[Funland] Các cụ cho em hỏi ở HN có nhà hàng, hay quán nào có nhạc cụ cho khách lên chơi không ạ ?

Hoàng Trang

Xe ngựa
Chắc cái này phải bao cả quán hoặc hát 1 2 bài cho vui. Chứ e sợ nhất vào quán nào mà kiểu khách hò hát cả buổi. Họ liên hoan thì thấy vui chứ mình ngang bị tra tấn. Nên quán nào như vậy e đi luôn.
chắc bạn chưa phải trong cái đội yêu văn nghệ ca hát nên mới nghĩ/ tưởng tượng thế.
Nhiều khách cần không gian yên tĩnh, thư thái để thưởng thức đồ ăn/trà, cafe,...chứ không phải ngồi nghe nhóm khác hát hò nhảy múa.

harrynh

Xe điện
Chết bỏ mịa, tay thì đầy muối mắm, mồm bóng nhẫy mỡ, chân xiêu vẹo thì âm nhạc nỗi gì, tha cho quán cụ ơi.
P.s: âm nhạc với người này là tiếng động với người khác

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Hay đấy. Em thích nhóm kiểu ăn nhậu nhẹ nhàng hay cà phê thư giãn mà cụ mợ nào biết chơi guitar, piano hay đàn bầu, tam thập lục thì thú vị phết. Chứ hát hò thì em thấy không ăn thua, toàn các thầy rượu vào hát như bò rống, nếu là người ngoài không có hơi men đứng xa nghe buồn cười lắm :))

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Gia đình đang ăn uống nói chuyện tự dưng có nhóm nhạc nhẽo hát hò nổi lên thì đúng là ác mộng . Chắc cụ phải bao quán hoặc có phòng riêng mới được.

datdo

Xe máy
các bác nhầm rồi. Các quán như em nói thì những thực khách cũng toàn là không ít thì nhiều đều có chất nghệ trong người. Hát đều ở dạng chấp nhận được trở lên.

Nếu khách cố tình hát chênh, phô thì bản thân họ cũng xấu hổ, không muốn lên. đó là cái tinh tế trong ứng xử. h. chẳng qua là các bác chưa đến các nơi đó nên ngồi gõ phím mà tưởng tượng thôi.

Nam Bình 1210

Xe tải
các bác nhầm rồi. Các quán như em nói thì những thực khách cũng toàn là không ít thì nhiều đều có chất nghệ trong người. Hát đều ở dạng chấp nhận được trở lên.

Nếu khách cố tình hát chênh, phô thì bản thân họ cũng xấu hổ, không muốn lên. đó là cái tinh tế trong ứng xử. h. chẳng qua là các bác chưa đến các nơi đó nên ngồi gõ phím mà tưởng tượng thôi.
Đúng rồi. Có mấy bác khách vào quán cà phê chơi guitar, piano hay như chuyên nghiệp. Mấy quán này khác hắn quán bia hơi loa kéo vỉa hè.

ubisapro

Xe trâu
Làm cái đàn ghi ta cho nhẹ nhàng. Chứ chơi cả trống nữa thì e chịu. Có phải ai cũng thích nghe đâu :D

Cụ nói đúng rồi. Các cụ ở đây đa phần chưa va kiểu ăn nhậu của nghệ sỹ.
Trước có quán Hoàng Long Tửu 108 Trung Hoà. Cụ tìm xem quán còn sống ko. Trước covid em mấy trận ngồi đây vừa nhậu vừa chơi nhạc vừa ca, mấy cô em hát hay uống giỏi, đối tác em ko muốn về, ngồi từ 21h đến 2h sáng. Phòng có piano điện, ghita, âm thanh. Thằng em này dân chơi nhạc, cụ cần nhạc cụ j bảo nó.
Với yêu cầu của cụ thì đến đây là hết bài.

Có ảnh hầu cụ luôn.

Chỉnh sửa cuối:

tienaka

Xe điện
yêu cầu của cụ cao quá, cái này chắc phải bao cả phòng như phòng trà may ra mới có, hoặc tới quán rồi thuê nhạc cụ của bên khác.
cũng có 1 số quán tiếp khách VIP họ có, nhưng cái này chắc ít người biết

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Cụ nói đúng rồi. Các cụ ở đây đa phần chưa va kiểu ăn nhậu của nghệ sỹ.
Trước có quán Hoàng Long Tửu 108 Trung Hoà. Cụ tìm xem quán còn sống ko. Trước covid em mấy trận ngồi đây vừa nhậu vừa chơi nhạc vừa ca, mấy cô em hát hay uống giỏi, đối tác em ko muốn về, ngồi từ 21h đến 2h sáng. Phòng có piano điện, ghita, âm thanh. Thằng em này dân chơi nhạc, cụ cần nhạc cụ j bảo nó.
Với yêu cầu của cụ thì đến đây là hết bài.

Có ảnh hầu cụ luôn.
Không gian này thì semi classic thây kụ ây

xegiacmo

Xe container
Trong ngõ 62 nguyễn chí thanh có 01 quán cafe như vậy . Thấy đầy đủ nhạc cụ , ghi ta , trống , mic…
Em ko biết hát nên chưa vào bao giờ

danleduc

Xe điện
Em đang chuẩn bị có 1 party nho nhỏ cho nhóm anh em, toàn các ông bà yêu ca hát , cầm ,kỳ , thi , họa .. đủ cả.
Giờ đi tìm 1 quán ăn kiểu như quán Ahoi ( nhưng hơi xa chỗ bọn em ), hoặc quán cf nào có nhạc cụ cơ bản ( trống, đàn, kèn , loa... ) để bà con vừa ăn uống vừa giao lưu.
Có cụ nào biết cho em xin địa chỉ với ạ.
Cụ thuê 1 cái Biệt thự mạn Lương Sơn - Hòa Bình, hay mạn Sóc Sơn - HN, rồi lên đó tha hồ mà tiệc tùng, hát hò thâu đêm.
Chứ ở trung tâm HN, cụ hát đến 11h đêm là mọi người đã đến ngưỡng chịu đựng rồi....hát tiếp là dễ sinh ra xung đột vũ trang. =))

kazumi

Xe tải
các cụ cho em hỏi ở HN quán bia có tay "vịn" với ạ

Không gian này thì semi classic thây kụ ây
Cần thêm nhạc cụ để chơi đặt trước với chủ quán là có cụ ạ, hoặc cần thêm nhạc công cũng có.
Cụ chủ muốn tự chơi nhạc thì chỗ này em thấy hợp lý, âm thanh trong phòng ngon lành để chơi nhạc và karaoke luôn.