[Thảo luận] Các cụ chú ý không lại bị phạt oan

toucam

Xe hơi
Chỗ này đã được nhắc nhiều trên OF rồi nhưng cũng có nhiều bác chưa nắm rõ. Em thấy chỗ này nó hiểm ác vì có những hôm CA không bắt có những hôm chúng nó lại bắt cho nên có nhiều bác cứ nghĩ là mình đi đúng nên bị thịt luôn.
Cái vạch liền ở đây nó lại chéo chéo rất củ chuối đặc biệt là đi từ hướng cửa Nam xuống, nếu đường vắng thì không sao nhưng nếu có xe dừng đèn để đi thằng vào Nguyễn Khuyến thì các bác nhớ phải nhập lànchờ các xe đi thằng Nguyễn Khuyến xong xuôi rồi mới rẽ trái ra Lê Duẩn. Tuyệt đối không đi sát vào phía bên trái để rẽ ra Lê Duẩn vì đấy là làn dành cho các xe rẽ trái từ Lê Duẩn vào HBT, cái khoảng trống đấy trông rất mời chào nên các bác phải lưu ý.
Bác nào chưa rõ thì em khuyên các bác nên ra đấy lúc thật vắng nhìn cái vạch liền là rõ ngay.

Duonganh2004

Xe tăng
Ngã 5 Cửa Nam nếu các cụ đi từ Cửa Nam rẽ trái vào Lê Duẩn chú ý có phân làn cụ thể như sau 1 làn dành cho xe đi từ Lê Duẩn vào Hai Bà Trưng đoạn ngã 5 kẻ vạch liền, làn ngoài cùng bên trái dành cho xe rẽ trái vào Lê Duẩn(nhưng thường xuyên bị các phương tiện đi thẳng vào Nguyễn Khuyến lấn chiếm) các làn còn lại đi thẳng vào phố NK, mặc dù có đèn xanh cho rẽ trái nhưng các cụ không nên đè vạch liền tại ngã 5 và lấn sang làn ngược chiều để rẽ trái.Hàng ngày em đi qua không thấy xxx nó vịn hôm nay thấy nó gọi mấy cụ đi trước chắc các cụ ý mất vài lít cho xxx rồi.Các cụ cẩn thận nhé!!
Nếu đè vào cái vạch liền đấy thì xxx nó phạt đúng chứ oan cái nỗi gì? đọc cái title của cụ mà chán :bz

Eisenhow

Xe máy
Em thấy chỗ này đi cũng giống như đoạn từ Thợ Nhuộm ra đến Trần Hưng Đạo mà các cụ muốn rẽ phải ra Bà Triệu. Ra khỏi Thợ Nhuộm là các cụ cứ phải đi vuông góc với đường để sang được cái làn bên phải để rẽ phải, cụ nào không sang được thì cứ đi thẳng luôn theo Trần Hưng Đạo. Em hay đi về đường này thấy xxx hay bắt các cụ rẽ phải vào Bà Triệu vì lỗi đi sai làn lắm :-s

toucam

Xe hơi
Em thấy chỗ này đi cũng giống như đoạn từ Thợ Nhuộm ra đến Trần Hưng Đạo mà các cụ muốn rẽ phải ra Bà Triệu. Ra khỏi Thợ Nhuộm là các cụ cứ phải đi vuông góc với đường để sang được cái làn bên phải để rẽ phải, cụ nào không sang được thì cứ đi thẳng luôn theo Trần Hưng Đạo. Em hay đi về đường này thấy xxx hay bắt các cụ rẽ phải vào Bà Triệu vì lỗi đi sai làn lắm :-s
Bác hiểu nhầm đoạn này rồi. Đoạn này tuyệt đối là không được đi sát vào bên trái vì đấy là làn dành cho rẽ trái từ Lê Duẩn vào HBT! Bác phải đi vào cái làn bên cạnh ấy, làn này các xe đi thẳng NK chuyên dừng đèn nên bác phải chờ xe trước đi thì mới rẽ trái được.