Các Cụ cho em hỏi địa chỉ " Sơn vành xe SH uy tín tại HN" với ạ??!!!!

tienvietkieu

Xe đạp
Ý kiến cá nhân em thôi nhé, cụ chưa mua thì cụ vào head chọn luôn con Sport mà Head lên sẵn rồi. Hầu hết các Head ở HN đều bán sẵn bản sport (họ tự thuê sơn chứ ko phải bản chính thức của Honda), một số ưu và nhược khi mua bản sơn sẵn của Head như sau:
Nhược điểm:
1. Giá cao hơn bản thường khoảng 2tr, trong khi sơn ngoài chỉ mất 900K-1M
2. Chất lượng thì tạm ổn, một số anh em mà em biết đã dùng 2-3 năm vẫn thấy ok
Ưu điểm:
1. Đồng bộ luôn của Head, có vấn đề gì cụ vác ra bảo hành hoặc ăn vạ đỡ bị làm khó.
2. Khi cụ đi sơn ngoài gặp phải xác suất bị tráo đồ hoặc khi tháo lắp không đúng kỹ thuật, sau khi sơn xong chạy xe cảm giác không chắc xe.
Trước tiên em phải cảm ơn cụ nhiều!
Thế mà từ trc tới giờ em Ko hề biết head nó bán bản sport. Chứ nếu biết thêm 2 củ nó lên sport cho thì em múc luôn Ko do dự. Chiều đi làm về em qua chỗ nguỵ như Kon Tum hỏi xem có gì em chốt cụ a.

newch

Xe tăng
Hiếu scoopy thì có cả 1 team seeder. Chất lượng và kỹ thuật sơn thì em nghĩ có lẽ cũng không chênh lệch nhiều.
Thôi, cứ để zin cho lành cụ ạ
Cái đấy thì đúng, thấy lăng xê liên tục. Nhưng cũng dám thử cà sơn trước mặt khách.

Sơn chuẩn nhất hiện tại thì là Trình Lương Thiện, đang có khuyến mại còn 800k thì phải. Mỗi tội chú này xa quá.

Tap Nguyen

Xe buýt
Trước tiên em phải cảm ơn cụ nhiều!
Thế mà từ trc tới giờ em Ko hề biết head nó bán bản sport. Chứ nếu biết thêm 2 củ nó lên sport cho thì em múc luôn Ko do dự. Chiều đi làm về em qua chỗ nguỵ như Kon Tum hỏi xem có gì em chốt cụ a.
Theo cảm nhận cá nhân của em thì sơn sport ở head xấu, em thấy Trình Lương Thiện ở song phương tuy xa tẹo nhưng vẫn là chuẩn nhất. Đã thử so sánh với mấy xe sơn các chỗ khác rồi.:)

Tap Nguyen

Xe buýt
Cái đấy thì đúng, thấy lăng xê liên tục. Nhưng cũng dám thử cà sơn trước mặt khách.

Sơn chuẩn nhất hiện tại thì là Trình Lương Thiện, đang có khuyến mại còn 800k thì phải. Mỗi tội chú này xa quá.
Giờ rẻ thế hả cụ, nhớ ngày trước sơn ở đó hết hơn 2 củ ( sơn thêm 4 miếng nhựa gầm, ốp đầu và mặt nạ).
Nói chung khá hài lòng

newch

Xe tăng
Giờ rẻ thế hả cụ, nhớ ngày trước sơn ở đó hết hơn 2 củ ( sơn thêm 4 miếng nhựa gầm, ốp đầu và mặt nạ).
Nói chung khá hài lòng
Trình đang làm khuyến mại, bình thường vẫn 1,6tr mà cụ

Với lại dạo này cạnh tranh nhiều, bây giờ đếm sơ sơ bên CDSH cũng có đến 4,5 người làm sơn. Phố Cao Bá Quát mấy bác dán xe còn làm cả phòng sơn.

Công nhận là sơn bên Trình chưa ai chê, hôm có cụ bị va chạm vành bong sơn mà nhìn lớp sơn dầy cộp

tienvietkieu

Xe đạp
Hôm qua em vào head xem con su hào đã đc head nó lên sport. Nhìn mới thì e nào cũng đẹp long lạnh các cụ a. Em nhớ có lần trên thớt có cụ nào đó kể là có chỗ nào đó lăng sê sơn bằng cách cà lên bề mặt cho khách xem.
Như một phản ứng vô điều kiện của trí tò mò, nhân lúc em nhân viên Ko để í, em tiện tay cầm cái chìa khoá xe cạo cạo lên bề mặt vành dài 5cm xem sao, kết quả là sơn bay hết để lại 1 đường như đường cày các cụ a, xong em áy náy quá, nhưng khổ cái là đã rồi nên e cũng im lặng mà bước tiêp.
Haizzzzzz

snow1202

Xe tải
Hôm qua em vào head xem con su hào đã đc head nó lên sport. Nhìn mới thì e nào cũng đẹp long lạnh các cụ a. Em nhớ có lần trên thớt có cụ nào đó kể là có chỗ nào đó lăng sê sơn bằng cách cà lên bề mặt cho khách xem.
Như một phản ứng vô điều kiện của trí tò mò, nhân lúc em nhân viên Ko để í, em tiện tay cầm cái chìa khoá xe cạo cạo lên bề mặt vành dài 5cm xem sao, kết quả là sơn bay hết để lại 1 đường như đường cày các cụ a, xong em áy náy quá, nhưng khổ cái là đã rồi nên e cũng im lặng mà bước tiêp.
Haizzzzzz
cụ cũng táy máy đấy :)), biết là bóc trần đc sự thật nhg lần sau cụ cũng ko nên làm vậy nữa =))

tienvietkieu

Xe đạp
Thì e cũng áy náy mà cụ. Hehe...
Theo cụ mình lấy luôn bản nó sơn sẵn này hay mua về tự mang đi sơn cụ nhỉ?
Tự mình đi sơn thì lích kích và cũng sợ luộc đồ.
E phân vân quá

tienvietkieu

Xe đạp
Đồ sh bây giờ chắc chẳng ai thèm luộc đâu cụ, em cụ đã đi sơn rồi sáng 9h30 tới nơi làm sơn ngồi chơi xơi nước đến khoảng 3h30 lấy xe ra về :)
Chào cụ, em thấy ở head nó có bản sport đấy, theo cụ có nên lấy luôn Ko hay mua về tự đi sơn?

vietux

Xe đạp
Bản sport của Head cũng là đi sơn ở ngoài thôi. Trừ khi mà Honda VN nó bán bản SH Sporty nhé, mà nếu có thì sẽ là bản toàn cầu chứ k riêng gì VN. Nên thông tin này chắc cũng k chuẩn lắm đâu.

Tap Nguyen

Xe buýt
Chào cụ, em thấy ở head nó có bản sport đấy, theo cụ có nên lấy luôn Ko hay mua về tự đi sơn?
Theo e cu mua xe xong roi mang ra ngoai ma son, xe e mang di son cho Trinh day, nha xa nen ngoi do choi den khi lap xe thi ve. Vay nen chang lo gi ca. O head ngoai mua xe ra thi ko nen mua them gi o do cu nhe

snow1202

Xe tải

800k là sơn gì vậy cụ? Trình Lương Thiện địa chỉ ở đâu ạ?

tienvietkieu

Xe đạp
Chào cụ
Theo e cu mua xe xong roi mang ra ngoai ma son, xe e mang di son cho Trinh day, nha xa nen ngoi do choi den khi lap xe thi ve. Vay nen chang lo gi ca. O head ngoai mua xe ra thi ko nen mua them gi o do cu nhe
Chào cụ!
Tình hình là em lấy luôn o head rồi cụ a, cũng muốn tự mình đi sơn nhưng do công việc em bận quá Ko bỏ cả ngày đi sơn đc nên e vào head lấy cho nhanh cụ a.
E cũng nghĩ là sơn o head Ko hịn bằng mình tự mang đi sơn nhưng thôi cho nhanh đỡ mất thời gian.
Em lấy con 125cbs ở head chỗ làng sinh viên hacinco giá cả sơn cho mình là 75.
Hôm qua vừa đi đk bấm đc biển 391.06 cụ a.

Tap Nguyen

Xe buýt
Chào cụ
Chào cụ!
Tình hình là em lấy luôn o head rồi cụ a, cũng muốn tự mình đi sơn nhưng do công việc em bận quá Ko bỏ cả ngày đi sơn đc nên e vào head lấy cho nhanh cụ a.
E cũng nghĩ là sơn o head Ko hịn bằng mình tự mang đi sơn nhưng thôi cho nhanh đỡ mất thời gian.
Em lấy con 125cbs ở head chỗ làng sinh viên hacinco giá cả sơn cho mình là 75.
Hôm qua vừa đi đk bấm đc biển 391.06 cụ a.
Vang chuc cu lai xe an toan, vay la head ho ban xe son sport san roi chenh bao nhieu so voi nguyen ban ha cu?

ShuHN90

Xe hơi
Em thích dán hơn là sơn bác ạ