[Funland] Các cụ có cho con biếng ăn dùng cốm dinh dưỡng ko?

halynk

Xe buýt
Em cũng chả giỏi giang gì đâu. Chả qua chăm con thì chịu khó tìm hiểu tí để biết đường ấy mà. Theo em biết thì ngoài giun sán ra thì thuốc kháng sinh cũng làm giảm khả năng hấp thu và tiêu hoá của con đấy. Vì kháng sinh sẽ tiêu diệt hết hệ khuẩn có lợi nếu dùng nhiều mà. Các cụ chú ý, nếu con chỉ ốm nhẹ thì nên để con tự khỏi là tốt nhất nhé.

HoangLink

Xe tải
Trẻ biếng ăn có nhiều nguyên nhân lắm cụ ạ. Nhà em nuôi 2 đứa rồi nên em biết. Cụ ngâm cứu mấy nguyên nhân em đúc rút được nhé:
+ Rối loạn tiêu hoá
+ Nhiễm khuẩn (ho, cảm sốt, mệt mỏi...)
+ Thiếu vi chất dinh dưỡng (kẽm, sắt, vitamin...)
+ Khó nhai nuốt (mọc răng, viêm lợi)
Đợt thằng thứ 2 nhà em biếng ăn quá, đi khám viện dinh dưỡng thì người ta bảo bị thiếu kẽm nên kê cho uống cốm Upkid cụ ạ
Thằng ku nhà em hay đi ngoài và ốm vặt lắm. Cứ nghĩ con ko ăn được nên yếu, sức đề kháng kém chứ ạ :(

HoangLink

Xe tải
Ku nhà em cũng thiếu kẽm nên đêm ngủ ko ngon, thỉnh thoảng lại chán cơm. Em cũng đang cho uống Upkid đây cụ ạ
Sao con ko ngủ được lại bổ sung kẽm hả cụ? Thằng ku nhà em ngủ ko sâu giấc, đêm hay giật mình với quấy khóc lắm. Nói chung, nuôi có 1 thằng nhóc mà cả 2 vợ chồng và bà nội vật như ta tả ấy

titi_oto

Xe tăng
Em cũng chả giỏi giang gì đâu. Chả qua chăm con thì chịu khó tìm hiểu tí để biết đường ấy mà. Theo em biết thì ngoài giun sán ra thì thuốc kháng sinh cũng làm giảm khả năng hấp thu và tiêu hoá của con đấy. Vì kháng sinh sẽ tiêu diệt hết hệ khuẩn có lợi nếu dùng nhiều mà. Các cụ chú ý, nếu con chỉ ốm nhẹ thì nên để con tự khỏi là tốt nhất nhé.
Đợt ku mọc răng, đau quá, khóc suốt nên vợ em cho con uống kháng sinh. Thế là phản khoa học rồi à cụ :(

hoangadt

Xe tải
Sao con ko ngủ được lại bổ sung kẽm hả cụ? Thằng ku nhà em ngủ ko sâu giấc, đêm hay giật mình với quấy khóc lắm. Nói chung, nuôi có 1 thằng nhóc mà cả 2 vợ chồng và bà nội vật như ta tả ấy
Mất ngủ là 1 trong những biểu hiện của cơ thể thiếu kẽm đấy cụ ạ. Nói chung cụ nên cho con đi viện dinh dưỡng khám xem. Ở Việt Nam mình có khoảng 80% trẻ em thiếu kẽm

super_driver

Xe tăng
Bé nhà mình biếng ăn, đi viện dinh dưỡng các bác sĩ cũng kê cho bổ sung Upkid và sữa cho trẻ biếng ăn P100. Bé uống được 1 tuần thấy ăn sữa nhiều hơn, nhưng đang giai đoạn chán bột đòi ăn cháo và ăn cơm.

halynk

Xe buýt
Mất ngủ là 1 trong những biểu hiện của cơ thể thiếu kẽm đấy cụ ạ. Nói chung cụ nên cho con đi viện dinh dưỡng khám xem. Ở Việt Nam mình có khoảng 80% trẻ em thiếu kẽm
Trẻ em bị thiếu kẽm thường:
+ Mất cảm giác thèm ăn dẫn đến biếng ăn, kén ăn
+ Trí lực, thị lực giảm
+ Sức đề kháng và hệ miễn dịch bị suy giảm
+ Cơ thể chậm phát triển
+ Mất ngủ, hay quấy khóc
Em còn đọc được thông tin là thiếu kẽm còn dẫn đến tự kỷ nữa cơ. Ko rõ thông tin này có chuẩn xác ko nữa

l0ng_py

Xe buýt
chuẩn luôn cụ. thế nên bác sỹ mới kê cho thằng ku biếng ăn nhà em cốm upkid chứa kẽm đấy. Các cụ có con biếng ăn thử dùng xem sao. Em đọc thấy người ta bảo kẽm trong cái cốm upkid này là chiết xuất từ hạt đậu xanh nên lành tính và hấp thu tốt hơn các loại kẽm tổng hợp

hoangadt

Xe tải
Trong ngao, hàu, trai có chứa nhiều kẽm. Các cụ có thể chế biến đồ ăn cho con bằng mấy loại hải sản này nhé

HoangLink

Xe tải
Cảm ơn cụ. Để em về bảo vợ nấu thử xem con có chịu ăn ko? Cái chính bây giờ là phải làm cho cu cậu thèm ăn đã cụ ạ. Nó phải chịu ăn thì mình mới giải quyết được vấn đề dinh dưỡng

halynk

Xe buýt
Cứ bình tĩnh cụ ạ. Trước hết, cụ bảo vợ chịu khó chia nhỏ thành 5-6 bữa, Trước khi đi ngủ thì cho ăn thêm đồ gì nhẹ nhàng hoặc uống sữa cũng được. Tụi trẻ con nhà em uống XO từ bé. Sữa này của Hàn, khá ngậy đấy

Villasarchi

Xe máy
cho con ăn được tự nhiên là tốt nhất, cái gì h nó cũng nhiều hóa chất cụ ạ. ăn nhiều vào ko tốt đâu?
cụ bảo mợ đổi món thường xuyên, đa dạng hóa các loại thức ăn xem sao

M1lk

Xe hơi
Cụ qua bệnh viện Bạch Mai, xếp hàng chờ mua men tiêu hóa do viện Bạch Mai tự chế. Em thấy nhiều người dùng và đều phản ánh là tốt. F1 nhà em cũng dùng vài lần do biếng ăn sau ốm, em thất cho kết quả khả quan. Giờ F1 cũng nhớn hơn rồi nên lâu không dùng
Cái này nhà em thử rồi nhưng không ăn thua cụ ạ, về tiêu hóa thì nó tốt thật nhưng không thấy kích thích ăn uống.

khuonghvtc

Xe hơi
Theo em nên cho con ăn theo nhu cầu thôi cụ ạ, cưỡng ép ko hay. Suy từ bản thân em mà ra, ngày bé còi như cái kẹo, àm giờ thì hãm ko kịp đấy :D

HoangLink

Xe tải
Lâu rồi ko vào tám với các cụ. Tình hình là nhóc nhà em đi học được 3 ngày rồi và được cô giáo phản ánh lại là: bé nhà anh chịu nghịch hơn chịu ăn. Em nghe mà ko biết nói gì với cô giáo luôn các cụ ạ :|

hoangadt

Xe tải
Em mới đọc được thông tin là trẻ em thiếu kẽm có nguy cơ tự kỷ cao. Các cụ nên lưu ý mà bổ sung kẽm cho con nhé

super_driver

Xe tăng
Lâu rồi ko vào tám với các cụ. Tình hình là nhóc nhà em đi học được 3 ngày rồi và được cô giáo phản ánh lại là: bé nhà anh chịu nghịch hơn chịu ăn. Em nghe mà ko biết nói gì với cô giáo luôn các cụ ạ :|
Cho nhóc uống thử upkid coi sao đi cụ ơi. Nhóc nhà em uống mấy tuần nay, thấy hiệu quả phết. Bây giờ ăn uống ngon lành, ko nôn trớ. Tăng được 1 kg mà thấy da dẻ hồng hào. Phởn cái lòng em lắm cụ ạ :D