Các cụ cho xin cái list của bản full option Laccetti CDX

jack_derida2000

Xe tăng
Em đang cân nhắc lấy bản Full option CDX nhưng giá cả các sâu ở HN khác nhau linh tinh quá nên muốn tham khảo list chính thức của bản CDX này để có quyết định cuối cùng

obgoliver

Xe tải
Em cũng vừa cưới em này của bác "xe con kia" tròn 1 tuần với giá đúng tinh thần OF không quá 27.300 nên tạm liệt kê các option mà xe em có: Lacetti CDX black &blue: 2 túi khí, cửa nóc, vô lăng tích hợp +chỉnh cao thấp, nội thất da 2 màu, CD mp3 6 đĩa, ABS, 4 phanh đĩa, gương kính điện, cụp điện, gương chống chói trong xe,gạt mưa cảm biến, đèn pha cảm biến,lốp 215/R17,star&stop...chắc còn nữa mà em chưa khám phá hết.Bản cao nhất là 8 túi khí, 12 túi nổ và thêm chống trơn trựot bác thử liên lác với bác "xe con kia hoặc bác Nakata1" sẽ có giá tốt đấy.

jack_derida2000

Xe tăng
Thank cụ, bán xe xong giờ chưa có xe đi bí quá, đang chạy đôn chạy đáo lùng mua xe

HaTrang

Xe tải
mai kụ sang 372 NVC có xe mới về đấy

HaTrang

Xe tải
đạm cà mau nhà thằng GM, em kết cái con CDX quá, vừa lúc tối nghĩ là sẽ lấy CDX nhưng đến tận h này sau khi lang thang đọc bài này của bác "mắc nợ" owner thì em hạ được quyết tâm dứt bỏ nó ra khỏi sort lít của em: http://www.vnexpress.net/Comment/2009/07/3B9B8B82/?p=1
em xin dẫn nguyên văn ạ:
"Mua gì cũng được nhưng cẩn thận với Daewoo

Tôi thấy tầm tiền của bạn thì mua hàng Nhật bạn có thể yên tâm về chất luợng nhưng ban phải hy sinh trang thiết bị, tiện nghi và chỉ được xe nhỏ thôi. Còn về độ bền xe hơi ngày nay thì nếu sử dụng gia đình và bảo dưỡng tốt thì kể cả xe rẻ tiền cũng rất lâu mới hỏng.

Tôi đã từng sở hữu xe Daewoo hạng sang là Manus thì phải nói đó là những chuỗi ngày thê thảm và đau khổ. May mà bán đi được.

Sau này tôi có đi thử Daewoo Lacetti 2010 mới của một người bạn thì thật thất vọng vì xe có 1.6 mà công suất quá yếu, yếu hơn cả công suất xe 1.6 cùng loại của hãng khác, xe to nên tăng tốc ì ạch lắm. Số AT 6 cấp nhấy loạn xạ....

Chính vì công suất yếu nên thời gian nhấn ga để đạt tốc độ cần thiết sẽ rất lâu, cộng với xác nặng sẽ khiến xe này uống nhiên liệu hơn các xe khác nhiều đấy.
Trang thiết bị nội ngoại thất thì tôi không bàn vì cái này theo sở thích từng người.

Tóm lại xe Daewoo thì khuyên thật bạn không nên mua vì hãng này vốn phá sản vì chất lượng quá tồi. Sau khi về tay GM thì hãng này cũng có tiến bộ nhưng chỉ đưọc GM "giao cho" phân khúc rẻ tiền, chất lượng tàm tạm. Mà GM cũng phá sản nốt rồi.

Đồng tiền kiếm đuợc phải tiêu sao cho nó có lợi nhất cho mình chứ không phải hy sinh những đồng tiền khó nhọc bạn kiếm được. Mua cái xe tồi để rồi sau này "cho hãng xe tốt lên trong tương lai" thì không có gì để bàn nữa.

Lê Dân"

chúc các bác đi tiếp, em rẽ :)

HaTrang

Xe tải
Tự trọng 1290kg/ công suất 114 ngựa là nó.
Tự trọng 1030kg/107 ngựa là bé Vios 1.5
Tự trọng 1250 kg/ 124 ngựa là con mặt mỏng nhà kụ Kua
em nghĩ bọn GM có vấn đề khi thiết kế cái xác đấy mà gắn máy đấy, hay vụ lốp sơ kua bớt đi cho đẹp số chứ nếu ko tự trọng lên > 1,3 tấn thì dở :102:

jack_derida2000

Xe tăng
Thực ra cụ hatrang nói cũng có lí nhưng dòng này ko như các dòng khác của daewoo , thứ nhất đời trước của laccetti là nubira chạy cả chục năm rồi vẫn ổn (hàng LD) sau đó là Lac LD từ 2004 vẫn chạy tốt, còn magnus là một phiên bản thực sự ko thành công của Daewoo. Thứ hai là bản thân con Pre trước của nhà em có 1.8 công suất cũng chỉ 120hp mà tự trọng 1370kg thì cũng chả vấn đề gì, mà xe nhập chất lượng chắc chắn là ổn chưa kể động cơ thế hệ mới

duc_minh1988

Xe đạp
đạm cà mau nhà thằng GM, em kết cái con CDX quá, vừa lúc tối nghĩ là sẽ lấy CDX nhưng đến tận h này sau khi lang thang đọc bài này của bác "mắc nợ" owner thì em hạ được quyết tâm dứt bỏ nó ra khỏi sort lít của em: http://www.vnexpress.net/Comment/2009/07/3B9B8B82/?p=1
em xin dẫn nguyên văn ạ:
"Mua gì cũng được nhưng cẩn thận với Daewoo

Tôi thấy tầm tiền của bạn thì mua hàng Nhật bạn có thể yên tâm về chất luợng nhưng ban phải hy sinh trang thiết bị, tiện nghi và chỉ được xe nhỏ thôi. Còn về độ bền xe hơi ngày nay thì nếu sử dụng gia đình và bảo dưỡng tốt thì kể cả xe rẻ tiền cũng rất lâu mới hỏng.

Tôi đã từng sở hữu xe Daewoo hạng sang là Manus thì phải nói đó là những chuỗi ngày thê thảm và đau khổ. May mà bán đi được.

Sau này tôi có đi thử Daewoo Lacetti 2010 mới của một người bạn thì thật thất vọng vì xe có 1.6 mà công suất quá yếu, yếu hơn cả công suất xe 1.6 cùng loại của hãng khác, xe to nên tăng tốc ì ạch lắm. Số AT 6 cấp nhấy loạn xạ....

Chính vì công suất yếu nên thời gian nhấn ga để đạt tốc độ cần thiết sẽ rất lâu, cộng với xác nặng sẽ khiến xe này uống nhiên liệu hơn các xe khác nhiều đấy.
Trang thiết bị nội ngoại thất thì tôi không bàn vì cái này theo sở thích từng người.

Tóm lại xe Daewoo thì khuyên thật bạn không nên mua vì hãng này vốn phá sản vì chất lượng quá tồi. Sau khi về tay GM thì hãng này cũng có tiến bộ nhưng chỉ đưọc GM "giao cho" phân khúc rẻ tiền, chất lượng tàm tạm. Mà GM cũng phá sản nốt rồi.

Đồng tiền kiếm đuợc phải tiêu sao cho nó có lợi nhất cho mình chứ không phải hy sinh những đồng tiền khó nhọc bạn kiếm được. Mua cái xe tồi để rồi sau này "cho hãng xe tốt lên trong tương lai" thì không có gì để bàn nữa.

Lê Dân"

chúc các bác đi tiếp, em rẽ :)
thiệt tình cái cụ này làm em mất hứng thật sự đấy,kiến thức em vốn đả ít gặp cụ nửa em chẳng biết đường nào mà lần

spyder911

Xe tải
Số chỗ ngồi 5 chỗ
Dung tích xi lanh 1.6 L
Hộp số Số tự động
Mã lực 114/6.400
Mô men xoắn cực đại 15.5/4.200
Dung tích bình nhiên liệu 60L
Chiều dài tổng thể 4600mm
Chiều rộng tổng thể 1790mm
Chiều cao tổng thể 1475mm
Chiều dài cơ sở 2685mm
Trọng lượng không tải 1.305 kg
Cỡ lốp (trước/sau) P 215/50R17
La răng Đúc hợp kim
Tiện nghi
• Hệ thống chống bó cứng phanh ABS
• Hệ thống phân bổ lực phanh điện tử EBD
• Hệ thống túi khí an toàn: 02 túi khí hàng ghế trước
• Hệ thống âm thanh: 06 loa, CD 06 đĩa, MP3, AUX
• Phím tích hợp chế độ đàm thoại rảnh tay trên vô lăng, dây kết nối điện thoại
• Chìa khoá thong minh (Key let’s go). Nút khởi động Start/ Stop
• Gương kính điều khiển điện; gương chiếu hậu gập điện, chống chói ECM
• Đèn pha cảm biến tự động. Đèn sương mù trước
• Nội thất da cao cấp, sấy hàng ghế trước
• Cửa nóc. Khoá cửa trung tâm
• Cảm biến gạt mưa tự động
• Chức năng cảm biến lùi
• Đồng hồ hành trình
• Tay mở cửa, nẹp cửa mạ Crom
• Hộp số tự động 06 cấp - chế độ đi số thể thao
• La răng đúc hợp kim 17 inch
• Màu sắc: đen, bạc

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
@jack...cụ chủ thơt hú em đê...bản cdx mà em và cụ bóng bàn lại đang về tiếp đới(b):21:

discus

Xe hơi
đồng ý với các bác là số tự động 6 cấp với tự trọng như thế, công suất máy như thế thì là chưa hoàn hảo, có thể nói là "yếu" so với các xe cùng đời, cùng hạng như KF, Toy ...
Autonet đã có bài phân tích roài, các bác chịu khó đọc nhé.
Nhưng trước kia các bác vẫn đi xe cup tôm 50cc có seo đâu, từ ngày ra Dream, Dylan này nọ, toàn 100, 110, 125, 150 cc các bác mới chê cup tôm nhà cháu ấy chứ :P
Mà cup tôm bi giờ đi Tp vẫn ngon nghẻ các bác nhé :).
Quan trọng là các bác ứng xử với em ló thế lào thoai, nó yếu thì đừng có Drift, đua tốc độ làm giề, cứ từ từ mà tiến thì vưỡn :6: các bác ạ.
Mới nại, bác lào muốn phọt nhanh thì làm con MT, khỏe hơn nhiều :21:

Grandtouring

Xe điện
Có bài khen đây cụ ơi:

http://vnexpress.net/GL/Oto-Xe-may/2009/09/3BA14036/

Daewoo Lacetti tạo thêm làn sóng xe Hàn tại Việt Nam

Vài tháng sau khi được nhập về, Lacetti thế hệ mới trở thành hàng "hot" trong con mắt các nhà nhập khẩu và người tiêu dùng nhờ thiết kế hiện đại, sáng sủa hơn hẳn cùng mức giá phải chăng.

Daewoo Lacetti chuyển sang thế hệ mới với chất Mỹ nhiều hơn hẳn nếu đặt cạnh thế hệ trước. Vóc dáng chung đi theo kiểu hình hộp chứ không dẹt như Lacetti cũ. Từ cụm đèn pha, thân xe tới lưới tản nhiệt, những đường nét to khỏe, vuông vức làm gợi nhớ tới phiên bản Camry Việt Nam.

Lưới tản nhiệt của Lacetti không còn bị gò bó chia làm ba để đồng nhất với logo mà táo bạo hơn, đi theo kiểu hình thang rất ăn khớp với thiết kế của bộ đèn pha. Hốc gió và cụm đèn sương mù cũng được mở rộng nên có cảm giác xe mạnh mẽ hơn. Tuy nhiên, điều mang nhiều ấn tượng và dễ nhớ nhất trên Lacetti mới là cái vuốt dài rất Á đông của cụm đèn pha.
Lacetti mới với những đường nét trẻ trung, hiện đại hơn.
Lacetti mới với những đường nét trẻ trung, hiện đại hơn.

Phần đuôi cũng được cải tiến khi nâng cao hơn nhưng vẫn thanh thoát. Tuy nhiên, kiểu bố trí đèn làm nhiều người liên tưởng tới Honda Civic, dù trên Lacetti rộng và dễ quan sát hơn. Bộ vành đúc hợp kim 5 chấu 17 inch, lốp mỏng càng làm chiếc sedan hạng trung này thể thao và mạnh mẽ.

Với kích thước dài tổng thể 4.600 mm, rộng 1.790 mm, cao 1.475 mm và chiều dài cơ sở 2.685 mm, Lacetti được xếp vào cùng phân hạng với Honda Civic và Toyota Altis. Nội thất mang phong cách Mỹ nên rất nhiều mặt phẳng, ít đường cong.

Bảng điều khiển trung tâm khá lạ mắt khi đi theo kiểu dốc. Không mềm mại như Toyota Altis hay Camry nhưng lại rất thể thao, nổi bật với hai màu tương phản đen trắng. Các hốc gió hai bên hình tròn, mạ crôm khá điệu. Tay lái Lacetti thiết kế kiểu 3 chấu và một lần nữa làm liên tưởng tới vô-lăng của Honda Civic.

Hệ thống điều hòa trên xe tự động một vùng, có chức năng kiểm soát chất lượng không khí AQS. Nếu chất lượng không khí không tốt, AQS sẽ tự động chuyển điều hòa về chế độ lấy gió trong. Các nút điều khiển được sắp xếp như trên điện thoại di động nên rất dễ thao tác. Ngoài ra, tài xế có thể chuyển sang chế độ tiếng Anh thay cho tiếng Hàn để dễ cài đặt hơn.
Nội thất thiết kế táo bạo, bắt mắt hơn hẳn.
Nội thất thiết kế táo bạo, bắt mắt hơn hẳn.

Lacetti có chức năng khởi động bằng nút bấm. Vô-lăng tích hợp vài chi tiết như điều chỉnh âm lượng, trả lời điện thoại. Dàn CD 6 đĩa. Kết nối không dây bluetooth. Bản CDX ngoài những trang thiết bị trên còn có cửa sổ trời, cảm biết gạt mưa tự động. Gương chiếu hậu chống chói.

Đa phần phiên bản Lacetti nhập về Việt Nam trang bị động cơ 1,6 lít I4 cam kép DOHC, công suất 114 mã lực tại vòng tua 6.400 vòng/phút, mô-men xoắn cực đại 155 Nm tại vòng tua 4.200 vòng/phút. Hộp số tự động 6 cấp. Hệ thống an toàn gồm chống bó cứng phanh ABS, hai túi khí hàng ghế trước. Mở cửa bằng nhận diện vân tay.

Với mức 28.500 (thuế nhập khẩu 83%) theo báo giá của Thắng Lợi Auto cho bản cao cấp nhất CDX, Lacetti mới sẽ tạo áp lực không nhỏ lên những đối thủ liên doanh trong nước như Honda Civic hay Toyota Altis.

Lợi thế về giá, cộng với trang thiết bị phong phú, Lacetti trở thành sản phẩm mà tất cả các nhà nhập khẩu chuyên về xe Hàn đều ngắm tới, bên cạnh Kia Forte, Hyundai Santa Fe, nhằm thỏa mãn nhu cầu và đón đầu tâm lý mua xe chạy thuế của người tiêu dùng. Điều băn khoăn nhất cho những người bỏ tiền mua Lacetti là thương hiệu Daewoo vẫn còn cách xa so với Honda hay Toyota.

Nhưng nếu Lacetti gắn mác Chevrolet, mọi chuyện có thể sẽ khác đi.

Trọng Nghiệp

duc_minh1988

Xe đạp
tình hình là xe đang lên lắm cụ ạ mỗi xe lên 7 obama bác ạ em đang còn 1 em lac cdx màu trắng giá rất of bác quan tâm call cho em nha 0982245011(b)tuy giá không thể được như trước nhưng vẫn trên tinh thần of bác ạ call em nha 0982245011(b)
pác có thiệt không hay bác dọa con dạy bác,con đang lăng tăng gặp bác nửa,giá rổ như dậy con chưa mua nổi lên nửa,chết con pác ơi:77::77::77:

jack_derida2000

Xe tăng
Em định đặt con SE vậy, các cụ báo giá và thời gian chuẩn hàng về nhé

Roamer

Xe đạp
tình hình là xe đang lên lắm cụ ạ mỗi xe lên 7 obama bác ạ em đang còn 1 em lac cdx màu trắng giá rất of bác quan tâm call cho em nha 0982245011(b)tuy giá không thể được như trước nhưng vẫn trên tinh thần of bác ạ call em nha 0982245011(b)
Các bác cứ bán theo giá thị trường thế này thì khó cho anh em quá nhỉ? Có khác gì sâu LD đâu. Đầu vào của các bác vẫn như thế, thậm chí có thể càng ngày càng giảm. Nếu nhu cầu tăng thì các bác cứ nhập đủ về đáp ứng nhu cầu của anh em, vẫn có xèng mà lại bền lâu.
Cứ nhìn lúc hàng về mà không ai quan tâm, các bác mất công rao vặt lại thấy buồn :))

mr_limo

Xe buýt
Tiền nào của nấy, em mà có tiền, kết là múc, sống chết có số. Đi Porche mà hỏng ecu vẫn nằm 1 chỗ. Bác nào kết kiểu dáng em này, cứ múc thôi, tầm 28k mà dáng thế quá ổn.

Roamer

Xe đạp
Bác không hiểu ý em rồi. Giá lên ở đây chẳng qua là nhu cầu của anh em tăng lên, lượng hàng vẫn thế nên có cơ hội đẩy giá lên thôi. :))
Thay vì đẩy giá lên, các bác cứ bán giá cũ vẫn có lãi và nhập thêm hàng về, như vậy có phải là win-win không? Có điều chuyện này nói thì dễ, làm được mới khó. Nó ăn vào đầu óc hàng ngàn năm nay rồi (b)

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
Bác không hiểu ý em rồi. Giá lên ở đây chẳng qua là nhu cầu của anh em tăng lên, lượng hàng vẫn thế nên có cơ hội đẩy giá lên thôi. :))
Thay vì đẩy giá lên, các bác cứ bán giá cũ vẫn có lãi và nhập thêm hàng về, như vậy có phải là win-win không? Có điều chuyện này nói thì dễ, làm được mới khó. Nó ăn vào đầu óc hàng ngàn năm nay rồi (b)
cụ nói hông có sai nhưng một phận cũng do tỷ giá nữa cụ ợ ...tiền hàn và obama mà ổn định thì tốt hơn...song lấy số lường bù sang lợi nhuận trên từng em xế đúng là bài toán ai cũng biết dưng không phaỉ ai cũng áp dung....có áp dụng thì hay.....(b):21: