các cụ cho em hỏi về xử phạt xe chở người chở hàng tí

quyenthang

Xe tải
xe nhà em biển ngoại tỉnh ( kể cả đi xe biển Hn ) nhưng hay vào Hn lấy hàng quần áo tất nhiên là hóa đơn đầy đủ.
em hay vào một số đường như xuân thủy, huỳnh thúc kháng. xe nhà em là fortune, hay dỡ hàng ra để ở khoang sau. chèn hàng kín hết khoang sau luôn. vào mấy đường toàn bị XXX ra bảo vi phạm chở hàng trên xe chở người .
em hỏi bị phạt thế đúng hay ko ạ @@
chả có nhẽ chở 4-5 kiện hàng mà cũng bị phạt

WHITE TIGER

Xe container
Nếu cụ chở đồ đạc gia đình thì không sao.Còn hàng mà chèn kín cả khoang sau là cụ bị túm rồi.Nên dán kính đen để tránh rắc rối

quyenthang

Xe tải
Hx. Lấy hàng nhà cháu dỡ hết áo từ trong thùng ra rồi xếp lên xe. Chứ có để kiện to đâu.
Mỗi lần phạt toàn 1,2 củ khoai

nguyenducdung

Xe buýt
Em nghĩ chắc là chả cấm cái gì cả, có khi cả hàng quốc cấm vẫn chở được đó thôi. nhưng có cái là đã là HÀNG thì phải có giấy tờ kèm theo, như hóa đơn đỏ, hợp đồng or.... gì đấy chứng minh nguồn gốc! cty em thỉnh thoảng đi nhập hàng từ Nội Bài rồi đưa về QN em cầm theo tờ khai hải quan, dừng em hỏi hàng có mà....chửoi cho trận ấy chứ, nhưng may mắn là em chưa bị bao giờ :D

titanic2412

Xe hơi
xxx tinh như cú ý cụ ạ, mà dán kính thì chỉ dán được 2 bên và kính sau chứ có dán được kính trước đâu cụ, xxx thì lại toàn soi từ phí trước.
Nếu cụ chở đồ đạc gia đình thì không sao.Còn hàng mà chèn kín cả khoang sau là cụ bị túm rồi.Nên dán kính đen để tránh rắc rối

tranngochai1979

Xe tải
Cụ chủ thớt đọc lại Thông tư 21/2010/TT-BGTVT ngày 10/08/2010 của Bộ giao thông vận tải nhé.
Điều 3:
Điều 3. Giải thích từ ngữ
1. Ô tô chở hàng (ô tô tải): là ô tô có kết cấu và trang bị chủ yếu dùng để chuyên chở hàng như: ô tô tải thông dụng có thùng hàng dạng hở (có thể có mui phủ) hoặc dạng hộp, ô tô tải tự đổ, ô tô tải có cần cẩu, ô tô tải có thiết bị nâng hạ hàng, ô tô tải bảo ôn, ô tô tải đông lạnh, ô tô pick-up chở hàng (ca bin đơn, kép), ô tô tải VAN.
2. Ô tô chở hàng chuyên dùng (ô tô tải chuyên dùng): là ô tô tải có kết cấu và trang bị đặc biệt để chuyên chở một loại hàng hoá nhất định như: ô tô chở ô tô con, ô tô chở xe máy thi công, ô tô xi tec, ô tô chở rác, ô tô đầu kéo, ô tô chở bê tông ướt, ô tô chở bình ga.
3. Ô tô chở người (ô tô khách): là ô tô có kết cấu và trang bị chủ yếu để chở người và hành lý mang theo có từ 10 chỗ ngồi trở lên (kể cả chỗ người lái), ô tô chở người chuyên dùng (ô tô cứu thương, ô tô tang lễ, ô tô chở người tàn tật, ô tô chở trẻ em, ô tô cứu hộ mỏ).
4. Ô tô chuyên dùng: là ô tô có kết cấu và trang bị để thực hiện một chức năng, công dụng nhất định như: ô tô chữa cháy, ô tô quét đường, ô tô hút chất thải, ô tô trộn vữa, ô tô trộn bê tông, ô tô bơm bê tông, ô tô cần cẩu, ô tô thang, ô tô khoan, ô tô cứu hộ (ô tô kéo xe hỏng), ô tô chở tiền, ô tô truyền hình lưu động, ô tô đo sóng truyền hình lưu động, ô tô rải nhựa đường, ô tô kiểm tra và bảo dưỡng cầu, ô tô kiểm tra cáp điện ngầm, ô tô chụp X-quang, ô tô phẫu thuật lưu động.

cracking

Xe buýt
Cụ chủ thớt đọc lại Thông tư 21/2010/TT-BGTVT ngày 10/08/2010 của Bộ giao thông vận tải nhé.
Điều 3:
Điều 3. Giải thích từ ngữ
1. Ô tô chở hàng (ô tô tải): là ô tô có kết cấu và trang bị chủ yếu dùng để chuyên chở hàng như: ô tô tải thông dụng có thùng hàng dạng hở (có thể có mui phủ) hoặc dạng hộp, ô tô tải tự đổ, ô tô tải có cần cẩu, ô tô tải có thiết bị nâng hạ hàng, ô tô tải bảo ôn, ô tô tải đông lạnh, ô tô pick-up chở hàng (ca bin đơn, kép), ô tô tải VAN.
2. Ô tô chở hàng chuyên dùng (ô tô tải chuyên dùng): là ô tô tải có kết cấu và trang bị đặc biệt để chuyên chở một loại hàng hoá nhất định như: ô tô chở ô tô con, ô tô chở xe máy thi công, ô tô xi tec, ô tô chở rác, ô tô đầu kéo, ô tô chở bê tông ướt, ô tô chở bình ga.
3. Ô tô chở người (ô tô khách): là ô tô có kết cấu và trang bị chủ yếu để chở người và hành lý mang theo có từ 10 chỗ ngồi trở lên (kể cả chỗ người lái), ô tô chở người chuyên dùng (ô tô cứu thương, ô tô tang lễ, ô tô chở người tàn tật, ô tô chở trẻ em, ô tô cứu hộ mỏ).
4. Ô tô chuyên dùng: là ô tô có kết cấu và trang bị để thực hiện một chức năng, công dụng nhất định như: ô tô chữa cháy, ô tô quét đường, ô tô hút chất thải, ô tô trộn vữa, ô tô trộn bê tông, ô tô bơm bê tông, ô tô cần cẩu, ô tô thang, ô tô khoan, ô tô cứu hộ (ô tô kéo xe hỏng), ô tô chở tiền, ô tô truyền hình lưu động, ô tô đo sóng truyền hình lưu động, ô tô rải nhựa đường, ô tô kiểm tra và bảo dưỡng cầu, ô tô kiểm tra cáp điện ngầm, ô tô chụp X-quang, ô tô phẫu thuật lưu động.
Như cụ này trích dẫn thì ô tô chở người vẫn được chở hành lý. Vậy hành lý với hàng hóa thì khác nhau như thế nào?

NKQA

Xe buýt
Theo như thông tư, xe của cụ không thuộc nhóm xe chở người (3), như vậy cụ bị xxx thuốc rồi, lần sau cứng lên cụ.

NKQA

Xe buýt
Mà đăng ký xe cụ là xe con, xe du lịch chứ đâu phải xe chở khách, chở người.

manh8900

Xe hơi
xe nhà em biển ngoại tỉnh ( kể cả đi xe biển Hn ) nhưng hay vào Hn lấy hàng quần áo tất nhiên là hóa đơn đầy đủ.
em hay vào một số đường như xuân thủy, huỳnh thúc kháng. xe nhà em là fortune, hay dỡ hàng ra để ở khoang sau. chèn hàng kín hết khoang sau luôn. vào mấy đường toàn bị XXX ra bảo vi phạm chở hàng trên xe chở người .
hì hì em hóng thui kiến thức vẫn non quá

Chỉnh sửa cuối:

Sim_Ba

Xe tải
Xe cụ có phải xe trở hàng đâu,,,,, xx phạt đúng rồi

daihung4000

Xe tải
cụ bị bắt ở đâu. chở thoái mái em có con spark ghế sau thiết kế gập xuống đẩy vào chổ để chân thành hẳng một khoang chở hàng liên kết với cốp xe như thế không để chở đồ thì chở cái xxx nhà chúng nó à.

Tuan Photo

Xe tải
Cụ làm con tải van. Chở hàng bét nhè. Chẳng xxx nào phạt

fbigaubu

Xe hơi
XXX chỉ lừa được cụ nào ít hiểu biết về luật thôi, chứ gặp cụ nào rắn thì buông ngay.

pnew

Xe điện
Cụ bị xxx làm láo rồi. Không có lỗi chở hàng trên xe chở người mà chỉ có lỗi "để hàng hóa trong khoang chở hành khách". Cụ đọc cmt của em ở thớt này sẽ có câu trả lời

cucho

Xe tăng
Bác chủ bị xxx thuốc rồi

Nhưng không sao, từ giờ trở đi, XXX không thuốc đc bác cái lỗi này nữa vì

Xe của bác không thuộc nhóm "ô tô chở ngừoi...." nên bác muốn chở gì an toàn kệ bác