Các cụ cho hỏi chức năng gương chiếu hậu km slx có volka ạ.

Kyla2002

Xe máy
Chào các bác
Em mới lấy xe kia morning nhập lướt 2011 nhưng còn đang gà mờ lắm ạ. Các bác cho em hỏi Gương chiếu hậu của xe em như thế này thì có cổng để lắp thêm camera lùi không ạ. Và cho em 3 cái phím bấm trên gương có chức năng gì ạ ? cái nút VOL em bấm vào thi toàn thấy nó nói linh tinh bằng tiếng hàn nhưng em không hiểu, có khi nó chửi mình cũng nên :D. Bác nào biết chỉ cho em với ạ
Thanks các bác.

Chỉnh sửa cuối:

ktsthh

Xe container
Văn phòng thiết kế,Công ty CP tư vấn kiến trúc TAC
Cái này thì không có camera lùi chỉ có chống chói thôi thì phải ( cụ nào biết các tính năng của cái này thì bảo em với xe em có cái này và cũng không có màn hình navi :) )

Cái này thì có camera lùi hình như có cả chống chói luôn nhưng xe này em cũng không thấy có màn hình navi ( xe của thằng em em )

lamhv

Xe tăng
Cái đầu tiên chả có chức năng gì ở VN cả, cái thứ hai có chống chói và có thể có LCD (Option mà)

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cái này thì không có camera lùi chỉ có chống chói thôi thì phải ( cụ nào biết các tính năng của cái này thì bảo em với xe em có cái này và cũng không có màn hình navi :) )
Cái này thì giống xe em, không màn hình, ko navi... Chống chói manual bằng cơm (lẫy gạt dưới gương đấy ợ, gạt phát chống chói liền :)) )

CuaCang07

Xe tải
Hàn quốc mà còn trốn vé như thế thì VN không sử dụng High-Pass được là đúng rùi:))

Hainamhnvn

Xe hơi
Nói chung là cả 2 cụ sale nhưng đều kô biết mình đang bán cái gì:P
Chả trách sao người mua như chúng em toàn mua hớ với mua nhầm :(
Tổng hợp cả 2 ý của 2 cụ vào thì ra được 1 đáp án chuẩn nhất ạ:
- Cái khe cắm đằng sau kà dùng để cắm thẻ thu phí cầu đường tự động bên Hàn
- Có màn hình Navi thì vẫn có gương chống chói.

Cụ chủ thớt khỏi phải hoang mang nữa nhé ;)
Các cụ muốn tham khảo thêm về hệ thống Hi-pass có thể tham khảo link này : http://world.kbs.co.kr/vietnamese/news/news_zoom_detail.htm?No=3286&id=zoom
@ Cụ Winstorm: Cái bài trên KBS kia là cụ biên dịch hay "đệ" cụ biên dịch đấy ạ? :D

Tặng cụ thangloiauto một cái ảnh xe Kia Morning SLX 2011 bên em vừa có màn hình navigation, vừa có gương chống chói (xe này bán rồi nên tìm lại có mỗi cái ảnh này hơi khó nhìn). Vì em thấy 2 cái này chẳng liên quan gì đến nhau cả.:

Chỉnh sửa cuối:

Kyla2002

Xe máy
Tặng cụ thangloiauto một cái ảnh xe Kia Morning SLX 2011 bên em vừa có màn hình navigation, vừa có gương chống chói (xe này bán rồi nên tìm lại có mỗi cái ảnh này hơi khó nhìn). Vì em thấy 2 cái này chẳng liên quan gì đến nhau cả.:
.

Cái gương xe em cũng y như xe bác nhưng không có màn hình
navigation thôi. Sao bác lamhv bảo là chẳng có chức năng gì hết ở VN cơ mà ?
Thế có chống chói thật không các bác ? em đi buổi tối cũng không thấy chói lắm. Không biết những xe có gương chống chói thật thi ntn ?

Chỉnh sửa cuối:

blackpaint

Xe container
Đúng vấn đề em đang băn khoăn mấy hôm nay... cám ơn các cụ về cái hi-pass, Còn chống chói thì chỉ cần gạt cái lẫy ra sau là chống chói ngay. Xe em có tích hợp cả màn hình lùi nguyên bản... nó có cả 1 cột bên phải toàn tiếng Hàn mà không biết nó có chức năng gì... Các cụ giải thích em cái nhé, em sẽ chụp ảnh hầu các cụ sau.

matiz08

Xe điện
Đúng vấn đề em đang băn khoăn mấy hôm nay... cám ơn các cụ về cái hi-pass, Còn chống chói thì chỉ cần gạt cái lẫy ra sau là chống chói ngay. Xe em có tích hợp cả màn hình lùi nguyên bản... nó có cả 1 cột bên phải toàn tiếng Hàn mà không biết nó có chức năng gì... Các cụ giải thích em cái nhé, em sẽ chụp ảnh hầu các cụ sau.
Nếu mà gạt lấy ra đằng sau thì còn nói chuyện gì là chống chói điện nữa, thế cái gương đấy chẳng có tác dụng gì nếu vẫn phải gạt, xe KM2012 của em chẳng có lẫy luôn, mà cũng chẳng thấy chói mặc dù chẳng có chống chói điện gì gì đó,:). Một phần do xe đã được dán chống nắng màu tối cả kính sau rồi, nên thấy nó bình thường,he.

blackpaint

Xe container
Nếu mà gạt lấy ra đằng sau thì còn nói chuyện gì là chống chói điện nữa, thế cái gương đấy chẳng có tác dụng gì nếu vẫn phải gạt, xe KM2012 của em chẳng có lẫy luôn, mà cũng chẳng thấy chói mặc dù chẳng có chống chói điện gì gì đó,:). Một phần do xe đã được dán chống nắng màu tối cả kính sau rồi, nên thấy nó bình thường,he.
Khi đẩy lẫy ra sau, thì gương sẽ cụp xuống tí, lúc đó gương sẽ không phản chiếu trực tiếp qua cửa phía sau. Em nói thế có sai không các cụ nhỉ?

matiz08

Xe điện
Khi đẩy lẫy ra sau, thì gương sẽ cụp xuống tí, lúc đó gương sẽ không phản chiếu trực tiếp qua cửa phía sau. Em nói thế có sai không các cụ nhỉ?
Chính xác rồi kụ, nó lấy ảnh phản chiếu nên đỡ chói hơn. Nhưng mà ngày trước em đi matiz, hay con vitara của ông già cũng chẳng bao giờ gạt, vì thấy nó cũng chẳng đến mức chói lắm.

police013.57

Xe đạp
Bac nao thua cai guong tich hop man hinh km slx thi de lai cho E na.

xedapghe

Xe tải
Cụ phát hiện gương của cụ có phải là gương ECM (elecchromnic mirror , em nhớ không chuẩn lắm - gương điện chống chói) hay không có mấy cách sau đây
1. Cụ xem có nút tắt bật ECM trên ngay gương hay không, nút này thường kèm với một đèn icon nhỏ, sáng khi bật, tắt khi off. Đã có nút này chắc chắn là có ECM
2. Cụ ra trước xe ròm vào qua kính trước, nhìn sau mặt cái gương hậu, có một mắt cảm biến ánh sáng, nếu có chắc chắn là của ECM
3. Gương không có lẫy, dày, mặt gương hơi xanh xanh khi chuyển trời tối và có đèn xe sau hắt lên
4. Có một dây điện nối vào gương thì có thể có ECM (có thể là dây cấp nguồn cho chức năng hi pass dùng thẻ trả phí đường bên HQ )
Ngoài ra nếu cụ muốn biết có màn hình trên gương hay không, cụ dí mắt sát vào gương, hoặc nhìn chếch góc một tí so với mặt gương, thì ẩn sau lớp mặt gương có một ô chữ nhật mà cụ có thể thấy được, cái đó chính là màn hình của cam lùi. Nếu có màn hình này, xe lại có cả màn navi đi kèm, cụ chế quả cam trước thì tuyệt, nét căng.

Chỉnh sửa cuối:

BanChanViet

Xe tải
cái này hay quá, mai em kiểm tra thử!

bsquangtoan

Xe hơi
Cụ phát hiện gương của cụ có phải là gương ECM (elecchromnic mirror , em nhớ không chuẩn lắm - gương điện chống chói) hay không có mấy cách sau đây
1. Cụ xem có nút tắt bật ECM trên ngay gương hay không, nút này thường kèm với một đèn icon nhỏ, sáng khi bật, tắt khi off. Đã có nút này chắc chắn là có ECM
2. Cụ ra trước xe ròm vào qua kính trước, nhìn sau mặt cái gương hậu, có một mắt cảm biến ánh sáng, nếu có chắc chắn là của ECM
3. Gương không có lẫy, dày, mặt gương hơi xanh xanh khi chuyển trời tối và có đèn xe sau hắt lên
4. Có một dây điện nối vào gương thì có thể có ECM (có thể là dây cấp nguồn cho chức năng hi pass dùng thẻ trả phí đường bên HQ )
Ngoài ra nếu cụ muốn biết có màn hình trên gương hay không, cụ dí mắt sát vào gương, hoặc nhìn chếch góc một tí so với mặt gương, thì ẩn sau lớp mặt gương có một ô chữ nhật mà cụ có thể thấy được, cái đó chính là màn hình của cam lùi. Nếu có màn hình này, xe lại có cả màn navi đi kèm, cụ chế quả cam trước thì tuyệt, nét căng.
Cụ cho em hỏi với, e mới đi SLX 2010 hôm đầu gương chiếu hậu khi lùi hiển thị toàn bộ mặt gương, hôm nay tự nhiên chuyển còn 1 góc nhỏ bên trái gương hiển thị, phần còn lại k hiển thị, vậy em muốn chuyển về toàn bộ mặt gương thì chỉnh thế nào!!! Mò mãi k ra, cảm ơn cụ!!