các cụ cho em hỏi về đèn cảnh báo trên LX GX470

kebaothuls

Xe điện
Các cụ có kinh nghiệm cho em hỏi xe em như này là nó báo gì ah. E mới cưới vợ 3 là LS GX470, lúc mới cưới về em nó ko hiện íhình cái động cơ nhưng sau khi em tháo volang đi bọc lại thì xuất hiện hình này. Ảnh đây ah.

Chỉnh sửa cuối:

Mazda 929

Xe điện
Hình cái động cơ có chữ check ạ?

kebaothuls

Xe điện
Cái chữ A/T OIL TEMP là nó báo gì vậy?cái đó khi nổ máy là hết còn các đèn VSC TRAC,VSC Off và cái hình xe như đi trên đường trơn trượt thì lúc nào cũng sáng. Còn cái hình chấm than ở chỗ báo xăng nưã e chẳng hiểu là nó báo gì. E hỏi ngu các cụ đừng chém e nhá.thanks các cụ.

tuvanxaydunguic

Xe buýt
cái chữ a/t oil temp là nó báo gì vậy?cái đó khi nổ máy là hết còn các đèn vsc trac,vsc off và cái hình xe như đi trên đường trơn trượt thì lúc nào cũng sáng. Còn cái hình chấm than ở chỗ báo xăng nưã e chẳng hiểu là nó báo gì. E hỏi ngu các cụ đừng chém e nhá.thanks các cụ.
lốp xịt ạ!

tuvanxaydunguic

Xe buýt
Cái chữ A/T OIL TEMP là nó báo gì vậy?cái đó khi nổ máy là hết còn các đèn VSC TRAC,VSC Off và cái hình xe như đi trên đường trơn trượt thì lúc nào cũng sáng. Còn cái hình chấm than ở chỗ báo xăng nưã e chẳng hiểu là nó báo gì. E hỏi ngu các cụ đừng chém e nhá.thanks các cụ.
Kụ vào hãng thôi.. tuy nhiên GX470 theo em biết hay báo lỗi động cơ do thay dầu chưa đúng chủng loại! À quên Kụ bơm lốp xe nhé... cả lốp sơ cua, sẽ bớt được hình gần đồng hồ xăng!

Mazda 929

Xe điện
Hình nổ máy đây cụ ơi
Cụ mang đi xóa lỗi thử xem hết ko! Rất nhiều xe tháo ra bọc volang hoặc ốp gỗ volang xong rất hay bị, còn hình răng cưa ở bên đồng hồ báo xăng là lốp thiếu hơi Cụ ạ!

kebaothuls

Xe điện
Cụ mang đi xóa lỗi thử xem hết ko! Rất nhiều xe tháo ra bọc volang hoặc ốp gỗ volang xong rất hay bị, còn hình răng cưa ở bên đồng hồ báo xăng là lốp thiếu hơi Cụ ạ!
Vâng. Tý em đi cân luôn.thế còn mấy cái đèn VSC kia cụ có biết ko ah?

Mazda 929

Xe điện
Vâng. Tý em đi cân luôn.thế còn mấy cái đèn VSC kia cụ có biết ko ah?
Nếu cụ xoá lỗi hết đèn báo lỗi động cơ thì những đèn khác cũng tắt. Đèn VSC sáng thông thường sáng kèm đèn ABS, TRC OFF hoặc Check Engine, Vì VSC kiểm soát xe thông qua hệ thống phanh và động cơ nên khi đèn ABS hay Check Engine nổi thì VSC nổi theo, VSC và ABS, TRC đều nằm trong "SKID Control ECU"

kebaothuls

Xe điện
Nếu cụ xoá lỗi hết đèn báo lỗi động cơ thì những đèn khác cũng tắt. Đèn VSC sáng thông thường sáng kèm đèn ABS, TRC OFF hoặc Check Engine, Vì VSC kiểm soát xe thông qua hệ thống phanh và động cơ nên khi đèn ABS hay Check Engine nổi thì VSC nổi theo, VSC và ABS, TRC đều nằm trong "SKID Control ECU"
Thanks cụ nhé.để cuối tuần e xg HN bảo dưỡng thì kt luôn thể.:)

t549665

Xe tải
Đèn báo chỗ xăng là một trong các lốp của xe bị non hơi hoặc chưa reset lại sau khi xử lý xong lốp, cụ nhìn xuỗng mấy nút nhỏ dứoi vô lăng mà nhấn giữ một lát là hết... Mấy đèn VSC...ko quan trọng, căn bản là check engine, cụ cần vào toyota để kiểm tra và reset.

RAVA

Xe ba gác
-Xe bác ko còn catalog theo xe à, bác chịu khó xem kỹ thì biết ngay. Nếu đây mà là xe của em thì với từng đấy cái đèn nổi lên (trừ đèn cảnh báo áp suất lốp) thì em chạy vào Hãng luôn và ngay ợ.:-s

kebaothuls

Xe điện
-Xe bác ko còn catalog theo xe à, bác chịu khó xem kỹ thì biết ngay. Nếu đây mà là xe của em thì với từng đấy cái đèn nổi lên (trừ đèn cảnh báo áp suất lốp) thì em chạy vào Hãng luôn và ngay ợ.:-s
Thanks cụ.e ở xa nên ko đc tiện mấy.cuối tuần phải sắp xếp cv xg mí đc.:)

cháu lên 3

Xe container
Xe tàu hay sao mà nhiều lỗi thế cụ, đổi escape của e không

hieu1907

Xe tăng
em dự là xe cụ khi tháo vô lăng nó rút cái giây cắm airbag với mấy cái dây linh tinh thì nó báo thế. xe cụ lexus là còn mày đấy chứ nếu BMW hay MEc thì cụ ốm tiền phải chạy lại điện. cụ làm thế này nhé. rút hết nguồn ác quy ra, rồi cắm lại để cho nó nạp khởi động khi cắm lại một thời gian là ok. cụ mang vào hãng thả nào cũng bị chém tơi tả.