[Funland] Các cụ có mối quan hệ như nào với bên ngoại

Maihong.

[Tịch thu bằng lái]
Em về quê vợ sướng vcd, nên vợ chưa bảo đã hỏi mấy nay sao chưa thấy về thăm ông bà nhỉ???
Khổ cái vợ em nó bận việc như bận con mọn nên cũng ít đc về. Chả nhẽ lại chạy xe không về uống rượu với ông bà ngoại :))
Anh chị em về quê cũng sướng vãi nhái. Toàn vứt con cho ông bà các dì trông. Xong 2 ông bà ăn rồi đi chơi :))

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Em ngược lại với cụ chủ, hòa hợp từ việc không uống rượu như bố vợ và các bác, các cô chú bên vợ đến lễ phép, lễ Tết đều đi đến nhà các anh, chị em ruột của bố mẹ (anh chị em họ của bố mẹ thì năm đi được năm không), thay vì đi du lịch ngày lễ Tết. Ngoài ra em còn làm được việc là cho chú em vợ vay tiền nhưng làm ăn thất bát (mở công ty riêng) mất hơn 300 tr đã 5 năm chưa trả được đồng nào. Sau thì lại xin cho chú ấy về làm sales công ty như em ở vị trí kinh doanh, lương lậu hơn chỗ cũ mà trước em vợ làm. Cái này cũng do tính vợ em nữa, Tết nhất, nhà có việc đều thu xếp về cho trọn nghĩa tình một kiếp người thay vì đi du lịch, mà em thì cũng vậy nên khá hòa hợp trong đối nội và đối ngoại.

raymeila

Xe máy
May quá chồng em thích anh em nhà vợ hơn cả anh em nhà hắn. Vợ chồng em cứ cách 1 ngày lại xuống chơi với ô bà ngoại.
Bố e là con trưởng nên cả năm có khoảng hơn chục cuộc ăn nhậu giỗ tết... Chồng em nhớ hết và rất tích cực tham gia. Vì chồng em hợp chuyện với các anh em kể cả con cô chú bên vợ.
Nhà e hàng năm đều thuê 1 xe to cho đại gia đình bao gồm cả gia đình các cô chú đi nghỉ mát. Nhà em cũng tham gia, thậm chí chồng em còn rủ cả mẹ chồng em đi cùng.
Em có con gái nên cũng mong sau này nó lấy chồng tính cách thoải mái, hai vợ chồng nó thường đưa cháu về thăm mình cho ấm cúng.

kites1

Xe điện
Em thì cảm giác rất khó gần, sang bên ngoại có ăn uống, cỗ bàn hay gì đều cảm thấy k thoải mái và coi đó là nghĩa vụ. Tất nhiên nó đến từ rất nhiều lý do, dù em đã cố gắng bỏ qua, cố quên để hoà hợp nhưng gần như đến giờ là không thể.
Hôm qua em quyết định nói với vợ là thôi thì không thích nhau thì hạn chế gặp nhau, anh sẽ làm tròn bổn phận, nghĩa vụ. Anh xin lỗi, biết em rất buồn, nhưng anh không thể vui vẻ giả tạo được.
Thế thì cụ gặp phiền to rồi . Vì vợ cụ sẽ không hài lòng với những gì cụ phát biểu .

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Em sang ngoại thì cứ như bố con chó bông ông con chó xồm, sướng bcm luôn. Về nhà ông bà già thân sinh bị sai còn hay bị hạnh họe không muốn về nữa :)

XPQ

Xe lăn
Cái này đơn giản là nhận thức và kỹ năng giao tiếp thôi mà.

Ở mình các cụ ai cũng thuộc câu "Râu con dể khách" nhưng lại cũng có câu " dể hiền hơn giai mà dâu hiền hơn gái".

Thường thì đến nhà vợ cũng nên để ý xem tập quán sinh hoạt thế nào để mà hòa nhập cho dễ, hai là cứ ăn tìm đến cãi nhau tìm đi cho lành, ba nữa là khéo thôi đừng khéo quá kẻo rồi anh em nhà vợ tưởng mình có miu. Tốt nhất cứ chân chỉ hạt bột, có sao nói vậy, nghĩ nhiều nói ít là được.

cyclon

Xe máy
Tâm tư phết. Mình lấy Cả giá tài của ai đó mang về nhà mình thì những lúc qua nhà sản xuất phải nhanh mồm miệng sởi lởi cái thằng người thì người ta mới đáp lại. Mà kể cả có đ éo đáp lại thì cũng là lễ nghĩa cho vợ mềnh nó sướng. Lão có con gái chưa ? Tính dần là vừa
thế mới nói là tùy người mà, tùy trường hợp

hieudie

Xe hơi
Em thì sang bên ngoại sau khi hầu chuyện và uống với cụ mấy ly trong bữa trưa là em kiếm cớ té.
Còn họ hàng bên vợ thì em khiếu, càng ít tiếp xúc càng tốt. Em thấy toàn kiếm cớ xỏ xiên, nói xấu người này người kia. Em nghe mệt người.

Trung ruồi 9x

Xe hơi
Hàng ngoại bao giờ chả xịn, cụ làm thế là gay go to

nguarung

Xe điện
Em về nhà ngoại thấy thoải mái như ở nhà mình vậy, em cũng ko bao giờ phân biệt nội ngoại. Em nghĩ nên đối xử với bố mẹ 2 bên như nhau. Còn cô, gì, chú, bác bên vợ thì em cũng ko để ý (thực ra ko chấp) họ nói gì, hay thái độ với mình ra sao.

chẳng có tên

Xe tăng
Em cũng vậy các cụ ạ, lúc mới cũng háo hức tình cảm lắm sau cũng nhiều lý do nên thưa dần. Mỗi nhà mỗi cảnh cụ nào được đồng quan điểm với nhà vk thì vui nhỉ. Em thích vậy mà không được.
Em cũng giống cụ! Thấy cũng nhiều a e bạn bè hay chơi thân rịu chè với a e bên vợ lắm ! Nhưng sao e éo làm được. Nó cứ gợn gợn thế nào

sonphdmg

Xe tải
Em thì bình thường, không thân thiết quá, đủ để lịch sự

Red2010

Xe điện
Cụ ko nghe câu "Dâu là con, rể là khách" à :)). Câu này nó đúng theo nhiều chiều hướng luôn. Trước đây em y như cụ. Mãi mới thích nghi được. Chỉ có duy nhất 1 cách là giao lưu thường xuyên.

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Chiều mẹ vợ đang gọi về ăn sợ em chê không biết nấu :)))) ( luôn là toàn là lượt cho em không là em dỗi ngay )

trancuong10286

Xe tải
Em thì khác, về nhà vợ thích hơn ở nhà, vì ai cũng chiều mình keke, ngoài ra họ hàng, hàng xóm bên vợ đều quý em, trộm vía cả mấy bà bán hàng ăn sáng bán thịt ngoài chợ nhà vợ cũng quý em. Chả gì 10 năm nay em đều ăn tết ở nhà vợ và em về nhà vợ nhiều hơn vợ em về nhà.
e cũng có cảm giác đó, và hiện tại bây giờ vẫn vậy dù đã ly hôn

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Em ngược lại với cụ chủ, hòa hợp từ việc không uống rượu như bố vợ và các bác, các cô chú bên vợ đến lễ phép, lễ Tết đều đi đến nhà các anh, chị em ruột của bố mẹ (anh chị em họ của bố mẹ thì năm đi được năm không), thay vì đi du lịch ngày lễ Tết. Ngoài ra em còn làm được việc là cho chú em vợ vay tiền nhưng làm ăn thất bát (mở công ty riêng) mất hơn 300 tr đã 5 năm chưa trả được đồng nào. Sau thì lại xin cho chú ấy về làm sales công ty như em ở vị trí kinh doanh, lương lậu hơn chỗ cũ mà trước em vợ làm. Cái này cũng do tính vợ em nữa, Tết nhất, nhà có việc đều thu xếp về cho trọn nghĩa tình một kiếp người thay vì đi du lịch, mà em thì cũng vậy nên khá hòa hợp trong đối nội và đối ngoại.
Cụ có vẻ định kiến với việc đi du lịch ngày tết nhỉ?

Nhà em sau 23 ông công ông táo là tranh thủ đi chúc tết ông bà họ hàng nội ngoại 2 bên, quà cáp trước tết xong xuôi hết, tết chỉ thảnh thơi nghỉ ngơi thôi chả phải nghĩa vụ gì cho mệt đầu.

xe mo cau

Xe buýt
. Có nếu vợ cụ nó đối xử với gia đình nhà chồng như cụ đối với nhà vợ thì thế nào nhỉ ?