[Funland] Các cụ cho hỏi về việc xây mộ trên đất vườn

QL72

Xe tải
Vấn đề này cũng đa dạng. Singapore die rồi hỏa thiêu. Sau đó lên nhà lầu( dạng như chung cư. Mỗi ô một ảnh. 10 tầng 10 người. Một so nước Châu âu cũng đưa ra nghĩa trang chôn như vietnam. Nếu thiêu xong nếu là nhà vườn e thiên về để trong vườn( qui hoạch của dòng họ nhà mình. Tuy nhiên cũng có thể vi phạm như cụ phía trên đưa ra). Vấn đề duy tâm e không tin lắm.

trinhnfs

Xe buýt
Website
www.sohoa.app
Thực ra chuyện này mỗi vùng mỗi miền nó khác nhau. Nên quan điểm cụ chủ là rất tốt đẹp, nhưng phải xem cụ triển khai ở khu vực nào.
Giỗ chạp tết nhất là ngày con cháu tụ họp; gặp gỡ, ôn cổ tri tân...

Đi phúng đi viếng thì ai cũng thì thầm mong ông bà siêu thoát, sang kiếp mới tốt lành...vậy đúng ra đã qua cầu, sao còn nhớ kiếp cũ mà mong. Đã đầu thai kiếp mới, sao còn nhớ đâu mà vấn vương. Vậy sao bao năm bao kiếp, vẫn cúng giỗ vẫn gọi tên vẫn mong các cụ về hưởng lộc, chứng giám cho con cho cháu. Mà gọi mà thỉnh nhiều thế, các cụ lại vấn vương, sao lại sang kiếp mới được ?

Nhưng thế lại vướng vào luật trời luật đất, đã sang cuộc sống thứ 2 thì làm sao còn trí nhớ về cuộc sống thứ nhất được. Đây là cứ công nhận rằng có nhiều cuộc sống.

Thế nên, cụ chủ đã có tiền mua cả mảnh đất to, thì cứ làm việc với sở ban ngành địa phương là chắc nhất - kiểu gì chả có hướng giải quyết. Lên đây hỏi sẽ rối ren. Rồi lại suy nghĩ, suy nghĩ lại ko dám mua đất, lại hỏng ước nguyện.

Kuu

Xe lăn
Về quy định chung thì người chết bắt buộc phải chôn ở nghĩa trang xa khu dân cư. Nhưng đây là việc nhạy cảm khó thực hiện triệt để nên hiện nay có thể còn có nơi vẫn tùy tiện chôn người chết chưa đúng nơi quy định.
Việc chôn người chết (dù cải táng hay chưa) ở đất vườn là trái quy định của NN (Nghị định 35/2008/NĐ-CP...).

Chỉnh sửa cuối:

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Chôn rồi chắc k ai dám đào lên nên người ta cứ làm phứa như vậy. Chứ đúng thì phải quy hoạch đất nghĩa trang. Nhưng em thấy nhiều cụ kể cả VIP vẫn làm vậy. Như cụ gì chết cũng chôn trong vườn nhà gần SG đấy.
nếu vip dạng tứ trụ thì e search ko ai chôn trong vườn nhà cả.. còn Thành ủy UB NDTP thì nhiều

seowebthue

Tháo bánh
Website
ihome-motors.com
Thiêu xong đem rải ra biển nói thì dễ nhưng khi vào nhà mình thì hơi bị khó nhất là ở miền Bắc . Đó là em thấy thế.

dalink

Xe điện
nếu vip dạng tứ trụ thì e search ko ai chôn trong vườn nhà cả.. còn Thành ủy UB NDTP thì nhiều
Đây cụ nhé. Em k phản đối hay ý kiến gì vì em nghĩ chả ảnh hưởng tới ai.

xegiacmo

Xe container
Nên tính lâu dài , biến thiên xã hội 1 quyết định quy hoạch lại di dời mệt người

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Đây cụ nhé. Em k phản đối hay ý kiến gì vì em nghĩ chả ảnh hưởng tới ai.
à .. cố thủ Tướng Phan Văn Khải .. e quên case này . Thanks Cụ.