[Funland] Các cụ có đang hạnh phúc không?

minhlp

Xe tải
Chúc mừng cụ. Có lẽ số người như cụ không nhiều trong xã hội, đại đa phần là có bất hòa trục trặc trong các mối quan hệ, và đại đa phần phải chịu đựng, phải diễn kịch để cho mọi thứ bên ngoài vẫn bình thường.
Cám ơn cụ.
Em nghĩ không có ai trên đời là không có bất hòa trục trặc cả. Thi thoảng em với mẹ em vẫn giận nhau, thi thoảng em với vợ em vẫn không nhìn mặt nhau, thi thoảng em vẫn tét đít bọn trẻ con nhà em, thi thoảng anh em em vẫn cãi nhau. Bạn bè thì cũng có nhiều người giờ mình không quan hệ nữa...
Nhưng về cơ bản, niềm vui thì vẫn nhiều hơn là nỗi buồn. Có lẽ cách mình nhìn cuộc sống sẽ khiến cuộc sống của mình trở nên tích cực hơn hay tiêu cực hơn so với chính bản thân nó.

cusao

Xe lăn
Chào các cụ, e 3x, sống ở quê, nhân viên văn phòng, lương gần 2 chục. ngày làm 8 tiếng nghỉ thứ 7, cn. Cuộc sống cứ trôi từ từ vậy, không có điểm nhấn gì. Vui không buồn cũng không. Công ty chỉ là chỗ để kiếm sống, không nhiều cơ hội và cũng ko hợp văn hóa ở đây lắm. Nhiều lúc e tự hỏi, không biết có phải mình đúng là thành phần “Some people die at 25 and aren't buried until 75” không. Em đang đi làm vì tiền, để duy trì cuộc sống gia đình, tìm niềm vui ngoài hay kiếm thêm ngoài cũng tìm mãi mà chưa thấy. Em có một đam mê thôi thúc chắc giống nhiều người người đây là "tự do tài chính", mục đích cuối cùng là không phải đi làm nữa. Và e vẫn đang tìm kiếm cơ hội để làm 1 cái gì đấy để đạt được mục đích tự do của em. Nhưng đôi lúc e nghĩ, nếu e có 1 triệu đô rồi, cứ cho là như thế là đủ để ko cần đi làm, thì làm gì để có niềm vui, thì e thực sự cũng chưa nghĩ ra, hay lúc đấy e lại tiếp tục tìm cách để kiếm 1 triệu đô tiếp theo, mà vẫn không thỏa mãn???
Các cụ như thế nào, các cụ có hạnh phúc và hài lòng với cuộc sống hiện tại không? Có cụ nào như e không hoặc từng như e và tìm cách thoát ra được chia sẻ e với!
Có bao nhiêu người đang hạnh phúc và bao nhiêu người chưa hạnh phúc để trả lời cho câu hỏi của bác đều không có giá trị gì hết. Tuy nhiên em có 2 ý kiến thế này để bác suy ngẫm đã nhé.
1- Bác có hoài bão hay ước mơ gì thì cũng vẫn phải dựa trên nên tảng của sự tồn tại làm bệ phóng đã. Cụ thể cứ chăm chỉ mà làm việc để sống đã trước khi tìm ra định hướng mới.
2- Nhu cầu cải thiện và làm mới đời sống là lẽ thường và cũng là sự khác biệt căn bản của con người hiện đại so với lối sông bộ lạc nơi mà ở đó con người ta chỉ cần đủ sống là ok. Như dân Lào, và hầu hết người gốc Phi thuần chủng...
Do vậy, diễn biến tâm lý của bác đang rất bình thường, không có gì khác biệt để mà trăn trở. Hãy cứ chăm chỉ lv và tiếp tục tìm kiếm cơ hội nâng cao chất lượng cuộc sống. Việc tìm kiếm cơ hội cũng là 1 niềm vui. Khi tìm được cũng là 1 bước tiến. Khi đạt được mục đích sẽ có thêm được hạnh phúc.
Cuộc sống nó đơn giản vậy thôi. Sướng-khổ, vui-buồn là do tâm trạng của chính mình phản ứng với hoàn cảnh thực tế mà thôi

TN1805

Xe điện
Hạnh Phúc là một con đường, không phải là đích đến ...:))

Thật đó các cụ, để biết thế nào là Hạnh Phúc, các cụ hãy đến Hà Giang, đến đèo Mã Pì Lèng, đi trên con đường mang tên Hạnh Phúc. :)) Hehe Fun với các cụ tý ...:))

bmwp0wer

Xe tăng
Hp đúng là con đg thật, ko ai mãi hp và ko ai mãi u sầu. Quen ở trạng thái nào mãi đều biến đổi sang trạng thái kia và ngc lại ạ.

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
Em chả thấy hạnh phúc, có lúc vui lúc buồn chán, nhưng đời nó thế.

Có việc để làm, bạn để chơi, có nhà, có chỗ để về, có vợ con để chăm lo, có cái để lo lắng, có nợ để trả.... thế thôi đòi gì nhiều.
Kệ mẹ nó, đòi vui hạnh phúc mãi đâu được, có vui có buồn mà cái tâm lý của mình thì thường bi kịch hóa, buồn nhiều hơn vui! Tìm vui trong buồn thôi.

hd-vt

Xe container
Hạnh phúc là bận rộn trong đam mê. Nên hạnh phúc khác nhau, thằng ác nhân thì hành hạ người khác lấy làm vui, kẻ bần tiện thì móc máy kèn cựa người khác thấy khoan khoái, thằng chó z.ai phải lông bông trên đường mới thấy đời nở hoa.

Riêng em hay chú ý bọn chóa, chúng có thần thái Thiền mãnh liệt. Nên người nuôi chóa, ngắm vuốt ve chính là để hưởng xái cái thần Thiền của nó mà ít người để ý hí hí.

P/s em quên, thiền như là phê và tự phê, là hạnh phúc ạ hehe.

thằng nhà quê

Xe điện
HP, nó "mênh mông" lắm. Với em, tạm ổn:
Ba mất, còn Mẹ, gđ nhỏ sống với Mẹ.
Mẹ đã già (81 tuổi rồi), nhưng may mắn là còn khỏe.
Sắp đc ăn thêm cái Tết nữa cùng mẹ + gđ lớn nhỏ.
Cảm ơn tất cả!

hd-vt

Xe container
Hạnh phúc tưởng như khó định nghĩa nhưng đọc qua bài các cụ viết thì em tự tổng kết:
Hạnh phúc của người bị táo bón là đi ị được
Hạnh phúc của người đái ướt giày là một lần được đái thành cầu vồng
Hạnh phúc của một người thất nghiệp là có một công việc
Hạnh phúc của một người cô đơn là có một người để yêu thương
Hạnh phúc của một người bệnh chỉ là khi được khỏe mạnh như người bình thường
Túm lại là Biết đụ là đụ, đợi đụ biết bao giờ mới đụ các cụ nhề
Chúc các cụ một ngày vui vẻ với những hạnh phúc nho nhỏ của mình
Túm cái váy lại, đụ lẹ tẹ là chưa đụ hạnh phúc cụ nhờ. :D

DuyThanh102

Xe tải
Website
zenoffice.vn
Mỗi người có 1 hạnh phúc riêng.

chientran8888

Xe hơi
Giá mà ko phải trả nợ bank thì ổn ạ

hd-vt

Xe container
Em vừa thắng độ Cro, vui.
Thực ra chủ thớt gài cccm, vì hạnh phúc là một khái niệm rất thiêng liêng, chứ không phải vài giây rùng mình, vọt cầu vồng, cccm đụ lẹ tẹ. :D

Đầu xù

Xe tải
Hạn phúc chỉ là một cảm giác khi ta cảm giác là mình có đủ rồi đi hết cảm giác có đủ cái ta muốn và cần và rồi khi ta lại thấy ko đủ cái ta muốn và cần thì ta lại thấy bớt hạnh phúc... và cứ ntn ;))

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Thế nào là hạnh phúc
Xưa bé đi học em nhớ trong sách đạo đức gì đó..có câu: lao động là hạnh phúc. Giờ em thấy thật đúng.
Em nghĩ rằng, làm choai, có động lực làm công việc yêu thích là hạnh phúc.

Nay anh đc cuốc nào hạnh phúc chưa anh Kyson1

Kyson1

Xe điện
Xưa bé đi học em nhớ trong sách đạo đức gì đó..có câu: lao động là hạnh phúc. Giờ em thấy thật đúng.
Em nghĩ rằng, làm choai, có động lực làm công việc yêu thích là hạnh phúc.

Nay anh đc cuốc nào hạnh phúc chưa anh Kyson1
Em thì yêu thik công việc mình làm nên em thấy. Happy. Và thật sự chỉ happy khi đc ngủ... :D:D

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

hd-vt

Xe container
Hihi, k đủ năng lực k bay được cụ ạ
Chả sao, làm thỏa lòng mình đâu dễ, nhiều người cứ tưởng bở AQ thôi ạ. Nhưng mơ ước luôn đẹp dù viển vông, còn hơn dòng "cơm 3 bữa quần áo mặc tẹt ga" hehe.