Các cụ cho em hỏi giấy tờ MBC đi ở HN bị 141 chặn thì có bị mất xe k ạ?

Gsngam

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi với. E ở bình dương tình hình là ngày 1/4 e có mất 1 chiếc winner màu cam đen. Cavet e còn giữ hs gốc bên công an. Bh e đi xin cấp lại bs rồi mua 1 chiếc winner màu cam đen or màu khác về e thay dàn áo thành cam đen nopp về e đục lại sk, sm thì khả năng mất xe cao kh mấy cụ nhỉ? E thì đi đứng cũng bth thôi, nhưng bh kh có xe đi làm + tết e muốn có chiếc xe để phượt về quê( hoa thanh quế). Mong nhận được cao kiến của các cụ .
winner thì thoải mái đi cụ ơi, nó chả soi máy cụ làm gì đâu. xe pkl mới sợ.

Gsngam

Xe buýt
Biết nhé bác . em làm trực tiếp trong ngành , kể cả bác cà số khung số máy trong nhiều trường hợp vẫn làm lộ số cũ được bằng kĩ thuật nghiệp vụ , các trường hợp sàn , tháp , mbc .... Đều biết . các vấn đề khcas em ko nói , chứ thực ra nhiều lúc biết vẫn lờ đi , căn bản đều biết và thông cảm cho thú chơi xe , ca cũng là người cả thôi . tuy nhiên đấy là các tỉnh , chứ 141 thì gắt lắm , người trong ngành cũng ko thoát
trong ngành cũng không thoát vậy phải quan hệ như nào mới dám chạy xe mbc hoặc gthl ra đường hả cụ ?

huusang

Xe buýt
Dứt khoát ko mua cụ nhé, mất là cái chắc, còn ko mất thì cũng mệt đủ thứ tiền, lo ngơm ngớp.

gaconlen6

Xe đạp
trong ngành cũng không thoát vậy phải quan hệ như nào mới dám chạy xe mbc hoặc gthl ra đường hả cụ ?
141 hà nội làm cực gắt . đỏ ko sao chứ đen thì khỏi nha bác , ca cũng lắm bố cứng lắm , chả biết nhà béo con cháu mẹ gì thích là giết. loại này thiểu số nhưng đen mà gặp thì bác xác định. còn các tỉnh thì tuỳ , ví dụ e ở thanh hoá , đất rộng người đông , ca chà bao h để ý dòng này . thích là chạy .

Gsngam

Xe buýt
141 hà nội làm cực gắt . đỏ ko sao chứ đen thì khỏi nha bác , ca cũng lắm bố cứng lắm , chả biết nhà béo con cháu mẹ gì thích là giết. loại này thiểu số nhưng đen mà gặp thì bác xác định. còn các tỉnh thì tuỳ , ví dụ e ở thanh hoá , đất rộng người đông , ca chà bao h để ý dòng này . thích là chạy .
vâng ở tỉnh thì đi mấy dòng mbc gthl hay tl1c thoải mái hơn hn rất nhiều. Tự nhiên sinh ra cái loại giấy tờ hãm lol xong lại sinh ra 141 đi bắt mới buồn cười cơ.

tunglt2

Xe hơi
Mẹ bồng con em thấy toàn XXX hoặc nhà báo mới tự tin sử dụng. Mà em nghĩ 141 chỉ hoạt động ở khu vực nội thành Hà Nội, cụ chơi pkl toàn chạy các cung dài thì lo gì, buổi tối đừng mang vào phố nẹt bô thể hiện là được mà.

fanta2012

Xe tải
Em từng bị bồ câu trắng đội 7 Hà Đông phi theo áp về đội nên thấu lắm. Không có xin xỏ gì hết. Cuối cùng e phải dùng song kiếm hợp bích cả lệnh bài miễn chết lẫn 10 tờ xanh tím mới ra đc xe.

Gsngam

Xe buýt
Mẹ bồng con em thấy toàn XXX hoặc nhà báo mới tự tin sử dụng. Mà em nghĩ 141 chỉ hoạt động ở khu vực nội thành Hà Nội, cụ chơi pkl toàn chạy các cung dài thì lo gì, buổi tối đừng mang vào phố nẹt bô thể hiện là được mà.
Em từng bị bồ câu trắng đội 7 Hà Đông phi theo áp về đội nên thấu lắm. Không có xin xỏ gì hết. Cuối cùng e phải dùng song kiếm hợp bích cả lệnh bài miễn chết lẫn 10 tờ xanh tím mới ra đc xe.
chạy ban ngày thì bọn tuần tra vs csgt ở chốt nó thấy nó vẫn hốt mình được cụ ơi. Mà ít ra nó còn cho xin xỏ = nhiều tờ xanh tím, nó mà không cho xin thì mới phiền.

tunglt2

Xe hơi
chạy ban ngày thì bọn tuần tra vs csgt ở chốt nó thấy nó vẫn hốt mình được cụ ơi. Mà ít ra nó còn cho xin xỏ = nhiều tờ xanh tím, nó mà không cho xin thì mới phiền.
Nhưng mà dù gì thì cảm giác chạy xe mà lo nơm nớp cũng làm mất đi quá nhiều sự phấn khích khi chơi pkl rồi. Bây giờ mình ra đường, có thằng đi ngu nó đâm vào mình, có khi phải xin lỗi đền tiền cho nó, chứ công an đến xử lý là lại mất xe, kể cả khi mình đi đúng cụ ạ

BMW2006

[Tịch thu bằng lái]
Dm cứ tiền ít thích hít loz thơm thì phải chịu thiệt thôi.

Chứ cứ MBC với GTHL xong chạy ngang phân với HQCN thì anh em chơi HQCN bán xe cho tró à?

Ha Cong Anh

Xe điện
Ko phải axit anh ạ. Axit chỉ để bay nước sơn trên mặt số máy thôi. Còn lại bên giám định hình sự họ dùng máy "giám định và bóc tách kết cấu kim loại" dù cho là lốc máy đã bị mài trắng
trơn đi rồi họ vẫn có thể biết được số gốc trước khi mài là bao nhiêu, cụ đóng số mới thì độ xốp của phân tử thép nó sẽ ko đều và bị chồng lên số cũ. Họ cũng giám định ra ngay. Dù cho đóng khéo đến mấy cũng bị phát hiện. Em hay phải làm việc với mấy đồng chí giám định Sk,Sm của công an nên cái này em cũng biết kha khá:D
Giám kiểu gì Cụ ơi? Nó mài bay hết số, lõm cả dưới lớp số là chịu chết, chỉ có thể kết luận xe đã bị đục lại số khung số máy chứ không thể truy nguyên chính xác số khung, số máy nguyên thủy.
Cách dùng acid là có thật và phổ biến. Bởi vì, sau khi đục, mài SM, SK đi, người ta đổ một lớp hợp kim lên, mài nhẵn rồi đóng số mới. Chất liệu của lớp đổ này khá kém, mềm như kiểu pha chì cho dễ nóng chảy, dễ đổ, dễ định hình và dễ mài để đóng số giả lên.
Người giám định lấy acid và quét lên như sơn tỉa ấy, cứ thế quét qua quét lại một lúc là lớp hợp kim mềm kia mòn sạch, trơ ra vết đục, khớp nối 2 loại vật liệu cũ - mới. Ca nào may mà gặp thằng lười nó không đục, mài kỹ thì nó hiện ra số nguyên thủy. Ca nào đen thì chỉ thấy 1 vài số hoặc không có số nào => chỉ kết luận bị đục lại, không đủ cơ sở để kết luận số nguyên thủy.
Cụ xem các lô xe thanh lý và không cho tái đăng ký để sử dụng ấy, giấy tờ chỉ ghi nhãn hiệu, loại xe, màu sơn...còn SM, SK khi là: Không xác định.

Gsngam

Xe buýt
Giám kiểu gì Cụ ơi? Nó mài bay hết số, lõm cả dưới lớp số là chịu chết, chỉ có thể kết luận xe đã bị đục lại số khung số máy chứ không thể truy nguyên chính xác số khung, số máy nguyên thủy.
Cách dùng acid là có thật và phổ biến. Bởi vì, sau khi đục, mài SM, SK đi, người ta đổ một lớp hợp kim lên, mài nhẵn rồi đóng số mới. Chất liệu của lớp đổ này khá kém, mềm như kiểu pha chì cho dễ nóng chảy, dễ đổ, dễ định hình và dễ mài để đóng số giả lên.
Người giám định lấy acid và quét lên như sơn tỉa ấy, cứ thế quét qua quét lại một lúc là lớp hợp kim mềm kia mòn sạch, trơ ra vết đục, khớp nối 2 loại vật liệu cũ - mới. Ca nào may mà gặp thằng lười nó không đục, mài kỹ thì nó hiện ra số nguyên thủy. Ca nào đen thì chỉ thấy 1 vài số hoặc không có số nào => chỉ kết luận bị đục lại, không đủ cơ sở để kết luận số nguyên thủy.
Cụ xem các lô xe thanh lý và không cho tái đăng ký để sử dụng ấy, giấy tờ chỉ ghi nhãn hiệu, loại xe, màu sơn...còn SM, SK khi là: Không xác định.
thanh lý nhưng mà không cho tái đk để sử dụng thì em mua về không dk được thì lưu thông thế nào hả cụ ? E nghĩ cụ nói cũng khá hợp lý, cơ mà máy móc vi tính hiện đại biết đâu nó có thể làm được thật.

Gsngam

Xe buýt
Dm cứ tiền ít thích hít loz thơm thì phải chịu thiệt thôi.

Chứ cứ MBC với GTHL xong chạy ngang phân với HQCN thì anh em chơi HQCN bán xe cho tró à?
mỗi người 1 hoàn cảnh cơ mà kêu thì là bản chất con người cụ ạ :)):))

Ha Cong Anh

Xe điện
thanh lý nhưng mà không cho tái đk để sử dụng thì em mua về không dk được thì lưu thông thế nào hả cụ ? E nghĩ cụ nói cũng khá hợp lý, cơ mà máy móc vi tính hiện đại biết đâu
nó có thể làm được thật.
Xe ấy mấy ông về lắp biển giả chạy loanh quanh, photo công chứng 1 cái list thanh lý để dễ xin cục sắt ấy nếu bị tóm. Em xem như ta làm nhiều rồi nên biết chắc chắn dùng acid và cách làm như vậy. Máy hiện đại đến đâu cũng phải có cơ chế, nguyên lý hoạt động cụ thể. Như trên em đã nói sơ lược: nó đục toét nhè hoặc mài sâu là k tìm đc.

rgvmen

Xe container
Mất là cái chắc !

Linh TN

Xe hơi
Cũng muốn rước 1 em nhưng căng thế này mất trắng cái xe

Gsngam

Xe buýt
Xe ấy mấy ông về lắp biển giả chạy loanh quanh, photo công chứng 1 cái list thanh lý để dễ xin cục sắt ấy nếu bị tóm. Em xem như ta làm nhiều rồi nên biết chắc chắn dùng acid và cách làm như vậy. Máy hiện đại đến đâu cũng phải có cơ chế, nguyên lý hoạt động cụ thể. Như trên em đã nói sơ lược: nó đục toét nhè hoặc mài sâu là k tìm đc.
bình thường các xe mbc co đục khung máy bao giờ không cụ ?

Ha Cong Anh

Xe điện
bình thường các xe mbc co đục khung máy bao giờ không cụ ?
Cụ hỏi cứ như em chuyên làm về xe MBC ấy. Đúng nghĩa của MBC là có đục Cụ nhé: báo mất, làm thêm bộ đăng ký mới, làm SM, SK của cái xe bất hợp pháp "giống" như trên đăng ký => có thể qua mắt các lực lượng kiểm tra (ban đầu). Nhưng bản chất, xe gian vẫn là xe gian, chẳng thể khác được.

anhtho

Xe ngựa
Nhưng mà dù gì thì cảm giác chạy xe mà lo nơm nớp cũng làm mất đi quá nhiều sự phấn khích khi chơi pkl rồi. Bây giờ mình ra đường, có thằng đi ngu nó đâm vào mình, có khi phải xin lỗi đền tiền cho nó, chứ công an đến xử lý là lại mất xe, kể cả khi mình đi đúng cụ ạ
Cảm giác mình đúng mà vẫn phải lạy nó thì mới thấy mình như bị ngáo :)
Gặp phải thằng cũng hơi biết về PKL thì còn mệt nữa.