Các cụ cho nhà cháu hỏi về hệ thống báo động chống trộm cho Focus ạ

Jude_law

Xe đạp
Kính các cụ!
Chả là nhà cháu đang định lắp cái hệ thống báo động chống trộm cho vợ 2, tức là cái hệ thống mà khi ng ta chạm vào các điểm nhạy cảm trên bo đì của vợ 2 thì sẽ biết xấu hổ mà la lên inh ỏi (chứ ko im lặng sung sướng). Nhưng có mấy thắc mắc nhờ các cụ giải đáp hộ:
- Thực sự thì có nên/cần thiết lắp chống trộm hay ko, việc vặt gương, cần gạt nc, logo có dễ dàng ko, vì cháu thấy đa phần xe ở khu cháu toàn vứt ngoài đường qua đêm mà còn chả lắp (nhà cháu thì có gara chỉ phòng khi vứt xe ngoài đường thôi)
- Báo động 4 bánh có cùng loại báo động với 2 bánh ko, nhà cháu sài báo động trên 2 bánh thấy nhanh hỏng lắm (lúc bật báo động chạm vào thì ko kêu, lúc thì đang đêm để trong nhà ko ai chạm vào lại kêu inh ỏi)
- Nên mua loại nào và giá cả khoảng bao nhiêu, lắp ở đâu uy tín
- Khi lắp có phải tháo hết xe ra ko, có ảnh hưởng đến vấn đề bảo hành ko

Nhà cháu nghĩ cũng nhiều cụ mới ti toe như nhà cháu chắc sẽ quan tâm đến vấn đề này nên kính mong các cụ bớt chút thời gian giải thích giùm nhà cháu ạ

Kính các cụ

Jude_law

Xe đạp
Em can bác, bác cứ để nguyên thế cho lành. Dừng đâu thì gửi, k0 thì chọn chỗ để có thể ngó nghiêng được là OK.
Cụ cho em lý do cụ thể đc ko ạ hic... Vì nhiều khi đến nhà ai chẳng hạn, vứt xe ngoài ngõ vắng người, chả có ai trông, mà chẳng lẽ mình ngồi trong nhà tí chốc lại ra ngó cũng phiền

HamLong3.0V

Xe điện
Cụ cho em lý do cụ thể đc ko ạ hic... Vì nhiều khi đến nhà ai chẳng hạn, vứt xe ngoài ngõ vắng người, chả có ai trông, mà chẳng lẽ mình ngồi trong nhà tí chốc lại ra ngó cũng phiền
Bác lắp vào trẻ con đi qua nó nghịch kêu ầm lên hàng xóm còn chửi cho ấy chứ. Phố em có lão đi xe sang, động mạnh cái kêu thành ra trò chơi của tụi nhỏ, người ta kêu quá phải lọ mọ đi tắt báo động cho đỡ ngượng đấy ạ. Em có ý kiến thế, bác tự xét hoàn cảnh thôi, em chả dám khuyên đâu ạ :D

puremoon

Xe buýt
1. Cụ mà lắp báo động lúc nửa đêm nó kêu inh ỏi, Cụ ko dậy tắt đi nó táng gạch vào xe đấy ạ. Nói nhỏ vào em em cũng táng .
2. Vặt Logo, cần gạt ,... báo động vẫn có thể ko kêu.
3. Lắp thì trên Forum nhiều cụ bán cái này lắm. Thời gian hỏng thì em ko rõ.

Chân thành mà nói, cụ ko nên lắp .

luxury235

Xe buýt
E xin can cụ, xe mình xịn, lắp vào e nói thật cụ đừng giận, như hàng Tung Của vậy, kêu thì váng cả tai, mất thể diện lắm cụ ạ, đến xe máy g SH và Spacy nó còn k thèm lắp nữa, hết rồi cái thời xuống xe bấm khóa kêu choét choét rồi cụ ạ!

Jude_law

Xe đạp
Nhà cháu cám ơn các cụ ạ. Chắc nghe lời khuyên các cụ hok lắp nữa. Dưng mà vẫn lăn tăn, hỏi nhỏ các cụ: thế nghĩa là các cụ chấp nhận việc rủi ro mất cắp gương, cần gạt, logo, thậm chí mất cả xe... Và đành chịu sống chung với lũ ạ?

Lót dép ngồi hóng các cụ

0977123333

Xe buýt
cái này em cũng can cụ , can thiệp vào hệ thống điện cái này không ổn đâu. ngồi xa xe quá chẳng may có ai động vào xe nó kêu inh ỏi lên dễ bị cào xe hay cho xe ăn gạch lắm =))

HamLong3.0V

Xe điện
Nhà cháu cám ơn các cụ ạ. Chắc nghe lời khuyên các cụ hok lắp nữa. Dưng mà vẫn lăn tăn, hỏi nhỏ các cụ: thế nghĩa là các cụ chấp nhận việc rủi ro mất cắp gương, cần gạt, logo, thậm chí mất cả xe... Và đành chịu sống chung với lũ ạ?

Lót dép ngồi hóng các cụ
Bác sợ nhiều thứ thế thì bán quách cái xe đi, lấy tiền mà đi taxi cho nhàn xác, đỡ phải lo mất đồ với lại trông xe, nhẹ đầu :D

thuysinh.tl

Xe container
Nói thật với cụ. Nó kêu thế thì đến lúc cụ ra vẫn mất như thường. Mấy cái gương, gạt mưa nó vặn nhanh không ấy chứ. Thực ra mấy cái món logo va gạt mưa thì khéo báo động nó còn chẳng kêu ấy chứ.

Lót dép ngồi hóng các cụ

puremoon

Xe buýt
Nói thật với cụ. Nó kêu thế thì đến lúc cụ ra vẫn mất như thường. Mấy cái gương, gạt mưa nó vặn nhanh không ấy chứ. Thực ra mấy cái món logo va gạt mưa thì khéo báo động nó còn chẳng kêu ấy chứ.
Cụ cứ yên tâm là nó sẽ ko kêu khi tháo mấy cái đấy nhé . Kể cả gương .

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Em thì em ủng hộ cụ chủ thớt nên lắp, rất cần thiết. em về nhà toàn bị các cụ các mợ chả biết ở đâu đỗ trước cổng đếch vào được nhà, tức lắm, lần nào cũng ra sức đập tay vào nắp capo với hy vọng nó kêu lên cho chủ xe nghe thấy ra đánh xe đi chỗ khác mà chả thấy xe nào nó kêu cả, bực mình lắm.

puremoon

Xe buýt
Em thì em ủng hộ cụ chủ thớt nên lắp, rất cần thiết. em về nhà toàn bị các cụ các mợ chả biết ở đâu đỗ trước cổng đếch vào được nhà, tức lắm, lần nào cũng ra sức đập tay vào nắp capo với hy vọng nó kêu lên cho chủ xe nghe thấy ra đánh xe đi chỗ khác mà chả thấy xe nào nó kêu cả, bực mình lắm.
EM nghĩ là ko phải hy vọng nó kêu mà... hy vọng nó móp ạ . =D>

0977123333

Xe buýt
cái này em nghĩ anh phải dùng gạch đập thì nó mới kêu =)), chứ tay không an thua đâu anh ợ

puremoon

Xe buýt
Lần trước ông anh em , đi Ếch, đỗ chỗ quán Cafe Giang Văn Minh, đi 1 vòng quay lại, trên sườn xe ghi rõ : Cấm Đỗ Ở Đây . Thế mà ông ấy vẫn đỗ. ;))

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Hàng xóm nhà mình thì điêu khắc chữ Đỗ Ngu ở trên cánh xe Đỗ ở cổng nhà ô ấy(sử dụng gạch vỡ nhé) cãi nhau tý cuối cùng chủ xe cũng phải đi thôi

0977123333

Xe buýt
Hàng xóm nhà mình thì điêu khắc chữ Đỗ Ngu ở trên cánh xe Đỗ ở cổng nhà ô ấy(sử dụng gạch vỡ nhé) cãi nhau tý cuối cùng chủ xe cũng phải đi thôi
Ác quá nhỉ,xe cỏ thì không sao,chứ xe xịn như bim và mer thì ăn mứt luôn.
Mà nhà a ở đâu thế,em còn biết để tránh

Jackie06

Xe máy
Bác để tiền mua quả chống trộm mà mua bảo hiểm, mất nó đền lo gì ....