[Camera] Các cụ cho ý kiến ai phải nhường ai trong tình huống này.

slaz8

Xe ba gác
Mời các cụ xem nốt phần hai:
Vì gấu nhà em bảo nó là lái nữ các cụ ạ, nên em không muốn mất thời gian nên đành lùi lại hết ngõ nhường cho nó vậy. Chắc các cụ sẽ bảo sao lại phải nhường cho nó, cũng như gấu nhà em cũng bảo " Việc éo gì phải nhường ".
Nhưng em nhìn thấy nó lái có vẻ chưa thạo lắm, lại là nữ nên thôi, không chấp, cho đỡ mất thời gian. Mời các cụ thưởng lãm:

Cụ tuyệt vời. Nhưng em thấy vỉa hè rộng sao cụ không gếch chân lên nhỉ?

BiK

Xe điện
Nữ mới lái và không thạo đường. Dưng mà sao cụ không ghếch tí mông lên vỉa hè chứ cần gì phải lùi hết cả ngõ.
Mà em dự là nếu gấu không ngồi cạnh có khi cụ xuống lái hộ qua chỗ đó rồi ấy nhỉ :P
Đúng, kể ra lùi ghếch mít sang phải chút là đủ, nhưng chắc tại em mải liếc cam lùi nên không để ý, đến lúc nhìn thấy vỉa hè lùi được thì qua mất roài.

BachBeo

Xe lăn
Website
tuyendungvieclam.net

xeruabo2

Xe điện
Dại gái :))

5ive_1982

Xe đạp
đi gần hết ngõ mà lại lùi ra nhường đường ! vãi

mai.thanh10

Xe container
Cụ chọn giải pháp lùi hêt ngõ để nhường lái nữ tưởng là galang nhưng ko phải. Theo em cụ xuống xe, bảo mợ ý xuống kính và xi nhan cho mợ ý lùi là đẹp nhất, đẹp nhì là cụ lái lùi hộ mợ ý :D (cẩn thận gấu cụ lườm nguýt nếu lái hộ).

autohn

Xe đạp
Website
www.doboi4mua.com
sao cụ không oánh lái lên vỉa hè một chút nhỉ, đỡ mất công

redTop

Xe điện
Vì gấu nhà em bảo nó là lái nữ các cụ ạ, nên em không muốn mất thời gian nên đành lùi lại hết ngõ nhường cho nó vậy. Chắc các cụ sẽ bảo sao lại phải nhường cho nó, cũng như gấu nhà em cũng bảo " Việc éo gì phải nhường ".
Nhưng em nhìn thấy nó lái có vẻ chưa thạo lắm, lại là nữ nên thôi, không chấp, cho đỡ mất thời gian. Mời các cụ thưởng lãm:

Người ta cũng có ý nhường rồi, nhưng không biết nhường thế nào (chăc là lái nữ, mới). Em thắc mắc là sao cụ lùi xa thế, có nhiều chỗ vỉa hè trống đủ để gác một chân để tránh nhau. Hay cụ sợ lái mới quệt

BiK

Xe điện
Cụ chọn giải pháp lùi hêt ngõ để nhường lái nữ tưởng là galang nhưng ko phải. Theo em cụ xuống xe, bảo mợ ý xuống kính và xi nhan cho mợ ý lùi là đẹp nhất, đẹp nhì là cụ lái lùi hộ mợ ý :D (cẩn thận gấu cụ lườm nguýt nếu lái hộ).
Vầng, chắc sau em rút kinh nghiệm.

lamly

Xe tải
Ngõ này từ Hoàng Sâm thông sang Công an Quận Cầu Giấy, rộng đủ 2 xe tránh nhau mà. Xe kia phải nhường là đúng, nhưng cụ chủ chỉ cần nép bên phải là đủ. Không nên lùi ra hết ngõ. Em đi đường này nhiều em biết, tránh nhau suốt.

BiK

Xe điện
Người ta cũng có ý nhường rồi, nhưng không biết nhường thế nào (chăc là lái nữ, mới). Em thắc mắc là sao cụ lùi xa thế, có nhiều chỗ vỉa hè trống đủ để gác một chân để tránh nhau. Hay cụ sợ lái mới quệt
Lý do chính đấy cụ ạ, trông lái mới cứ lóng nga lóng ngóng nên thôi mình lùi ra rộng tý vậy.
Thì em cũng nói ở trên là vì mải liếc cam lùi nên không để ý hè để ghếch, lúc nhìn thấy thì lùi qua rồi mà.

sunvoi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ thấy biển 30E thì kéo kính xuống nói nhẹ nhàng là xong.

Không ai xin ai (đèn pha), không ai ghếch đầu lên hè nhường mà cứ im lặng thật đáng sợ :D

BiK

Xe điện
Cụ chủ thấy biển 30E thì kéo kính xuống nói nhẹ nhàng là xong.

Không ai xin ai (đèn pha), không ai ghếch đầu lên hè nhường mà cứ im lặng thật đáng sợ :D
Lúc em vào hẳn ngõ, thấy xe kia em đã nháy đèn rồi, lúc gần hết ngõ, em lại nháy phát nữa (cụ có thể nhìn ánh đèn hắt lên tường nhà bên). Thế mà em kia vẫn cố tình đánh xe vào, chả hiểu sao, chắc lại thấy mình nháy đèn tưởng gọi vào đi.

Fordmegaidep

Xe buýt
có thể là mợ lái xe Kia là lái mới, nhưng mình đánh giá là lòng dạ hẹp hòi, ích kỷ quá, đã ""đút vô"" ko được mà vãn cố...nếu mợ ý lùi ko đc thì xuống xe...nhờ ngf ta lùi cho, mở ý ở ngay đầu ngõ kia mà...

BiK

Xe điện
có thể là mợ lái xe Kia là lái mới, nhưng mình đánh giá là lòng dạ hẹp hòi, ích kỷ quá, đã ""đút vô"" ko được mà vãn cố...nếu mợ ý lùi ko đc thì xuống xe...nhờ ngf ta lùi cho, mở ý ở ngay đầu ngõ kia mà...
Cụ biết mợ này à ?

dexom

Xe ba gác

Con bò đấy ra cũng sai, lẽ ra nó phải cắt mặt vòng qua đầu cụ chứ lại đâm vào làn ngược chiều.
Đúng là bò cái.