[Funland] Các cụ có thích lái máy bay không

kimthanlahan

Xe tăng
Các em gái đc bao thì gọi là bánh bao, các cụ đc bao thì gọi là gì em thật chẳng buồn nói :-j
Vậy mà cụ ấy vẫn còn khoe là có tình cảm này nọ, hài vãi.
Nuôi thú cưng mà có thú cưng có tình cảm qua lại thì cũng tốt cho người nuôi mà cụ :)):)):))

kimthanlahan

Xe tăng
Về sinh học, kiêm tử vi học thì lệch nhau 7- 9 tuổi là có sự lệch pha về tính dục rồi (theo số lớn, cá biệt không tính).
Muốn nuôi thú cưng cũng đâu có dễ, phải bỏ tiền mua, phải cho ăn, phải vuốt ve, cưng nựng... nhiều khi pet bỏ ăn, ngúng ngẩy... chủ lo vàng mắt ấy chứ... được cái lúc chán thì bán cho người khác hoặc vứt thùng rác, hoặc bỏ không cho ăn vài bữa là thú cưng tự tìm chỗ khác kiếm ăn.
Muốn làm được thú cưng cũng phải bóng bẩy, khéo léo, biết nhõng nhẽo... nếu là thú cảnh, phải nghe lời, biết làm cái việc chủ muốn nếu là thú lao động kiểu chó săn, gà chọi, trâu chọi
Nếu chủ và thú cưng gắn bó được với nhau khoảng một thế hệ (khoảng 15 năm) thì chuyển thành tình thân rồi, vượt qua giới hạn chủ - pet và xứng đáng nhận được sự ngưỡng mộ. Còn nếu không thì coi như là trào lưu thôi, nay thích pet tròn, mai thích pet méo là ý thích của người chủ thôi :)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

kimthanlahan

Xe tăng
E cũng nghĩ như cụ. Hồi trẻ thiếu kinh nghiệm nhưng đc cái dễ hứng. Già rồi khó lên, nhìn máy bay k lên đc X_X. Thế là tai nạn khi chưa cất cánh :)).
Nên e nghĩ trâu già gặm cỏ non là đúng quá rồi. Răng yếu mà gặp cỏ già thì nhai sao đc :-o
Đúng quy nuật cụ hể. Trẻ tham ăn, vớ được cái gì, cạp tất. Già rùi thì ngon, mềm, hợp khẩu vị mới nhá được. Chó con mới hay hóc xương chứ chó già nhìn thấy xương tuyền nhỏ dãi rồi quay mặt đi thui.

Trang Nguyen

Xe điện
Về sinh học, kiêm tử vi học thì lệch nhau 7- 9 tuổi là có sự lệch pha về tính dục rồi (theo số lớn, cá biệt không tính).
Muốn nuôi thú cưng cũng đâu có dễ, phải bỏ tiền mua, phải cho ăn, phải vuốt ve, cưng nựng... nhiều khi pet bỏ ăn, ngúng ngẩy... chủ lo vàng mắt ấy chứ... được cái lúc chán thì bán cho người khác hoặc vứt thùng rác, hoặc bỏ không cho ăn vài bữa là thú cưng tự tìm chỗ khác kiếm ăn.
Muốn làm được thú cưng cũng phải bóng bẩy, khéo léo, biết nhõng nhẽo... nếu là thú cảnh, phải nghe lời, biết làm cái việc chủ muốn nếu là thú lao động kiểu chó săn, gà chọi, trâu chọi
Nếu chủ và thú cưng gắn bó được với nhau khoảng một thế hệ (khoảng 15 năm) thì chuyển thành tình thân rồi, vượt qua giới hạn chủ - pet và xứng đáng nhận được sự ngưỡng mộ. Còn nếu không thì coi như là trào lưu thôi, nay thích pet tròn, mai thích pet méo là ý thích của người chủ thôi :)):)):))
Cụ quota bài em nói về ông bà em mà lại bình luận thú cưng gì thế cụ???

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

kimthanlahan

Xe tăng
Mấy máy bay như thớt đưa vẫn còn ngon đã mãn kinh đâu, em cũng chơi thân vs máy bay 5xx mà lâu lâu ms chiều chị nhát mặc dù có đk spa rồi mỹ phẩm các kiểu nhưng rão lắm rồi ko bao h phập đc 2 phát mặc dù chị gạ gẫm.chắc giống mấy cụ cưỡi mec vs lx già kêu ra rả đẳng cấp này nọ chỉ khi cưỡi con morning ms cóng mới ngộ ra:))
Hi hi... cái nầy thì toy già mới hay so sánh với hàn teen. Còn mec già thì chỉ hay kêu lục tốn thôi. Và giờ thì cả hai quan điểm này thoái trào rồi. Đồ cổ, vật kỷ niệm, tình cảm mới cần thời gian... còn đồ dùng, vật dụng nà phải mới xuất xưởng... còn ngược lại là nó dùng mình chứ không phải mình dùng nó thì nó phải chi tiền cho mềnh thôi. :)) :)) :))

Chỉnh sửa cuối:

kimthanlahan

Xe tăng
Cụ quota bài em nói về ông bà em mà lại bình luận thú cưng gì thế cụ???
Sorry cụ nhá :)). Em trả lời một ý của cụ. Không có ý bất kính với các cụ. Mỗi thời kỳ nó có một tiêu chuẩn riêng, vượt được 100 năm thời gian như các cụ thì cái gì nó cũng quý và trân trọng ạ. Em sửa lại không quote bài cụ nữa nhá.

Trang Nguyen

Xe điện
Sorry cụ nhá :)). Em trả lời một ý của cụ. Không có ý bất kính với các cụ. Mỗi thời kỳ nó có một tiêu chuẩn riêng, vượt được 100 năm thời gian như các cụ thì cái gì nó cũng quý và trân trọng ạ. Em sửa lại không quote bài cụ nữa nhá.
OK cụ. Cụ trả lời 1 ý thì có thể xóa bớt những ý còn lại đi, như thế đỡ gây hiểu lầm.

Chuotluoi

Xe tải
Các cụ mợ định nghĩa thế nào là MB-PC?
Chênh 1- 4 tuổi? 4-8? >8 tuổi?
Hay tuổi ko quan trọng mà quan trọng là hình thức già hơn?
Hay quan trọng là suy nghĩ già hơn?
Nhiều cụ mợ có vẻ miệt thị quá, ông bà nội và ngoại em đều chênh 4 tuổi, nếu bây giờ các ông bà đều còn thì tầm 100 tuổi cả rồi, nhưng tình cảm mà các ông bà dành cho nhau em thấy nhiều cặp VC trẻ bây giờ tuổi tác rất hợp lý cũng chạy dài ko theo kịp.
Người xưa các cụ sống vì cái tình và cái nghĩa, thời nay nhiều người hết tình cạn nghĩa luôn mợ ạ.

Cá nhân e vẫn thích xu hướng chồng hơn vợ (loanh quanh 7 tuổi đổ lại) cho hòa hợp cả về tâm hồn và thể xác, nếu vợ hơn tuổi chồng cũng ok nhưng cũng chỉ loanh quanh 3-4 tuổi đổ về, đàn bà càng về sau càng già, nếu phải dùng đến PTTM để níu kéo tuổi xuân, e không thích, cái gì cũng nên để tự nhiên, nhiều mợ cứ lo sợ mình già chồng sẽ hết yêu, nhưng đàn ông chúng e không nghĩ vậy, mỗi tuổi sẽ có một cái đẹp riêng, gái 20 thích ở cái sự trẻ trung nai tơ ngơ ngác, phụ nữ 30 thích ở sự trưởng thành, suy nghĩ chín chắn, phụ nữ 40 thích ở sự chắc chắn và hậu phương vững chắc, phụ nữ 50 chắc sẽ là tình cảm và tình nghĩa gắn bó vợ chồng (ấy là e hỏi bố e), từ 60 đổ ra là tình cảm ông bà chăm nhau, cùng nhau nhìn con cháu mình phương trưởng.

Vậy nên các mợ đừng suy nghĩ nhiều, các mợ cứ yêu và sống hết mình thì chồng các mợ cũng sẽ vậy thôi.

E nhìn mấy đôi MB-PC của showbiz nay, thực e có vẻ ưng mỗi đôi Khánh Thi - Phan Hiển, gắn bó cả mười mấy năm, có với nhau 2 mặt con. Không nói trước điều gì nhưng thấy được hiện tại nhà đó có sự viên mãn. Mấy đôi kia nếu không phải đằng gái quá sáng thì chắc đằng trai liệu có sáp vào, toàn cỡ sao giàu ú ụ như Lê Quyên, Ngô Thanh Vân, Mỹ Tâm, Trương Ngọc Ánh, là e, e cũng nhào vào (mặc dù e ngang tầm tuổi các mợ í.

xecho rac

Xe điện
Kinh khí cầu còn có người lái chứ gì máy bay ...

Có cơ hội thì cứ thử cảm giác đi cho biết. Đến khi trên bảo dưới ko nghe thì đỡ phải hối tiếc.

thngaylangthang

Xe ngựa

Roman

Xe điện
Cháu 4x mà nghe lời cụ chủ dùng hàng 5x thì nghĩ thôi cũng xỉu ah.

thngaylangthang

Xe ngựa
Tuổi này dồi thì máy bay cỡ mấy NSND đang ở trong viện dưỡng lão :)
Tuổi (phi công) nào cũng lái được nhé quan trọng là trang bị đầy đủ bảo hiểm cũng như công cụ hỗ trợ cá nhân :)

114hangbong

Xe lăn
:)) :)) chém thật đấy, cứ đầy đủ công cụ ... thì em có thể lái vài chục năm nữa cơ ;))
Làm như bật công tắc cái là làm được ý. Giờ các cụ tầm 4 sọi đã phải rủ nhau mua rượu Ama đấy !