[Funland] Các cụ có dùng đc VCB digibank ko ?

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy vcb dở tệ, em chưa trải nghiệm trên ddt, chỉ dùng trên máy tính, phát rồ :P
Phần nội dung nó cứ để mặc định, em phải tự xóa cho mỗi lần ck, chỉ muốn chửi tsb cái đứa thiết kế :P
Mà ck ko nhanh nó lock out mịa nó, lại phải sign in từ đầu, hixxx.
Em ko hài lòng nhất là vcb, kể cả agri cũng ko tệ như thế :P
Tôiđang xài VCB đây, thấy ổn.
App bên nào cũng có lúc bị lỗi, đọc trên này tôi thấy như vậy.
Còn cái Giao diện của VCB đã tử tế hơn trước nhiều rồi.
Việc "Mà ck ko nhanh nó lock out mịa nó, lại phải sign in từ đầu, hixxx." là tốt, vì bác không thể sử dụng đến 10min để chuyển 1 khoản được.
Nó không an toàn, và cái chính là, như thế thì Payer đang không tập trung - rất nguy hiểm cho việc chuyển nhầm.

Tôi chuyển khoản chỉ dùng Web và laptop, không dùng phone, vì nó quá quá bé.

Tuan Can

Xe container
Em ko dùng app trên DT, chỉ dùng máy tính vào web, Em thấy máy tính an toàn hơn dt.

Moriarty

Xe container
Hồi trước nhiều người khen Tech nhưng thời gian gần đây thấy xuất hiện than phiền cũng kha khá, có thể do free nhiều để hút khách nên bắt đầu quá tải. Em cũng có tài khoản bên Tech, tầm 15 năm không sử dụng dịch vụ bên đó nữa mà vẫn nhận được email chúc mừng sinh nhật. Nhân dịp bị VCB hắt hủi có khi lại quay về dùng Tech vậy.
Có cụ nào dùng credit của Tech cho em vài lời nhận xét nhé, so với VCB và HSBC thì Tech ổn không ạ?
Hsbc là cái thằng dở hơi cám hấp nhất, thế kỷ 21 rồi vẫn còn trò xài token key ra cái vẻ nguy hiểm, sao kê gửi về địa chỉ mail chính chủ cũng bày đặt pass này nọ đến mệt.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Việc "Mà ck ko nhanh nó lock out mịa nó, lại phải sign in từ đầu, hixxx." là tốt, vì bác không thể sử dụng đến 10min để chuyển 1 khoản được.
Nó không an toàn, và cái chính là, như thế thì Payer đang không tập trung - rất nguy hiểm cho việc chuyển nhầm.

Em phải chuyển cho 20 người một lúc, thì cứ được vài người lại sign out, giờ thì khá hơn, tầm dăm sáu người :) Chắc nó rút kinh nghiệm :P
Chưa kể nó cứ để mặc định Nguyễn Văn A ck, thế là em phải xóa đánh lại nội dung em cần, rồ lắm ý :(
Đúng giao diện vẫn thế, em ko thấy cải thiện gì hết :(

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em phải chuyển cho 20 người một lúc, thì cứ được vài người lại sign out, giờ thì khá hơn, tầm dăm sáu người :) Chắc nó rút kinh nghiệm :P
Chưa kể nó cứ để mặc định Nguyễn Văn A ck, thế là em phải xóa đánh lại nội dung em cần, rồ lắm ý :(
Đúng giao diện vẫn thế, em ko thấy cải thiện gì hết :(
Bác chuyển 20 pax 1 lần thì tôi thua, vì tôi không sử dụng ở tầm đó.

Chuyện tự sign out, tôi chưa bị.
Có lần đang chuyển thì có phone: Tôi nghe và tay cứ di chuột thôi, để giữ màn hình nó sáng. Rồi bấm vào phím vô hại gì đó, kiểu Xem số dư ....

Phải 30 min, mà không có gì xảy ra cả.

timdailydaunhot

Xe hơi
Em đang tính chuyển đây cụ ơi, xài chán bỏ xừ luôn, lỗi suốt ngày, rồi còn phí này phí nọ, trong ngân hàng cũng tốn phí nữa

--Lamborghini--

Xe lăn
các cụ có thấy chuyển lên cái giai diện này rối rắm hơn trước không ?

everest_mblack

Xe tăng
App VCB e vân dùng ok nhưng ko hiểu sao đky gói dịch vụ để chuyển tiền miễn phí thì nó báo phát hành thẻ visa xong đăng ký thẻ ok thì quay lại ko thấy đky thành công gói dịch vụ

tiennv.kd

Xe tải
App VCB e vân dùng ok nhưng ko hiểu sao đky gói dịch vụ để chuyển tiền miễn phí thì nó báo phát hành thẻ visa xong đăng ký thẻ ok thì quay lại ko thấy đky thành công gói dịch vụ
Hình như nó vẫn tính cước bình thường, khi cụ nhận được thẻ thì sang tháng sau nó hoàn lại phí đó cụ

tiennv.kd

Xe tải
Cho e hỏi xíu :(
Lúc làm sổ tiết kiệm nếu em quên ký vào Giấy nộp tiền gửi tiết kiệm và Bảng kê tiền nộp thì có bị sao ko ạ? :(
Do em sợ nếu bị mất tiền trong sổ thì sẽ ko giải quyết đc do em quên ký 2 tờ đó.
Vì khi có vấn đề gì, ngoài sổ ra họ còn check chứng từ mình đã ký nữa.
Cụ check tài khoản online thì thấy tiền vào chưa? Vào rồi là ok cụ nhé, giờ họ còn gửi tiền tiết kiệm online được cơ mà cụ.

ocean08

Xe điện
App mới của VCB ngon. CK còn được miễn phí trong VCB nữa. Em dùng ck, thanh toán tiền điện thoại,điện, nước, ngon! Trong 4 ngân hàng thương mại NN, em thấy VCB ngon nhất.

cascadabadboy

Xe buýt
Cái khối cơ quan hành chính chỗ em hình như mả tổ nó là thằng Agri hay sao lương cứ đổ về đấy, mỗi lần vào cái app agri là thêm 1 lần ức chế, chuyển tiền nội bộ hay liên ngân hàng hay thực hiện bất cứ cái gì nó đều thu phí như bot

tiennv.kd

Xe tải
Em check trên I-Banking thì thấy số dư đã đủ rồi. Chỉ sợ nếu em quên ký vào 2 tờ đó. Sau này có bị mất tiền trong sổ thì sẽ không giải quyết đc. Do khi bị mất tiền ngoài sổ ra họ còn check các chứng từ mình đã ký nữa.
Giờ nó 4.0 rồi cụ, ,mất nó check từ dòng tiền ra vào tài khoản với nghiệp vụ của ngân hàng nữa. nên không mất được đâu cụ.

tiennv.kd

Xe tải
Cái khối cơ quan hành chính chỗ em hình như mả tổ nó là thằng Agri hay sao lương cứ đổ về đấy, mỗi lần vào cái app agri là thêm 1 lần ức chế, chuyển tiền nội bộ hay liên ngân hàng hay thực hiện bất cứ cái gì nó đều thu phí như bot
Có nó cùng với Ngân hàng chính sách mới ổn định được các chính sách của nhà nước với vùng nông thôn cụ ạ. Thêm nữa hành chính gần như là làm với big4 bank, nên chỗ cụ dùng Agri cũng đúng thôi ạ

luiz

Xe hơi
Thằng Vietcom này làm ăn chán lắm, em có thắc mắc mà gọi tổng đài 5, 7 cuộc không được, email thì gần 1 tuần k thấy trả lời, chắc sang tuần bỏ nó thôi

tiennv.kd

Xe tải
Vậy nếu em quên ký vào tờ giấy nộp tiền tiết kiệm và tờ bảng kê tiền nộp, nhưng tiền đã vào sổ rồi thì không sao hết hả cụ?
K sao đâu cụ ơi, cụ check về tài khoản có là ok rồi. Với nó cũng k vì cái món của cụ để làm mất thương hiệu cả 1 ngân hàng đâu cụ.

kienvinh

Tháo bánh

Offtopic tý, không biết có nhiều người bị "ảnh hưởng" của bác không nhỉ :D cũng lâu lâu rồi đấy mà nay vào OF vẫn gặp quảng cáo túi xách da bò Tâm Anh "của" bác: