[Funland] Các cụ cho em hỏi về BH thân vỏ xe ô tô

dpl

Xe lăn
E mua 2 năm đầu nhg k dùng nên giờ ko mua :D

vutranhung

Xe tăng
Nó sẽ căn cứ vào BB của CA để xem lỗi của bên nào thì BH TNDS bên đó phải đền cho bên kia. Bên có lỗi sẽ được BH thân vỏ đền nếu có mua.
Giả sử mình có lỗi khi xảy ra va chạm, vậy bh thân vỏ sẽ bồi thường cho bên kia, còn xe mình thì bh thân vỏ có hỗ trợ gì ko Cụ ?

poiuy

Xe cút kít
Giả sử mình có lỗi khi xảy ra va chạm, vậy bh thân vỏ sẽ bồi thường cho bên kia, còn xe mình thì bh thân vỏ có hỗ trợ gì ko Cụ ?
Bồi thường cho bên kia là BH TNDS nhé bác, còn BH thân vỏ sẽ bồi thường cho mình.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Cái này cụ đang hiểu sai rồi.
Các cty BH cũng cố tình bẻ sai mọi việc, bao năm mình cứ u mê nghĩ mình sai mới đc BH đền.
Nôm na là, cụ bỏ tiền mua BH là cụ bán rủi ro cho BH nên họ phải đền ko cần biết cụ đúng sai. Nếu cụ đúng thì cụ thế quyền để BH đi đòi thằng sai, đòi đc hay ko kệ mẹ BH cụ ko cần quan tâm.
Trên fb có nhóm Đòi quyền lợi BH của cụ Tùng Tin rất hay. Cụ vào đó đọc sẽ hiểu hơn.
Các Quy định về Bảo hiểm của ta là copy ở bển về.
Và người copy thường hay bỏ bớt những gì bất lợi cho họ.

Còn về vụ Bảo hiểm thân vỏ:
Ở bển, BHTV miễn trách, nếu bác bị ai đó đâm.
Khi đó, bác (nạn nhân) tự đi đòi thủ phạm bồi thường, BHTV hỗ trợ pháp lý, nếu cần. Thế thôi.

Nếu có Thủ phạm, nhưng nó chạy mất và chưa bắt được (hoặc Thiên tai)
Khi đó, sau 1 thời gian chờ đợi hợp lý, BHTV sẽ đền toàn bộ cho bác; đồng thời bác thế quyền lại cho BHTV đi đòi thằng Thủ phạm, nếu bắt được.
Tương tự với: Bác để xe ở Park và sáng ra bị ai đó đâm vỡ mông - không biết thủ phạm.

Thế nên, không hề đơn giản là "để BH đi đòi thằng sai, đòi đc hay ko kệ mẹ BH cụ ko cần quan tâm.".

Cũng vì thế, khi các cụ ở đây đi làm Bảo hiểm, tư vấn thường gặp là: "Bác lùi thêm phát nữa vô tường garage, tụi em đền 1 thể".
Khi đó, rành rành là Lỗi ở bác rồi.

xuanthanhh

Xe máy
Cái này cụ đang hiểu sai rồi.
Các cty BH cũng cố tình bẻ sai mọi việc, bao năm mình cứ u mê nghĩ mình sai mới đc BH đền.
Nôm na là, cụ bỏ tiền mua BH là cụ bán rủi ro cho BH nên họ phải đền ko cần biết cụ đúng sai. Nếu cụ đúng thì cụ thế quyền để BH đi đòi thằng sai, đòi đc hay ko kệ mẹ BH cụ ko cần quan tâm.
Trên fb có nhóm Đòi quyền lợi BH của cụ Tùng Tin rất hay. Cụ vào đó đọc sẽ hiểu hơn.
cụ mua iphone xs k cụ ơi hehee

danleduc

Xe điện
Phí bảo hiểm có tính tăng giảm theo lịch sử bồi thường đấy. Đa số các hãng đều có.
Nếu không phải bồi thường thì tái tục được giảm tí, còn nếu bồi thường nhiều thì tái tục tăng. Công ty em có bà chị còn bị PVI từ chối bán bh vì 3 năm liền năm nào cũng bồi thường to.
Xe em năm đầu mua mới thì cũng làm cái bảo hiểm cho xe nó long lanh. Từ năm 2 đến giờ em mặc kệ nó, trừ tiền sơn tút đi vẫn tiết kiệm được chục củ.
Em chả thấy giảm khi tái tục, mặc dầu em hầu như chưa dùng đến BH / Cty BH chưa phải bồi thường em bao giờ. Trong khi mấy thằng bạn em, năm nào cũng rủ nhau tút tát lại xe nhờ BH thân vỏ ( bọn nó " ăn chia " với Đại lý bán BH làm hs tai nạn như thật, có thằng còn tự đâm vào cột điện giả vờ bị gãy gương khi nó bị bẻ gương để được BH bồi thường....), mà năm sau chúng nó mau BH thân vỏ vẫn giá đó, chả tăng.