[Funland] Các cụ cho e hỏi về ivf

JasonNghia

Xe điện
chúc cụ thành công, vợ em cũng bị đa nang, cơ mà chắc nhẹ hay sao mà vợ chồng em vẫn có em bé tự nhiên được, bác sĩ cũng hơi bất ngờ :D

spartacus88

Xe tăng
Em đã làm tại PSHN và thành công. Chi phí khá mềm mà có tốn lắm đâu. Nhưng cụ xác định và mợ nhà sẽ có khả năng rất cao bị quá kích buồng trứng. Đau lắm. Em chăm vợ gần 1 tháng ở bv, nhìn vợ đau mà em rớt nước mắt.

Hạnh TTM

Xe tải
Làm ivf ở bưu điện hoặc nam học nếu thai đơn thì hết tầm 120 tr thôi, lần sau vẫn chưa tự nhiên đc, còn phôi chuyển tiếp thì chie mất mấy chục. Buôngd trứng đa nang tỉ lệ thành công rất cao. Em làm ivf duới bưu điện giờ đang bầu thai đôi.

ngasieuchuoi

Xe hơi
Nếu tài chính cụ chưa dư dả, cụ có thể tham khảo Bưu điện hoặc Phụ sản TW, Phụ sản HN (hết tầm trên dưới 100tr). Nhưng vào Phụ sản TW thì sẽ rất vất vả khâu khám vì đông đúc. Nếu cụ không lo về tài chính thì cụ ra Vinmec cụ nhé, đội ngũ bác sĩ ở đây rất giỏi và có tâm, dịch vụ tốt cũng làm tinh thần thoải mái - mà đây là yếu tố quan trọng nhất.

Trước mắt, 2 cụ cứ tạm thời gác lại mọi chuyện ăn tết cho vui vẻ. Đa nang buồng trứng không phải là bệnh gì trầm trọng và hiếm gặp, rất nhiều ng IUI ko thành công mà tạm gác, tinh thần thoải mái lại có tự nhiên đó cụ. Theo kinh nghiệm của em, tinh thần thoải mái lạc quan là yếu tố quan trọng nhất. Vì vậy nên 2 cụ cũng ko nên để tài chính làm gánh nặng quá. Trước em cũng khó khăn, 2 lần lưu mà ko tìm đc nguyên nhân cơ, bi quan bế tắc lắm. Sau tạm gác định đi IVF thì lại có tự nhiên, F1 nhà em đc 9 tháng rồi. Chia sẻ với cụ mợ, cố lên cụ mợ nhé.

tuấn ars

Xe tải

tuấn ars

Xe tải
Nếu tài chính cụ chưa dư dả, cụ có thể tham khảo Bưu điện hoặc Phụ sản TW, Phụ sản HN (hết tầm trên dưới 100tr). Nhưng vào Phụ sản TW thì sẽ rất vất vả khâu khám vì đông đúc. Nếu cụ không lo về tài chính thì cụ ra Vinmec cụ nhé, đội ngũ bác sĩ ở đây rất giỏi và có tâm, dịch vụ tốt cũng làm tinh thần thoải mái - mà đây là yếu tố quan trọng nhất.

Trước mắt, 2 cụ cứ tạm thời gác lại mọi chuyện ăn tết cho vui vẻ. Đa nang buồng trứng không phải là bệnh gì trầm trọng và hiếm gặp, rất nhiều ng IUI ko thành công mà tạm gác, tinh thần thoải mái lại có tự nhiên đó cụ. Theo kinh nghiệm của em, tinh thần thoải mái lạc quan là yếu tố quan trọng nhất. Vì vậy nên 2 cụ cũng ko nên để tài chính làm gánh nặng quá. Trước em cũng khó khăn, 2 lần lưu mà ko tìm đc nguyên nhân cơ, bi quan bế tắc lắm. Sau tạm gác định đi IVF thì lại có tự nhiên, F1 nhà em đc 9 tháng rồi. Chia sẻ với cụ mợ, cố lên cụ mợ nhé.
Vâng cảm ơn cụ đã động viên

boeing888

Xe tải
Cụ ra BV Bưu điện cũng được. Nếu không thì bệnh viện phụ sản TW và phụ sản HN (2 chỗ này khá đông).
Hoặc nam tiến.
Còn nhiều xèng thì qua Thái lan cụ nhé, ăn chắc luôn.

Tết nhất đến nơi rồi mà chán quá các cụ ạ! Chả là vck e vừa có kết quả iui xong mà chả có tinh thần tết nhất gì.vk e bị đa nang buồng trứng.làm mấy lần iui đều k đc.nên e quyết định sẽ làm ivf nhưng k biết hết bao nhiêu và thời gian làm có lâu k? Cụ mợ nào có kinh nghiệm về ivf tư vấn cho e với ạ

dientinh2001

Xe tải
Nó vô chừng lắm cụ ạ, nếu chỉ đơn giản là ivf thì cụ search nhoắng phát ra ngay, nhưng còn đủ thứ kèm theo, từ thuốc thang tới dưỡng thai chăm sóc bà bầu... liệu cơm gắp mắm thôi cụ. Có người chỉ loanh quanh tầm trăm là xong cũng có người nhiều củ to cũng chưa đâu vào đâu cả, phụ thuộc nhiều vào tình trạng cụ mợ và điều kiện kinh tế. Cụ cứ hỏi phòng khám bệnh viện thì còn may ra chứ tư vấn online chả ăn thua mấy. Quan điểm của em nếu thấy dễ và có điều kiện thì cứ bệnh viên tư dịch vụ tốt cho sướng, còn khó khăn thì cứ tuyến trung ương (phụ sản, từ dũ) mà làm. (kinh nghiệm là kể cả có tư vấn chuẩn thì cũng nên chuẩn bị khoảng 300% số chi phí được tư vấn)
à, nhà em gần 10 năm mới có cháu cụ ạ, chi phí ngoài chi phí ivf nó mới là ban căng ạ

hanoipho79

Xe lăn
Có phải làm 1 lần là được ngay đâu...có người 3 lần cũng còn không được,nó phụ thuộc vào Cơ địa của người làm và yếu tố sau đó nữa.
Nói chung nếu tầm này mà Cụ chưa có tiền thì không lên làm nhé...khi nào chuẩn bị đủ vật chất và tâm lý hãy làm.

dientinh2001

Xe tải
em bổ sung, bệnh khó thì cụ làm ivf ngay cho tiết kiệm, thường thì bác sĩ luôn tư vấn kiểu dễ trước, uống thuốc, kích trứng, iui ... tốn tiền và mất thời gian cho những việc ấy lắm, chưa kể thuốc nam thuốc bắc kết hợp tâm linh nữa thì vừa lâu vừa tốn

lqvinh

Xe hơi
IUI làm hình như cũng tùy bs, nhà em làm 3 lần liên tiếp theo 1 bs ở PS HN ko ăn thua, lần thứ 4 cũng nản định làm IVF nhưng được giới thiệu sang 1 bs ở PS TW thì 1 phát ăn luôn.

conco1978

Xe tăng
BV Tâm Anh, bs Lê Hoàng

tuấn ars

Xe tải

tuấn ars

Xe tải
tết này em cũng như cụ. nhà em tính ra năm làm ivf bên bưu điện, cũng phải cố gắng chiến đấu thôi nhưng tết đến nơi thì cũng phải để tâm lý vui vẻ cả nhà nhé cụ. Chúc cụ thuận buồm xuôi gió.
Vâng cảm ơn cụ.e cũng chúc cụ làm 1 phát ăn ngay ạ

tuấn ars

Xe tải
Đa nang buồng trứng cụ cứ làm chuyến sang Thái cho em cho chuẩn luôn nhé. Vinmec cũng ko ăn thua đâu, loanh quanh chi phí các kiểu cũng same same sang Thái cmnr.
Sang thái là sao ạ

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Cụ inbox em. Em đang làm việc ở Thái, IVF Thái. Giờ trẻ con 3 tuổi hơn, sinh đôi và lúc đấy bọn em 38.

tui102

Xe tăng
BV Tâm Anh, bs Lê Hoàng
Bs lê hoàng có mổ thông tắc cho vợ em.
Nhưng các bác ở C thái độ lúc khám rất chán. Vội vã, ko hiểu cho tâm lý người bệnh. Bs hợi ở lò đúc và bs hưởng ở nam học em thấy rất ân cần và tâm lý.