[Funland] Các cụ có muốn rời HN để sống ở nơi khác vì thời tiết nồm ẩm ?

windmill

Xe buýt
Nếu đề xuất này được áp dụng, em và nhiều cụ sẽ chuyển sang làm nghề dịch vụ "cho thuê mông" để "điền vào chỗ trống" những cụ mợ nào đi xe có 1 người mà không muốn bị phạt. Mức phí dịch vụ ban đầu có thể là 50% mức phí 1 lần phạt phạt có được không nhỉ?

binhduongdriver

Xe tải
Em vừa search theo thông tin của cụ trên. Dran rất đẹp
Nó có thời tiết ổn định nhất của Lâm đồng, 1 thị trấn nhỏ nằm giữa 2 đèo. Dân số ít, gần biển nhất. Đẹp thì tùy người cảm nhận bác ạ.

TungThoc

Xe điện
Nếu chọn second home thì em thích Đà Nẵng, ngay hiện tại nếu không đi máy bay thì cũng chỉ cần đi xe khách ngủ 1 đêm là đến nơi, giá vé xe khách thì rẻ. Sau này có đường sắt cao tốc chắc còn nhanh hơn nữa. Coi như việc chạy đi chạy lại với Hn rất là nhanh chóng.
Khí hậu tạm ổn, có biển có núi, lại đông vui.

Chỉnh sửa cuối:

binhduongdriver

Xe tải
Em đo gg map thì cụ leo từ đỉnh đèo Ngoạn Mục về biển Phan Rang hết 1h30p :D

Chắc cụ nói chơi thôi chứ ai lại phóng ra biển xa thể để tắm sáng rồi về :D
Dạ, hiện tại thì vậy nhưng đường xá ngày càng tốt hơn chạy chỉ tầm tiếng hơn tí là tới chứ ko tới 1h30'. Em đi nhiều rồi, em thật chứ ko chơi. Em thích ôm xe chạy mà :)

luolanvn

Xe tăng
Nếu chọn second home thì em thích Đà Nẵng, ngay hiện tại nếu không đi máy bay thì cũng chỉ cần đi xe khách ngủ 1 đêm là đến nơi, giá vé xe khách thì rẻ. Sau này có đường sắc cao tốc chắc còn nhanh hơn nữa. Coi như việc chạy đi chạy lại với Hn rất là nhanh chóng.
Khí hậu tạm ổn, có biển có núi, lại đông vui.
Gấu nhà em cũng có tư tưởng như cụ, gấu bảo tầm chục năm nữa bọn nhỏ tự lo bản thân được thì vợ chồng em sẽ vào đó dưỡng già ;;) ;;). Những năm gần đây, năm nào gấu nhà em cũng vào Đà Nẵng chơi ít nhất 1 lần.

Website
www.facebook.com

TungThoc

Xe điện
Gấu nhà em cũng có tư tưởng như cụ, gấu bảo tầm chục năm nữa bọn nhỏ tự lo bản thân được thì vợ chồng em sẽ vào đó dưỡng già ;;) ;;)
Em chắc tầm 7 năm nữa, con gái út học ĐH là em cho tự lập rồi em lượn, cứ hít thở cái bầu không khí ô nhiễm này không biết đến lúc đó còn nguyên cái lá phổi để hưu trí không hay ung thư rồi. Nghĩ mà sợ.

xehayhay

Xe hơi
Muốn đi mà ngặt cái còn vướng gia đình,nội ngoại chứ chưa nói công việc,học hành con cái đấy.

caisua

Xe lăn
Ở đâu làm ra tiền thuận tiện mọi thứ thì ở thôi chứ đang cv ổn định ở HN mà thời tiết có nồm cả nửa năm vẫn có cách trị
em chỉ cần chuyển lên chung cư là xong, 20 năm nay sàn chưa nhớp nháp phát nào

KeanuR

Xe tăng
Bgio con cái lập gđ hết, chắc e cũng sẽ xa HN
Sapa (trên bản)
Đà Nẵng
Nha Trang
Đà Lạt
(Mấy nơi núi biển mà có hạ tầng y tế tốt)
Chứ giờ HN vẫn là chân ái, không thay thế dc, nồm ẩm là cái gì đâu

smart_sharp

Xe tăng
Tắc đường do ai hả cụ?
Tắc đường thì không chỉ HN mà HCM hay nhiều thành phố khác cũng bị mà cụ. Nhưng em cơ bản có giải pháp để hạn chế ảnh hưởng của tắc đường. Bụi thì khó khắc phục hơn nhiều. Mà nói chung, em trao đổi một số vấn đề khó khăn thôi chứ kể khó khăn thì còn nhiều: nước sạch, không gian để thư giãn, tập thể dục....

Rô-Ron

Xe điện
Vâng em công nhận biển Nha Trang thì đẹp hơn PQ, tuy vậy biển PQ thoải hơn, sóng nhẹ an toàn hơn Nha Trang nhiều. Khí hậu PQ cũng dễ chịu hơn Nha Trang nhiều. Do đó tính tổng thể em kết PQ hơn nếu ở lâu dài, có điều nhiều cụ mợ chê PQ quá :D
Em cũng rất thích biển và khí hậu PQ. Mọi thứ đều hài hoà. Bất tiện duy nhất là đảo DL nen dịch vụ y tế và giáo dục chưa được đầu tư tốt.
PQ mà có trường QT cho trẻ nước ngoài học là cả nhà em sẽ về PQ sinh sống.
Hiện lựa chọn thứ 2 của gia đình em là về An Bàng Hội An vì ở đó có trường QT và dv Y tế Đà Nẵng cũng ok hơn.

Rô-Ron

Xe điện
Chắc nhà mợ có điều kiện ở resort Vĩnh Hy, Ninh Vân nên mới thích chứ ở thớt này tính mua nhà ở khu dân cư thì hai chỗ đó không thích lắm đâu :D
Ở Ninh Vân có cái resort NinhvanA bãi biển tuyệt vời, rẻ bèo luôn. Trước covid đông kín khách tây, từ hồi covid ko có khách tây, khách việt thì đi lại bất tiện họ ko đến nên giờ em thấy đang rao bán!

fanmu12345

Xe điện
Tks cụ, em ko để ý vụ triều cường này :D

Về xu hướng biến đổi khí hậu + nền đất lún cơ học hàng năm do khai thác nước ngầm thì Đồng bằng sông Cửu Long sẽ bị ngập dài dài.

Ngoài ra các tỉnh ven biển như Bến Tre, Tiền Giang, Sóc Trăng ... sẽ thiếu nước ngọt mùa khô

Kinnnnn

Xe tải
Vì tắc đường, ô nhiễm không khí nặng thì mới suy nghĩ chứ nồm ẩm vẫn tự xử lý dc

Leanh65

Xe container
Em đọc bài báo này thấy nhiều người muốn rời HN để sống ở nơi khác vì thời tiết nồm ẩm, không khí HN ô nhiễm ....

Những người 'chia tay' Hà Nội vì nồm ẩm - VnExpress Đời sống

Em thực sự lo lắng, nếu ai cũng bỏ HN mà ra đi thì HN sẽ vắng như ngày Mồng 1 Tết thì ....buồn lắm....=))

View attachment 8420647
Các cụ ở Hà Lội mệt nhỉ. Xuân thì nồm, hạ thì nóng, lụt, thu thì tắc đường, đông thì bụi mịn. Thôi em cứ ở tỉnh lẻ vậy, chả lo những thứ trên, hải sản tươi giãy đành đạch chén hàng ngày😅

TN1805

Xe điện
Em vừa search theo thông tin của cụ trên. Dran rất đẹp
Nhìn ảnh thì đẹp thật. :))

Ferrari1102

Xe tải
Các cụ ở Hà Lội mệt nhỉ. Xuân thì nồm, hạ thì nóng, lụt, thu thì tắc đường, đông thì bụi mịn. Thôi em cứ ở tỉnh lẻ vậy, chả lo những thứ trên, hải sản tươi giãy đành đạch chén hàng ngày😅
Mệt mà cụ, phần lớn vì công việc nên cố trụ lại thôi. Cụ tưởng tượng mỗi sáng đầu ngày đi làm đã phải chiến đấu với tắc đường, chiều về lại y hệt như vậy thì sao chả oải. Không thí thì bẩn, người thì đông. Mùa này không dám ra ngoài trời tập thể dục nữa vì không khí nó đặc lại như sương mù ý