[Funland] Các cụ có cho F1 đi tiêm phòng cúm không?

3077

Xe container
Không phải tiêm phòng Covid hay mong muốn tránh Covid mà thời tiết ngoài Bắc vào mùa này độc quá, trẻ em sụt sịt nhiều. Con nhà em 3T lại mẫn cảm với thời tiết, chỉ cần lớp có đứa nào cúm là nó lây ngay được sau đó từ mũi xuống họng, phế quản, phổi rất nhanh.

Không biết tiêm phòng cúm mấy chủng phổ biến có đỡ hơn không? Đồng nghiệp em thì bảo tiêm cúm k tốt cho nội tiết các bé nữ nên k cho tiêm mà em tìm chả thấy thông tin đó ở đâu, toàn mấy phản ứng phụ sau tiêm như mẩn, sốt gì đó.

Có cụ nào cho F1 đi tiêm mà thấy hiệu quả và duy trì hàng năm không?

thuyphongthanh

Xe lăn
Nên tiêm vacxin cúm mùa. Trẻ con nó sụt xịt rồi lại viêm đường hô hấp trên,rồi dẫn đến viêm họng,viêm amidan,viêm phổi là mệt lắm

tranhien1979

Xe tăng
Mới có lại sau 6 tháng khan hiếm. Trẻ con nhà em đã đi tiêm rồi, dù từ tháng 10 đến giờ đã mắc. Hy vọng đề kháng sau tiêm kéo dài đến mùa cúm sang năm.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
cứ tiêm đi cụ. mỗi năm 1 mũi thôi nhưng hiệu quả đó ạ, bé em tiêm mũi đó tv mùa này chưa thấy bị

NNS

Xe ngựa
bọn trẻ nhà em mua trọn gói tiêm chủng từ sơ sinh đến đâu 4 hay 6 tuổi ý, cứ đến lịch là nó nhắn gọi đến tiêm, em cũng chả nhớ những mũi gì, thấy ghi chi chít đầy trên sổ, may mua cái gói dịch vụ này mà có thời cháy chợ văcxin 5.1 6.1 gì của Bỉ mà nhà em ko ảnh hưởng cũng như ko mất thêm tiền. Ơn giời, lũ trẻ ko thấy mắc

MasanobuFukuoka

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho ăn nhiều tỏi sống vào, thường xuyên vận động và tối ngâm chân nước ấm trước khi ngủ. Tiêm cúm cho mấy nhóc nữ là phải hỏi ý kiến bác sĩ và phải khám chuẩn chứ ko nghe hàng xóm được đâu cụ

puredoll

Xe điện
Gấu nhà Em đi làm tiếp xúc với nhiều người nên năm nào cũng tiêm vaccine cúm, thấy cũng ok đấy ạ

sinichit52

Xe container
F1 nhà em tiêm tất cả các mũi trừ cúm mùa ạ.

Công Minh HN

Xe tải
Theo em được biết thì vaccine cúm chỉ có hiệu lực một năm thôi mà hình như cũng chỉ phòng một số loại cúm nhất định chứ không phòng được hết. Con em tin vaccine được nghiên cứu bao nhiêu năm nay rồi và khi được tiêm cho con người, đặc biệt trẻ em thì độ an toàn gần như tối đa, không có chuyện phát sinh này nọ đâu. Còn phản ứng với vaccine là bình thường, tùy thể trạng đứa trẻ nhưng dừng lại ở mức sốt là cùng thôi. Chính vì thế giờ chỗ nào người ta cũng khám qua sức khỏe cho trẻ trước khi tiêm, chỉ gặp chút vấn đề như ho, sổ mũi, sốt là người ta không cho tiêm đâu. Vì thế cụ cứ cho bé tiêm đi, biết đâu lại thoát được cúm.

Còn em từ kinh nghiệm nhà em, cả 3 đứa nhà em đều tiêm chủng gần như đầy đủ nên hầu như chưa dính phải bệnh nào nằm trong danh sách tiêm chủng, kể cả khi sống cùng người bị mắc bệnh. Mà nhà em còn ngay cạnh Viện nhi, ổ các loại dịch luôn nhé. Mới đây con lớn nhà em bị thủy đậu nhưng đi khám bác sĩ bảo do tiêm rồi nên chỉ ở thể nhẹ thôi và quả thực sau vài ngày nó đã khỏi rồi, cũng có phải nằm bệnh viện phút nào đâu.

DrH2012

Xe buýt
Cúm A có tất cả 144 typ cơ. Vacxin phòng cúm ở Việt Nam thông thường sẽ phòng 2 chủng cúm A (hay gặp) và cúm B. Tiêm rồi vẫn có nguy cơ bị, nhưng tỷ lệ biến chứng sẽ ít hơn. Thông thường mùa cúm của Việt Nam hay từ T9-T4 sang năm, và phải tiêm trước ít nhất 1 tháng để có miễn dịch tốt nhất. Năm nay bắt đầu vào mùa cúm rồi, số bnhan đag tăng lêm, kbiet có dịch to như 2 năm vừa rồi không, nhưng theo e cũng nên tiêm.

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Không phải tiêm phòng Covid hay mong muốn tránh Covid mà thời tiết ngoài Bắc vào mùa này độc quá, trẻ em sụt sịt nhiều. Con nhà em 3T lại mẫn cảm với thời tiết, chỉ cần lớp có đứa nào cúm là nó lây ngay được sau đó từ mũi xuống họng, phế quản, phổi rất nhanh.

Không biết tiêm phòng cúm mấy chủng phổ biến có đỡ hơn không? Đồng nghiệp em thì bảo tiêm cúm k tốt cho nội tiết các bé nữ nên k cho tiêm mà em tìm chả thấy thông tin đó ở đâu, toàn mấy phản ứng phụ sau tiêm như mẩn, sốt gì đó.

Cũng không ăn thua mấy đâu cụ , quan trọng là cụ nâng cao đề kháng cho cháu , ăn ở vệ sinh sạch sẽ. Nước muôi sinh lý cứ cho sục miệng với nhỏ mũi thường xuyên.

windy1

Xe điện
Nên cho trẻ con tiêm phòng cúm cụ ạ, vẫn tốt hơn là không tiêm thuốc.

LeeNMC

Xe tải
Nên tiêm! F1 em chưa kịp tiêm và phải nằm nhà 1 tuần đây!

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
bọn trẻ nhà em mua trọn gói tiêm chủng từ sơ sinh đến đâu 4 hay 6 tuổi ý, cứ đến lịch là nó nhắn gọi đến tiêm, em cũng chả nhớ những mũi gì, thấy ghi chi chít đầy trên sổ, may mua cái gói dịch vụ này mà có thời cháy chợ văcxin 5.1 6.1 gì của Bỉ mà nhà em ko ảnh hưởng cũng như ko mất thêm tiền. Ơn giời, lũ trẻ ko thấy mắc
trong cái gói này là đã có xiền giữ gim vacxin cho cụ rồi ạ, cụ đặt gói sẽ đắt hơn 20% nhưng yên tâm ko bgio nhỡ mũi tiêm của cháu vì họ giữ cho cụ rồi ạ

Goten

Xe đạp
Vacxin cúm mùa chỉ phòng mấy cúm đặc biệt nguy hiểm thôi cụ chứ cúm mùa nó có vô số kể chủng

Mss AN TÂM

Xe điện
Vacxin cúm mùa chỉ phòng mấy cúm đặc biệt nguy hiểm thôi cụ chứ cúm mùa nó có vô số kể chủng
E cũng đc giải thích vậy, và thấy k cần thiết lắm

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]

3 bố con em tiêm phòng cúm mùa đều đặn vào đầu tháng 9 hàng năm, có 2 loại của hàn và pháp e tiêm của pháp 350k/1 mũi. Gần như 100% ko ai bị cúm nữa cả nếu có chỉ thoảng qua hôm trc hôm sau hết nên tiêm cụ ạ.