệ thống vẫn làm nếu nói đến ngôn ngữ khác.
- Các chỉ mục dưới cùng web (phần nền đen) chỉ làm cho giống chứ ko click vào để mở ra được như trang nike.com.
.....
Vậy khả năng cao là lừa đảo