[Funland] Các cụ chọn xe nào !

chuacooto2

Xe máy
Tuỳ đường! Như ở VN suốt ngày lụt, ngập thì chạy CUV/SUV thực dụng nhất.

Nhà em lúc mới sang chỗ mới vẫn giữ tư duy cũ ở VN - chạy con CX5 + RAV4 2 nhóc say lòi. Cho 2 nhóc ngồi Accord chạy thử - hỏi ý kiến 2 nhóc thích xe nào! Bọn nó chọn Accord, thế là sáng sau đổi xe luôn.

Kỷ lục là 600 km trong 8 tiếng ở VN chạy phong toả covid trên đường 1 :))
Cụ nói cũng có logic, có trải nghiệm thực tế. Mỗi chuyến đi cũng có thể trạng khác nhau, thời tiết khác nhau. Cụ còn đi accord không vậy? xe này đẹp sang nhưng thực dụng thì không bằng xe cuv. Cụ lại chiều theo ý hội trẻ nữa, tuyệt vời!

Rookies

Xe buýt
Em vẫn đang chạy!

Chạy sedan đường rất đẹp nhưng vẫn phải rón rén hơn khi gặp: cục chặn lốp ở chỗ đỗ - mỗi chỗ 1 độ cao, vỉa ba toa, đường nhấp nhô, vỉa giảm tốc … nói chung không mạnh mẽ như CUV/SUV trước kia. Đến khoản đỗ xe cũng phải canh mở cửa khỏi bị va cửa bên phụ vào lề đường - canh 25 cm như ở VN là toi đặc bên phụ. Mở được cửa, nhưng nhiều khi mắc thảm cỏ! Phiền phết đấy ạ!
Nên ở VN các cụ cứ ưu tiên CUV/SUV cho em.
Cụ nói cũng có logic, có trải nghiệm thực tế. Mỗi chuyến đi cũng có thể trạng khác nhau, thời tiết khác nhau. Cụ còn đi accord không vậy? xe này đẹp sang nhưng thực dụng thì không bằng xe cuv. Cụ lại chiều theo ý hội trẻ nữa, tuyệt vời!

Chỉnh sửa cuối:
Em vẫn đang chạy!

Chạy sedan đường rất đẹp nhưng vẫn phải rón rén hơn khi gặp: cục chặn lốp ở chỗ đỗ - mỗi chỗ 1 độ cao, vỉa ba toa, đường nhấp nhô, vỉa giảm tốc … nói chung không mạnh mẽ như CUV/SUV trước kia. Đến khoản đỗ xe cũng phải canh mở cửa khỏi bị va cửa bên phụ vào lề đường - canh 25 cm như ở VN là toi đặc bên phụ. Mở được cửa, nhưng nhiều khi mắc thảm cỏ! Phiền phết đấy ạ!
Nên ở VN các cụ cứ ưu tiên CUV/SUV cho em.
Em cũng chạy sedan nhưng là con xe đệ của xe cụ- em chạy Honda Civic. Thật ra em thấy mấy cái dở của sedan em vẫn sống chung được nên em lấy Civic. Và lấy rất nhanh sau 1 vòng khảo giá. Tất nhiên em thích civic từ lâu rồi.

acferraris_01

Xe máy
Em đang chạy cuv, gầm cao em thấy phù hợp với đường xá VN hơn. Chạy sedan nhiều lúc phải tính toán khá nhức đầu, chạy cuv e thấy tự tin hơn nhiều :x

Tuancap

Xe tải
Nếu hay đi xa , chạy đường hỗn hợp . Thì suv sẽ hợp lý hơn + với tài cao to .
Sedan chạy phố và đường bằng thì êm ái hơn .

Nếu hay đi xa , chạy đường hỗn hợp . Thì suv sẽ hợp lý hơn + với tài cao to .
Sedan chạy phố và đường bằng thì êm ái hơn .
Sedan chạy phố oải lắm. Phố thì xe cụt đuôi dễ lách hơn. Sedan thì đi đường dài, đẹp và tốc độ cao sướng hơn.

Trungpv

Xe tăng
về độ đầm, chạy tốc độ cao thì sedan thích hơn CUV. CUV thì ko gian thoáng, tầm nhìn, gầm cao hơn sedan

chuacooto2

Xe máy
Mình chạy con LUX SA . Đi đủ các cung đường bạn à . Từ đồng bằng đến vùng cao .trong nam ngoài bắc. Các loại đèo tây bắc .

đưa các cụ nhà mình gần 90t đi chơi Tây Bắc chạy một lèo chiều đến Sơn La . Mai lại về ngay . Không thấy các cụ kêu mệt .
Thanks cụ! Cụ có cảm nhận xe cụ có tiếng kêu động cơ hơi gai gai và nhiệt độ máy của xe có vẻ lớn?

namphong12

Xe container
Không có chiếc xe hoàn hảo. Chỉ có chiếc xe phù hợp.

Dungussh

[Tịch thu bằng lái]
Lái Sedan mới cảm nhận hết được việc lái xe, cái này do cụ không có đam mê thôi. Cũng SUV to nhưng bên trong thua Sedan về đủ thứ, cụ thử ngồi con Camry với con Fortuner xem.

Còn những gì cụ nói trên kia cũng đúng, nhưng chưa hết.
Chuẩn. Sedan chạy đường dài đầm hơn Suv. Giá lại rẻ hơn. Đi mấy tháng kiếm xe mà thấy GLC với Q và X3 đi lắc quá. Đi xa ngồi sau rất mệt. Nên quất con S5.

lan806

Xe tăng
Nhà em có cả sedan và suv,... chạy suv vẫn sướng hơn vì nó rộng thoáng, chạy vặt trong phố thì xe bé nhất là nhàn nhất như i10, fadil, morning... chẳng hạn

bobby thai

Xe máy
Em thích Everest mà đi thử hơi ngộp vì to quá, em đang đi sedan lạng lách phố quen rồi, nhưng mà đi đường dài SUV vẫn sướng, cụ nào có điều kiện làm 2 xe thì nhất.

Em thích Everest mà đi thử hơi ngộp vì to quá, em đang đi sedan lạng lách phố quen rồi, nhưng mà đi đường dài SUV vẫn sướng, cụ nào có điều kiện làm 2 xe thì nhất.
Suv (gầm rời) thực sự thích khi đi vào chỗ khó. Chứ đi đường trường đẹp mà phải tốc độ cao + cua liên tọi thì sedan vẫn ăn chặt. Sedan trông thế thôi, đi phố oải lắm vì xe dài. Đi phố thì chỉ có con Wuling lách siêu tốt. Em đi con Civic dài tổng gần 4,7 mét mà ít khi đi phố lắm.

Hanh Ha

Xe tăng
Trước em đi em ecosport hay bị đè . Đợt này chuyển sang đi everest thấy ít bị đè đầu hơn. Lên em thích xe to cao ah

Trước em đi em ecosport hay bị đè . Đợt này chuyển sang đi everest thấy ít bị đè đầu hơn. Lên em thích xe to cao ah
Thế thì cụ thêm tiền mua hẳn xe Ford F- series đi, nó to tổ bố luôn hay Cadilac Escalade. Nó to hơn Everest, càng dễ đè đầu thiên hạ.

HI_CLASS

Xe điện
E vẫn thiện cảm vs dáng sedan hơn, nhìn nó chỉn chu, đĩnh đạc. Tuy nhiên nếu mua cái xe tiếp chắc e sẽ đổi sag SUV khug gầm rời. CUV thì e chả thích lắm.