[Funland] Các cụ chọn áo polo hãng nào?

Vô Dụng

Xe buýt
Riêng em: Lacoste em vái cả nón, tệ về chất lượng và giá không tương xứng, sau khi mua cỡ gần 20 cái, từ made in France, Peru, China... thì em không bao giờ dòm đến nữa, cái duy nhất em còn mặc là áo Sport vì Sài Gòn nóng quá. Em thấy Hugo, Fredperry và Ralph Lauren khá ổn, riêng hàng Fredperry, hên hên tìm được hàng Black Catalogue mấy cái Knit polo sản xuất tại Ý, chất sợi hàng cao cấp mà giá bằng hàng sale hết nấc của Lacoste, mặc lên mới thấy nó rất đẹp và sang trọng. Em là người ghiền mặc Polo và Sweaters, mặc nhiều hiệu, rất chịu khó giặt tay đối với hàng Knitwear mà em còn sợ Lacoste. Sau một thời gian lăn lộn với Polo em thấy Hugo ổn nhất về Form dáng, chất lượng OK, kế tiếp là Ralph Lauren và Fred Perry, giờ em đang mặc mấy hãng mới như Reiss và Ben Sherman, cụ nào thử hàng Knit của Reiss xem, thiết kế khá sang, và mua online tại UK là rẻ nhất.

Dangminhquan

Xe điện
Nhiều cụ thông thái thật,biết cách ăn mặc.Em mua tạp pí lù,chăm sóc cũng tạp pí lù,cứ tống hết máy giặt.Áo thì không lộn,giặt không túi,phơi cứ lùa móc áo vào trong. Thảo nào quần áo thấy nhanh bay,nhanh mất form.

hoathanhque

Xe buýt
E hay mặc polo BBR, Lacoste, Hugo Boss, Bally, ... thấy ổn. Áo polo đẹp hay k ở cái cổ. Mấy hãng áo VN mặc thời gian cổ xù lên, cúc xộc xệch hết, ... mặc 1 mùa thì được
Áo polo thì nên giặt tay, giặt máy bị hỏng hết cổ áo và màu nhanh bay lắm

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Tommy bền, giữ form.

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Em hay dùng thương hiệu Coolmate, cũng chẳng rõ là của nội hay ngoại, chỉ thấy hợp ví và hợp form người ạ.

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Em mặc polo của Nike, Adidas, CK, AX, Massimo Dutti.

Lambatda

Xe điện
Phức tạp nhề, em toàn polo Canifa sale 50% (150k/c) em mua. Áo cotton hay áo dri-fit mặc cũng đều ok, cảm giác như nó làm size cho chính mình vậy.

Jacklee1407

[Tịch thu bằng lái]
Em mặc hàng của mấy hiệu may mới nổi của thợ Việt Nam, chất vải đanh như Lacoste, nhiều loại cổ (collar) đẹp

tranlam8782

Xe máy
vợ mua cho cái nào em mặc đấy, thường mua cả lố, có khi em gái xách về cho

gaquay123

Xe tăng
Bẩm các cụ, mùa hè e hay mặc áo polo (áo phông có cổ) vì mặc đi làm hay đi chơi, kết hợp vs quần âu, khaki, giày dép gì cũng được. E list qua một số thương hiệu đã mặc, so sánh về giá cả, chất liệu, chi tiết may thôi, còn kiểu dáng thì na ná như nhau hết. Mời các cụ bổ sung để ae ta chọn áo cho đúng ý ạ.
_ Yody: Rẻ, chất liệu mặc khá nóng, cử động không thỏa mái.
_ 5S, Bi Luxyry gì đó: e chưa mặc có vẻ cùng phân khúc với yody, các cụ đánh giá giúp e với.
_ Ivy moda: ít hàng cho nam, giá cũng hơi cao (500 đến 1 củ/ 1 áo), mặc vào khá nuột nà
_ Aristino: hiện e hay mặc hàng bọn này nhất, chất liệu khá thoáng mát, mặc vào cử động rất thỏa mái kể cả là kiểu slim fit, giá tầm 5,6 trăm 1 áo
_ Uniqlo: e chưa mặc, các cụ đánh giá giúp với
_ Burberry hay Lacoste: e mới mặc fake, chưa biết hàng auth nó ra sao
Riêng em: Lacoste em vái cả nón, tệ về chất lượng và giá không tương xứng, sau khi mua cỡ gần 20 cái, từ made in France, Peru, China... thì em không bao giờ dòm đến nữa, cái duy nhất em còn mặc là áo Sport vì Sài Gòn nóng quá. Em thấy Hugo, Fredperry và Ralph Lauren khá ổn, riêng hàng Fredperry, hên hên tìm được hàng Black Catalogue mấy cái Knit polo sản xuất tại Ý, chất sợi hàng cao cấp mà giá bằng hàng sale hết nấc của Lacoste, mặc lên mới thấy nó rất đẹp và sang trọng. Em là người ghiền mặc Polo và Sweaters, mặc nhiều hiệu, rất chịu khó giặt tay đối với hàng Knitwear mà em còn sợ Lacoste. Sau một thời gian lăn lộn với Polo em thấy Hugo ổn nhất về Form dáng, chất lượng OK, kế tiếp là Ralph Lauren và Fred Perry, giờ em đang mặc mấy hãng mới như Reiss và Ben Sherman, cụ nào thử hàng Knit của Reiss xem, thiết kế khá sang, và mua online tại UK là rẻ nhất.
Em cũng mặc khá nhiều loại: Lacoste, Banana Republic, JCrew, Massimo Dutti, Tommy, Zara, Nike, Adidas, Uniqlo,...mất cả đống xèng với hàng xịn và một số hãng VNXK Elle, JDX,...thì rút ra kinh nghiệm như sau:
- Áo xịn đa phần chất Cotton thì hay nhàu, nhanh xuống form, màu dễ bị phai. Điển hình ông Lacoste được vài lần giặt nhìn tã không thể tả được!
- Nike và Adidas: em mặc dòng cho golfer thì form dáng đẹp, lịch sự, nhưng hay bị ngứa do chất vải có vẻ không ổn lắm dù Em toàn ship hàng xịn từ Nhật về chứ không mua ở Việt Nam.
- Uniqlo có vẻ ổn, rẻ, form dáng lịch sự: nhưng sau 1, 2 mùa thì cũng xuống màu. Nhưng Uniqlo chất lượng, kiểu dáng so với giá thì ổn.
- Năm nay em chuyển sang mặc dòng golfer VNXK của mấy hãng Hàn thì thấy đỉnh nhất các cụ à! Giặt vứt vào máy giặt cũng không nhàu, phơi xong mặc luôn được! Chất liệu mát kiểu công nghệ vải lạnh, không ngấm áo như cotton nên thơm tho hơn! Áo mặc bền, form dáng đẹp luôn! Mua 5 cái mặc tẹt, chờ sale em múc 1 mớ nữa! Hãng bán 2-3 củ nhưng mình mua VNXK nên chỉ 350K thôi!
Các cụ mua 1 cái Burberry hay 1 cái Lacoste thì bằng em mua 10-20 cái áo golf mặc ăn đứt các cụ, kể cả so 1-1 về form dáng, cảm giác mặc, chất liệu, màu sắc, độ bền! Giờ các hãng ít tên tuổi là cũng có điểm khác biệt về công nghệ vật liệu mà!

Chỉnh sửa cuối:

Vinhdq164

Xe buýt
E nhiều mồ hôi nên hè cứ làm vài cái uniqlo dry tex mặc thấy rất ổn

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Bẩm các cụ, mùa hè e hay mặc áo polo (áo phông có cổ) vì mặc đi làm hay đi chơi, kết hợp vs quần âu, khaki, giày dép gì cũng được. E list qua một số thương hiệu đã mặc, so sánh về giá cả, chất liệu, chi tiết may thôi, còn kiểu dáng thì na ná như nhau hết. Mời các cụ bổ sung để ae ta chọn áo cho đúng ý ạ.
_ 5S, Bi Luxyry gì đó: e chưa mặc có vẻ cùng phân khúc với yody, các cụ đánh giá giúp e với.
_ Ivy moda: ít hàng cho nam, giá cũng hơi cao (500 đến 1 củ/ 1 áo), mặc vào khá nuột nà
_ Aristino: hiện e hay mặc hàng bọn này nhất, chất liệu khá thoáng mát, mặc vào cử động rất thỏa mái kể cả là kiểu slim fit, giá tầm 5,6 trăm 1 áo
Đại trà mặc hàng ngày: Hàng chợ đủ kiểu, hàng hãng thì Canifa
Chỉn chu: Burberry
Nó cũng chỉ là cái polo, mặc thì đẹp hơn rõ nhưng chất liệu cũng ko vượt trội

Dù chợ hay hãng thì bọn polo này mà giặt máy thì toang như nhau, vài lần giặt là rão hết, chảy, xơ bông
Muốn ổn thì Cụ phải giặt tay

Xe Tháo Bánh

Xe container
E hay mặc Lacoste, nói chung chất hay bị dão, ko giữ phom mấy. Mà mình thì hay cho vào máy chứ ko giặt tay nên càng xuống nhanh.

Ninhthuan.85A

Xe đạp
Em tưởng pôlo chỉ có 1 hãng sx chứ? :-o

Nana2015

Xe tăng
Cụ mặc của lining nhé. Đẹp chất liệu ko bao giờ nhàu luôn. Mặc cực mát cụ ạ. E có 7 cái áo lining liền. E sinh nhật vợ tặng cái CK gần 3tr mà mặc cực nóng. E ko thích

Eagleny

Xe máy
- Năm nay em chuyển sang mặc dòng golfer VNXK của mấy hãng Hàn thì thấy đỉnh nhất các cụ à! Giặt vứt vào máy giặt cũng không nhàu, phơi xong mặc luôn được! Chất liệu mát kiểu công nghệ vải lạnh, không ngấm áo như cotton nên thơm tho hơn! Áo mặc bền, form dáng đẹp luôn! Mua 5 cái mặc tẹt, chờ sale em múc 1 mớ nữa! Hãng bán 2-3 củ nhưng mình mua VNXK nên chỉ 350K thôi!
Bác có thể giới thiệu vài chỗ bán hàng Hàn không ? Cám ơn. Mình mặc Lining thấy cũng ổn.

juve99

Xì hơi lốp
các cụ giàu quá, toàn hàng hịn tây tàu đủ cả, e chơi hàng Lào thôi

e thấy chuẩn luôn vụ cái cổ, vụ này e dùng adidas, lining, g2000 thấy ổn, giá na ná như nhau. hôm trc tưởng nhớ thơi sinh viên mua cái ninomax chơi, cái cổ + chất vải nóng thật. còn mặc nhà thoải mái e thấy cái Lào bên trên khá ổn, co giãn, mềm mịn, thấm hút tốt. quần mặc cùng chất đó gấu sờ cảm nhận tậm tr.ym luông (gấu bẩu thế, ko giống mặc quần ngố kaki)
On - off này rất ngon, chỉ là ít mẫu và thiên về đồ lót

toechuoi

Xe tăng
Tầm 3-400k thì cụ mua Pierre Cardin với Uniqlo là ổn nhất. Em chưa thấy thằng nào chất liệu ổn với bền như hai ông này.
Đắt hơn tí thì có polo của mấy hãng như nike, adidas hoặc puma nhưng em thấy dáng với chất liệu k ổn lắm (so với giá).
Cao hơn tí thì là cột, mặc kiểu đơn giản, k lỗi mốt.
Dòng cao hơn như buberry hay gì đó thì em chưa có cơ hội xài thử :)

Được gửi từ iPhone 8 Plus - Otofun