[Funland] Các cụ có con vào lớp 6 vào đây

vandinh

Xe container
Nhờ ngày xưa hai thằng nhà em thi vào lớp 6 cũng lo phết. Cuối cùng ông lớn đỗ NTT, còn ông bé đỗ CG.

Smile1102

Xe container
Bạn nhà em chốt Ngôi sao rồi, chả thi thố gì nữa cho nhàn.

Mytv

Xe điện
Bé nhà e cũng lớp 6. E cho học đúng tuyến và xin lớp chọn thôi ạ.
E giờ vẫn đang phân vân lớp tăng cường Anh trường làng hay tư đây cụ. Mẹ nó thì muốn về trường làng học cho gần & còn quản lý con. E lại khoái tư hơn nhưng sợ tư giáo viên thoải mái quá sợ con hư. Nàng này nhà e phải thiết quân luật, thả ra dễ hỏng ngay.

keyon

Xe tăng
Nhỏi nhà em tuyển thẳng rồi, theo đúng chế độ chính sách của địa phương. Học cách nhà 400m .....sáng cắp ô đi chiều cắp ô về.

NNS

Xe ngựa
Tự bố mẹ gây áp lực cho bản thân và đè nặng lên các con.. luẩn quan qua
ko phải cứ học và thi là thành áp lực, cái này tùy ngừoi tùy cách cụ ạ. Mục đích sai, cách học, cách lo sai thì nó là áp lực có hại, gây stress, sợ học cho trẻ, nhưng với đúng người đúng tội, à lộn, đúng đối tượng, thì đó là động lực phấn đấu, mục đích học, cái tự hào của nó. Áp lực đúng là có lợi hơn là có hại, áp lực sai dĩ nhiên hại rồi. như em đã từng comment, cây ko uốn thì thành cây bụi chứ tự dưng mọc thành bonsai thế éo nào đc :))

phuongmit

Xe cút kít
chúc mừng bố con cụ nhé. e nghĩ cụ sẽ tạch cọc hơi cao :))
Hôm thi LTV về ông con nhẩm: toán tạm ổn, văn khoai, TA tự tin nhất. E thấy hơi giật mình vì TA e lo nhất, sau đấy đi học thêm mấy hôm chữa vo đề theo trí nhớ của các thí sinh thì ông con kêu sợ rụng. Sáng hôm qua e thấy trường lấy 20.5, khá thấp so với năm ngoái. 9h đt rung thấy báo chúc mừng nhưng chưa có điểm, chờ thêm 15 phút điểm lên hết thì ông con dc 23.25, TA cao nhất, rồi đến toán và văn. E động viên là mục tiêu số 1 đạt rồi, giảm áp lực khá lớn. Tự tin thi CLC tiếp, đúng chân thì vào TX, k dc thì cứ học LTV, đừng có lăn tăn tiền nong. Ông í hóng là tiền học cao hơn trường khác, rồi thời lượng học dài hơn các kiểu, cộng với lớp nó thi thì trượt khá nhiều nên nó cũng k phấn lắm :D

NNS

Xe ngựa
Hôm thi LTV về ông con nhẩm: toán tạm ổn, văn khoai, TA tự tin nhất. E thấy hơi giật mình vì TA e lo nhất, sau đấy đi học thêm mấy hôm chữa vo đề theo trí nhớ của các thí sinh thì ông con kêu sợ rụng. Sáng hôm qua e thấy trường lấy 20.5, khá thấp so với năm ngoái. 9h đt rung thấy báo chúc mừng nhưng chưa có điểm, chờ thêm 15 phút điểm lên hết thì ông con dc 23.25, TA cao nhất, rồi đến toán và văn. E động viên là mục tiêu số 1 đạt rồi, giảm áp lực khá lớn. Tự tin thi CLC tiếp, đúng chân thì vào TX, k dc thì cứ học LTV, đừng có lăn tăn tiền nong. Ông í hóng là tiền học cao hơn trường khác, rồi thời lượng học dài hơn các kiểu, cộng với lớp nó thi thì trượt khá nhiều nên nó cũng k phấn lắm :D
được đà xốc tới luôn, giống e 3 năm trước, thằng oắt con học lười như ma, đỗ đc LTV với điểm số vừa đạt, mừng chết mẹ vì nghĩ LTV là trường clc cơ bản nhất mà mài thi tí trượt thì còn hi vọng gì các trường sau càng ngày càng căng? nên nộp cọc ngay rồi thi tiếp cho nó biết..... thế mà mấy tháng sau nó thi TX thừa ngót chục điểm, CG cũng dư 4 điểm.... nên mất cọc LTV mà em mừng quá xá...

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
ko phải cứ học và thi là thành áp lực, cái này tùy ngừoi tùy cách cụ ạ. Mục đích sai, cách học, cách lo sai thì nó là áp lực có hại, gây stress, sợ học cho trẻ, nhưng với đúng người đúng tội, à lộn, đúng đối tượng, thì đó là động lực phấn đấu, mục đích học, cái tự hào của nó. Áp lực đúng là có lợi hơn là có hại, áp lực sai dĩ nhiên hại rồi. như em đã từng comment, cây ko uốn thì thành cây bụi chứ tự dưng mọc thành bonsai thế éo nào đc :))
Bọn trẻ con nhiều nhà xem học là niềm vui, e vẫn thích con nó cân bằng hơn, nghịch ngợm, chơi thể thao nữa.

toxic82

Xe tăng
E cọc cho đứa thứ 2 vào trường Nhật chỗ Tố Hữu, gần Dương Nội rồi, yên tâm nghỉ hè thôi :)

Mesocsic

Xe điện
Giờ còn đăng ký đc thì ở đâu ko ạ ? Chủ Nhật này em cho cháu đi thi thử chỗ chuyên ngữ

Tài mới

Xe tăng
Con em sang năm nhưng hóng xem có cụ nào có cửa Ngô sỹ liên , lê ngọc hân, trưng vương hú em

KaKa37

Xe tải
Nhóc nhà em cũng vừa đủ điểm LTV, đang tính có nên cọc để đăng ký hay không. 15 củ hơi chát.

phuongmit

Xe cút kít
được đà xốc tới luôn, giống e 3 năm trước, thằng oắt con học lười như ma, đỗ đc LTV với điểm số vừa đạt, mừng chết mẹ vì nghĩ LTV là trường clc cơ bản nhất mà mài thi tí trượt thì còn hi vọng gì các trường sau càng ngày càng căng? nên nộp cọc ngay rồi thi tiếp cho nó biết..... thế mà mấy tháng sau nó thi TX thừa ngót chục điểm, CG cũng dư 4 điểm.... nên mất cọc LTV mà em mừng quá xá...
Có 1 trường lận lưng kiểu này là ổn định tâm lý rồi cụ. Học ôn thì lộ trình vẫn thế, đến sát ngày thi, năm nay nghỉ hè ngắn lại chút. Đỗ thêm trường ngoài LTV là gánh kinh tế cho ông bà già kha khá :))

NNS

Xe ngựa
Có 1 trường lận lưng kiểu này là ổn định tâm lý rồi cụ. Học ôn thì lộ trình vẫn thế, đến sát ngày thi, năm nay nghỉ hè ngắn lại chút. Đỗ thêm trường ngoài LTV là gánh kinh tế cho ông bà già kha khá :))
TX thì chắc đỡ đc cỡ 25%, CG thì đc 1 nửa đó cụ

phuongmit

Xe cút kít
Giờ còn đăng ký đc thì ở đâu ko ạ ? Chủ Nhật này em cho cháu đi thi thử chỗ chuyên ngữ
Các trường CLC còn lại đều chưa thi và đa phần thi vào tháng 6 sau khi kết thúc năm học. Cụ quan tâm trường nào thì có thể hỏi thông tin tại đây hoặc vào web trường tham khảo thông tin tuyển sinh

NNS

Xe ngựa
E tính LTV 10tr, các trường còn lại cỡ 5-6tr. Nên đỗ thêm trường nữa ngoài LTV là cũng nhiều lợi thế về chi phí
ko đến thế đâu, LTV cũng hay thu tiền vặt nhưng chắc chỉ 8 củ cả bán trú là cùng
TX thì em ko rõ, nhưng ở khúc giữa, còn CG dất văn minh, hp đã bao gồm mọi thứ từ foto, clb, sổ ll điện tử, cả tiền ăn bán trú nữa cũng chưa đến 4 củ, dù đã nói rõ lộ trình tăng học phí hàng năm, nhưng thương phụ huynh dịch covid nên 2 năm liền ko tăng, mới tăng từ năm nay thêm tí, yêu trường thế chứ nị:))