[Funland] Các cụ có biết shop nào bán giày nam, hàng xuất dư không ?

lan806

Xe tăng
K có đôi nhìn chắc chắn lắm, còn Quảng Châu có khi có đôi còn đẹp hơn ý bác 😂
GIày Quảng Châu em chưa dùng bao giờ, nhưng quần áo Quảng Châu em khẳng định hơn đứt mấy anh quần áo mết in trong nước mình nhiều. Trộm vía em có thể hình cao lớn và phom khá chuẩn, quần áo xịn như Levis hay Das cứ mặc lên đúng size là vừa không phải bóp bụng hay cắt gấu. Quần âu đi làm thì hầu như 100% em mặc quần Quảng Châu xịn, phom cứ vừa là vừa hết, không thừa không lỗi cái gì. Trong khi mấy ông xuất dư mết in trong nước là y như rằng,... VD em mặc size 35 quần là chúng nó cho mỗi bụng to ra, kéo dài ống ta cho tới 35 nhưng đùi mới mông có khi vẫn chỉ là 32.

woodencar

Xe tải
Giày da nam các cụ cứ mua của Camel trên Lazada, chất lượng rất ổn và size chuẩn.... giày da VN rất nhiều thương hiệu cũng OEM từ TQ

huadinhsao

Xe buýt
Cách nay 5 năm tôi mua 2 đôi giày ở shop giày không nhớ tên, trong ngõ ngay cạnh rạp chiếu phim Láng Hạ đi sâu vào chừng 500m, đôi thể thao 500k, đôi giày da Clark 1 củ, cả hai đôi đi đến nay 2023 vẫn chưa hỏng.
Shop này chuyên bán giày thương hiệu 2nd hand. Hàng bày full kệ, đến đó ưng đôi nào m ua đôi đấy, đc cái giá rẻ.

The Fishman

Xe tải
Em tìm trên fb mà cũng ít shop bán giày nam xuất dư quá, anh em ai có biết shop nào uy tín chỉ em với. Trước em mua gần nhà mà giờ ng ta chuyển đi rồi hình như kiểu shop như này ít bán onl thì phải 😬
Với quan điểm của 1 người trong nghề, em chia sẻ thực lòng với cụ là không có hàng xuất dư xuất dủng gì đâu.
Toàn là hàng China chất lượng thấp núp bóng "Hàng xuất dư" để đánh lừa cụ thôi.

RaptorLake

Xe buýt
Các thương hiệu lớn gia công ở Việt Nam họ quản chặt lắm, không có "hàng xuất dư" đâu.

OneMoreNight

Xe tải
Giày mà quảng cáo là xuất dư thì đa số là kiểu dáng thể thao hoặc công nghệ đế cao su dán keo ép nhiệt. Quan điểm cá nhân em oánh giá nếu là hàng chính hãng thì chất lượng cũng chả cao hơn pha ke là bao nhiêu.
Nếu mà nói hàng chính hãng tuồn ra được thì em biết có thằng Dr. Nhiều mẫu hãng nó đặt sản xuất số lượng ít để làm mẫu thám thính thị trường xong không thấy hợp thị hiếu hay như nào đó, nó báo hủy...thế là tuồn được ra ngoài. Cơ mà loại này thì ít. Đặc biệt giờ thấy có loại hàng pha ke chất lượng nó phải đạt tới 95% so với hàng chính hãng luôn.

yadih

Xe tải
Shop này chuyên bán giày thương hiệu 2nd hand. Hàng bày full kệ, đến đó ưng đôi nào m ua đôi đấy, đc cái giá rẻ.
Shop này giày mới cứng trong hộp chứ có phải hàng second hand đâu nhỉ? Tôi tìm ra shop này trên mạng, sau khi lượn khắp HN vào cả Plaza Tràng Tiền, Phan Bội Châu, ra cả Hàng Dầu. Nơi giày xịn thì đắt quá 5-7 củ mà không biết có xịn thật không, Hàng Dầu thì giày Tàu nhìn đã thấy tởm mẫu mã xấu. Đến shop này thì nhiều mẫu rất đẹp mà cũng chỉ trên dưới 1 củ, hàng mới BH 1 năm. Tôi nghi ở đây cũng chỉ là hàng Tàu nhái thương hiệu xịn thôi, nhưng chất lượng cũng tốt. Tóm lại là loại dưới hàng xịn nhưng trên hàng chợ, và phong phú có rất nhiều mẫu đẹp để lựa chọn.

thekloop

Xe buýt
Shop này giày mới cứng trong hộp chứ có phải hàng second hand đâu nhỉ? Tôi tìm ra shop này trên mạng, sau khi lượn khắp HN vào cả Plaza Tràng Tiền, Phan Bội Châu, ra cả Hàng Dầu. Nơi giày xịn thì đắt quá 5-7 củ mà không biết có xịn thật không, Hàng Dầu thì giày Tàu nhìn đã thấy tởm mẫu mã xấu. Đến shop này thì nhiều mẫu rất đẹp mà cũng chỉ trên dưới 1 củ, hàng mới BH 1 năm. Tôi nghi ở đây cũng chỉ là hàng Tàu nhái thương hiệu xịn thôi, nhưng chất lượng cũng tốt. Tóm lại là loại dưới hàng xịn nhưng trên hàng chợ, và phong phú có rất nhiều mẫu đẹp để lựa chọn.
Cụ chia sẻ cái vị trí hay tên shop được ko ạ

niceshot

Xe container
Còn giày hãng có 1 số dòng nhiều khi thợ bị ép chỉ tiêu sx trong ngày quá nên làm ẩu 1 số công đoạn mà QC ko thể nhìn ra lỗi. Tỷ như thời gian máy dập nén form hay máy ép nhiệt. Toàn ăn bớt tới 1/2-2/3 t.gian tiêu chuẩn. Dẫn đến 1 số dòng bán ra bị mang tiếng kém bền, lỗi.
Chắc cụ nói cho vui, chứ hãng nào mà quản lý chất lượng kém thế thì nổi tiếng sao được!
Các khâu ép, nén trong dây chuyền sản xuất giờ nó tự động hóa hết rồi chứ ai để các CN dập tay nữa đâu mà bớt xén thời gian!

Mít - Mật

Xe tăng
GIày Quảng Châu em chưa dùng bao giờ, nhưng quần áo Quảng Châu em khẳng định hơn đứt mấy anh quần áo mết in trong nước mình nhiều. Trộm vía em có thể hình cao lớn và phom khá chuẩn, quần áo xịn như Levis hay Das cứ mặc lên đúng size là vừa không phải bóp bụng hay cắt gấu. Quần âu đi làm thì hầu như 100% em mặc quần Quảng Châu xịn, phom cứ vừa là vừa hết, không thừa không lỗi cái gì. Trong khi mấy ông xuất dư mết in trong nước là y như rằng,... VD em mặc size 35 quần là chúng nó cho mỗi bụng to ra, kéo dài ống ta cho tới 35 nhưng đùi mới mông có khi vẫn chỉ là 32.
Em cũng muốn mua quần áo QC, Cụ biết shop nào chỉ em với

hoangdang2002

Xe tăng
Em đang đi con Aokang thấy khác bọt với giầy thương hiệu trong nước! Thoải mái, nhẹ, êm ái

duongctt

Xe tăng
Món này em toàn xin đc, chưa phải mua bao giờ. À, thỉnh thoảng có phải trả 200k, đấy là giá người nhà máy họ mua hộ.

datinh

Xe container
Giày mà quảng cáo là xuất dư thì đa số là kiểu dáng thể thao hoặc công nghệ đế cao su dán keo ép nhiệt. Quan điểm cá nhân em oánh giá nếu là hàng chính hãng thì chất lượng cũng chả cao hơn pha ke là bao nhiêu.
Nếu mà nói hàng chính hãng tuồn ra được thì em biết có thằng Dr. Nhiều mẫu hãng nó đặt sản xuất số lượng ít để làm mẫu thám thính thị trường xong không thấy hợp thị hiếu hay như nào đó, nó báo hủy...thế là tuồn được ra ngoài. Cơ mà loại này thì ít. Đặc biệt giờ thấy có loại hàng pha ke chất lượng nó phải đạt tới 95% so với hàng chính hãng luôn.
giờ dr nó không làm ăn với hoangphuc nữa. muốn săn thì tìm đâu cụ nhỉ. em còn mỗi đôi. đi mãi chả chịu hỏng cho.
bí quá mua phắt đôi fake cho ló nhanh vậy :D

OneMoreNight

Xe tải
giờ dr nó không làm ăn với hoangphuc nữa. muốn săn thì tìm đâu cụ nhỉ. em còn mỗi đôi. đi mãi chả chịu hỏng cho.
bí quá mua phắt đôi fake cho ló nhanh vậy :D
cụ vào mấy hội nhóm dr là có ạ.
ở HN thì có mấy ông Hoàng Hải Linh- Ngõ giày si chỗ Bách Khoa (hàng 2hand và new); Hoàng Cư chỗ 201 Trần Quốc Hoàn or trong ngõ 231 Chùa Bộc (hàng new- chuyên bán cho Tây). Còn vài anh em nữa cơ mà em chả nhớ địa chỉ. Hàng thì chính hãng mà rẻ hơn store hay mua bên nước ngoài về.

Cứ phải cố

Xe buýt
Xuất dư là xuất không hết, nên bị són xót xuất ra ngoài. Lưu ý không nên xuất dư.

huadinhsao

Xe buýt
Shop này giày mới cứng trong hộp chứ có phải hàng second hand đâu nhỉ? Tôi tìm ra shop này trên mạng, sau khi lượn khắp HN vào cả Plaza Tràng Tiền, Phan Bội Châu, ra cả Hàng Dầu.
Vậy chắc em nhớ nhầm Shop. Nhưng đại để là ngõ cạnh TT Chiếu phim đó có nhiều shop bán giầy lắm, cả mới và 2nd. Đều to cả.