Các cụ cho em hỏi về máy ảnh Fujifilm X100S em mua hàng chính hãng ở Vũ Nhật hình như có vấn đề??

abcz

Xe điện
Em có con máy ảnh Fujifilm X100S mua hàng chính hãng ở Vũ Nhật, ngay từ khi bóc seal em đã thấy máy có vài vấn đề nhỏ sau nên em hơi băng khoăn chút, liệu có phải máy mới hay đã bị hãng sửa và đóng lại seal?? xin các cụ cho em ý kiến ạ.
- Màn hình trong (khi nhìn bằng kính ngắm qua viewfinder) có vài vết ố kiểu bụi hay mốc
- Nhìn vào ống kính (nhìn phía trước) có một số vết kiểu "bavia" ở rìa trong ống kính

Dưới đây là 1 số ảnh em chụp ra file RAW và save ra jpg, không chỉnh sửa gì các cụ xem chất lượng dư này có ổn không??

Ở mép ngoài ống kính không được sắc sảo cho lắm (nhìn hơi lem nhem) chỗ em khoanh màu đỏ

Một vài vết mốc hoặc bụi ở màn hình trong khi nhìn qua viewfinder của máy (ảnh em chụp bằng điện thoại qua viewfinder của máy)

Em xin rót rượu mời các cụ sẵn ạ!

Chỉnh sửa cuối:

Vanvan273k

Xe tăng
Mới mua, lại chính hãng thì cụ cứ mang ra đổi các khác thôi, để lâu chỉ gây rắc rối cho mình. Ảnh thì khó phát hiện nhưng cái view nhìn vậy là không ổn rồi, ít nhất là điều kiện bảo quản không tốt.

Steven

Xe tăng
Cụ Vũ Nhật còn trên này không nhỉ, em đang định hỏi 1 việc

Vietkid

Xe điện
Hàng bóc seal thì nếu có lỗi là do nhà sản xuất, cụ mang ra người ta cho cụ đổi ngay tức thì, việc gì phải mang lên đây hỏi vậy. Em thề.

DungLQ

Xe hơi
Khả năng là bị mốc viewfinder cụ ah, mang ra đổi luôn cho chắc kẻo đi lâu nó lan ra.