Các cụ cho em hỏi? Công tắc xi nhan đi thẳng của Getz1.1 với a.

matiz19

Xe tăng
Luật của mình dịch từ sách nào ra nên gọi nó là "đèn khẩn cấp" nhưng bản chất của nó là "đèn cảnh báo tình huống nguy hiểm". Đến ngã tư càm thấy đông đúc quá, lắm trẻ con bà già quá thì bật lên cũng không sai đâu ợ. Nhưng nếu nghĩ nó dùng để đi thẳng mà dùng vô tội vạ thì cần phải xem lại ^#(^

xuantien_mobis

Xe lăn
Luật của mình dịch từ sách nào ra nên gọi nó là "đèn khẩn cấp" nhưng bản chất của nó là "đèn cảnh báo tình huống nguy hiểm". Đến ngã tư càm thấy đông đúc quá, lắm trẻ con bà già quá thì bật lên cũng không sai đâu ợ. Nhưng nếu nghĩ nó dùng để đi thẳng mà dùng vô tội vạ thì cần phải xem lại ^#(^
Nếu một bên xi-nhan bị xe phía trước che mất, xe phía sau lại tưởng Cụ rẽ bên kia, nhưng thực ra là đi thẳng, như thế dễ gây ảnh hưởng cho các phương tiện đi phía sau ạ.

matiz19

Xe tăng
Nếu một bên xi-nhan bị xe phía trước che mất, xe phía sau lại tưởng Cụ rẽ bên kia, nhưng thực ra là đi thẳng, như thế dễ gây ảnh hưởng cho các phương tiện đi phía sau ạ.
Mục đích của nó chính là vậy mà cụ. để những xe đi hai bên phải dạt bớt ra tạo một khoảng cách an toàn. Nếu cụ đi sau mà có hàng có lối thì sẽ thấy không bị ảnh hưởng gì đâu, tại cụ chen lấn mới vậy ợ. mà đương nhiên luật không bảo vệ những hành vi chen lấn sô đẩy

Rickyman

Xe điện
"xi nhan đi thẳng" :))

CP CITY

Xe tải
theo e nghĩ đèn này chỉ dùng trong trường hợp khẩn cấp như xe đang chạy có vấn đề,hoặc chết máy giữa đường thôi.chứ các kụ nhà ta cứ lợi dụng ngã 3,ngã 4 mà bấm cái này là ko đúng luật đâu ạ.

cháu lên 3

Xe container
Các thầy dậy lái ở VN thì 90% là trình độ kém (em cũng là thầy giáo dậy lái xe nên em biết). em thề
Nút đấy là dùng trong trường hợp khẩn cấp. khi thi xe chíp cũng có lúc phải dùng nút đó, các cụ để ý khi thi đến 1 đoạn nó có tiếng nhạc òa òa thì phải phanh ngay và bấm nút đó. chính là khẩn cấp đó, đừng bao giờ dùng khi đi thẳng nhé, người hiểu biết sẽ nói mình ko biết gì về ô tô

Chỉnh sửa cuối:

doremonmattich

Xe tăng
lần sau muốn đi thẳng cụ vẫy cả hai tay, cần gì xinhan =))

giacmoxe4

Xe điện
Thế mà em cứ dùng suốt,chắc bị nhiều Cụ OFER nhà mình chửi.:P

Pinkloud

Xe hơi
Hình tam giác là để cảnh báo nguy hiểm trong các trường hợp cần cảnh báo khi xe gặp sự cố trên đường để các phương tiện khác chú ý. Đó đâu phải là xinhan đi thẳng đâu!

minhvu-anqueda

Xe máy
bác tìm cả đời không thấy , và muốn thấy thì khi nào bị xx nắn gân thì bác sẽ biết nó ở đâu.

xuantien_mobis

Xe lăn
Mục đích của nó chính là vậy mà cụ. để những xe đi hai bên phải dạt bớt ra tạo một khoảng cách an toàn. Nếu cụ đi sau mà có hàng có lối thì sẽ thấy không bị ảnh hưởng gì đâu, tại cụ chen lấn mới vậy ợ. mà đương nhiên luật không bảo vệ những hành vi chen lấn sô đẩy
Cụ cứ cố cãi chày cái cối. Cụ không nghĩ là 2b chen vào giữa làm khuất tầm nhìn của 2b và 4b phía sau à?

Chỉnh sửa cuối:

khanhnguyen09

Xe container
Gọi là công tắc đèn báo khẩn cấp. Cụ đừng gọi là xi nhan đi thẳng nữa nhé, em xin lỗi cụ trước, cụ mà gọi thế người ta cười cho đấy. =))
Thank cụ. Thợ nó bảo em thế thì em biết thế, chứ em có nghĩ ra được đâu.

matiz19

Xe tăng
Cụ cứ cố cãi chày cái cối. Cụ không nghĩ là 2b chen vào giữa làm khuất tầm nhìn của 2b và 4b phía sau à?
Cụ cũng hay cãi chày cãi cối nhỉ? 2b chen vào giữa làm khuất xi nhan thằng oto đi trước, nó định rẽ mà tưởng nó không rẽ có nguy hiểm hơn không? cụ phải chịu khó mà để ý chứ, lo đến an toàn của mình và người khác là chính. Sao cụ cứ phải lo cái tình huống nó không rẽ mà tưởng nó rẽ làm ra khó chịu vậy? cùng lắm là cụ lỡ một nhịp vượt thôi chứ mất gì đâu ợ#:-s

supporter

Xe điện
Giờ em mới biết có signal đi thằng :))

xuantien_mobis

Xe lăn
Cụ cũng hay cãi chày cãi cối nhỉ? 2b chen vào giữa làm khuất xi nhan thằng oto đi trước, nó định rẽ mà tưởng nó không rẽ có nguy hiểm hơn không? cụ phải chịu khó mà để ý chứ, lo đến an toàn của mình và người khác là chính. Sao cụ cứ phải lo cái tình huống nó không rẽ mà tưởng nó rẽ làm ra khó chịu vậy? cùng lắm là cụ lỡ một nhịp vượt thôi chứ mất gì đâu ợ#:-s
Làm gì có chuyện rẽ mà tưởng không rẽ, chỉ có ai hay bật đèn cảnh báo nguy hiểm khi qua ngã tư mới nghĩ như vậy thôi ạ. Thôi, em chốt lại với Cụ một câu thế này: "Qua chỗ giao cắt ngã tư mà Cụ bật cái đèn cảnh báo tình huống nguy hiểm là rất "nguy hiểm" ạ, cho dù ngã tư đó có tắc đường đến mấy đi nữa"

Chỉnh sửa cuối:

kriss

Xe buýt
đúng nó là đèn báo khẩn cấp nhưng buổi tối khi đi qua ngã tư mà em không quan sát hết em cũng bật để gây chú ý cho xe khác, hoặc thấy chỗ đường hỏng phải đi chậm qua em cũng bật để các xe khác biết. Quy ước cũng do con người đặt ra, do điều kiện giao thông VN chưa tốt nên báo đi thẳng em thấy cũng được mà!

matiz19

Xe tăng
Làm gì có chuyện rẽ mà tưởng không rẽ, chỉ có ai hay bật đèn cảnh báo nguy hiểm khi qua ngã tư mới nghĩ như vậy thôi ạ. Thôi, em chốt lại với Cụ một câu thế này: "Qua chỗ giao cắt ngã tư mà Cụ bật cái đèn cảnh báo tình huống nguy hiểm là rất "nguy hiểm" ạ, cho dù ngã tư đó có tắc đường đến mấy đi nữa"
Thì cụ nói 2b nó che khuất rồi còn gì, em rẽ cụ tưởng không rẽ có phải là em ép cụ vào lề đường không?

Cụ nói là "rất nguy hiểm" em chả thấy nó nguy hiểm ở chỗ nào mà còn cảm thấy như vậy là rất an toàn

Kiabuoisang

Xe container
Hề hề ăn cả 1 xe đá hộc vì cái tội thiếu hiểu biết.

thanhtung19

Xe tải
cụ chủ dùng cái từ "xi nhan đi thẳng" thế bao giwof không ợ. nó là đèn báo khẩn cấp. cụ chỉ dùng khi khẩn cấp nhé. đi thẳng không ai bắt cụ xi nhan đâu ợ

Ti_Teo

Xe buýt
Ơ, xe em có cần bật xi nhan đi thẳng mà.
Vị trí: chính giữa ghế lái, cách mép dưới vô lăng 25cm.
Hướng dẫn sử dụng: lúc cần xin đi thẳng nó mới thẳng, lúc ko cần xin đi thẳng nó lại cong.
:P