[Funland] các cụ có mẹo gì giúp mình bình tĩnh hơn khi gặp chuyện khó khăn

Rivers

Xe container
Lần đầu thường phọt sớm, những lần sau sẽ kiểm soát tốt hơn, ấy là em chiêm nghiệm ra từ tềnh yêu.

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ để vượt qua được mọi khó khăn thì phải không sợ hãi trước bất kỳ khó khăn nào...

Ví dụ: người lính ra chiến trường coi cái chết nhẹ như lông hồng họ sẽ chiến thắng kẻ địch, nếu họ sợ chết họ sẽ thua trước khi trận đánh diễn ra. Thời Tam quốc, Trương Phi, Quan Vũ và Triệu Tử Long đều không sợ chết, coi bị chém đầu cũng chỉ đau tý như bị dao cứa vào tay thôi...nên luôn có bản lĩnh để chiến thắng.
Lý thuyết là thế , nhưng thực tế thì...;))

Nhiều ông ra trận nghe tiếng súng, bom mìn nổ bên cạnh, xác đồng đội đứt làm đôi...thì vãi đái , vãi c.ứt cả ra quần ấy chứ ở đấy mà dũng cảm :))

Tình thế buộc con người ta phải thế, lúc đấy không phải là dũng cảm, mà là bản năng của con người nó quá mạnh: không xông lên, không đánh thì chỉ có nước chết mà thôi.

Em nghe mấy cụ thương binh kể lại nhá!

Mka2017

Xe tải
Thủ sẵn quả bóng cười, đang run cầm cập lại cười khoái chí ngay mà

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
cứ nghĩ con ngan già mình còn chịu được ngần ấy năm, ba cái này so ra thì như đi dạo công viên thôi :))

lum..zzz

Xe điện
Gặp nhiều là quen ngay

Em càng già càng thấy sợ, bản lĩnh càng kém, giờ đang có chuyện tối vẫn nằm mơ ác mộng :(

NNS

Xe ngựa
em chào các cụ em lính mới,cuộc sống hàng ngày nhiều lúc nó gặp chuyện khó khăn mà khó giữ được bình tĩnh,hoặc bản thân cảm thấy run sợ trước 1 sự việc gì đó, đấy là cá nhân em,
Còn có những cụ em gặp tiếp xúc qua thấy bản lĩnh lắm,súng kề đầu vẫn ko run,hoặc gặp những chuyện cực kỳ căng thẳng mà thấy nét mặt ko chút suy chuyển,

Em muốn hỏi vấn đề này có phải do dạn dày hay là do bản lĩnh,và các cụ có kinh nghiệm gì ko
đơn giản, hãy làm nó nó nát cmn bấy hơn, lần sau gặp vấn đề đó sẽ thấy chả có vấn đề éo gì, vì mềnh mà động vào nó sẽ còn tệ hơn=))

cocoxinhxan

Xe máy
Bác tìm đọc "Cái dũng của thánh nhân" nhé

slaz8

Xe ba gác
em chào các cụ em lính mới,cuộc sống hàng ngày nhiều lúc nó gặp chuyện khó khăn mà khó giữ được bình tĩnh,hoặc bản thân cảm thấy run sợ trước 1 sự việc gì đó, đấy là cá nhân em,
Còn có những cụ em gặp tiếp xúc qua thấy bản lĩnh lắm,súng kề đầu vẫn ko run,hoặc gặp những chuyện cực kỳ căng thẳng mà thấy nét mặt ko chút suy chuyển,

Em muốn hỏi vấn đề này có phải do dạn dày hay là do bản lĩnh,và các cụ có kinh nghiệm gì ko
cụ chưa đi lính rồi, hay vào chào phòng cũng được :D

tranduc15032017

Xe hơi
toàn cao kiến ,tại hạ bái phục

Lambatda

Xe điện
Cụ cứ nhớ câu khẩu quyết "đằng đ' nào chả chết". Tự khắc tĩnh lại ngay, em thật.

xe cup teo

Xe buýt

Mỗi lần cụ gặp chiện căng thẳng, sợ hãi thì nhắm mắt, hít một hơi thật sâu, rồi thở ra, mở mắt, thả lỏng cơ thể. Nếu lúc đó mà có được cốc nước ấm càng tốt

ChonNhaMoi.vn

Xe máy
Website
www.chonnhamoi.vn

Bình tĩnh có nghĩa rộng là luôn giữ được thái độ bình thường trong mọi tình huống. Cụ sẽ dễ mất bình tĩnh khi cụ bị xúc phạm các quyền lợi về vật chất hoặc tinh thần. Khi ấy gọi là cụ đang kích động.

Cụ trải qua chuyện kiến cụ kích động nhiều lần, dần dà cụ không còn cảm thấy kích động nữa. Người khác nhìn vào, người ta bảo cụ bình tĩnh.

Tại vì cụ nắm được cách xử lý những chuyện ấy (với kỹ năng ngày càng thuần thục khi trải qua nhiều lần), cụ tự tin tránh được những xâm phạm về quyền lợi của bản thân. Cụ không cảm thấy tức giận, sợ hãi, cáu kỉnh,... khi mà cụ biết rõ cụ sẽ giải quyết tốt chuyện cụ đang gặp phải.

Có anh lính mới tác nghiệp, bị tội phạm dí súng vào đầu, sợ đ ái cả ra quần. Sau anh học và nghiên cứu được tâm lý tội phạm, bị dí súng vào đầu, anh lính biết tội phạm có thể nổ súng hay không thể nổ súng để có những hành động phù hợp.
Như bản thân em đây, khi mới vào nghề môi giới bất động sản, em đi phát tờ rơi khắp các ngõ, bị chó đuổi sợ chạy tóe khói. Bây giờ cứ gặp chó, thấy mặt nó dữ dữ là em giậm chân, gầm gừ nạt nộ cho nó sủa, vui tai.

Nếu cụ muốn không cần trải qua mà vẫn luyện được tính bình tĩnh, em khuyên cụ nên đọc nhiều sách, suy ngẫm nhiều thứ để ngộ ra nhiều điều. Cụ sẽ thấy bình thản khi đối mặt với những chuyện nhìn có vẻ ghê gớm nhưng mà cụ biết tỏng nhân quả của nó rồi.
Tiện đây em cũng mỉa mai luôn các cụ hay nổi nóng. Các cụ cứ nói "tôi vốn nóng tính", nó thể hiện các cụ rất là vô trách nhiệm khi đổ hết nguyên nhân vào những thứ khác, người khác. Những gì xảy ra cho các cụ đều liên quan đến các cụ cả nhé, có 1 phần hoặc hoàn toàn nguyên nhân từ các cụ cả nhé. Các cụ nổi nóng là đang chứng tỏ các cụ đang cảm thấy bất lực trước vấn đề, đó gọi là kỹ năng xử lý vấn đề kém.

PS: Chiều nay khách em hẹn cọc mua căn hộ, vừa nãy gọi điện báo em nói rằng có một thằng khác chào với giá rẻ hơn 20 triệu. Giá của em là giá chủ đầu tư, giá gốc rồi, chứng tỏ tay môi giới kia cắt máu nha. Nếu bán được căn này thì em sẽ được khoảng 30 triệu tiền hoa hồng, cộng với 10 triệu thưởng nóng. Các cụ định khuyên em xử lý thế nào? Có nên mất bình tĩnh không ợ?

6659

Xe hơi
nhưng mà để mà luyện được level như vậy em thấy khó quá,nhiều khi gặp chuyện ko vui về mắng cả vợ con,nghĩ lại thấy mình đúng là ko tốt
Thế thì mọt cái cột trụ rồi
Cụ cứ nghĩ chết là cùng chứ éo gì, ai chả phải chết, thế là thấy nó nhẹ cmn nhàng luôn mà hehe

mega_fun

Xe điện

Mấy tay đấy máu lên não chậm thôi, sự việc nó xảy ra quá nhanh xử lý chậm mặt cứ đần thối ra, người ngoài tưởng là không sợ, lúc xong việc thì đái cmn ra quần rồi.