Các cụ cho em xin ý kiến mua Sorento 2.4???

o0atulao0

Xe tăng
Em đi làm, nó áp tận 1,3 tị, thuế em phải nộp là 156m. Sao thuế nó ÁC thế các cụ nhỉ???
Bản nhập của cụ thì nó đánh cao lắm, xe a Hải nó có thuế riêng nên nó mới bằng giá xe bán chứ k cũng quang tèo :D thui cụ xác định là ra đi cái Sh nữa nhé :))

Laoleu

Xe tăng
Bản nhập của cụ thì nó đánh cao lắm, xe a Hải nó có thuế riêng nên nó mới bằng giá xe bán chứ k cũng quang tèo :D thui cụ xác định là ra đi cái Sh nữa nhé :))
Vâng Cụ, em đang đi bán SH đây ạ. Hic hic...:((

RAVA

Xe ba gác
Một thực tế là dân ta rất khó thoát khỏi tâm lý đám đông và tin đồn ví dụ nhứ Escape bán rất chạy ở Mỹ (toàn đứng trong top đầu) hoặc Sorento đang là thành công lớn ở Mỹ và Châu âu. Thế mà về đây toàn bị chê ỏng chê eo. pó tay
-Cụ chém chưa chuẩn, Ếch ở Mẽo bản mới nó đẹp và nhiều công nghệ hiện đại hơn bản đời 2002 ở VN và bản đời mới bây giờ sx tại Đài, đời cũ ko bán chạy là đúng thôi. Cái nữa là xe này hay hỏng vặt, ko bền như xe Nhật, bản máy 3.0 thì tốn xăng hơn xe Nhật cùng dung tích.:((
-Còn em So thì cũng ko có rẻ gì (giá khoảng từ 50-60k), thương hiệu kém hơn, vả lại thì người mua suv thường ít hơn người mua sedan nên với giá như vậy thì họ chọn xe Nhật (như Cam chẳng hạn). Chỉ những người thích suv nhưng ko thích hàng LD ít option trong khi xèng chưa đủ với tới suv Nhật hay Đức thì mới chọn thôi.X_X

allmay

Xe tăng
Em nghĩ nếu mua So hoặc Santa Fe thì nên mua máy dầu 2.0 phải ko ợ? Em ko biết đánh giá về máy xăng thế nào.

binhcan

Xe buýt
Em nghĩ nếu mua So hoặc Santa Fe thì nên mua máy dầu 2.0 phải ko ợ? Em ko biết đánh giá về máy xăng thế nào.
Tùy thôi, giờ giá xăng dầu hơn nhau chả mấy, máy dầu thì đương nhiên là tích kiệm hơn rồi, nhưng nhược điểm cũng rõ ràng ai cũng thấy (ồn hơn, mùi thúi hơn, không bền bằng máy xăng), thêm vào đó máy dầu lại đắt hơn máy xăng.

binhcan

Xe buýt
-Cụ chém chưa chuẩn, Ếch ở Mẽo bản mới nó đẹp và nhiều công nghệ hiện đại hơn bản đời 2002 ở VN và bản đời mới bây giờ sx tại Đài, đời cũ ko bán chạy là đúng thôi. Cái nữa là xe này hay hỏng vặt, ko bền như xe Nhật, bản máy 3.0 thì tốn xăng hơn xe Nhật cùng dung tích.:((
-Còn em So thì cũng ko có rẻ gì (giá khoảng từ 50-60k), thương hiệu kém hơn, vả lại thì người mua suv thường ít hơn người mua sedan nên với giá như vậy thì họ chọn xe Nhật (như Cam chẳng hạn). Chỉ những người thích suv nhưng ko thích hàng LD ít option trong khi xèng chưa đủ với tới suv Nhật hay Đức thì mới chọn thôi.X_X
Bác nì căn cứ vào đâu mà nói như đúng rồi ý nhở: mời bác ngâm cứu đi rỗi hẵng phát biểu nhé
Ford Mỹ: http://www.ford.com/suvs/escape/specifications/engine/
Ford VN: http://www.ford.com.vn/servlet/ContentServer?cid=1178828609118&pagename=Page&c=DFYPage&site=FVN
Cả 2 em đều dùng động cơ Duratec nhé, có gì chứng minh là Ford VN dùng công nghệ từ 2002, còn Ford Mỹ dùng công nghệ mới hơn không? Hay là bác "nghe nói" và "đoán" thế.
Thêm vào đó là Ford VN giờ không SX xe 3.0 nữa